93% người dùng YÊU THÍCH Tivi Samsung: Thật hay Đùa???

meomatto

Active Member
Ðề: 93% người dùng YÊU THÍCH Tivi Samsung: Thật hay Đùa???

Đúng là quá nhạt, bình thường chỉ vào xem thôi, chán chả CM gì nữa. Nhưng thỉnh thoảng ngứa mắt cũng phải cho mấy chú Ảo ảo mấy câu.
Gần đây Box này rộ lên cái trò TV Sáp, thực ra toàn mấy ông S.thị lên múa may cho dân tình đau đầu vì ở S.thị, TV Sáp có bán được quái đâu, lủi thà lủi thủi ở 1 góc trông như đồ giồ, tội nghiệp vãi. hehe
Chăn người không biết thôi chứ người biết thì đừng mong ng.ta mua. Bạn nào làm ở quầy TV các S.thị lớn như Pico, NK... thì biết ngay là 1 tháng bán dc bao nhiêu cái loại này, bao nhiêu cái loại kia, phải tập trung bán cái nào, bán cái nào thì dc thưởng thêm tiền...
Mình Lạ gì cái trò đấy. hehe

nokia7900

Đúng là quá nhạt, bình thường chỉ vào xem thôi, chán chả CM gì nữa. Nhưng thỉnh thoảng ngứa mắt cũng phải cho mấy chú Ảo ảo mấy câu.
Gần đây Box này rộ lên cái trò TV Sáp, thực ra toàn mấy ông S.thị lên múa may cho dân tình đau đầu vì ở S.thị, TV Sáp có bán được quái đâu, lủi thà lủi thủi ở 1 góc trông như đồ giồ, tội nghiệp vãi. hehe
Chăn người không biết thôi chứ người biết thì đừng mong ng.ta mua. Bạn nào làm ở quầy TV các S.thị lớn như Pico, NK... thì biết ngay là 1 tháng bán dc bao nhiêu cái loại này, bao nhiêu cái loại kia, phải tập trung bán cái nào, bán cái nào thì dc thưởng thêm tiền...
mình nghĩ bác mấy là thành viên làm ngứa mắt thêm đấy rồi bác xem

meomatto

Active Member

Tôi làm gì mà ngứa mắt nhỉ? Ngứa thì gãi có sao đâu?! hehe
Tôi toàn nó cái thật, cái thẳng thắn, sợ đếch gì bố con ông nào? Mấy ông NV Siêu thị bị lộ bài thì ăn thịt tôi trên diễn đàn à mà bác phải cảnh báo tôi???
Rất cám ơn bác! Mình lại xem thôi, chả ý kiến gì nữa. hihihi

khiemhty

Kế quả và cách làm PR của cái khảo sát này sặc mùi... một nửa sự thật.

- thứ nhất, Neilsen được chính Samsung thuê để làm khảo sát này, vậy nên kết quả nhiều khả năng không mang tính khách quan
- thứ hai, khảo sát trên 1000 người (có thể là được chỉ định) không thể là đại diện cho cả thị trường tiêu dùng
- thứ ba, số đối tượng được khảo sát là cực ít, không phải toàn bộ các nhãn hiệu (cực ít = 2, theo thông tin em được tiết lộ), vậy nên làm gì có nhiều chọn lựa để phân tán kết quả
- thứ tư, phương pháp khảo sát cực kỳ phản khoa học: 2 TV được để cạnh nhau, dán cái nhãn hiệu lại, cân chỉnh chưa chắc đã công bằng (sao lại không chứ), xong rồi cho bà con vào, hỏi cái nào chất lượng hơn, thích cái nào hơn. Em mà được làm người quản trò ở đó, đảm bảo em làm ra kết quả 93% người dùng yêu thích TV TCL nhất cho mà xem
- thứ năm, cách công bố kết quả rất phản cảm. Kết quả này có thể lừa bịp được người tiêu dùng ít chịu suy luận mà thôi.

