Bàn về form mới của HDVN

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

chauint

Active Member
Ðề: Bàn về form mới của HDVN

em ko thích cái màu đỏ của chữ nhìn lâu nhức mắt đề nghị màu xanh như xưa

binhhc

Moderator
Cảm nhận sau hơn 1 ngày dùng bản mới của 4R:
- Trình bày trong topic có vẻ dễ nhìn hơn nhưng sao phần nội dung có chiều ngang nhỏ quá, còn khoảng trống khá rộng bên phải chưa rõ để làm gì. nếu để dành cho QC thì cũng không cần thiết phải rộng như thế.
- Các thông tin đi kèm avata bị ẩn hết (rê chuột đến đó mới hiện ra) không hay lắm, vì cả cột bên phải chỉ chứa mỗi cái avata, còn lại trống trơn.
- Chữ mặc định: nick mem, chữ ký, số trang,... đều màu đỏ không ra đỏ, nâu chả ra nâu nhìn lóa cả mắt (hay tại mắt mình kém)
- Phần theo dõi bài viết (subscriptions) nay lại phải mở setting ra thì mới xem được, tự dưng lại phải thêm 1 thao tác.
- Còn 1 điều nữa: màu nick các mem bình thường giờ có màu nâu đỏ rất giống màu với các
Uploader.

bauthui1983

Active Member

Tình hình là giao diện mới nhìn nhức mắt quá!
Tính năng search chạy ko hiệu quả.
Avatar và nick của mem nhỏ nên gây khó nhìn! Thông tin về mem thì rê chuột đến avatar mới thấy hiện, ko tiện lợi lắm khi phía dưới avatar thì trống trơn.
Phần bên phải thì chỉ cần để ở trang chủ là được.
Vài lời góp ý gửi đến các bác!
Thanks & Regards!

Tống Công minh

Active Member

Em xài adblok một phát là nguyên cái bảng hèm hẹp, dài dài bên tay phải biến mất tiêu. Thế là chữ một bên và... trống một bên!

hoabantrang

Well-Known Member
Hic ! Banner quảng cáo bên phải càng nhiều thì post đầu tiên ở trang cành dài. Không cho cái bọn banner ấy ra table khác được hả bác coder ?

Rosalie1411

Well-Known Member

ẩn số người thanked ở đâu nhỉ? liệt kê cả nghìn người thank ra tốn đất và nhức mắt quá!

hd danang

Member

giao diện này không đẹp bằng cái củ. nhìn lâu đau mắt quá.

nếu đc thì làm 2 themes đi , 1 cái mới cho ai thích màu đỏ rực rở.. 1 cái củ cho ai lưu luyến quá khứ
! cái mới nhìn đau mắt quá

CN9H

Active Member
Em dự đoán là BQT đang nghiên cứu bản dành cho di động. Khi đó chỉ còn hiển thị cột nội dung chính giữa, cột avatar bên trái và cột quảng cáo bên phải sẽ mất đi. Cái nick để vô phía trong chắc là có lý của nó.

vucovu

Giống vn-zoom thì phải.

---------- Post added 15-07-2013 at 12:29:11 AM ----------

Mình thích giao diện cũ hơn, mặc dù hơi lag chút.

y chang vn-zoom, nói chung bác chip khắc phục sớm chứ không mất khách hết, rất bất tiện cho người đọc và viết - quản lý bài.

vucovu

Ðề: Re: Bàn về form mới của HDVN

Em dự đoán là BQT đang nghiên cứu bản dành cho di động. Khi đó chỉ còn hiển thị cột nội dung chính giữa, cột avatar bên trái và cột quảng cáo bên phải sẽ mất đi. Cái nick để vô phía trong chắc là có lý của nó.
Nói chung là ý các bác ad mong muốn rất nhiều, người phàm như mình thấy đâu la đó thôi, tốt khen ngay - xấu xử liền chứ có biết ất giáp gì đâu. Kệ cứ la cho mấy ad thấy nỗi khổ của mình - ad khổ cứ chịu. =D>

binhvsp

Member

Tôi vẫn thích cách duyệt tin tức (trang chủ) như bản củ hay hơn, dễ tìm kiếm thông tin. Bản mới nhìn rối quá.

viro

Member

Đề nghị trả về hình thức xưa. Nhìn nhức mắt. Đọc bài không được.:-(

truonghua

Active Member
Re: Ðề: Re: Bàn về form mới của HDVN

Nói chung là ý các bác ad mong muốn rất nhiều, người phàm như mình thấy đâu la đó thôi, tốt khen ngay - xấu xử liền chứ có biết ất giáp gì đâu. Kệ cứ la cho mấy ad thấy nỗi khổ của mình - ad khổ cứ chịu. =D>

Cứ cầm đá lên ném thôi bác ơi. Nhưng ném chi tiết chút thì bọn em hì hục ngồi sửa dễ hơn.

Tối qua cày cuốc cũng fix xong mấy thứ quan trọng. Hôm nay chiến tiếp. Nói chung sẽ cố gắng cho các bác sướng :D

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Em vẫn thích giao diện cũ, nhiều màu đỏ quá, muốn xem bài mới các mục hiện lên như cũ

com930

Member

Chẳng biết phải mới quá không, chứ nhìn lung tung beng như trang vật giá í :(

Hung082012

Mình cũng chưa quen với màu đỏ này, form cũ cùng với màu xanh thấy dịu mắt và thân thuộc hơn. Admin làm cuộc lấy ý kiến, thăm dò cả nhà xem sao.

author

vừa mới vào chức năng tìm kiếm, phải công nhận 1 điều rằng font chữ hiện ra nhìn lởm thật và giao diện k được thân thiện người dùng, làm 1 cuộc bình chọn dùng layout cũ hay mới đi a chip ơi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên