8/3 tặng Đầu phát HD cho giảng viên hướng dẫn đề tài Tốt nghiệp được ko các bác?

tnsg

Ðề: 8/3 tặng Đầu phát HD cho giảng viên hướng dẫn đề tài Tốt nghiệp được ko các bác?

nhóm e ko giàu đến mức đó đâu bác ah...8-} mà giáo viên trường e thì thấy toàn xài ip... cô cũng có rồi, chỉ là ip4 thôi!... nên e ko nghĩ mấy cái mang tính cá nhân như thế là ổn...
do đó mới chuyển sang mấy cái sp công nghệ mà cả gia đình có thể xài thì ok!
e cũng đã nói vs tụi trong nhóm về cái đầu phát hd rồi... nhưngtụi nó cũng như e... ko rành rọt về nó lắm... nên lên đây hỏi ý kiến chỉ giáo của các bác có kinh nghiệm!8-}
đầu phát hd thì như mình đã nói ở trên... bạn mua Dune là ok nhất.
đầu phát thì quan trọng nhất vẫn là xem phim HD và nghe nhạc chất lượng cao. 2 cái đó mình khẳng định là DUne làm tốt hơn các con khác trên thị trường. Ứng dụng thì dune vẫn đang cập nhật thêm nhiều ứng dụng khả dụng mới....
thiết kế bên ngoài của DUne cũng đẹp, gọn...! còn vấn đề ok nữa là có thể chạy 24/24 mà ko sợ nóng như bàn ủi!
thêm nữa là ứng dụng được thiết kế riêng dạng tiếng việt... rất dễ sử dụng... cô bạn là giảng viên nên mấy chuyện này hoàn toàn ko khó. huống chi cô lại có gia đình, chồng cô chắc chắn sẽ cài đặt dễ dàng! bạn ko cần phải lo coi cô có xài được hay ko???!

haidangcam

Member
Ðề: 8/3 tặng Đầu phát HD cho giảng viên hướng dẫn đề tài Tốt nghiệp được ko các bác?

Nếu bạn muốn tặng cô để trả ơn cho cô đã hướng dẫn đề tài,... như vậy thì tặng cho cô của bạn tờ báo kèm theo bao thư là tốt nhất, từ đó cô của bạn sẽ tự giải quyết =)), tặng đồ công nghệ nhiều khi cô của bạn đã có hoặc không thích thì cũng buồn
bao thư thì cuối kỳ chắc chắn phải có rồi bác Haxen ah... như e đã trình bày ở phần đầu... 8/3 vẫn phải có món quà ra hồn để bù lại cái dịp tết bỏ bê!\m/

trantuananh14

đầu phát hd thì như mình đã nói ở trên... bạn mua Dune là ok nhất.
đầu phát thì quan trọng nhất vẫn là xem phim HD và nghe nhạc chất lượng cao. 2 cái đó mình khẳng định là DUne làm tốt hơn các con khác trên thị trường. Ứng dụng thì dune vẫn đang cập nhật thêm nhiều ứng dụng khả dụng mới....
thiết kế bên ngoài của DUne cũng đẹp, gọn...! còn vấn đề ok nữa là có thể chạy 24/24 mà ko sợ nóng như bàn ủi!
thêm nữa là ứng dụng được thiết kế riêng dạng tiếng việt... rất dễ sử dụng... cô bạn là giảng viên nên mấy chuyện này hoàn toàn ko khó. huống chi cô lại có gia đình, chồng cô chắc chắn sẽ cài đặt dễ dàng! bạn ko cần phải lo coi cô có xài được hay ko???!
chạy 24/24 mà ko nóng ah?bác có nói quá ko đấy? con nào chạy mà chẳng nóng. huống chi các đầu phát hd cũng chỉ thông gió ở mặt sau hoặc mặt dưới của sp thôi!
còn dune bây giờ mới cập nhật ứng dụng thì khi nào mới bằng android box? đi sau mà đòi.
chất lượng hình ảnh âm thanh thì tùy thuộc vào màn hình vs loa, bác khẳng định chắc hơn bắp khô vây?1