Tóm lại, các bác nên lắng đọng và suy ngẫm một chút để hiểu căn nguyên vấn đề. Một kết quả khảo sát đáng tin cậy phải được thực hiện từ một phương pháp thực hiện khoa học và đầy đủ. Hãy nhìn vào vụ kích động bầu chọn Hạ Long trên 7nw để lấy thêm dẫn chứng.

Không thể phủ nhận chất lượng của Samsung cũng như sự tin dùng của người sử dụng, nhưng 93% là một con số lố bịch.

Trên HDvietnam, khảo sát thành viên cho thấy Samsung chỉ đứng vị trí thứ hai với ~40% phiếu chọn

Em thấy SS được đấy chứ. E dùng 02 cái rồi 1 cái P ngủ và 1 P Khách. Giá cả phải chăng vận chuyển tận nhà, Còn Sony H925 46Inh e mua hộ Sếp e ở cửa hàng Sơn Tây 53Tr vừa mua tối hôm trước hôm sau đã phát hiện 1 vạch chia đôi màn hình, thuê oto vận chuyển đến cử hàng đòi đổi thì cửa hàng đòi thêm 1 triệu nữa, nếu không phải đợi hãng bảo hành không biết đến bao giờ. từ đó thề ko mua Sony nữa. Báo hại em đành phải bỏ thêm 1 triệu ấm ức quá . Còn cái TV TCL em đã mua 01 cái Led 24 inh quá kém, đang muốn bán lại.

grassco

Active Member

Chú ngứa mắt thì chú cứ ra chỗ khác chú gãi, chú phát biểu 1 câu mà ai cũng nói chú làm ngứa mắt người khác chú k bík dị à. Một tên fan cuồng SS như chú thì vô cm người ta khó chiệu đấy. Vì chính Sharp chiết xuất khấu % ít hơn SS, pr k bằng SS nên mấy cô cậu bán tivi ở mấy cái Pico,Nguyenkim... mới k bán, k tư vấn cho đấy, nếu chú dám khẳng định, dám chứng minh được tivi SS chất lượng tốt hơn Sharp, giá rẻ hơn Sharp gấp gấp nhiều lần nên người ta mới tư vấn SS thì tôi sẵn sàng xin lỗi chú, không thì chú nên stop lại đi. Có chăng chính cái kiểu như mấy cô cậu ấy nên mới có cái câu "93% người dùng YÊU THÍCH Tivi Samsung" đấy.
Tôi chả fải fan fiếc thằng nào hết, nhưng hồi h tôi dùng tôi chỉ thấy thích hàng Japan (bền, đẹp, ok), chí ít là tại VN này
***Xin lỗi mọi người mình hơi nóng, nhưng những người như kiểu kia bị "ăn gạch" k biết bao nhiêu lần mà chả sửa lại cách suy nghĩ thì...hết nói :|. Mà mắc cười 1 cái, cứ nói nv siêu thị này nọ mà chả bao giờ thấy nói SS bán đc nhờ nv siêu thị, hài

nokia7900

các cụ bên SS ko có live show như sharp nhỉ????????
e nghĩ 2 bên cần có 1 topic chia sẻ so sánh giữa SS, sharp đi, các bác bên SS có đồng ý ko
chụp ảnh thật show lên, chia sẻ fim you tobe HD 2 hãng đi

hungmh80

Active Member

Tình hình lại căng rồi đây ....................., top này tưởng chìm rồi , các bác lại đào nó lên

fallengt

Công nhận là quá nhạt, nhiều người lên đây nhờ tư vấn chỉ mong chọn được TV ưng ý, nhưng cái kiểu thiên vị SONY, chê hàng SS hoặc Brand khác đã quá phổ biến, mà chả cần biết rằng ở mỗi phân khúc của các hãng đều có vài mẫu khá tốt phù hợp với nhu cầu sử dụng và giá tiền, nên việc chưa gì đã gạch tên 1 số hãng chỉ vì "nghe đồn" nó lởm đã vô tình hại người khác.
Mình mua TV hay tư vấn chả quan trọng của hãng nào, miễn sao nó đáp ứng đúng nhu cầu trong tầm tiền đó là được.

