Barca đá như đàn bà giỏi ăn vạ

HaFe

Well-Known Member
Ðề: Barca đá như đàn bà giỏi ăn vạ

Kẻ thức thời là trang tuấn kiệt.
Người không vì mình trời tru đất diệt.
Vì tương lai con em chúng ta, đá chết cha con em chúng nó
Một khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai
Thắng làm vua thua làm giặc
\m/
Em hoàn toàn nhất trí với Bác
=D>=D>=D>

HDCP

Super Moderators

Em cũng nhất trí với bác. :D:-"

Angus_Bert

Film critic

Em thấy chúng ta ko bàn về trận đấu, em đang muốn phê phán cái phong cách thi đấu đểu giả ở đây....:-"

IloveHDz

Barca là vô đối Barca là đội bóng số 1 mọi thời đại lối đá tấn công mới là bóng đá còn phòng thủ là phi thể thao. . đừng cải làm gi cho mệt

HaFe

Well-Known Member

Em thấy chúng ta ko bàn về trận đấu, em đang muốn phê phán cái phong cách thi đấu đểu giả ở đây....:-"

Theo Bác thì 2 đội đội nào có p/cách đểu giả ở đây?
Phong cách là do ông HLV tạo nên đấy chứ.
Có phê phán thì phê phán 2 ông ý. Bác NHỈ :D

DCeagle

Member

Nghe câu này xong bít chú là 1 Fan như thế nào @@ Tội cho Barca có fan như vậy (chắc mới xem đá bóng khi Barca ăn 6 đây :)))

Thật sự thất vọng ko nói đến vấn đề chuyên môn . . dù sao Barca là 1 đội bóng lớn mà lại ăn vạ 1 cách trơ trẻn đến thế HƠi tiếc cho Real nếu chú Pepe ko quá ham banh và nếu Alves ko ăn vạ quá tốt thì KQ chưa bít thế nào @@ . . .

Barca chiến thắng mà ko có những tiểu xảo kia thì đẹp bít bao

Và thật ko ngờ Barca lại là đội bóng của những kịch sĩ @@

Nói và hiểu một cách một cách đơn giản nhất : Pep Guardiola đã thắng Mourino về mặt chiến thuật đối đầu . Real phải học lấy bài học đau đớn này để chiến đấu sòng phẳng cho lượt về tại sân Nou-Camp . Real đã không còn gì để mất nên phải xông lên phía trước và từ bỏ lối đá tử thủ , chặt chém . Hy vọng bạn và tôi (cùng mọi người )sẽ được chiêm ngưỡng vẻ đẹp đích thực của bóng đá tấn công từ 2 phía ( dĩ nhiên tôi mong Barca lại thắng tiếp với tỷ số 3-0 hoặc 5-0 ! )
Tôi đã gần 60 tuổi rồi và đã mê xem bóng đá từ trước 1975 chứ không phải mới tập tễnh gần đây , vì vậy bạn cũng không cần phải "tội nghiệp" cho Barca và cho tôi ! ( Mặc dù "tội nghiệp " là quyền của bạn ) but anyway thanks for sharing your opinion
Chúc cuối tuần vui vẻ
Thân mến

Angus_Bert

Film critic

nếu Real chuyển sang tấn công, đá đẹp mắt, và lại thêm bàn tay 5 ngón nữa, lại có người nói thật ngu xuẩn khi đôi công với Barca, lúc đó em thiệt ko biết phải nói thế nào nữa :))

Angus_Bert

Film critic

Theo Bác thì 2 đội đội nào có p/cách đểu giả ở đây?
Phong cách là do ông HLV tạo nên đấy chứ.
Có phê phán thì phê phán 2 ông ý. Bác NHỈ :D

Vậy em phải chửi Pep rồi bác nhẩy ;))

overkillx

Huyền Thoại

Trong trường hợp chung kết Barca vs MU mà MU thắng thì thể nào cũng có ai đó nói MU "rùa" hoặc may mắn :))

Với mình thì Barca thắng là xứng đáng
Nói là màn kịch vụng về cũng đúng thôi, vì đó là quan điểm của mỗi người. Nhà báo mà, hôm qua viết bài khen Real thắng Barca abc nay lại khen ngược thì cũng nói là lưỡi ko xương.
Thế là đỗ lỗi thôi
Nếu các bạn chỉ ngồi xem rồi phán thì tốt nhất hãy tìm cái đẹp trong môn thể thao này. Xem Real đá giờ toàn chơi tiểu xảo. Mất đi bản sắc của chính mình thì gọi gì là Real

