Anh Em hát karaoke bằng loa nào : Bose, JBL,BMB ...?

Ðề: Anh Em hát karaoke bằng loa nào : Bose, JBL,BMB ...?

Đã bác nào hát karaoke bằng con JBL Ki110 chưa?
Con này so với con KS308 không biết hát thế nào?
Cho em xin ý kiến với.
Thank!

macay110

Member

nhờ các bác giúp, lần đầu em vào mục kok này ạ!
phụ huynh em đã tự đi mua đầu ariang 909md về (em vào đây mới biết chẳng ai dùng đầu này), nhờ các bác tư vấn amply trước với ạ, loa mic em mua sau ạ.
em định mua Ariang PA-203XG, PA-303XG là hợp với túi tiền, về cắm vào loa của dàn mini panasonic hát đỡ.
các bác cho em xin góp ý với, cám ơn các bác nhiều!

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

nhờ các bác giúp, lần đầu em vào mục kok này ạ!
phụ huynh em đã tự đi mua đầu ariang 909md về (em vào đây mới biết chẳng ai dùng đầu này), nhờ các bác tư vấn amply trước với ạ, loa mic em mua sau ạ.
em định mua Ariang PA-203XG, PA-303XG là hợp với túi tiền, về cắm vào loa của dàn mini panasonic hát đỡ.
các bác cho em xin góp ý với, cám ơn các bác nhiều!
Tiêu chí đầu tiên để anh em tư vấn cho bác đó là diện tích phòng karaoke (phòng karaoke riêng hoặc phòng khách sử dụng cho karaoke) của bác bao nhiêu, số tiền bác dự tính bỏ ra bao nhiêu để mua amply? Loa, mic?

macay110

Member

Tiêu chí đầu tiên để anh em tư vấn cho bác đó là diện tích phòng karaoke (phòng karaoke riêng hoặc phòng khách sử dụng cho karaoke) của bác bao nhiêu, số tiền bác dự tính bỏ ra bao nhiêu để mua amply? Loa, mic?
hi bác,
máy em để ở phòng khách khoảng 30m2, em định mua amply tầm 2-2,5tr (Ariang PA-203XG, PA-303XG) cắm vào loa của dàn mini nghe trước ạ, loa kok cũng tầm 2-3tr nhưng mua sau ạ, mic tầm 1tr cho 2 cái (phụ huynh em cũng đi mua cái mic 250k rồi)
Chủ yếu đủ để phụ huynh hát tạm chứ cũng ko dám mơ tới hát hay như các bác #:-S
Bác giúp em với nhé, cám ơn bác.

kudo1908

Active Member

hi bác,
máy em để ở phòng khách khoảng 30m2, em định mua amply tầm 2-2,5tr (Ariang PA-203XG, PA-303XG) cắm vào loa của dàn mini nghe trước ạ, loa kok cũng tầm 2-3tr nhưng mua sau ạ, mic tầm 1tr cho 2 cái (phụ huynh em cũng đi mua cái mic 250k rồi)
Chủ yếu đủ để phụ huynh hát tạm chứ cũng ko dám mơ tới hát hay như các bác #:-S
Bác giúp em với nhé, cám ơn bác.
Ampli arirang 203xg là tốt rồi,1tr cho 2 cái mic thì dùng shure 565sd hàng fake hát bao ngon :D

kudo1908

Active Member

Mình có AMPLI GUINNESS PA-303XG plus và loa Guinness 8.3 seri III
Mua lâu rồi hát cũng tạm, nhưng chưa ưng ý cặp loa lắm, muốn kiếm cặp loa khác theo các bác với AMPLI này dùng loa nào là ổn?? thank!
wharfedate 3190 hoặc JBL RM-10II

trahpg

Loa Music wave thế nào các bác? Có bác nào xài chưa cho em xin ý kiến chút? Em đang định mua con này 303VI (140W/CH/8om) cùng amply Jagua PA 503A (500W/CH/4om) cho phòng khách >30 m2 có đc ko các bác? Nếu chưa được cho em xin chút gợi ý. Cám ơn trước!

hungtn1707

BMB là ngon nhất Bose IV lại pjair thêm Sub

Bên trên