Xin tư vấn về powerRotel 1582

sonrock

Ðề: Xin tư vấn về powerRotel 1582

cái này thì e bó tay ạ :D, vì mấy cái phân tần này mệt mỏi lắm. có 4 củ loa và 4 đg vào thì phải làm 4 con amp để oánh :D, mà nếu amp trở kháng của loa và amp ko phù hợp thì rất dễ là loa tèo.

e đã đc tận mắt chứng kiến vụ này và đc giải thích tương đối cặn kẽ bởi 1 a kỹ thuật ở superfi rồi bác ạ, tóm lại là chưa đến tuổi tìm hiểu món này ko tẩu hỏa nhập ma :))

lan806

Well-Known Member

xin lỗi Sonrock nhé, mình thường hay dị ứng với mấy bạn hay bày đặt pha trộn ngôn ngữ. Mình cũng nói trong bài nếu bạn đang ở Anh thì không có gì để nói cả, với một người đang học tập và lập nghiệp ở nước ngoài có thời gian để trao đổi với anh em là đáng quý.
Tôi đã sai, một lần nữa xin lỗi bạn nhé, tôi cũng rất cầu thị và không bảo thủ.

sonrock

dạ ko có j bác ạ :), nhưng bác cũng ko cần căng thẳng quá với những ng nếu có nói khi chêm 1 2 câu tiếng a vào. hàng ngày bác cũng thế thôi, qua đt, nói chuyện, khi đồng ý thì OK là chuyện rất bt mà :)). nh khi nó là thói quen bác ạ, chứ ko phải là show off đâu bác ạ :D. còn chuyện mấy đứa đú đởn sang đây chơi bời xong rồi về nc khoe mẽ thì nh lắm bác ah :D. còn 1 số các bác đc trường ở vn gửi đi thì e ko biết các bác ấy về vn ra sao, chứ ở đây thì chỉ thấy 1 đặc trưng là...học bằng tiền chùa nên chơi thoải mái đã =)). trường gia hạn là trong vòng 12 tháng phải bảo vệ, các bác nhà ta toàn 20 tháng thôi bác ạ, hehehe, còn lại là tụ tập đi chơi hoặc bay về nc :D, tiền đã có nhà nc lo rồi. có lẽ vì thế mà mới có mấy ô Professor OK như bác nói đấy ạ :)

vozhanoi

Các bác câu nệ quá, thời buổi toàn cầu hóa mà ;;)

sonrock

ah thế mà vẫn có vđề đấy bác ạ, như thằng bạn cứt của e học cùng cấp 3 (ko biết nó ganh ghét hay thù j e vì ko thân thiết cũng ko chơi sâu) cũng vào comment trên fb của lớp là thỉnh thoảng e bị đá vài ba chữ tiếng a :)), mà rõ là mình vô tình ko cố ý. vì lý do đó nên khi post bài ở các 4r e đều cố gắng bấm vào tay 7 phát trước khi gõ phím ạ :)) để tránh mấy cái hiểu lầm vớ vẩn này xong lại đi giải thích bla bla mà cuối cùng chả đi đến đâu =))

vinagoh

Well-Known Member

dạ ko có j bác ạ :), nhưng bác cũng ko cần căng thẳng quá với những ng nếu có nói khi chêm 1 2 câu tiếng a vào. hàng ngày bác cũng thế thôi, qua đt, nói chuyện, khi đồng ý thì OK là chuyện rất bt mà :)). nh khi nó là thói quen bác ạ, chứ ko phải là show off đâu bác ạ :D. còn chuyện mấy đứa đú đởn sang đây chơi bời xong rồi về nc khoe mẽ thì nh lắm bác ah :D. còn 1 số các bác đc trường ở vn gửi đi thì e ko biết các bác ấy về vn ra sao, chứ ở đây thì chỉ thấy 1 đặc trưng là...học bằng tiền chùa nên chơi thoải mái đã =)). trường gia hạn là trong vòng 12 tháng phải bảo vệ, các bác nhà ta toàn 20 tháng thôi bác ạ, hehehe, còn lại là tụ tập đi chơi hoặc bay về nc :D, tiền đã có nhà nc lo rồi. có lẽ vì thế mà mới có mấy ô Professor OK như bác nói đấy ạ :)