Angus_Bert

Film critic

Cho bác nói lại đấy, Rea hay Barca ai chơi tiểu xảo hơn, bác có coi người ta đá thật sự không mà phán bừa thế. Em hỏi bác 1 câu, bác trả lời được em im ngay : Real đá phòng ngự catenaccio giành chiến thắng thì bị kêu đá xấu, đá rắn, tiểu xảo, đá như vậy là hèn nhát, vậy nếu Real đá tấn công, cống hiến rồi lại thua vỡ mặt 5-0 thì anh nào cũng chửi ngu hơn bò vì dám đá đôi công với Barca, Real tuổi gì đòi tấn công Barca blah blah...Thế vậy Real đá thế nào mấy người mới vừa lòng ? CHả lẽ quanh năm suốt tháng đưa lưới ra cho Barca sút rồi lại bị sỉ nhục hay sao. Các bác đá bóng mà ko muốn thắng thì đá banh làm gì. Còn nếu ai cũng chơi tấn công, sinh hậu vệ thủ môn ra làm quái gì nhỉ, cứ 10 tiền đạo thẳng tiến cầu môn để 3-4 phú là các fan được dịp nhảy lên ăn mừng đi. :)|

nhoctnvn

Member

Thưa bác, trận CK Copa Rey mất người lúc cuối trận, khi mọi chuyện đã an bài. Còn trận này là đang hồi gay cấn, thời điểm nhạy cảm khiến 1 đội mất lợi thế, ức chế là hiển nhiên.
Em xin phân tích thế này : từ đầu trận Mou ra với đội hình như thế chủ ý ai cũng biết. Nhưng đến hiệp 2 ông bắt đầu tung Adebayor vào sân, Real từ hiệp 1 đã ngăn cản Barca tốt, h là lúc họ chuyển dần sang thế tấn công, và cũng đã thấy Real dần đẩy đội hình Barca về sân nhà, ta cũng đã thấy Kaka và Higuain đang khởi động. Và đùng, Pepe bị đuổi ngay lúc mà Mou chuẩn bị thay đổi như thế, cái then cài cửa hàng phòng ngự bị mất, thay Lass bằng Kaka là điên, thay Alonso càng không được => ta thấy kế hoạch của MOu phá sản hoàn toàn từ 1 chiếc thẻ đỏ. Sau chiếc thẻ đỏ kia, như ai có não biết phân tích cũng thấy cách cửa vào khung thành Iker mở toang với Barca, mất Pepe quét ở tuyến giữa, Barca thoải mái thi truyển cái gọi là Tiki-taqua của họ, nếu mà không thắng nửa thì đội hình Barca lúc đó về đá VLeage cho rồi.
Các bác ở trên nói Real truyền thống thế đá vậy mà tử thủ, là phạm lỗi, chơi xấu, blahblah. Em xin nói thế này, thế hiệp một Barca đá ma với nhau, banh chỉ toàn chuyền từ Pique-Puyol-Valdes-Busquest-Xavi, tuần hoàn như vậy, không hề có cái gọi là ba chuyền huyền ảo, xé tan hàng phòng ngự, xẻ nách..đúng hơn Barca đang chơi bóng một mình, cầm quả banh khư khư không cho thằng nào lấy, vậy thì Real lấy banh đâu mà đá, tất nhiên họ phải lao vào tranh cướp, mà đã tranh cướp tất có phạm lỗi (cũng đáng trách các cầu thù Real ko được như Inter, tack cú nào ra cú đó). Thứ hai, bất kể Real có bóng hay không, đang tấn công hay phòng thủ, mọi người đều nên thừa nhận các cầu thủ Barca luôn tìm cách ăn vạ và gây sức ép lên trọng tài để giành lợi thế về quân số (ai nói cái này em nói sai thì người ấy là thằng mù, thẳng luôn). Điển hình trong trận có Pedro (anh này còn trẻ mà đã bẩn tính như vậy), thêm cả thằng BUsquest ( miễn bàn, ai coi Inter Barca năm ngoái thì hiểu). Thêm nữa, thống kê cho thấy Barca phạm lỗi 22 lần, Rea chỉ 18 vậy ai cho em biết ai đá xấu hơn nhỉ. Pepe trước lúc bị đuổi đã được Mascherano khuyến mãi một cú sút thẳng vào ống đồng, các cầu thủ Real chỉ nói mấy câu, và trọng tài cũng rất "cảm thông" phạt thẻ vàng. Xâu chuỗi lại như thế em xi hỏi ai nói Barca đá đẹp quá, fair-play quá: bác đi đá bóng, có thằng bác cứ đụng vào là ngã ăn vạ trọng tài, rồi có lúc nó phạm lỗi bác, sút vào chân bác, nó nhận có thẻ vàng, vài lời nhắc nhở. Còn bác cứ phạm lỗi thì ăn 1 thẻ, bác có ức chế khômg, có muốn sút cho chúng nó gãy mẹ nó chân để khỏi phải đóng kịch không. Ai có não thì tự hiểu ;))
Àh ai nói Messi là thiên tài thì em dù có bị quăng tạ 500 tấn cũng phải nói em không phục. Messi cũng chả phải tốt đẹp gì, bị phạm lỗi cũng thúc cùi chỏ vào gối người khác, bị người khác cướp bóg cũng dùng tay móc vào bụng che ko cho lấy, cuối trận Albiol được chú ấy bay vào húc ngã mà chú ấy vẫn cười. Năm ngoái chú ấy lúc Sneider bị đau không đưa bóng ra ngoài mà vẫn đi bóng khiến CHivu phải hi sinh 1 thẻ đỏ để cản phá. Năm ngoái chú ấy chả hiểu gì làm Maicon gãy hết răng cửa. Vâng thiên tài với nhân cách đẹp như mọi người ca ngợ đấy. Em biết là cầu thủ chuyên nghiệp ai chả làm điều đó :)), nhưng em xin hỏi những huyền thoại đã đi vào lòng người hâm mỗ đích thực như Zidane, Maldini, Ronaldo béo, Canavaro....có ai đã nói họ là đạo đức giả chưa ạh, Ronaldinho dù có bê tha, tiệc tùng gái gú nhưng em chưa nghe ai nói anh ấy tiểu nhân đạo đức giả hết. Xét cho cùng chả có cầu thủ nào ta biết tốt nghiệp đại học, hay ít nhất là hs giỏi nên đòi hỏi họ như thế cũng hơi quá nhỉ ;))