tran tuan vu

THEO MÌNH THÌ BẠN TẶNG CHO CÔ GIÁO 1 CÁI USB 3.0 WD 2T ( HOẶC 1 T) - NHỎ GỌN ĐẸP - THỜI TRANG
MÌNH NGHỈ CÔ SẼ THÍCH HƠN LÀ ĐẦU HD, CHƯA CHẮC NHÀ CÔ ĐÃ BIẾT SỬ DỤNG ( NẾU KO CÓ CHƠI HD)

haidangcam

Member

THEO MÌNH THÌ BẠN TẶNG CHO CÔ GIÁO 1 CÁI USB 3.0 WD 2T ( HOẶC 1 T) - NHỎ GỌN ĐẸP - THỜI TRANG
MÌNH NGHỈ CÔ SẼ THÍCH HƠN LÀ ĐẦU HD, CHƯA CHẮC NHÀ CÔ ĐÃ BIẾT SỬ DỤNG ( NẾU KO CÓ CHƠI HD)
cảm ơn b!
e cũng đang suy nghĩ về cái ổ cứng wd. nhưng đang thiên về đầu phát hd hơn. thấy sang hơn hẳn.. mặc dù ổ cứng wd thì hữu dụng hơn*-:)

meocon

Well-Known Member

cảm ơn b!
e cũng đang suy nghĩ về cái ổ cứng wd. nhưng đang thiên về đầu phát hd hơn. thấy sang hơn hẳn.. mặc dù ổ cứng wd thì hữu dụng hơn*-:)

iMax là đạt yêu cầu rùi, trung bình gia đình xài

phithien

Well-Known Member

cảm ơn b!

Bạn nghĩ cô giáo sẽ dùng cái HDD 2TB làm gì, chép mazia ozawa về coi chắc. giảng viên nếu thấy cần thì đã mua rồi, đa số dùng usb 8-16gb là chép bài giảng chết bỏ

Haxen

Well-Known Member

Hỏi bác chủ nè, bác đã mua được đầu phát HD cho cô giáo chưa?
Nếu chưa thì bác phải kiểm tra xem nhà cô giáo của bác có TV LCD chưa hay vẫn còn xài CRT, nếu là CRT thì đừng tặng HD Player nhé, hai là bác xem cô giáo của bác có máy chụp hình dạng du lịch chưa? mình thấy bác có thể bác mua máy ảnh du lịch tặng cô giáo thì hợp lý hơn, để cô dùng máy ảnh chụp các mô hình và làm tư liệu giảng dậy về sau

haidangcam

Member

Bạn nghĩ cô giáo sẽ dùng cái HDD 2TB làm gì, chép mazia ozawa về coi chắc. giảng viên nếu thấy cần thì đã mua rồi, đa số dùng usb 8-16gb là chép bài giảng chết bỏ

e đã nói là thấy đầu phát hd sang hơn hẳn rồi mà bác... chứ usb 16gb thì cũng tiện... nhưng mà ko đủ tầm!
vs lại cô e ko phải tên Thảo. haha!

haidangcam

Member

Hỏi bác chủ nè, bác đã mua được đầu phát HD cho cô giáo chưa?
Nếu chưa thì bác phải kiểm tra xem nhà cô giáo của bác có TV LCD chưa hay vẫn còn xài CRT, nếu là CRT thì đừng tặng HD Player nhé, hai là bác xem cô giáo của bác có máy chụp hình dạng du lịch chưa? mình thấy bác có thể bác mua máy ảnh du lịch tặng cô giáo thì hợp lý hơn, để cô dùng máy ảnh chụp các mô hình và làm tư liệu giảng dậy về sau
khi vào nhà cô sửa đề cương thấy có samsung smarttv rồi bác ah... nên mới nghĩ tới đầu hd.
máy chụp hình kỹ thuật số cũng là ý kiến hay... ban đầu cũng có bàn vs tụi nó... nhưng ko ok lắm! tks bác

meocon

Well-Known Member

Còn 5 ngày , bác chưa tính xong nữa à :((

Sonic HD

Tặng luôn cả ổ cứng và đầu phát có lý đó, giáo viên cần lưu trữ dữ liệu sẵn xem phim luôn, dune 102 nguyên bộ tàm 4 tr den 5tr ok lám đó.

