Barca đá như đàn bà giỏi ăn vạ

my_name_is_nak

Tối hôm qua thức xem trận bán kết của Real vs Barca. Không phải fan của La Liga nhưng vì nghĩ đây là trận cầu đỉnh cao nên cũng ráng thức để coi. Coi xong hơi thất vọng cho lối đá của Real và quá bất ngờ trước dàn diễn viên của Barca. Barca đặc biệt là Johan Cruyff cứ mở miệng là vỗ ngực đội bóng vĩ đại, có lối chơi quyến rũ, đẹp mắt. Còn trên sân tối qua...từ thằng Puyol, Busquets cho đến Pedro cứ đụng vào nó là nó ôm mặt, đụng đâu nó cũng ôm mặt nằm lăn ra. Còn đám cầu thủ Barca còn lai thì vây lấy trọng tài gây áp lực, coi rất bực mình. Thà là chơi rắn nhưng chúa ghét cái kiểu ăn vạ. Một đội bóng lớn, làm như vậy không đáng tí nào. Barca không có 2 nhân cách lớn là Pep và Messi thì vứt đi.
Barca đá như những còn đàn bà giỏi ăn vạ ko hơn ko kém.

Ai chưa rõ thì xem clip này sẽ rõ vì sao.
[video=youtube;fv5QlDX9D3A]http://www.youtube.com/watch?v=fv5QlDX9D3A&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Barca đá như đàn bà giỏi ăn vạ

Àh vâng các bác Real thì đàn ông đàn ang, mạnh khỏe, cơ bắp, trâu bò. Thế mà đá với mấy con đàn bà thua trắng 2 quả nhỉ !^^
Bàn thứ 2 của con mụ Messi thì cho 1 bầy đàn ông Real ngửi khói lun => 1 bàn thắng wá đẳng cấp khỏi cãi nhé !^^
Nói chung hôm wa Bar win khá xứng đáng nhé

gaffer

Oài ông em Messi mà kêu là đáng đàn ông. Ông đó ăn vạ cũng vào dạng có số có má đó :))
Ở Barca thì có Pep và Puyol là còn ổn.

Angus_Bert

Film critic

Gửi bác My_name....Bác nói ra làm gì, thắng làm vua thua làm giặc, đơn giản ai thắng thì nói gì chả được...Chỉ tiếc hiện tại có quá ít người coi bóng đá bằng cái đầu phán xét công minh, cho dù đó là đội bóng mình ưa thích đi chăng nữa, chứ không phải cái kiểu đội mình đá đểu thắng rồi kêu tụi bay thua là thua.
Em là fan ruột Real Mardrid, yêu màu trắng ấy từ ngày anh Zidane gia nhập đội bóng này nhưng phải công nhận rằng hôm qua Real đá dưới sức mình, quá thận trọng và cũng quá xui xẻo khi gặp vài kịch sĩ như Busquest, Pedro và cả fan Messi Wolfgang Stark. Thua là thua, nói gì thì nhiều người nguy hiểm vẫn cho một đội bóng ăn vạ là đúng, và đội bóng mình ghét là sai.

duycom

Ban Quản Trị

Em coi Barca đá xong ko thể nào không thán phục mặc dù ủng hộ cho real nhiều hơn hehe
Messi đúng là mẫu cầu thủ tuyệt vời, thể hình không bằng người khác nhưng kỹ thuật vượt bậc. Theo như Wenger thì xưa nay hiếm có cầu thủ nào vừa chạy nhanh lại vừa đổi hướng được như vậy. Quá tuyệt.

Oài ông em Messi mà kêu là đáng đàn ông. Ông đó ăn vạ cũng vào dạng có số có má đó :))
Ở Barca thì có Pep và Puyol là còn ổn.

Bác cho rằng Messi ăn vạ có số má thì R9 ăn vạ đến đẳng cấp ntn nhỉ !^^
Bác có thể lên youtube mà coi phong cách đá bóng của Messi nhé. Có những tình huống R9 sẽ nằm sân và quằn quại thì messi vẫn dẫn bóng và cố gắng ghi bàn níu có thể nhé.
Nói chung là mỗi bên đều có số lg fan đông đảo, vào flame nhau thì có mà hết h !^^ Nhưng mà trận này thì Real đã thua (sự thật rõ ràng) và họ vẫn còn 90' lượt về trên sân Nou Camp để thể hiện mình mà.

Angus_Bert

Film critic

Bác cho rằng Messi ăn vạ có số má thì R9 ăn vạ đến đẳng cấp ntn nhỉ !^^
Bác có thể lên youtube mà coi phong cách đá bóng của Messi nhé. Có những tình huống R9 sẽ nằm sân và quằn quại thì messi vẫn dẫn bóng và cố gắng ghi bàn níu có thể nhé.
Nói chung là mỗi bên đều có số lg fan đông đảo, vào flame nhau thì có mà hết h !^^ Nhưng mà trận này thì Real đã thua (sự thật rõ ràng) và họ vẫn còn 90' lượt về trên sân Nou Camp để thể hiện mình mà.

