Xin tư vấn dàn âm thanh tầm 40triệu

lan806

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn dàn âm thanh tầm 40triệu

Không biết các bác thế nào nhưng em thấy Jamo + Denon = chán.... Loa 5.1 em ví dụ nhu Kef dòng C nguyên 1 bộ 5.1 giao động khoảng 1500$ nghe cực kỳ hay. Jamo + Denon chỉ dc cái đánh đùng đùng, chắc chắn nhưng tiếng chát cứng nhắc... Kef thì đậm chất angle ắt hẳn sẽ hợp với nhu cầu của bác. Bên cạnh đó mua 1 cặp Front ví dụ C7 nghe nhạc 2 kênh cũng pro.
..

Bác ơi Kef của bác giờ cũng thành KefKoda rồi, phong cách Ănglê giờ cũng chấm tương tàu rồi.
Tàu liên doanh với Trung Quốc cả thôi.

justbenice

Moderator

Theo mấy cửa hàng audio khác thì người ta nói là phong trào chơi Denon + Jamo xuất phát từ ... nhà phân phối anhduy. Họ phân phối Denon và Jamo cho nên khi đi đâu cũng tư vấn là 2 cái đấy phối ghép là ngon nhất :D , chẳng qua để cho tiện bán hàng. Em cũng là nạn nhân đây, denon 3808 + jamo C407 :D Tuy nhiên mình nghĩ chác cũng có lý do của nó, trong tầm tiền 12triệu thì chắc không có cặp front nào đánh bằng cặp Jamo C607

vietrung

Active Member

Không biết các bác thế nào nhưng em thấy Jamo + Denon = chán. Chi bằng bác ráng thêm chút nữa (5 - 10tr) kiếm 1 em Yamaha tầm 800$ + nguyên bộ 5.1 của các hãng loa khác tầm (1500$) là ỗn. Với số tiền này ắt hẳn bác sẽ có bộ giàn chơi ít cũng dc vài 3 năm khỏi cần nâng cấp. Loa 5.1 em ví dụ nhu Kef dòng C nguyên 1 bộ 5.1 giao động khoảng 1500$ nghe cực kỳ hay. Jamo + Denon chỉ dc cái đánh đùng đùng, chắc chắn nhưng tiếng chát cứng nhắc. Yamaha còn có chút mềm mại nghe dễ chịu, Kef thì đậm chất angle ắt hẳn sẽ hợp với nhu cầu của bác. Bên cạnh đó mua 1 cặp Front ví dụ C7 nghe nhạc 2 kênh cũng pro.
Em phát biểu theo sở thích của em các bác chơi Denon & Jamo lượng thứ cho nhé.

bác này chắc chưa nghe qua nên mới dám phán kiểu ngược đời thế này :-q

vinagoh

Well-Known Member

Theo mấy cửa hàng audio khác thì người ta nói là phong trào chơi Denon + Jamo xuất phát từ ... nhà phân phối anhduy. Họ phân phối Denon và Jamo cho nên khi đi đâu cũng tư vấn là 2 cái đấy phối ghép là ngon nhất :D , chẳng qua để cho tiện bán hàng. Em cũng là nạn nhân đây, denon 3808 + jamo C407 :D Tuy nhiên mình nghĩ chác cũng có lý do của nó, trong tầm tiền 12triệu thì chắc không có cặp front nào đánh bằng cặp Jamo C607

Kết nhất bác câu này!!! =D> Quả thành là dân bất hư truyền. :-bd

bibitom

chủ topic té rồi lần sau thấy nick bố này đừng a e nào trả lời ,đem con bỏ chợ chắc có 4t viết nhầm thành 40t các bác tư vấn lão ý té rồi topic này chuẩn bị thành popic chê bai rồi đấy yêu cầu ko ai spam để topic chìm vào quên lãng hoặc nhờ mod off topic

jimminam2000

không sao đâu bác ơi,đọc topic cũng là cách học hỏi kinh nghiệm thực tiễn,bởi cũng sẽ có vài bác có 40 củ đầu tư cho dàn âm thanh thì nên đọc bài này,chủ thread chắc ít thời gian online thôi