Thiên hạ đệ nhất ăn vạ là Ronaldo, hãy nhớ lại những j mà cr7 thể hiện đi, dê bóng k qua bất lực lăn ra ăn vạ. Còn với messi thì sao, nếu bị đối thủ lăn xả, messi vẫn cố hết sức để tranh lại bóng, còn CR7 thì lăn ra vật vạ luôn.

nhoctnvn

Member

Nhìn cách MU chơi phòng ngự trong trận Mu Chelsea đi, Real mà đá như MU thì chả ai chê trách j đâu

nhoctnvn

Member

Tại sao sau trận đấu messi và các đồng đội lại bị những vết bầm tím ở chân nhỉ ??? Nếu k lăn lộn trên sân để trọng tài rắn tay với Real thì các vết thương đó có dừng lại ở bầm tím k nhỉ?

dualshock

Member

Cũng chả trách Barca được. Mourinho đã nghĩ ra cách ngăn chặn hoàn toàn Barca ở Copa del Rey bằng lối đá cực rắn (tất nhiên chả đẹp mắt gì), sau đó nhiệm vụ của Pep là phải nghĩ ra cách để chống lại lối chơi (không đẹp) đó của Real, và Pep đã nghĩ ra cách khắc chế rất hiệu quả đó là : ăn vạ (tất nhiên cũng chẳng đẹp mắt gì). Có thể nói là "nước lên thuyền lên" hay "kẻ cắp thì gặp bà già" thôi. Thời nay đâu phải chuyện cổ tích mà "lấy tấm lòng nhân hậu để cảm hóa kẻ ác" ^^ hễ "ác" là ông "ác" lại , haha

Angus_Bert

Film critic

Em ko bàn anh Ronaldo điệu, em cũng chả thích gì cậu ta nhưng theo thống kê Ronaldo bị phạm lỗi nhiều hơn Messi :)). Bác tinh ý xem bóng đá thì thừa biết khi Messi đá ko được cậu ta làm gì, thúc cùi trỏ, lao vào hậu vệ chẳng phải để tranh chấp bóng,...thôi các bác thích bóng đá đẹp, đi bóng lừa thích mắt thì em cũng ko phán xét, nhưng xin đừng đánh đồng chủ quan của mình với khách quan. Và nhiều người dường như chỉ đọc báo mà phán như mình đã coi cả trận đấu rồi công bằng.

Tôi là Fans ruột của [email protected] nhé . Fan thứ 3 nên có cái nhìn công tâm hơn

Cho dù 11 đá 11 thì Real Không có cửa đá với Bác Xa đâu nói thật lòng đấy . Còn về Cầu thủ bây giờ ai cũng phải học giả té hết . Nếu Không giả té để tự bảo vệ mình thì chả lẽ đưa giò cho nó đá gãy giò ư ?

Fans Real cũng nên suy nghĩ và phân tích kỹ lại . lúc Còn có Pepe trên sân , Real đang tấn công và ép Bác xa hả ? Hay chỉ là những cú sút của Ronaldo ?

Thời điểm hiện tại Bác Xa đang là đội bóng mạnh nhất thế giới .

Cho dù là tôi có yêu M@chester đi chăng nữa tôi cũng phải công nhận .

Thua là thua và thắng là thắng , cho dù bạn dùng bất cứ đội hình nào , tiểu xảo nào . Thắng là thắng ........ Nên nhớ Phương châm chiến thuật này là của Mou chứ Không phải của Pep .

Không có đội nào là không muốn thắng cả . Bạn chỉ cần thắng là được . Mou cũng vậy Pep cũng vậy và tất nhiên ngày Alex cũng thế .

HaFe

Well-Known Member

Tôi là Fans ruột của [email protected] nhé . Fan thứ 3 nên có cái nhìn công tâm hơn
.........
Thua là thua và thắng là thắng , cho dù bạn dùng bất cứ đội hình nào , tiểu xảo nào . Thắng là thắng ........ Nên nhớ Phương châm chiến thuật này là của Mou chứ Không phải của Pep .

Không có đội nào là không muốn thắng cả . Bạn chỉ cần thắng là được . Mou cũng vậy Pep cũng vậy và tất nhiên ngày Alex cũng thế .

Bạn và tôi cũng thế nữa chứ Bác :D:D

Bên trên