XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

hix, bác làm em buồn quá :|

có gì đâu mà buồn hở bác ! đó là trải nghiệm thật nên em mới chia sẻ thật các bác chả nhẽ chém ak ! vì hiện tại em có cả 2 loại nên mới nói với bác thế ! tại sao LS nó đắt gấp AM 10 hay 15 có khi đến cả chục lần ! vì trong cái thùng SUB ấy..nhìn bên ngoài thì thế...nhưng dòng LS nó chơi hệ thống khác cao cấp hơn ! và âm của nó cũng hay hơn ! đắt ko chỉ ở cái đầu MEDIA mà nó còn đi kèm theo cả hệ thống đó bác ! còn em còn bác ! nếu bác chơi LS ví dụ V 35 hay LS 48 , 50 nghe đi thì biết...em nói sai từ nay bác cứ thấy em ở đâu cho bác chửi !
tuy nhiên mới chơi mà có AM 10 HAY 15 như bác thì cũng ĐỈNH rồi bác ơi ! cứ an tâm mà thưởng thức có gì mà BUỒN ! với con 1067 của bác cũng ổn rồi mà !

pleasantvan

Ðề: XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

AM 10 ghép với âm ly DENON HAY YA HAY PI ....cứ 4 số mà múc là đc ! số càng cao càng chuẩn ! còn bác chủ thích nhạc sàn nhạc dance thì chơi bass của AM liệu có đủ phê cho bác không ? với phòng bao nhiêu mét vuông ? từ seri 3 trở lên em thấy bass đánh gầm úp xuông đất ..tiếng lại không căng tròn và hay so với các thùng ACTIVE bass KÍN trong thùng...chỉ có 1 lỗ thoát hơi ! với lại nếu bác chủ cứ nhất quyết thích BOSE thì sao ko quất luôn V 35 hay LIFESTYLE 48 hay 50 đi ! chứ cứ ghép kiểu lung tung thế này có khi suốt ngày nâng cấp cũng mệt đây ! ( mách nhỏ bác chủ tí là ÂM THANH của LS nghe hay hơn AM gấp nhiều lần )

Em đồng ý với bác chơi cái dòng LIFESTYLE thì nghe hay hơn, nhưng tiền nhiều hơn bác ơi, tiền nào của đó mà. Hôm nọ co ra Bóe no cho nghe thử thì thấy hay hơn thật. Vậy cuối cùng Acoustimass 10 ỏ 15 chơi với con Denon 3312 là ok hả các bác ( ah quên nhà em phòng khoảng 25m vuông thôi)

H 9999

Active Member

Em đồng ý với bác chơi cái dòng LIFESTYLE thì nghe hay hơn, nhưng tiền nhiều hơn bác ơi, tiền nào của đó mà. Hôm nọ co ra Bóe no cho nghe thử thì thấy hay hơn thật. Vậy cuối cùng Acoustimass 10 ỏ 15 chơi với con Denon 3312 là ok hả các bác ( ah quên nhà em phòng khoảng 25m vuông thôi)

Ờ VỚI 3+++ THÌ OK RỒI BÁC ! NHẤT LÀ PHÒNG 2 MÉT NỮA THÌ QUÁ HỢP ! nếu có dk thì ghép với denon 4+++ hay YA còn hay hơn nữa với AVENTAGE như em ghép thấy xem phim hay hơn DENON luôn ! e thử nhiều nhưng với tầm tiền thì em chon YA ko chon DENON ! nhưng cứ phải 4 số dòng A em mới múc ! ko chơi dòng V !
AM xem phim thì ngon nhưng nghe nhạc thì em lại chọn giải pháp khác hay hơn ! ko thì bác ghép AM này để xem phim chọn front cây nào ngon để nghe nhạc cũng đc ! bác thử ghé qua BOX của em ngó thử và cho ý kiến nào !