toanbeohl

Member

Công nhận là quá nhạt, nhiều người lên đây nhờ tư vấn chỉ mong chọn được TV ưng ý, nhưng cái kiểu thiên vị SONY, chê hàng SS hoặc Brand khác đã quá phổ biến, mà chả cần biết rằng ở mỗi phân khúc của các hãng đều có vài mẫu khá tốt phù hợp với nhu cầu sử dụng và giá tiền, nên việc chưa gì đã gạch tên 1 số hãng chỉ vì "nghe đồn" nó lởm đã vô tình hại người khác.
Mình mua TV hay tư vấn chả quan trọng của hãng nào, miễn sao nó đáp ứng đúng nhu cầu trong tầm tiền đó là được.

Mãi mới có bạn giống ý kiến của mình , ủng hộ , ủng hộ :)

hungmh80

Active Member

Em thấy câu này của bác hợp với rất nhiều người đấy

Em thấy SS được đấy chứ, hàng giá chấp nhận được, chế độ bảo hành tận nhà trong 2 năm ( AE xem mấy hãng khác xem thế nào!). Còn về màu sắc, quan trọng là mình đang xem cái gì, nó có nhiều chế độ mà, chỉnh chọt chút có sao đâu. Em vote cho SS, nhà em đang xài 2 con 40 và 32, hoàn toàn hài lòng!

Caigai

Gần đây em thấy có 1 số bác phản ảnh thế này:

Tivi Pana có 1 bác bị lỗi panel > đã được đổi mới.

Tivi Toshiba có 1 bác bị hỏng panel > đã được thay panel (GL) mới.

Tivi Sony Có 1 bác bị lỗi panel (điểm chết), 1 bác bị kêu tấm kính chắn màn hình bị hở (NX720), 1 bác kêu khi mở tiếng lớn thì bị rè, 2 bác kêu nửa đêm tivi kêu rè rè (EX720).

Tivi Sharp 1 bác kêu khi nhìn gần tivi thì hình thấy sọc, 2 bác kêu màu vàng nhiều nên bị "cháy hình", 1 bác mới mua 13 ngày thì bị hư, 1 bác quá thất vọng với Sharp khi đem so sánh với SS D6600, 1 bác kêu âm thanh quá nhỏ.

Trong khi LG và SS lại không thấy kêu ca gì cả (có thể em chưa đọc được).

Không biết em đọc được vậy có đúng không?

"Do số gạch nhận lần trước đã đem lót đường hết, nên nay có thể nhận thêm"

meomatto

Active Member

Hơ hơ, thỉnh thoảng phải "Dầu Bỏng Lửa Sôi" nó mới thích các bạn ạ!
bạn nào hay hậm hực hay kiến thức kém thì xin mời tham khảo những bài đánh giá chi tiết của các tổ chức nước ngoài có uy tín về chất lượng của các loại HDTV xem hãng nào đang đứng ở đâu, với những model gì nhé! Xem xong hẵng phát biểu. Không bằng Hãng khác thì bao giờ chả cay cú? hehehehe
Đúng là thói đời, người VN mình nghìn năm nay vẫn chưa sửa được cái bệnh Kèn Cựa. hehehihi

nokia7900

Gần đây em thấy có 1 số bác phản ảnh thế này:

Tivi Pana có 1 bác bị lỗi panel > đã được đổi mới.

Tivi Toshiba có 1 bác bị hỏng panel > đã được thay panel (GL) mới.