Nói có người kêu em điên nhưng Messi có chơi bẩn đấy ạh, ai chả từng chơi bẩn. Coi trận hôm qua thì cũng thấy Messi chơi thế nào mà. 90p lượt về Noucamp lành ít dữ nhiều với Real từ ngoài sân đến trong sân :-S Cầu mong Iker đoán đúng, nhưng đó là không tưởng.

DCeagle

Member

Một đội bóng LỚN là đội luôn luôn biết cách chiến thắng mọi đối thủ . Barca là 1 đội bóng hay nhất mọi thời đại !

mlphan87

Member

barca đàn bà :)) sao real không dám đôi công vs barca đi. thử xem. lại 5-0 trắng thì buồn cười =))

IloveHDz

Một đội bóng LỚN là đội luôn luôn biết cách chiến thắng mọi đối thủ . Barca là 1 đội bóng hay nhất mọi thời đại !

Nghe câu này xong bít chú là 1 Fan như thế nào @@ Tội cho Barca có fan như vậy (chắc mới xem đá bóng khi Barca ăn 6 đây :)))

Thật sự thất vọng ko nói đến vấn đề chuyên môn . . dù sao Barca là 1 đội bóng lớn mà lại ăn vạ 1 cách trơ trẻn đến thế HƠi tiếc cho Real nếu chú Pepe ko quá ham banh và nếu Alves ko ăn vạ quá tốt thì KQ chưa bít thế nào @@ . . .

Barca chiến thắng mà ko có những tiểu xảo kia thì đẹp bít bao

Và thật ko ngờ Barca lại là đội bóng của những kịch sĩ @@

Chỉnh sửa lần cuối:

chixwick

Hị hị, mấy bác này phát biểu cực đoan nhể! Đá bóng thì ai mả chẳng có lúc ăn vạ.
Barca ăn vạ là để đối phó với kiểu chơi triệt hạ và tiểu xảo của Real. Điều đó cũng bình thường thôi!
Nói gì thì nói Real với HLV hàng đầu, các ngôi sao hàng đầu mà không dám tấn công, chỉ dám chơi như mấy đội đang tránh xuống hạng khi gặp Barca thì thua là đúng hihi...

nhoctnvn

Member

mourinho chỉ có thể dẫn dắt những đội bóng làng nhàng được thôi. còn nếu cầm 1 đội bóng lớn mà đá theo phong cách đội bóng huyện ( đá tử thủ) thì chả ai chấp nhận đâu. danh dự của 1 đội bóng bao giờ cũng là cao nhất. mourinhi có thể bỏ qua danh dự của mình, gạt dư luận sang 1 bên để đá tiêu cực nhưng k thể mãi thế được. Hãy xem Mu năm nay, có những lúc họ đá phòng nhự chắc chắn nhưng cái cách mà MU phòng ngự thì chả ai lên án cả, vì họ phòng ngự ru ngủ đối phương, bắt đối phương dùng sở đoản đánh vào sở trường của họ, còn xem Mourinho phòng ngự đi, đá rắn, thô bạo, quyết liệt, không ngại va chạm, có phóng là phát bổng lên rình rập. Còn barca vì sao họ luôn được đón nhận, được ưu ái, hãy xem cái cách mà họ cầm bóng, họ chơi bóng xem. Với cách đá cống hiến, đẹp mắt thì ai ai cũng yêu mến là điều dĩ nhiên. Bây giờ bạn đi đường thấy 2 người đánh nhau, 1 người lịch sự, nhã nhặn không bao giờ lời qua tiếng lại với bất kỳ ai, còn người kia mồm xoen xoét suốt ngày chọc ngoáy người khác, mồm miệng đỡ chân tay. Bây giời thử đặt bạn là người đi đường, bạn sẽ dành thiện cảm cho người nào ?

nhoctnvn

Member

Nghe câu này xong bít chú là 1 Fan như thế nào @@ Tội cho Barca có fan như vậy (chắc mới xem đá bóng khi Barca ăn 6 đây :)))

Thật sự thất vọng ko nói đến vấn đề chuyên môn . . dù sao Barca là 1 đội bóng lớn mà lại ăn vạ 1 cách trơ trẻn đến thế HƠi tiếc cho Real nếu chú Pepe ko quá ham banh và nếu Alves ko ăn vạ quá tốt thì KQ chưa bít thế nào @@ . . .