taixin

Active Member

Không biết các bác thế nào nhưng em thấy Jamo + Denon = chán. Chi bằng bác ráng thêm chút nữa (5 - 10tr) kiếm 1 em Yamaha tầm 800$ + nguyên bộ 5.1 của các hãng loa khác tầm (1500$) là ỗn. Với số tiền này ắt hẳn bác sẽ có bộ giàn chơi ít cũng dc vài 3 năm khỏi cần nâng cấp. Loa 5.1 em ví dụ nhu Kef dòng C nguyên 1 bộ 5.1 giao động khoảng 1500$ nghe cực kỳ hay. Jamo + Denon chỉ dc cái đánh đùng đùng, chắc chắn nhưng tiếng chát cứng nhắc. Yamaha còn có chút mềm mại nghe dễ chịu, Kef thì đậm chất angle ắt hẳn sẽ hợp với nhu cầu của bác. Bên cạnh đó mua 1 cặp Front ví dụ C7 nghe nhạc 2 kênh cũng pro.
Em phát biểu theo sở thích của em các bác chơi Denon & Jamo lượng thứ cho nhé.

chủ topic té rồi lần sau thấy nick bố này đừng a e nào trả lời ,đem con bỏ chợ chắc có 4t viết nhầm thành 40t các bác tư vấn lão ý té rồi topic này chuẩn bị thành popic chê bai rồi đấy yêu cầu ko ai spam để topic chìm vào quên lãng hoặc nhờ mod off topic

cái gì cũng từ tứ bạn àh ,,, chắc chủ topic bận hoặc ko online được thoi ... bài viết giúp ít cho ai có tầm khoảng 40 củ mà bạn

đức chấp 1 trái ăn đủ thua 92 nha AE ,,, kèo 3/4 ăn 75 nha AE ,,, hehe tranh thủ kiếm lúa ,,, một là nâng cấp hai là ko có gì cả ,,,

hdat

Báo cáo với các bác là: bác chủ thớt đang bận đi dự Festival Huế 2010 xong rồi bay thẳng qua Nam Phi xem Word Cup rồi có gì các bác vào chém sau nha.

Audiophile

tuy mình kô biết gì về âm thanh nhưng bạn phát biểu như vậy là theo ý kiến riệng của bạn thôi ,,, mỗi ngừơi có một gu âm nhạc khác nhau ,,, có sở thích phối ghép những dàn nhạc rời dân dụng khác nhau ,,, bạn có đảm bảo rằng bản thân bạn có nghe hết tất cả những dàn rời mà anh em trên đây phối ghép hết chưa mà đưa ra suy nghĩ như vậy

Không biết các bác thế nào nhưng em thấy Jamo + Denon = chán
lúc bạn chưa sinh ra thì Jamo + Denon đã là một thương hiệu uy tín trên toàn thế giới rùi ,,, lấy gì mà đến phiên bạn phán xét ,,, nên xem lại kiến thức âm nhạc nha bạn hiền kô nên phán đoán chuyện gì mà mắt chưa thấy và tai chưa bao giờ nghe ok

"Không biết các bác thế nào nhưng em thấy Jamo + Denon = chán"
em thấy Are you understand?
"lúc bạn chưa sinh ra thì Jamo + Denon đã là một thương hiệu uy tín trên toàn thế giới rùi ,,, lấy gì mà đến phiên bạn phán xét"

Thương hiệu thôi không phải âm thanh. Hiện nay ở VietNam có rất nhiều thương hiệu loa tính sơ sơ cũng vài trăm. Chắc hẳn vì đam mê Jamo + Denon quá nên bác này hóa ra lẩn thẩn, bác nghe thử những cặp loa của hãng khác, nhưng cặp loa đồng giá thậm chí là thua Jamo chưa. Chơi Audio mà quan tâm đến thương hiệu là 1 sai lầm, cái cuối cùng của người chơi là âm thanh và chất lượng, nghe có thích hay không. Xin lỗi vì có lẽ múa rìu qua mắt thợ, nhưng bác cứ đi dạo hết các cửa hàng Audio ở SaiGon và nghe thử hết những cắp loa của hàng khác (cùng giá jamo) rồi nói chuyện tiếp

