(?) Xuất âm thanh ra receiver từ laptop

Ðề: (?) Xuất âm thanh ra receiver từ laptop

cao thủ đây rùi ! hihi
chắc con lap của e cùi quá vì dàn của e có đầy đủ cổng ăn chơi mà !
bác xem lại kĩ hộ e với !
thank

mình nghĩ VGA onbo intel 3000 Pass Through DTS qua hdmi được đó ,nếu bác gần phú nhuận thì đem laptop qua mình test dùm cho có đầy đủ đồ chơi

xuansan83

Active Member

/
mình nghĩ VGA onbo intel 3000 Pass Through DTS qua hdmi được đó ,nếu bác gần phú nhuận thì đem laptop qua mình test dùm cho có đầy đủ đồ chơi
thank bác !
tiếc quá e ở hà nội
có khi nào do dây hdmi không hả các bác ?

lehoang076

Chào các bạn !
Mình kết nối Laptop Acer (có cổng HDMI) -> Receiver Yamaha RX V2600 -> LED Samsung. Hình ảnh thì ok, nhưng âm thanh thì Receiver không nhận. Mình đã tình cách setup theo catalogue nhưng vẫn không tìm cách khắc phục được. Anh em có kinh nghiệm xin chỉ giáo.
YM:lehoang076

Chỉnh sửa lần cuối:

coito30

Hay thật, em cũng đang vướng vấn đề này. Nhưng em làm ampli nên chỉ cần dây 1 đầu giắc 3.5, đầu ra là 2 ngõ AV nối vào ampli.

Re: Ðề: (?) Xuất âm thanh ra receiver từ laptop

TV qua HDMI thì đúng bạn, nhưng audio mà bạn đi bằng jack 3.5 thì sao đủ ra loa 5 dc. Phải có sound card ngoài cắm qua Rec bằng Optical hay gì đó. Mình cũng đang hóng chờ các pro tư vấn để sắm đây.

em cũng hóng giống bác lun :-j

khanhkun84

Active Member

Chào các bạn !
Mình kết nối Laptop Acer (có cổng HDMI) -> Receiver Yamaha RX V2600 -> LED Samsung. Hình ảnh thì ok, nhưng âm thanh thì Receiver không nhận. Mình đã tình cách setup theo catalogue nhưng vẫn không tìm cách khắc phục được. Anh em có kinh nghiệm xin chỉ giáo.
YM:lehoang076
bác phải xem lap ACer có VGA rời ko ? ví dụ ATI hd 5xxx, nvidia gt 6xx gì gì đó thì mới hỗ trợ xuất dts qua HDMI đc. rồi âm ly có hỗ trợ ko nữa..
có gì bác alo em 0975901314 em giúp đc gì em giúp cho.

khanhkun84

Active Member

nghi là con lap của bác chủ ko hỗ trợ dts đâu, em thấy toàn i3 trở lên mới hỗ trợ cơ.
thôi thì các bác mà dùng láp ko có VGA rời, dàn ko có HDMI in mà chỉ có optical thì mua cái này là chuẩn nhất :
BLATER X-FI SURROUND 5.1 PRO (USB)

lưu ý là có chữ THX ở trên mặt nhé.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: (?) Xuất âm thanh ra receiver từ laptop

Con lap HP của em cũng đang xài CPU i5-2450M tích hợp VGA Intel 3000, cửa hang bác mở cửa đến mấy giờ bác ?

bác phải xem lap ACer có VGA rời ko ? ví dụ ATI hd 5xxx, nvidia gt 6xx gì gì đó thì mới hỗ trợ xuất dts qua HDMI đc. rồi âm ly có hỗ trợ ko nữa..
có gì bác alo em 0975901314 em giúp đc gì em giúp cho.
bác lehoang076 có đem qua test rồi suất DTS ok qua laptop của bác ấy nhưng AVR của bác ấy có vấn để nên ko chơi được

khanhkun84

Active Member

bác lehoang076 có đem qua test rồi suất DTS ok qua laptop của bác ấy nhưng AVR của bác ấy có vấn để nên ko chơi được

nếu laptop xuất đc dts qua HDMI thì ok khoản nguồn phát rồi, còn phần âm thanh nữa thôi.

kubutun99

3 dây AV vẫn ra 5.1 ầm ầm đó bác, ngày trước em dùng audi4pro vẫn cắm annaloge kiểu này
Giờ dùng Mac rồi thì cắm luôn optical chẳng phải mệt nữa

baodom

Active Member

Laptop có xuất dc DTS qua HDMI ko hả bác , của em hình như ko dc .

Tuỳ laptop của bác card màn hình có hỗ trợ hay không thôi bác, Bác Lehoang có đem nguyên bộ ampli và lap qua e, e đã cấu hình cho bác ấy ra DTS qua HDMI rồi ạ

kforhai

Member

con lap mình Dell i5 VGA rời ATI 4570 vậy có xuất được không pác, nếu được mình ghé cửa hàng pác setup dùm mình nha. thanks pác nha

con lap mình Dell i5 VGA rời ATI 4570 vậy có xuất được không pác, nếu được mình ghé cửa hàng pác setup dùm mình nha. thanks pác nha

xuất dts được đó bác , bác đem qua mình setup dùm cho , giao lưu là chính mà =D>

nhhh

Well-Known Member

HDMI laptop Xuất ra bình thường hết mà các bác, Laptop Dell vostro 3450 của mình chạy i5 card tích hợp chứ chả có card rời, Xuất hình ảnh và âm thanh qua AVR Denon 1713 rất ổn. DTS, True-HD, DTS-MA gì nó cũng ra hết, phát mấy file Bluray M2TS gốc nặng mấy chục G cũng ngon hết. Chủ yếu tinh chỉnh ở cái ông codec đó các bác ah.
Mình chỉnh trong cái tool codec phần nào có DTS...cứ cho nó patơru hết trong cái LAV audio và ffdshow audio là ngon chét luôn. Máy thì đang chạy win7.
Bác nào ở sài gòn chỉnh chưa được ôm laptop qua nhà mình ở gò vấp mình cùng vọc...

kforhai

Member

HDMI laptop Xuất ra bình thường hết mà các bác, Laptop Dell vostro 3450 của mình chạy i5 card tích hợp chứ chả có card rời, Xuất hình ảnh và âm thanh qua AVR Denon 1713 rất ổn. DTS, True-HD, DTS-MA gì nó cũng ra hết, phát mấy file Bluray M2TS gốc nặng mấy chục G cũng ngon hết. Chủ yếu tinh chỉnh ở cái ông codec đó các bác ah.
Mình chỉnh trong cái tool codec phần nào có DTS...cứ cho nó patơru hết trong cái LAV audio và ffdshow audio là ngon chét luôn. Máy thì đang chạy win7.
Bác nào ở sài gòn chỉnh chưa được ôm laptop qua nhà mình ở gò vấp mình cùng vọc...
pác nhiệt tình với anh em quá...thanks nha

---------- Post added 23-04-2013 at 07:27:43 PM ----------

xuất dts được đó bác , bác đem qua mình setup dùm cho , giao lưu là chính mà =D>

thanks pác trước luôn quá nhiệt tình với anh em

Bên trên