Tống Công minh

Active Member

Đề tài này cũng rôm rả nhỉ! Đến tận hơn 50 bài rồi.
Bác cứ làm bó hoa và một hộp quà be bé, trong hộp quà có cái phong bì dầy dầy! Thế là xong! Ai cũng hài lòng!

phithien

Well-Known Member

Bác cứ làm bó hoa và một hộp quà be bé, trong hộp quà có cái phong bì dầy dầy! Thế là xong! Ai cũng hài lòng!

phong bì 5-7 triệu, cô cũng vui, trò cũng khỏi phải nghĩ. mua bậy bạ, cô ko thích cho năm sau làm lại báo cáo thì khổ :D

minguyen

Nhóm e khoảng 12 người, được phân chung nhóm giảng viên hướng dẫn thực hiện đề tài tốt nghiệp. vì vậy 8/3 này định mua món quà gì tương đối một chút đê tặng cô. vì hôm trước Tết cả đám lo về quê hết nên không tặng gì rồi... thấy "áy náy" sao đó-mà nói đúng hơn là thấy sợ cho con điểm tương lai???.!haha.
E là trưởng nhóm nên trọng trách mua quà đang được tụi nó "trao tặng".
Đang tính đến con đầu phát HD cho vừa lạ, vừa sang... Các bác thấy sao??? có cao kiến gì giúp e không?
Bác ơi 7/3 rồi, chốt chưa bác ơi =)) bên giảng đường em cũng đang tranh luận ầm đùng vụ này=P~

pioneer700

Đến h này chưa chốt được là căng rồi đây! Chậm nhất chắc là tầm 7-8 h tối nay phải có mặt tại chiến trường rồi mà vẫn chưa chọn được vũ khí thích hợp thì nguy hiểm rồi!:))

haidangcam

Member

phong bì 5-7 triệu, cô cũng vui, trò cũng khỏi phải nghĩ. mua bậy bạ, cô ko thích cho năm sau làm lại báo cáo thì khổ :D

tks các bác
hoa thì chắc chắn phải có, còn phong bì thì đợt cuối kỳ nộp bài là chuyện hiển nhiên phải chuẩn bị. chủ yếu là đợt này làm vừa lòng cô thôi.;)

haidangcam

Member

Đến h này chưa chốt được là căng rồi đây! Chậm nhất chắc là tầm 7-8 h tối nay phải có mặt tại chiến trường rồi mà vẫn chưa chọn được vũ khí thích hợp thì nguy hiểm rồi!:))

tụi nhóm e đã bàn bạc và tính hết rồi bác. chắc là sẽ mua dune 303, vừa tầm, ko quá mắc.
Tặng luôn cả ổ cứng và đầu phát có lý đó, giáo viên cần lưu trữ dữ liệu sẵn xem phim luôn, dune 102 nguyên bộ tàm 4 tr den 5tr ok lám đó.
tks bác. e tính trưa nay quất lun con 303. vì vừa tầm. chứ 102 thì hơi "nhỏ" thì phải.
cũng nhờ có bài post so sánh dune vs android box hôm trước trên diễn đàn nên lựa chọn cũng ok hơn. thôi quất dune cho chắc!

haidangcam

Member

Bác ơi 7/3 rồi, chốt chưa bác ơi =)) bên giảng đường em cũng đang tranh luận ầm đùng vụ này=P~

chốt rồi bác ah. dune 303 quất ngay cho thơm. giá vừa tầm mà nghe bảo là ok. bác muốn thì tham khảo thêm bài post so sánh của bác zì e quên tên rồi... cũng trên hdvietnam này! toàn bác có kinh nghiệm nên đáng tin tưởng!
mà bác cũng đang lo chuyện quà cáp cho gvien sao??? haha.. chuyện này mệt king!

meocon

Well-Known Member

Còn 1 ngày mà chưa chốt nữa hả bác :((

Bên trên