[AVshow 2013] Ấn tượng phòng nghe Raidho Acoustics

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: [AVshow 2013] Ấn tượng phòng nghe Raidho Acoustics

Chưa nói đến nửa tỷ đôi loa, chỉ cần nhìn bộ dây đã thấy "hay" rồi. Loa nửa tỷ, dây mấy trăm, đầu phát, đồ đánh vài trăm nữa. Bằng ấy tiền mà ko hay mới lạ hehe.

ifan8688

Re: Ðề: [AVshow 2013] Ấn tượng phòng nghe Raidho Acoustics

Em có lượn qua và chỉ có thấy vài điều
1. Tầng 2 thì ông "Phong trống" làm ngay cái sảnh và mở nhạc ầm ỹ. Nói chung là không hay cho lắm khi ảnh hưởng tới phòng nghe khác. Nói chung lỗi này là do BTC.
2. Phòng Raidho thì em chỉ ấn tượng với cặp Bookself chứ cái cặp to tướng kia thì là chả thấy gì. Tuy nhiên nghe là 1 chuyện và chơi lại là chuyện khác. Nói chung với giá tầm đó thì hay cũng là bình thường.
3. Ấn tượng nhất với em có lẽ là phòng nghe của Norman Audio. Khi tới đó em chỉ kịp nghe thấy giới thiệu là chơi nhạc Lossless thôi, không nghe được giới thiệu hệ thống loa và mấy cái khác, tuy nhiên em thấy hình như cái DAC là của Beckeley Audio. Quả thật nghe lossless cực ấn tượng. Tiện đây có bác nào biết họ chơi Loa gì và các phụ kiện là gì vậy để em nghiên cứu. Em thấy hay trong tầm giá mà mình có thể sắm dần được chứ mấy cái kia thì chịu, nghe để đấy thì mất vui.

Bác nói giống ý của em thế không biết, bên Norman Audio năm ngoái cũng làm em ấn tượng và năm nay cũng vẫn vậy, có "MC" giới thiệu rất chuyên nghiệp, mải nghe quá nên em cũng không để ý, nhạc được chơi qua Mac Mini , đưa tới "cục" USB Interface bằng cáp USB rồi đưa tới DAC . Dây loa thì Kimber Cable bé bằng 1/2 sợi dây mạng mà giá chắc cũng cỡ đôi ngàn. Ấn tượng với phòng này nhất

kusanagi

Ðề: Re: Ðề: [AVshow 2013] Ấn tượng phòng nghe Raidho Acoustics

Bác nói giống ý của em thế không biết, bên Norman Audio năm ngoái cũng làm em ấn tượng và năm nay cũng vẫn vậy, có "MC" giới thiệu rất chuyên nghiệp, mải nghe quá nên em cũng không để ý, nhạc được chơi qua Mac Mini , đưa tới "cục" USB Interface bằng cáp USB rồi đưa tới DAC . Dây loa thì Kimber Cable bé bằng 1/2 sợi dây mạng mà giá chắc cũng cỡ đôi ngàn. Ấn tượng với phòng này nhất

Tiếc tổ chức ở HN em ko đi được :(

Như hình em thấy nguồn phát có Mac Mini => Berkeley Alpha USB => Berkeley Alpha DAC II , kế bên hình như còn con WEISS DAC202 nữa chắc là setup khác. Thế mới nói nguồn phát lossless, DAC hiện tại (dù mấy model trên cũng ko phải mới mẻ gì) công nghê đã phát triển lắm rồi mà nhiều bác cứ chê bèo, ko đủ tầm

dante04

Well-Known Member

đồ đánh gấp mấy lần tiền loa thế kia ko hay mới lạ, bộ này thể hiện nhạc việt nghe khiếp thật, trung âm cực kỳ rộng.

quanghq

Em cũng đánh giá khá giống bác. Phòng nghe Norman Audio thì loa là Wilson benesch Vector tham khảo giá em gần giống trong Loa Wilson Benesch Act One - Phú Thành Audio | Cộng đồng người yêu âm thanh Việt Nam - The audiophile community | Cộng đồng người yêu âm thanh Việt Nam - The audiophile community . Phụ kiện thì bác nói "hay trong tầm giá" là chính xác còn "mình có thể sắm được dần" sợ cũng vất vả vì Pre/Power Momentum của Dan D'Agostino cũng hơi khủng bác ợ.

dante04

Well-Known Member

đôi Act One này thùng thì giống còn driver thì có vẻ khác, hàng 2nd cũng 6k rồi. mơ thôi :D

vyhvtv

Active Member

khủng quá, chắc mơ ước cả đời của em cũng không có được...

mrtran1201

Active Member

Đi xem mấy đồ này xong về cảm xúc lẫn lộn

mhs123

Bác nói quá đúng phải nói hay so với cái gì, với tầm tiền??? với số tiền đó thì còn nhiều loa để so sánh lắm.
Tôi cũng đồng quan điểm với bạn.
Cặp Avalon chưa kể đồ đánh chỗ trưng bày của Việt Trung Audio đã 300k USD tính ra cả bộ khéo gấp phải đến hơn 1000 lần cả bộ nhà mình xem ra so sánh khập khiếng quá nhỉ.

fostina

Well-Known Member

Tôi cũng đồng quan điểm với bạn.
Cặp Avalon chưa kể đồ đánh chỗ trưng bày của Việt Trung Audio đã 300k USD tính ra cả bộ khéo gấp phải đến hơn 1000 lần cả bộ nhà mình xem ra so sánh khập khiếng quá nhỉ.
Mà hay gấp 100 lần là khó rồi, nên bác cứ yên tâm mà nghe, em cũng vậy hay hơn gấp 3 lần cũng khó chứ 1000 lần không nổi

vnckien

Active Member

Em có lượn qua và chỉ có thấy vài điều
1. Tầng 2 thì ông "Phong trống" làm ngay cái sảnh và mở nhạc ầm ỹ. Nói chung là không hay cho lắm khi ảnh hưởng tới phòng nghe khác. Nói chung lỗi này là do BTC.
2. Phòng Raidho thì em chỉ ấn tượng với cặp Bookself chứ cái cặp to tướng kia thì là chả thấy gì. Tuy nhiên nghe là 1 chuyện và chơi lại là chuyện khác. Nói chung với giá tầm đó thì hay cũng là bình thường.
3. Ấn tượng nhất với em có lẽ là phòng nghe của Norman Audio. Khi tới đó em chỉ kịp nghe thấy giới thiệu là chơi nhạc Lossless thôi, không nghe được giới thiệu hệ thống loa và mấy cái khác, tuy nhiên em thấy hình như cái DAC là của Beckeley Audio. Quả thật nghe lossless cực ấn tượng. Tiện đây có bác nào biết họ chơi Loa gì và các phụ kiện là gì vậy để em nghiên cứu. Em thấy hay trong tầm giá mà mình có thể sắm dần được chứ mấy cái kia thì chịu, nghe để đấy thì mất vui.

Rì viu thế này mới hay, hợp lòng nhiều AE lắm.

Bên trên