Xin tư vấn mua âm thanh.

ctpmt

Member
Ðề: Xin tư vấn mua âm thanh.

đi chệch chút.con DUNE prime 3.0 Bác ctpmt cho chút nhận xét âm thanh,hình ảnh...(và DVD và CD thường nó có kén không) e đang lăn tăn tính đổi con K200

Mình thấy con DUNE prime 3.0 này nó chả kén đĩa CD nào cả, còn chất lượng âm thanh thì em không dám so với CDP, với "mộc nhĩ" như em thế là đạt yêu cầu rồi. Chất lượng CD nó quyết định cái này nhiều lắm. Hỉnh ảnh thì so với HTPC của em thì con DUNE chỉ đạt được 80% (tuỳ thuộc vào mẫu để so sánh, các HDP khác thì em chưa xem). Còn đĩa BD nó chạy tốt, nếu so về HDP thì nó là best choice đấy bác ạ

bao duc

Member

Em để tạm thôi bác ạ, vì đang thiết kế cái kệ khác, nhưng em này gió nóng nó thổi ra bên cạnh em sợ nó nướng cái loa :)). Còn trên mặt nó không nóng bằng con 3310. Nghe nhạc thì em thấy nó rất chi tiết, trước đây nghe 2 kênh bằng con 3310 em thấy tiếng của ca sĩ nó thụt lại phía sau, các tiếng bị lẫn vào nhau, còn nghe với em này thì tiếng ca sĩ được đẩy lên phía trước, mở volum rất nhỏ nhưng các giải vẫn chi tiết. Em đang đợi dây Audio Quest của chú Hưng về test cẩn thận rồi báo cáo các bác

3310 mà không dùng power thì nghe nhạc đúng như nhận xét cùa bác ctpmt tức là tiếng của ca sĩ nó thụt lại phía sau, các tiếng bị lẫn vào nhau

Đang lùng power (USA) -second hand mà chưa ưng ý:-*

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mua hàng new luôn đi a.Đức khỏi lăn tăn :) 1070 hay 1080 là good rồi a

ctpmt

Member

Chổ nào bán new Rotel 1080? giá rẻ vậy cà!!!:-SS:-SS:-SS

Con 1080 này Hoàng Hải rao giá hơn 1300usd, nhưng thấy chú minhhaidmc nói có 5 Bác cùng lấy 1 lúc và làm giá họ đồng ý bán 1100usd. Nếu Bác lấy con 1070 sau này có điều kiện lên đầu 8 thì mua thêm con nữa về đấu monoblock thành 300w một kênh thì đánh tơi bời các em đó luôn.

ctpmt

Member

Sau một thời gian chơi HD, giờ lại nghiền 2 kênh. Em đã cho B&W 684 đi ở và tậu về đôi Triangle celius 202 từ xứ gà trống gô loa.
Dung nhan em nó đây: (Hình này ở nhà bác chủ cũ)

file.php

Và tậu đôi P-88 Monoblock Tube Amplifier của hãng LA audio. Bóng công suất 211 GE, bóng nắn dùng EL 34, tầng pre chạy 6SL7 RCA.

file.php

file.php

file.php

(Hình shop Lê Minh vnav)

Con đây là nơi sinh của em ấy:
http://www.laaudio.com.tw/products_detail.php?id=48&lang=en

Còn Preampli kit made in Japan (là cái mầu trắng dưới đất cạnh âm li đèn mầu đỏ đấy :D, ảnh chụp hôm ra mắt Audio Quảng Ninh)

file.php

Và nguồn phát là Marantz CD 95

Nói chung là bộ 2 kênh mình rất hài lòng, nghe cổ điển, volcal, nhạc Việt ngọt lịm luôn vì đôi monoblock này chạy mạch single-end thuần class A. :x

Còn chặng đường nâng cấp dây loa và dây tín hiệu nữa X_X

Chia sẻ cùng các bác. :):):)

ctpmt

Member

Thật là rầy rà, vì vụ mua bán này mà phải viết tường trình gửi cơ quan CSĐT đấy các bác ạ :-&

ctpmt

Member

Chào các bác, em xin phép lôi cái topic này nên để tham khảo có bác nào đã dùng Oppo 95 chưa ạ? Vì em muốn cơ cấu lại bộ HD cho ngọn nhẹ, e định dùng Oppo 95 thay cho Receiver Denon 3310 để lấy tín hiệu 7.1 của Oppo 95 đánh với Pow đa kênh. Như vậy sẽ giải phóng được 3310 và Dune Prime, bộ dàn HD sẽ gọn nhẹ hơn. Mong các bác cho ý kiến ạ:-??

Bên trên