Anh Em hát karaoke bằng loa nào : Bose, JBL,BMB ...?

Mình muốn lập ra thớt này để tìm hiểu xem AE hát karaoke gia đình bằng loa nào là hay nhất và vài cảm nhận? Riêng mình là fan của Bose đang hát với 5 cặp loa bose, chính là 1 cặp 301 iv tiếng mid tốt bass ấm còn cặp Bose 251 tiếng chắc và cứng bù lại.... Thanks AE truyền đạt những kinh nghiệm về loa karaoke của chính mình lên diễn đàn này...8->

ATDng

Member
Ðề: Anh Em hát karaoke bằng loa nào : Bose, JBL,BMB ...?

Cho 1 vé về loa BMB 850

ngdhieu

Well-Known Member

Diatone DS-1000
Onkyo Monitor 900

Nghe xuất sắc. Không ồn hàng xóm. Giọng hát ngọt ngào.
Tiếp theo sẽ thử các loại loa khác như Yamaha Monitor 1000 v.v... và các loại loa rẻ tiền khác.

forever_rock

Active Member

Tj media s100
Theo e biết nó là hãng tanjin chuyên sản xuất amp karaok như jaguar s nên nhắm mắt mua đaij đợt giảm giá 2 tr
Đánh giá: chưa nghe nh loa kara nên ko dám pr nhưng so vs mấy quán làng nhàng thì tiếng ấm do bass khủng
E cũng dùng mic bọn này
Liệu có bác nào giống e ko

Tj media s100
Theo e biết nó là hãng tanjin chuyên sản xuất amp karaok như jaguar s nên nhắm mắt mua đaij đợt giảm giá 2 tr
Đánh giá: chưa nghe nh loa kara nên ko dám pr nhưng so vs mấy quán làng nhàng thì tiếng ấm do bass khủng
E cũng dùng mic bọn này
Liệu có bác nào giống e ko
Tj media của Korea là thằng làm bán đầu Karaoke Midi Nosta danh tiếng phải không bác? Nếu vậy thì hay đúng rùi Nhưng bảo karaoke bằng loa này thì dân pro ít lựa chọn mua lắm mà cứ đâm vào các thương hiệu: Bose, JBL .. Chẳng hạn như E :-?

Chỉnh sửa lần cuối:

tsb113

Member

Mình thích BMB, nhưng cuối cùng lại mua bose 301 V vì chọn theo số đông. cũng may mà nghe cũng dc. không biết loa tốt hay do mình hát hay nữa hơhơ

Có Bác nào hát karaoke bằng cặp Bose251 này chưa?
GetImage.ashx

Có lần lấy cặp này về tính treo ngoài sân cho vui , nhưng sau đó đem vào thử hát karaoke với amp Ariang, Denon,..thì tiếng bass lùng bùng rối lên cả lên = chẳng lẽ là loa giả ? Trong khi là hàng Bi Nguyễn chính gốc. Bỏ một thời gian có hôm rảnh rổi lấy nói đánh với thằng Pow Alesis qua Mixer Soundcraft làm pre thì tiếng rất hay: Tròn, chắc và rõ rất hợp với karaoke nhất là khoảng tiếng tiếng chắc , rõ??? Em tắt cặp 301 IV chỉ ca riêng cặp này thấy rất là ok hay lun:-* Chúc nửa là bỏ em này oan quá ( 1 cặp mới là 11chai) Có Bác nào giống E không cho chúc kinh nghiệm. Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

toemayman

Well-Known Member

Em có loa bose 301 III đánh với crown csl 800 mà chả ra làm sao cả. bass yếu, treb thì mờ cảm thấy ko ổn. đấu thêm đôi jbl lx 8 vào thì hát hay lắm hát nhạc vàng rất hay ko điếc tai hàng xóm

Em có loa bose 301 III đánh với crown csl 800 mà chả ra làm sao cả. bass yếu, treb thì mờ cảm thấy ko ổn. đấu thêm đôi jbl lx 8 vào thì hát hay lắm hát nhạc vàng rất hay ko điếc tai hàng xóm
Cái này hơi lạ nhỉ?:
1/ Trong dòng loa 301 thì seri III là hay nhất có thể nói là đỉnh nhất để hát karaoke gia đình.
2/ Power Crown csl 800 rất uy lực có một số AE trong diễn đàn đề xuất đánh với dòng 901 mừ. Mà Bose 301 III lại autowatt thì lẽ nào lại đánh không ra.
Nhờ cao thủ vào hóng chỉ giáo. Thanks

toemayman

Well-Known Member

Cái này hơi lạ nhỉ?:
1/ Trong dòng loa 301 thì seri III là hay nhất có thể nói là đỉnh nhất để hát karaoke gia đình.
2/ Power Crown csl 800 rất uy lực có một số AE trong diễn đàn đề xuất đánh với dòng 901 mừ. Mà Bose 301 III lại autowatt thì lẽ nào lại đánh không ra.
Nhờ cao thủ vào hóng chỉ giáo. Thanks
ờ hay là loa của em nó bị sao. em dùng 1 đôi bose 301 cùng với cục sub yamaha sw 500, power crown csl 800, banf mixer yamaha MG82-CX, reveb 100, equai DBX 2131,micro sm58,pg58 mà hát hò chán lắm. cùng một cách setup em đấu thêm đôi jbl lx 8 vào thì hay hẳn lên. có lẽ nào do căn chỉnh ko nhỉ, nhờ các cao thủ chỉ giáo

forever_rock

Active Member

Tj media của Korea là thằng làm bán đầu Karaoke Midi Nosta danh tiếng phải không bác? Nếu vậy thì hay đúng rùi Nhưng bảo karaoke bằng loa này thì dân pro ít lựa chọn mua lắm mà cứ đâm vào các thương hiệu: Bose, JBL .. Chẳng hạn như E :-?

đợt e mua ở HC bác ạ, nghe thử thấy khá khỏe, lại kh mãi 2tr từ 7tr3 xuống 5tr3, e về check giá thấy ok nên múc luôn cả bộ comple bọn nó đang bày choi nghe thửi gồm 604D 5tr9, mic tj media 1tr3 nữa, tổng cộng 12tr5 cho 1 bộ karaoke. đơt mua chả biết check xem có phải hàng trưng bày ko , nghĩ cũng lo lo, nhưng đc cái HC này chưa có phốt j mấy.hic

Có AE nào hát bằng cặp Bose 6.2 không? không biết thằng này so với 301 III như thế nào nhưng thấy cấu tạo loa y chang!
[/IMG]

thaoprosound

Do đặc điểm cấu tạo nên 6.2 lợi dải high hơn 301 III trong hầu hết các vị trí sắp đặt loa trong phòng hát.

Mà 301 auto watt là sao bác? khái niệm này hơi lạ...

Bên trên