XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

dungdt2

Ðề: XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

tầm tiền này nhiều lựa chọn bạn ơi,mà tốt nhất test bằng lỗ tai của bạn

Con này cũng được Denon AVR 2312 nhưng theo ý em là cứ test trực tiếp bằng lỗ tai mới nên mua, người thật việc thật bác ạ.

pleasantvan

Em chơi con Ampli Yamaha Model RXV1065 này có phù hợp không các bác

vinagoh

Well-Known Member

Cái này đúng là 1 đồng gà tới 10 đồng thóc nè :D Nhưng mà cái sự chơi thì cứ làm tới hen ...
Bang chủ dạo này có thêm gì mới ko? Hay là vưỡng phê và trung thành với cặp pre/pow xinh xắn.

Ơ anh, bộ bose A10 và Denon 4810 em đã được nghe rồi mà hehe.

Em đang ghép bộ Pre/pow với RX6, CDP là Marantz 67mk2se. Chơi được đa thể loại anh ơi hehe, thuý nga, asia, nhạc nhẹ, hoà tấu......... làm tất tành tật. :))

mashimaro

vậy túm lại e Bose Acoustimass 10 series IV phối với amply nào đc vậy các bác ơi,nhà e cũng đang tính lấy e này đây ạ,many tks nha

tantan2276

e ghép AVR Onkyo 606X với dàn bose 401 + . ... đánh rất hay. Đỡ tốn kém theo denon.

immb

Hiện tại em đang dùng con AM 10 vơi receiver Denon AVR-1912 thấy cũng ổn, 2 cái phù hợp với nhau. yêu cầu về nghe nhìn của em nằm ở mức trung bình nên em cảm thấy khá hài lòng với cặp đôi này.

nghia303

Well-Known Member

DENON AVR 2311 HOẶC 2312 !!!

mashimaro

e đc tư vấn phối với e này ok ko các bác ơi???
Yamaha RX-V 771????

thinhviolin

Active Member

Em định mua con Bose 5.1 Acoustimass 10 nhưng không biết nên dùng ampli nào, budget của em khoảng 50tr cho cả loa và ampli, mong các cao thủ tư vấn giúp em, em thường xem phim và nghe nhạc dance, nhạc house (nói chung là nhạc trong sàn), em cám ơn

Em khoắn topic này lên chút.
Bác chủ đã sắm được dàn như ý chưa?
Em vừa múc Denon 2312 đang lăng tăng loa quá...mọi người cho thêm ý kiến...đang nghiên về Bose 5.1 Acoustimass 10 (930$) hoặc Bose 5.1 Acoustimass 15 (1050$)

H 9999

Active Member

theo nhiều kết quả và kinh nghiem cho thấy thì bose dòng ACOUSTIMASS thường ghép với PIONEER hay YAMAHA hoăc DENON nghe hay hơn...nhưng chọn con âm ly nào phải gấu chút.. kéo nó mới hay..vì acoustimass 10 hay 15 thì 5.1 / 6.1 mỗi cặp loa nó là 200 w và bass 350 w ! nếu âm ly yếu quá kéo yếu ko căng tiếng...trước đây tôi cũng hỏi cả hãng BOSE nó cũng nói vây...còn tất nhiên đấu vào âm ly nào cũng chạy đc cả thôi nhưng tiếng thì ko dc như mong đợi.. cá nhân tôi cũng chơi nhiều dòng BOSE và cũng đi nhiều nơi...đại đa số thấy chúng nó ở các triển lãm và các siêu thị điện tử..toàn ghép BOSE AM với PIONEER !

ninoninaxx

Well-Known Member

Vậy con pioneer elite vsx-33 đánh nổi ko nhỉ

H 9999

Active Member

Vậy con pioneer elite vsx-33 đánh nổi ko nhỉ

đánh thì cũng tạm được...nhưng yếu ! con của bác hỏi có 110 w cho 1 kênh với 4 ôm...vậy 8 ôm sẽ chỉ còn khoảng 70 w ..mà mấy em kia nó 8 ôm công suất 200 w 1 cặp mà bác ! em cho kéo con PIONEER VSX 2021K 150 W 1 CỬA MÀ CŨNG CÒN CHƯA ƯNG...CHƠI 1 THỜI GIAN EM CHÁN QUÁ NÊN ĐỔI SANG YAMAHA RS A 2010 ĐÁNH NGON HƠN NHIỀU BÁC À !