AcoustimassHD

Re: Ðề: Re: Ðề: XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

có gì đâu mà buồn hở bác ! đó là trải nghiệm thật nên em mới chia sẻ thật các bác chả nhẽ chém ak ! vì hiện tại em có cả 2 loại nên mới nói với bác thế ! tại sao LS nó đắt gấp AM 10 hay 15 có khi đến cả chục lần ! vì trong cái thùng SUB ấy..nhìn bên ngoài thì thế...nhưng dòng LS nó chơi hệ thống khác cao cấp hơn ! và âm của nó cũng hay hơn ! đắt ko chỉ ở cái đầu MEDIA mà nó còn đi kèm theo cả hệ thống đó bác ! còn em còn bác ! nếu bác chơi LS ví dụ V 35 hay LS 48 , 50 nghe đi thì biết...em nói sai từ nay bác cứ thấy em ở đâu cho bác chửi !
tuy nhiên mới chơi mà có AM 10 HAY 15 như bác thì cũng ĐỈNH rồi bác ơi ! cứ an tâm mà thưởng thức có gì mà BUỒN ! với con 1067 của bác cũng ổn rồi mà !

hix, tính em nó thế, cứ thấy kém tí là khó chịu bác ợ :D

pleasantvan

Ðề: Re: XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

chơi denon đi Bác ^^

Em mới làm em AM 15 và denon 3312, m ako hiểu sao set up thế nào ma em mở âm thanh phải hơn 0 db thì nghe mới đủ to, mà đang xem phim bẳng dvd thì tự nhiên mất hình chỉ còn tiếng. chác ko biết setup rồi, các bác nào biết chỉ em với. :(

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

Em mới làm em AM 15 và denon 3312, m ako hiểu sao set up thế nào ma em mở âm thanh phải hơn 0 db thì nghe mới đủ to, mà đang xem phim bẳng dvd thì tự nhiên mất hình chỉ còn tiếng. chác ko biết setup rồi, các bác nào biết chỉ em với. :(

Bác Setup lại Rec nhé .

AUDIOLAB

Bose Am 15 mà dùng Denon ghép thì thua to bác ah, cho dù tầm 33xx cũng thua, receiver Yamaha hàng 1xxx là kéo Bose khoẻ, Yamaha mới trị được và hợp với bose AMxx thôi...

H 9999

Active Member
Ðề: Re: XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

Bose Am 15 mà dùng Denon ghép thì thua to bác ah, cho dù tầm 33xx cũng thua, receiver Yamaha hàng 1xxx là kéo Bose khoẻ, Yamaha mới trị được và hợp với bose AMxx thôi...

cho kéo với PI cũng hợp ! PI hay YA loại 4 số ý...số càng to càng chuẩn !!!

nghia303

Well-Known Member

Amply Yamaha mà ghé loa bose thì không biết sẽ ra sao em thì chịu . Còn tuỳ mỗi người một cảm nhận một cách chơi thôi ạ !!!

H 9999

Active Member

Amply Yamaha mà ghé loa bose thì không biết sẽ ra sao em thì chịu . Còn tuỳ mỗi người một cảm nhận một cách chơi thôi ạ !!!

EM chơi thực tế và cho kéo cùng bộ với âm ly PIONEER VSX 2021K 7.2 150 W 1 KÊNH CHO 8 ÔM ! VÀ ÂM LY YAMAHA RX A 2010 9.2 140 W 1 KÊNH 8 ÔM, 220 W 1 KÊNH CHO 4 ÔM ! EM CÓ CẢ 2 CON ÂM LY NÀY....NHƯNG CHƠI THẬT SỰ THÌ CON YAMAHA KÉO NGHE SƯỚNG HƠN NHIỀU CON PI !

AcoustimassHD

Re: Ðề: XIN TƯ VẤN LOA BOSE Acoustimass 10 CÓ THỂ DÙNG VỚI AMPLI NÀO?????

Quá ngon bác ợ, con Yamaha 1067 của e kéo AM15-III tốt, xem phim tê tái cả người :D

maison67

Well-Known Member

Có nhiều receiver cho bạn chọn phối với Bose AM-10, mình nghĩ bạn chọn receiver Denon phối ghép với loa Bose nghe sung & lục hơn! Bạn mua Denon 2313 nghe hợp với AM-10, & Denon 2313 là receiver vừa mới trình làng, hỗ trợ tín hiệu 4K chuẩn mực!!!

có bác nào chán bose AM 10 rồi chưa ạ ? :)

Bên trên