Tivi Sony Có 1 bác bị lỗi panel (điểm chết), 1 bác bị kêu tấm kính chắn màn hình bị hở (NX720), 1 bác kêu khi mở tiếng lớn thì bị rè, 2 bác kêu nửa đêm tivi kêu rè rè (EX720).

Tivi Sharp 1 bác kêu khi nhìn gần tivi thì hình thấy sọc, 2 bác kêu màu vàng nhiều nên bị "cháy hình", 1 bác mới mua 13 ngày thì bị hư, 1 bác quá thất vọng với Sharp khi đem so sánh với SS D6600, 1 bác kêu âm thanh quá nhỏ.

-------
các cụ bên SS ko có live show như sharp nhỉ????????
e nghĩ 2 bên cần có 1 topic chia sẻ so sánh giữa SS, sharp đi, các bác bên SS có đồng ý ko
chụp ảnh thật show lên, chia sẻ fim you tobe HD 2 hãng đi
--
SS chạy đâu hết ròi

meomatto

Active Member

Số lượng người dùng HDYV của SS trên TG là quá lớn rồi bạn ạ! thế nên mình nghĩ cũng chẳng phải Show siếc, chứng minh thêm nữa để làm gì. hihi
Sáp chỉ tốt nếu bạn đang ở Nhật mà thôi, ra TG thì chưa đủ khả năng để qua được SS và SN, Philip đâu. Chắc chắn là như thế đấy. hì hì
Sáp QT thì đứng vào nhóm 2 về LCD gồm: Pana, To, LG. Vậy thôi à.

coolpix8700

Well-Known Member

Em thì chẳng thích bất kỳ công ty nào đến từ cái đất nước ăn kim chi và đầy người ung thư này!
Nhưng cũng phải công nhận là SS cũng có những cái tv rất được. Như cái plasma em đang dùng thì với giá em phải trả và chất lượng hình ảnh do nó mang lại thì có thể coi như em chẳng có commend nữa (năm tới thì không biết, nhưng nếu năm nay phải chọn lại thì chắc vẫn cái PS64D8000 này)!
Còn về điện tử em vẫn luôn ngưỡng mộ Sony (học cách làm, nhưng không phải vì thế mà em phải mua tv của họ!).

Chỉnh sửa lần cuối:

bạn nào hay hậm hực hay kiến thức kém thì xin mời tham khảo những bài đánh giá chi tiết của các tổ chức nước ngoài có uy tín về chất lượng của các loại HDTV xem hãng nào đang đứng ở đâu, với những model gì nhé! Xem xong hẵng phát biểu. Không bằng Hãng khác thì bao giờ chả cay cú? hehehehe
Đúng là thói đời, người VN mình nghìn năm nay vẫn chưa sửa được cái bệnh Kèn Cựa. hehehihi

Mạn phép hỏi bác có biết TV nào, của hãng nào có chất lượng hình ảnh đẹp nhất hiện nay được các chuyên gia trên thế giới đánh giá không? ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

Mạn phép hỏi bác TV nào, của hãng nào có chất lượng hình ảnh đẹp nhất hiện nay được các chuyên gia trên thế giới đánh giá không? ;;)

Đây mời bác vào đây tư vấn cho bác này nhé! ;)) http://www.hdvietnam.com/diendan/60...bi-loi-tu-dong-tat-bat-man-hinh-lien-tuc.html

Nguyên văn bởi meomatto
Mạn phép hỏi bác TV nào, của hãng nào có chất lượng hình ảnh đẹp nhất hiện nay được các chuyên gia trên thế giới đánh giá không?

hihi
em lạc hậu xin đoán là một ẻm samsung siêu mẫu nào đó =))

xin nhắc lai một chút rằng đa phần người đọc dantri vote cho samsung vì giá cả và kiểu dáng của mấy ẻm là chính , ko vote vì chất lượng hình ảnh hay độ bền hay thương hiệu đẳng cấp j j hết ạ

Bên trên