Em cũng đang ở nước ngoài Bác ạ, tiếng Việt thì ít mà tiếng nước ngoài thì nhiều! :)) Đọc bài của Bác tiếng Việt mà viết tắt nên cũng hơi vất vã #:-S.
Lần sau khi post bài nhờ Bác ghi đầy đủ cho em đỡ vụ này Bác nhé. :-bd

alex_great

Đồng quan điểm luôn…
Mình là người Việt, nói chuyện người Việt với nhau thì dùng Tiếng Việt thôi, giao tiếp với Ngoại Ban thì dùng ngôn ngữ Ngoại.
Tây ra Tây, Ta ra Ta, nửa Nạc nửa Mỡ khó chịu lắm …(thường hay được gọi là 3 phải)
Em người Miền Tây Nam Bộ đi Chân đất uống rượu đế, gọi chiến hữu răm răm vài ly với nồi canh chua Cá lóc (cá rô, cá trạch, cá linh…bắt con nào mần con đó) nấu bông điên điển trái bần nên ăn nói thẳng thừng hơi khó nghe, có gì sai các Anh răn dạy..

Em ko có ý nói Anh Sonrock đâu nhé, mà muốn đóng góp vài lời từ đáy lòng thôi…

sonrock

dạ có sao đâu bác (kể cả là bác góp ý với e) :), vì như đã nói là từ trước giờ e ko có viết cái j liên quan đến tiếng anh trong các bài của e cả :)), chỉ là bác lan08 bác ấy hiểu nhầm như kiểu e ở vn mà thích chơi trội quy chuẩn tiền tệ ra bảng anh nên mới đưa cái vd ô giáo sư OK của bác ấy vào =)). e lăn tăn j đâu ạ. chỉ có điều khi các bác đưa ra 1 nhận định j thì nên tìm hiểu cho kỹ xem có đúng ko hay tnao, chứ mỉa mai nhau vài câu cho sướng thì mệt lắm ạ :). cũng vài lời chân tình của e thế. chứ vào đây để a e tư vấn học hỏi nhau trong lĩnh vực âm thanh hình ảnh chứ đi bới lông tìm vết mấy cái tiếng anh tiếng việt thì...e bó tay :D. e nghĩ chúng ta ko còn trẻ con thế nữa. thôi e té ko vỡ đầu :D, bác nào tư vấn tiếp với bác chủ về đề tài chính thì e quay lại ném đá sau, hehe

bebibo

Thực tế e thấy rất ít trường hợp xài CDP+DAC, đa phần nếu đầu tư DAC thì sẽ dùng CDT. Quan điểm của em vẫn là càng it đầu thiết bị càng tốt, se giảm bớt việc sử dụng dây dẫn do đó tín hiệu sẽ bơt nguy cơ bi suy hao và nhiễu hơn. Bởi vậy e rất khoái những con Amp và CD nào mà thiết kế bên trong ko có ( hoặc rất ít) dây dẫn nối tín hiệu bên trong.

vinagoh

Well-Known Member

Em người Miền Tây Nam Bộ đi Chân đất uống rượu đế, gọi chiến hữu răm răm vài ly với nồi canh chua Cá lóc (cá rô, cá trạch, cá linh…bắt con nào mần con đó) nấu bông điên điển trái bần nên ăn nói thẳng thừng hơi khó nghe, có gì sai các Anh răn dạy..

Đọc xong bài của Bác em cũng say luôn, nào là rượu đế, nào là canh chua cá lóc này....cá rô, cá chạch..... :))

vietrung

Active Member

Đọc xong bài của Bác em cũng say luôn, nào là rượu đế, nào là canh chua cá lóc này....cá rô, cá chạch..... :))

bác cứ bị ma men nó đưa đường dẫn lối, coi chừng lao xuống hố nha bác >:)

Mr Chinh

Member

Tóm cái váy lại là bác Thái đã sắm được powerRotel 1582 chưa ạ???

Chưa Bác Chính ơi, hôm rồi định đi lấy nhưng có việc đọt xuất hết tiền nên chắc một hai tuần nữa mới lấy được. Em đang đợi thêm tư vấn của các Bác trên diễn đàn nữa.
Bộ của em với Bác Chính giống nhau hôm nào mua pow em mời bác qua nhà em nhé

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mùa này cơ quan cho đi kiểm tra sức khỏe cuối năm kiểu gì men gan bác Đạo cũng cao lắm đây :p

Mr Chinh

Member

Chưa Bác Chính ơi, hôm rồi định đi lấy nhưng có việc đọt xuất hết tiền nên chắc một hai tuần nữa mới lấy được. Em đang đợi thêm tư vấn của các Bác trên diễn đàn nữa.
Bộ của em với Bác Chính giống nhau hôm nào mua pow em mời bác qua nhà em nhé
Ok bác:-bd:-bd:-bd

vad_45

Member

Bác Thái kiếm con rotel 990bx ấy , cũng ngang con 1582 nhưng giá bèo hơn , 12 triệu. Em biết chỗ bán đấy..

Bên trên