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác nói cũng có lí nhưng thật tình ngặt nỗi theo thị trường tầm tiền Jamo thì ko loa nào đều 3 dãi âm như nó cả (đều chứ ko nỗi trội nhé), bởi vậy bác thấy e chơi thập cẩm ko Denon + Ja + Klipsch. ah wên + Ya nữa chứ =)) . giống như kiểu e xài loa Ja + Ya + Klipsch e vẫn thấy hay, mặc dù thèm con Cen HTM 61 B&W nhưng chưa chắc e nó thế chỗ con Klipsch C2 mà e đang xài thấy hay àh nha vì trên 4rum mình có ai xài thập cẩm kiểu như dàn e đâu, biết đâu nó là cái độc mà ko ai thử (ý e đây là đánh giá 1 bộ xem film và nghe nhạc nhé tuơng đối chuẩn nha)

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

"Không biết các bác thế nào nhưng em thấy Jamo + Denon = chán"
em thấy Are you understand?
"lúc bạn chưa sinh ra thì Jamo + Denon đã là một thương hiệu uy tín trên toàn thế giới rùi ,,, lấy gì mà đến phiên bạn phán xét"

Thương hiệu thôi không phải âm thanh. Hiện nay ở VietNam có rất nhiều thương hiệu loa tính sơ sơ cũng vài trăm. Chắc hẳn vì đam mê Jamo + Denon quá nên bác này hóa ra lẩn thẩn, bác nghe thử những cặp loa của hãng khác, nhưng cặp loa đồng giá thậm chí là thua Jamo chưa. Chơi Audio mà quan tâm đến thương hiệu là 1 sai lầm, cái cuối cùng của người chơi là âm thanh và chất lượng, nghe có thích hay không. Xin lỗi vì có lẽ múa rìu qua mắt thợ, nhưng bác cứ đi dạo hết các cửa hàng Audio ở SaiGon và nghe thử hết những cắp loa của hàng khác (cùng giá jamo) rồi nói chuyện tiếp

Mình đã nghe qua rất nhiều loa bác à, ở tầm giá <12tr/ cặp loa floorstanding brand new, mình đã nghe qua các thương hiệu: JBL, Yamaha, Warfedale, Boston, Mission, KEF.... Theo cảm nhận riêng của mình thì tầm này khó có loa nào qua nổi Jamo C607. Riêng dòng loa KEF mà bác nói thì nó chỉ thích hợp những người thích âm hưởng nhẹ nhàng thôi, chứ nếu kêu em nó chơi nhạc disco thì làm sao nó đánh được bác.

Cái hay - dở, mỗi người một cảm nhận khác nhau, không áp đặt, nhưng cũng vì là cảm nhận cá nhân, nên khi phát biểu cũng ở mức độ hay hơn hay dở hơn mà thôi, chứ đừng dùng những từ ngử quá khích kiểu "Jamo + Denon = chán", như vậy sẽ đở mất hòa khí hơn.

vietrung

Active Member

bác ấy đang chơi bộ khủng lắm đây :-?, với nhiều bác lên đc denon + Jamo, dù là cỏ cũng là niềm mơ ước ( như em đang chơi nansin đây ;)) ), thấy là thèm nhỏ dãi ;)), nhưng ngặt em chưa có máu và em chưa lên máu :))

em chơi nansin còn an ủi, a còn phải headphone mà nhét lỗ nhĩ đây này =((

Nghia_PMT

Well-Known Member

rủ chủ nhà xem có ép bắt độ mua loa đài gì ko đấy (lỡ rồi spam theo luôn làlála)

Audiophile

Cac bac nhay cam qua, ngay tu dau em da noi la theo cam nhan cua rieng em va cung da xin phep cac Fan cua Jamo roi. Cung khong muon an thua, doi co lam ji cho met.
Cac bac kiem cho nao nghe thu 2 cap loa nay xem. (Nghe xong so sanh voi C607 xem nhe)

1. FS57 cua Elac xuat xu Duc
2. Concept 6 cua Dali cung xuat xu DanMach
Gia ngang ngua C607
Con 1 so loai khac nua ma em chua biet..................

