Z5500 có nên lên DENON DHT 1311 XP

nhat19

Member
Tình hình là đang xài e Z5500 rồi,mấy bữa này thấy em DENON DHT 1311 XP hot quá nên cũng đang thèm,mà ko biết có nên đổi lên hay ko.Nhu cầu của em là coi phim HD(loại chép ngoài mấy cửa hàng chép phim hay chép),nghe nhạc một ít mp3 trên mạng,choi game consloe Xbox360.Theo các bác là có nên đổi lên với nhu cầu như thế ko ah,vì e thấy e Z5500 xem phim cũng chất lắm rồi,chưa nghe thử e Denon nên chưa đánh giá được,xin các bro đã xài qua 2 em này thì cho e xin ý kiến với

starvn

Active Member
Ðề: Z5500 có nên lên DENON DHT 1311 XP

Nên lên nếu bác ko băn khoăn về bác obama :))

welldone

Well-Known Member

Theo mình là ko nên lên...Để dành tiếp lúa để lên thì lên cho nó tươm tất lun, ko chơi AIO nữa cho mất công!

nhat19

Member

Nhắm nâng cấp đc thì nên chơi, vì dù sao nó cũng hơn, còn bỏ tiền ra mua mà lại tiếc thì khó nói quá à :D

Nên lên nếu bác ko băn khoăn về bác obama :))

vấn đề là lên nó có hay hơn nhìu ko,và với nguồn phim HD chép ngoài tiệm thì có phát huy hết tiềm năng của e nó ko,nghe nói e nó phát được True HD gòi gì gì đó tè le hột me,mà nguồn phim ngoài ko bít có chuẩn âm thanh đó hay ko

Chỉnh sửa lần cuối:

Aeolus Kratos

Well-Known Member

bác này nói chính xác con gà ác nà, thà lên 01 lần cho nó đau :))

Lên vô tư đi bác chủ. Em đây từ Z5500 lên... DENON 390XP thôi cũng lên nè :))
1 phát lên mây thì còn gì là hay nữa. Lên từ từ cho cái tai nó thấm và túi bớt lủng ;))

vietrung

Active Member

hehe...nói bác đừng chê cười... Em là em cạch AIO lun, có nâng cấp thì làm hẳn, ko thì thui đành chịu:))

hèn chi chờ bác upgrade cứ waitting hoài :)

1 phát lên mây thì còn gì là hay nữa. Lên từ từ cho cái tai nó thấm và túi bớt lủng ;))

lên kiểu này túi thủng nhiều lỗ lắm chú em B-)

nhat19

Member

mà cho e hỏi vấn đề là nguồn phim HD chép ngoài tiệm thì có chuẩn True HD ko,chứ nếu ko có thì vẫn cứ DTS như Z5500 thì uổng e nó

Aeolus Kratos

Well-Known Member

lên kiểu này túi thủng nhiều lỗ lắm chú em B-)

Nhưng thủng kiểu này thì em còn lấy chỉ vá lại được. Chứ lên 1 phát như anh là khỏi vá luôn, chỉ có nước mua... túi mới thôi :))

mà cho e hỏi vấn đề là nguồn phim HD chép ngoài tiệm thì có chuẩn True HD ko,chứ nếu ko có thì vẫn cứ DTS như Z5500 thì uổng e nó
Nếu tiệm bạn chép có phim Bluray ( file m2ts chẳng hạn ) thì sẽ có True HD. Còn phim mkv thôi thì chỉ có DTS.

starvn

Active Member

Em thấy nếu bác là người có thu nhập tốt (thu nhập của bác / tháng ~ giá con này) thì bác nên nâng cấp. Còn ko thì tích lũy chờ mua em này hàng 2nd hoặc ngâm cứu chơi dàn rời bác ạ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

huynhlang

Member

Xbox360 của bồ có cổng optico không vậy? nếu không có thì khỏi đổi làm gì ,vì ở nhà thằng cháu cũng có con Xbox360 không có cổng optico,chỉ chơi được 2ch thôi,còn mình thì xài con ps3 ra được optico nên ra âm thanh DTS chơi đã lắm
nếu đổi thì chơi XP 390 cho nó nhẹ tiền hơn,với sub của nó chất lượng hơn nữa,thằng 1311 chỉ có cái ampli ur lên 3D à,còn dàn loa của nó thì vẩn loa của xp390 và sub lại nhỏ hơn 390 nữa

nhat19

Member

Xbox360 của bồ có cổng optico không vậy? nếu không có thì khỏi đổi làm gì ,vì ở nhà thằng cháu cũng có con Xbox360 không có cổng optico,chỉ chơi được 2ch thôi,còn mình thì xài con ps3 ra được optico nên ra âm thanh DTS chơi đã lắm
nếu đổi thì chơi XP 390 cho nó nhẹ tiền hơn,với sub của nó chất lượng hơn nữa,thằng 1311 chỉ có cái ampli ur lên 3D à,còn dàn loa của nó thì vẩn loa của xp390 và sub lại nhỏ hơn 390 nữa

xbox của e có mua dây ra cổng optical rồi,gắn vô z5500 chơi đã lắm,còn vụ phim HD ngoài tiệm có True HD hay ko sao ko thấy bro nào giải thích dùm e

lenhhoxung19xx

Tình hình là đang xài e Z5500 rồi,mấy bữa này thấy em DENON DHT 1311 XP hot quá nên cũng đang thèm,mà ko biết có nên đổi lên hay ko.Nhu cầu của em là coi phim HD(loại chép ngoài mấy cửa hàng chép phim hay chép),nghe nhạc một ít mp3 trên mạng,choi game consloe Xbox360.Theo các bác là có nên đổi lên với nhu cầu như thế ko ah,vì e thấy e Z5500 xem phim cũng chất lắm rồi,chưa nghe thử e Denon nên chưa đánh giá được,xin các bro đã xài qua 2 em này thì cho e xin ý kiến với

Chừng nào cưới vợ mới thì giao vợ cũ lại cho mình nhé (tiền hồi môn phải chăng)...

HD_Tamnhinso

Re: Ðề: Z5500 có nên lên DENON DHT 1311 XP

xbox của e có mua dây ra cổng optical rồi,gắn vô z5500 chơi đã lắm,còn vụ phim HD ngoài tiệm có True HD hay ko sao ko thấy bro nào giải thích dùm e
bác Aeolus Kratos, đã giải thích rùi mà: Nếu tiệm bạn chép có phim Bluray (file m2ts chẳng hạn) thì sẽ có True HD. Còn phim mkv thôi thì chỉ có DTS.

Với bác đang dùm đầu phát nào? dòng chip sigma hay realtek 1283+ mới có khả năng cho ra True HD.

nhat19

Member
Ðề: Re: Ðề: Z5500 có nên lên DENON DHT 1311 XP

bác Aeolus Kratos, đã giải thích rùi mà: Nếu tiệm bạn chép có phim Bluray (file m2ts chẳng hạn) thì sẽ có True HD. Còn phim mkv thôi thì chỉ có DTS.

Với bác đang dùm đầu phát nào? dòng chip sigma hay realtek 1283+ mới có khả năng cho ra True HD.

e đang dùng con HD PRO DMB, các bác biết chỗ nào có chép file m2ts để có True HD thì chỉ e với,1 film thì khoảng nhiu gb

Nghia_PMT

Well-Known Member

ra chỗ chuyên chép film cứ hỏi film BD gốc thế nào cũng có film có DTS HD

Bên trên