Barca chiến thắng mà ko có những tiểu xảo kia thì đẹp bít bao

Và thật ko ngờ Barca lại là đội bóng của những kịch sĩ @@

Thế bạn biết vì sao barca phải đóng kịch không? Không có lửa sao có khói nhỉ, mình thấy tiếc cho real đã có fan như bạn. Mù Quáng

IloveHDz

Thế bạn biết vì sao barca phải đóng kịch không? Không có lửa sao có khói nhỉ, mình thấy tiếc cho real đã có fan như bạn. Mù Quáng

Xin nói trước mình ko phải Fan Real Thứ 2 mình ko có mù quáng Thứ 3 mình ko nói là Barca ko xứng đáng chiến thắng .Bạn ko hiểu những gì mình nói ah ?????

MỘt Barca lun tự hào với lối đá đẹp mà lại ăn vạ 1 cách thô kệch như thế ??? Còn nhớ sergio busquets đã có hành động thế nào trong trận với Inter ko ???

Bạn nên xem lại cái Clip trừ tình huống pepe ham bóng (nhưng cũng phải nói Alves ngã đẹp) các tình huống ăn vạ còn lại các cầu thủ Real ko thề tác động gì mà vẫn cứ ôm mặt như đúng rùi.

stugeron123

mourinho chỉ có thể dẫn dắt những đội bóng làng nhàng được thôi. còn nếu cầm 1 đội bóng lớn mà đá theo phong cách đội bóng huyện ( đá tử thủ) thì chả ai chấp nhận đâu. danh dự của 1 đội bóng bao giờ cũng là cao nhất. mourinhi có thể bỏ qua danh dự của mình, gạt dư luận sang 1 bên để đá tiêu cực nhưng k thể mãi thế được. Hãy xem Mu năm nay, có những lúc họ đá phòng nhự chắc chắn nhưng cái cách mà MU phòng ngự thì chả ai lên án cả, vì họ phòng ngự ru ngủ đối phương, bắt đối phương dùng sở đoản đánh vào sở trường của họ, còn xem Mourinho phòng ngự đi, đá rắn, thô bạo, quyết liệt, không ngại va chạm, có phóng là phát bổng lên rình rập. Còn barca vì sao họ luôn được đón nhận, được ưu ái, hãy xem cái cách mà họ cầm bóng, họ chơi bóng xem. Với cách đá cống hiến, đẹp mắt thì ai ai cũng yêu mến là điều dĩ nhiên. Bây giờ bạn đi đường thấy 2 người đánh nhau, 1 người lịch sự, nhã nhặn không bao giờ lời qua tiếng lại với bất kỳ ai, còn người kia mồm xoen xoét suốt ngày chọc ngoáy người khác, mồm miệng đỡ chân tay. Bây giời thử đặt bạn là người đi đường, bạn sẽ dành thiện cảm cho người nào ?

Hoàn toàn đồng ý với bợn ^__^.
Barca ko đá bóng mà họ chơi bóng và bằng lối chơi của mình họ đưa bóng đá lên hàng nghệ thuật sân khấu.
Không như Read chỉ biết hùng hục đá bóng

gundamf91

Member

Hóng tí gió ^^
[video=youtube;G2oRXFRl6QE]http://www.youtube.com/watch?v=G2oRXFRl6QE&feature=player_embedded[/video]

hoangnam257

Đá bóng thì có cả đấu trí lẫn đấu lực. Miễn sao là có chiến thắng đến cuối trận. Gặp Barca, trước giờ Real luôn luôn phải dùng thủ đoạn. Barca một vài lần dùng tiểu xảo cũng xem như là một đội bóng chuyên nghiệp thì những cái đấy là cơ bản phải biết. Hà Lan đá không đẹp nhưng vẫn vào chung kết worldcup2010 và được mọi người ủng hộ. Không nên chỉ vì đội bóng ưa thích của mình thua trận mà chỉ trích đội kia chơi thế này thế nọ. Theo mình thấy, nếu nhận xét khách quan thì hiện tại giữa 2 đội, đội Barca vẫn đá đẹp hơn. Mourinho vẫn sở trường về thủ đoạn và đang dẫn dắt Real! Một đội bóng có lối chơi tấn công mạnh nhất thế giới lại đc cho là đàn bà mình nghĩ có lẽ nhiều người sẽ thấy không đúng đâu. :D

my_name_is_nak

Bây giờ bạn đi đường thấy 2 người đánh nhau, 1 người lịch sự, nhã nhặn không bao giờ lời qua tiếng lại với bất kỳ ai, còn người kia mồm xoen xoét suốt ngày chọc ngoáy người khác, mồm miệng đỡ chân tay. Bây giời thử đặt bạn là người đi đường, bạn sẽ dành thiện cảm cho người nào ?
Câu nói ví dụ của bạn vừa mâu thuẩn lẫn nhau, vừa chẳng ăn nhập gì tới chuyện đá đấm giữa 2 CLB

Bên trên