Hinh nhu o VietNam 2 hieu loa nay do cty co phan MocThuy phan phoi thi phai. MocThuy co showroom o 41 43 tran cao van Q3 cac bac ranh thi ghe xin nghe thu.
Ben do doi ngu ban hang rat nhiet tinh, nghe ke' ok ;)). nhung 1 2 lan thoi cac bac nhe. "da tung ghe cho nay nghe"

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Cac bac nhay cam qua, ngay tu dau em da noi la theo cam nhan cua rieng em va cung da xin phep cac Fan cua Jamo roi. Cung khong muon an thua, doi co lam ji cho met.
Cac bac kiem cho nao nghe thu 2 cap loa nay xem. (Nghe xong so sanh voi C607 xem nhe)

Gia ngang ngua C607

Bác cho mình cái link và địa chỉ để xem hàng 2 em này với.

hdat

Gia ngang ngua C607

Hinh nhu o VietNam 2 hieu loa nay do cty co phan MocThuy phan phoi thi phai. MocThuy co showroom o 41 43 tran cao van Q3 cac bac ranh thi ghe xin nghe thu.
Ben do doi ngu ban hang rat nhiet tinh, nghe ke' ok ;)). nhung 1 2 lan thoi cac bac nhe. "da tung ghe cho nay nghe"

Nhắc nhỡ bác.
1 Tiếng Việt không dấu
2 Tư vấn là chính, không đề cao quan điểm cá nhân gây mất đoàn kết.

jimminam2000

Loa Jamo âm thanh của những nàng tiên cá

Câu chuyện bắt đầu từ một thị trấn nhỏ ven biển mang tên Glyngore trên đất nước của những câu chuyện cổ tích Andersen và những nàng tiên cá xinh đẹp...

Là một trong những hãng sản xuất loa lớn nhất của châu Âu liên tục trong nhiều năm, Jamo có thị trường tại trên 80 quốc gia thông qua các chi nhánh và các nhà phân phối. Vào năm 1998, nhân kỷ niệm 30 năm ngày thành lập, Jamo công bố đã bán được 11,5 triệu sản phẩm loa các loại, quy mô sản xuất của hãng ngày càng mở rộng với trên một triệu sản phẩm loa hàng năm.

Tuy nhiên, để có được thành công ngày hôm nay, Jamo phải trải qua những năm đầu thật khó nhọc. Niềm đam mê âm nhạc và sự sáng tạo của những người sáng lập hãng đã giúp Jamo định hình được một phong cách thật riêng biệt trong thế giới thiết bị âm thanh.

Câu chuyện bắt đầu từ một thị trấn nhỏ ven biển mang tên Glyngore trên đất nước Đan Mạch, đất nước của những câu chuyện cổ tích Andersen và những nàng tiên cá xinh đẹp. Preben Jacobsen vừa là một người đam mê âm nhạc vừa là một nhà điêu khắc tài hoa cùng với người anh vợ của mình là Julius Mortensen, ông đã sáng lập ra hãng loa Jamo (tên hàng ghép vần đầu của Jacobsen và Mortensen). Cột mốc chính là năm 1968, hãng loa Jamo được thành lập, và sau 2 năm, hãng đã tung ra sản phẩm hoàn chỉnh đầu tiên.

Những ngày đầu gây dựng hãng loa thật là khó nhọc, tìm kiếm chất liệu, đầu tư về công nghệ kỹ thuật và khó khăn lớn nhất là tìm kiếm thị trường. Từng bước, Jacobsen đã thiết lập một mạng lưới phân phối đa quốc gia, trước hết ở châu Âu rồi vươn ra cả thế giới. Cần mẫn đam mê và hết lòng với công việc của mình... từ một xưởng mộc nhỏ bé, cơ ngơi ngày nay của Jamo đã là một nhà máy sản xuất loa có quy mô lớn và hiện đại vào bậc nhất thế giới, nơi có khả năng sản xuất hoàn chỉnh toàn bộ từ củ loa đến thùng loa, điều mà rất ít hãng loa khác có thể làm được.

Năm 1992, Jamo là nhà sản xuất loa đầu tiên trên thế giới nhận chứng chỉ ISO 9001. Các sản phẩm loa của Jamo rất đa dạng về chủng loại nhằm đáp ứng những nhu cầu khác nhau về các thể loại nhạc, phim ảnh. Bên cạnh việc không ngừng cải tiến để âm thanh ngày càng hoàn hảo, hãng đặc biệt chú trọng về mặt thẩm mỹ, giúp khách hàng dễ dàng lựa chọn nhiều kiểu dáng và màu sắc loa, phù hợp trong trang trí nội thất hiện đại.

Hiện nay, Jamo thiết kế loa dựa trên 3 “thể loại âm thanh”: chi tiết (detail sound), mạnh mẽ (bass sound) và đa dụng (all-round sound). Dòng loa với ký hiệu D chú trọng đến loại nhạc giàu chi tiết (cổ điển, Jazz và hoà tấu acoustic). Vật liệu sử dụng để cho dòng loa này thuộc loại cao cấp và chọn lọc. Ví dụ như series D8 dùng chất liệu magiê cực nhẹ và cứng làm màng loa, nắm chắn bụi làm bằng đồng hợp kim đặc biệt có chức năng làm giảm méo tiếng đồng thời là bộ phận giải nhiệt hữu hiệu cho hơi nóng từ cuộn dây thoát ra. Thùng của dòng D8 dùng chất gỗ tốt nhất Đan Mạch và phủ bằng lớp vec-ni đặc chế bí truyền của Jamo. Năm 1997, sản phẩm D830 của Jamo đã vinh dự đoạt giải của Hiệp hội nghe nhìn châu Âu (EISA) và được bầu chọn là “Loa của năm” (Speaker of the Year).

Với “dân” nghiền nhạc rock, techno, rap,... cần âm thanh mạnh mẽ, tiếng bass chắc nặng, Jamo đã có dòng loa ký hiệu X (X5 và X8) đặc chế dùng cho thể loại này. Bí quyết tưởng chừng đơn giản nhưng lại rất hiệu quả, đó là cuộn dây bô-bin được quấn dài và bộ nhún cực kỳ tuyến tính, dẻo dai, do đó, loa chịu được cường độ âm thanh mạnh liên tục từ hardrock cho đến các tiếng động rung chuyển trong phim ảnh ở mức volume lớn mà vẫn không bị méo tiếng.

Dòng loa A và E có khuynh hướng đa dụng cho nhiều thể loại nhạc. Tuy nhiên dòng A thiên về giải pháp trọn bộ và được thiết kế khá đặc biệt dành cho những người chú trọng tới thẩm mỹ. Bộ loa A210 do hai nữ hoạ sĩ thiết kế Smedegaard và Weis vẽ kiểu lấy cảm hứng từ thế giới tự nhiên, tạo dáng loa theo hình nửa quả trứng. Nhờ chất lượng âm thanh và kiểu dáng độc đáo, A210 được bầu là “sản phẩm uy tính” (Prestigious Award) tại hội chợ hàng tiêu dùng điện tử (CES),tổ chức vào năm 2003 tại Las Vegas.

Một đặc điểm nổi bật nữa của Jamo là giải pháp “trọn gói”. Bất cứ series nào cũng có loa center, surround và subwoofer riêng, rất tiện lợi cho việc thiết kế phòng xem phim gia đình. Màu sắc và kiểu dáng cũng được chú trọng, qua đó thể hiện được đặc thù riêng của từng loại loa. Series X mang màu xám mạnh mẽ. Series D, E có màu gỗ tự nhiên phù hợp với trang trí nội thất sang trọng. Series A cho tất cả loại nhạc và có rất nhiều màu sắc để người dùng lựa chọn.

Theo dòng thời gian, gần 35 năm hình thành và phát triển, Jamo ngày nay đã là một trong những nhà sản xuất loa hiện đại và bề thế hàng đầu thế giới, với tiêu chí marketing mới “let’s get personal” (tạm dịch: đậm đà bản sắc). Riêng tại Việt Nam, sản phẩm Jamo đã có mặt từ năm 1998, được nhiều người tiêu dùng quan tâm và bán hầu như khắp cả nước. Đan Mạch có hãng bia Carlsberg đã nổi tiếng từ hàng thế kỷ qua, nhiều thế hệ trẻ em trên toàn thế giới cũng đã đọc và say mê những câu chuyện cổ tích thần tiên của văn hào Andersen... Jamo cũng là câu chuyện bắt nguồn từ đất nước Đan Mạch thanh bình, chỉ có điều, đó là câu chuyện có thật - câu chuyện bắt đầu từ làng đánh cá Glyngore.

(Theo Nghe Nhìn)

vinagoh

Well-Known Member

Cái này là truyền thuyết của Jamo này!!!

hdat

Hôm nào Nam làm luôn bài truyền thuyết về Denon luôn đi nha... Denon đang làm lễ kỉ niệm 100 năm thành lập đó.

Bên trên