NẾU MÀ BÁC KẾT CON ÂM LY NÀY BÁC BẮT NÓ KÉO THÌ CŨNG ĐƯỢC NHƯNG ĐỂ CĂNG TIẾNG VÀ THỂ HIỆN HẾT KHẢ NĂNG CỦA BOSE THÌ EM E RẰNG BÁC NÊN ĐẦU TƯ CON KHÁC

HDUNG

Well-Known Member

đánh thì cũng tạm được...nhưng yếu ! con của bác hỏi có 110 w cho 1 kênh với 4 ôm...vậy 8 ôm sẽ chỉ còn khoảng 70 w ..mà mấy em kia nó 8 ôm công suất 200 w 1 cặp mà bác ! em cho kéo con PIONEER VSX 2021K 150 W 1 CỬA MÀ CŨNG CÒN CHƯA ƯNG...CHƠI 1 THỜI GIAN EM CHÁN QUÁ NÊN ĐỔI SANG YAMAHA RS A 2010 ĐÁNH NGON HƠN NHIỀU BÁC À !

NẾU MÀ BÁC KẾT CON ÂM LY NÀY BÁC BẮT NÓ KÉO THÌ CŨNG ĐƯỢC NHƯNG ĐỂ CĂNG TIẾNG VÀ THỂ HIỆN HẾT KHẢ NĂNG CỦA BOSE THÌ EM E RẰNG BÁC NÊN ĐẦU TƯ CON KHÁC

Lộn rồi Bác ơi ! Pioneer elite vsx-33 110w/8 ohm_150w/6 ohm đánh tốt luôn và nghe nhạc cũng hay vì sài chip giải mã 192K/24-Bit DACs Burr Brown đấy

H 9999

Active Member

nếu 110 w cho 8 ôm thì cũng đc ! nhưng loa kia nó 200 w bác à ! nên càng gấu kéo càng ngon ! loa công suất lớn mà âm ly nhỏ hơn mà lại nhỏ bằng 1 nửa thì kéo nó ko đc mỹ mãn ! âm ly phải tương đương hoặc hơn công suất loa 1 tý thì mới sướng !

pleasantvan

cho em hỏi Bose 5.1 Acoustimass 15 ghép với Denon 3312 được không các sư phụ

H 9999

Active Member

Em định mua con Bose 5.1 Acoustimass 10 nhưng không biết nên dùng ampli nào, budget của em khoảng 50tr cho cả loa và ampli, mong các cao thủ tư vấn giúp em, em thường xem phim và nghe nhạc dance, nhạc house (nói chung là nhạc trong sàn), em cám ơn

AM 10 ghép với âm ly DENON HAY YA HAY PI ....cứ 4 số mà múc là đc ! số càng cao càng chuẩn ! còn bác chủ thích nhạc sàn nhạc dance thì chơi bass của AM liệu có đủ phê cho bác không ? với phòng bao nhiêu mét vuông ? từ seri 3 trở lên em thấy bass đánh gầm úp xuông đất ..tiếng lại không căng tròn và hay so với các thùng ACTIVE bass KÍN trong thùng...chỉ có 1 lỗ thoát hơi ! với lại nếu bác chủ cứ nhất quyết thích BOSE thì sao ko quất luôn V 35 hay LIFESTYLE 48 hay 50 đi ! chứ cứ ghép kiểu lung tung thế này có khi suốt ngày nâng cấp cũng mệt đây ! ( mách nhỏ bác chủ tí là ÂM THANH của LS nghe hay hơn AM gấp nhiều lần )

AcoustimassHD

Re: Ðề: XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

AM 10 ghép với âm ly DENON HAY YA HAY PI ....cứ 4 số mà múc là đc ! số càng cao càng chuẩn ! còn bác chủ thích nhạc sàn nhạc dance thì chơi bass của AM liệu có đủ phê cho bác không ? với phòng bao nhiêu mét vuông ? từ seri 3 trở lên em thấy bass đánh gầm úp xuông đất ..tiếng lại không căng tròn và hay so với các thùng ACTIVE bass KÍN trong thùng...chỉ có 1 lỗ thoát hơi ! với lại nếu bác chủ cứ nhất quyết thích BOSE thì sao ko quất luôn V 35 hay LIFESTYLE 48 hay 50 đi ! chứ cứ ghép kiểu lung tung thế này có khi suốt ngày nâng cấp cũng mệt đây ! ( mách nhỏ bác chủ tí là ÂM THANH của LS nghe hay hơn AM gấp nhiều lần )

hix, bác làm em buồn quá :|

Bên trên