Bộ dàn cỏ của Cuga - ver 1.0

banh_mi

Ðề: Bộ dàn cỏ của Cuga - ver 1.0

Bác chủ đặt cái SUB qua bên phải cái kệ đi + Nâng cấp tivi nhe bác . Dàn đẹp nhà bác cũng đẹp

cuga

Member

Bác chủ đặt cái SUB qua bên phải cái kệ đi + Nâng cấp tivi nhe bác . Dàn đẹp nhà bác cũng đẹp

Thanks bác.
Sao lại đặt qua bên phải vậy bác ? Nhìn cho nó cân hay là nghe sẽ hay hơn ?
Em không nâng TV lên mà dự định chơi projector, tính làm con Epson 8350. Bác có rành vụ này không ?

leepham

Well-Known Member

Giờ mới để ý con Cen để chệch 1 bên thế bác nhìn hơi mất thẩm mĩ
Dàn bác nhìn xuống hơn biết bao nhiu người rồi :D Sao so với bác Nam chi thế bác ;)) Dàn bác Nam thuộc dạng khũng rồi ...
Có 1 dàn khác cũng thuộc loại khũng của bác duclm
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=29159

cuga

Member

Giờ mới để ý con Cen để chệch 1 bên thế bác nhìn hơi mất thẩm mĩ

Đúng ra là center nằm chính giữa phía trên kệ, LCD treo trên tường nhưng em có dự định đầu tư máy chiếu như đã nói. Khi có máy chiếu em cho LCD ra ngủ chuồng heo =)), còn center sẽ quay lại đúng vị trí và nhường chỗ lại cho BDP 4010UI ( nếu giá xuống <1000$ ) :D

Dàn bác nhìn xuống hơn biết bao nhiu người rồi :D Sao so với bác Nam chi thế bác ;)) Dàn bác Nam thuộc dạng khũng rồi ... Có 1 dàn khác cũng thuộc loại khũng của bác duclm [url đã viết:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=29159[/url]

Em có hoài bão bác ah, đạt được như bác Nam chắc là kinh lắm nhể $-), chắc bác Đông Thành mà gặp bác Nam thì phải cung kính lịch sự lắm ?=))

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member

Dàn toàn đồ cao cấp, gấu ơi là gấu :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Yêu con 4810 và 803 quá, khi nào bác chán lên A1HD thì ới e nhá :D, bác cứ treo con LCD lên tường để con Cen vào vị trí giữa cho chuẩn trước bác ah. Sau nữa làm con Projector thì chơi cái màn điện bấm lên bấm xuống là che con TV ngay thôi. Hướng bác đầu tư bác chuẩn rồi đấy ah, Sub Vel xem film thì quá ổn rồi :D

leepham

Well-Known Member

Phù#:-S Chúc bác sớm có update cho bộ dàn

HDTAK

Member

Chỉ dám chê mỗi cái sofa của bác thui!

cuga

Member

Phù#:-S Chúc bác sớm có update cho bộ dàn

Sau khi rì viu nhiều bài, em đã quyết múc con epson 8350 - "đẹp trong tầm giá" vào thời điểm hiện tại, các bác có thể xem cuộc đối đầu giữa Pana 4000 AU ( có giá gấp đôi ) <> Ep 8350 ở đây do các cao thủ HD review

http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=38&t=48766

Mai em lấy về và hy vọng sẽ set up xong vào Chủ Nhật, coi trên tường trước đã , màn chiếu tính sau - đuối như trái chuối rồi X_X. Em sẽ review em nó sớm.

Sợi dây HDMI chừng 10m theo các bác nên lấy cái nào ? giá bao nhiêu là hợp lý nhỉ, bác nào rành xin tư vấn dùm cái.

Cám ơn bác kevinvuong về cái vụ máy chiếu này nhá, kiệm hơn 2 vé chứ ít gì, em book với bác một chầu nhé :D

cuga

Member

Chỉ dám chê mỗi cái sofa của bác thui!

kha kha kha, dạ cái đó là cái "sofa-giường" tự gập & tự chế của nhỏ em vợ lúc ở bên Bình Thạnh, sau khi em nó đi học em khiêng về nhà tính để ngồi chơi game, do chưa có xiền nên em ngồi xem phim đỡ.
Bác có cái sofa nào đẹp cho em mượn ngồi xem phim tí :D , khi nào có xiền em mua cái sofa bed màu đỏ của Chi Lai rồi em trả bác :))

PS : em mà chụp xuồng chút nữa là bác thấy em nó rách dây kéo thấy thương lém, để tối em up cho bác xem - bác thương cho em mượn sofa đẹp nhá.

cuga

Member

Tình hình là sáng nay đã múc em 8350, đang trên đường đi tìm sợi HDMI 10m, tâm trạng hồi hộp giống như thuở xa xưa hẹn với người yêu & đang ngồi chờ. Tối nay về em update tiếp nhá. Bác nào có chỉ dẫn về sợi HDMI xin cho em vài kinh nghiệm ạ, đang tính làm sợi better cable, các bác thấy sao ?

cuga

Member

Cuối cùng thì em nó đây :)):

F1 hăng hái phụ khui thùng :

Em nó thế này đây :

Một mớ hỗn độn như thế này, làm sao đây ? Chưa mua được sợi HDMI 10m + đế treo ~X(

Thôi thì tìm cách vậy, hạ bệ em TV & 2 loa SR xuống , lấy tạm 2 cái chân chụm lại cho em nó lên ngồi nhé :-h8->

Thử vài pha xem nào :

Chăm chú theo dõi :eek:3:

Nụ cười mãn nguyện :-j

Kiểm tra thông số thử, ôi em nó còn trinh nguyên nè ( 0 giờ sử dụng ) :8-X

Không còn bàn cãi, Ép 8350 - hay trong tầm giá đó các bác. Khoảng 10 ngày nữa sẽ có bộ chân đế treo lên em sẽ review lại cho các bác ngắm nhé.

Hôm nay mới lắp thử, chiếu ngay lên tường mà đã thấy phê lắm rồi $-)=P~:)) , đêm nay lại thức trắng xem phim nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

tien2302

Em Tiến đây, bộ dàn của bác cái xác là thuộc hàng khủng bố nếu quy ra thóc rồi đó :))
Còn cái hồn thì bác phải cho em bắt tận tay day tận mặt mới nói được =))
Nhưng em sure 1 điều bộ dàn này trình diễn rất thuyết phục đây.
Biết bao giờ em mới làm 1 đống B&W như bác được:((

cuga

Member

Em Tiến đây, bộ dàn của bác cái xác là thuộc hàng khủng bố nếu quy ra thóc rồi đó :))
Còn cái hồn thì bác phải cho em bắt tận tay day tận mặt mới nói được =))
Nhưng em sure 1 điều bộ dàn này trình diễn rất thuyết phục đây.
Biết bao giờ em mới làm 1 đống B&W như bác được:((

Quán của bác đông khách chừng 6 tháng nữa là bác múc gấp đôi chứ gì =))

leepham

Well-Known Member

dây HDMI đầy ra thế mà bác mua ko đc hả ?

cuga

Member

Altona 1.4 10m thì khỏang 4 ngày nữa mới có, bác biết đâu có chỉ em ( mà giá phải tốt nhá =)) )
Dây tung của thì đầy bác ah nhưng em hơi bị ...... dị ứng. Em trình chiếu thử bằng dây AudioQuest G 2.0 mét đó bác, tuy góc chiếu bị xéo nhiều + màn chiếu là tường tự nhiên nhưng vẫn phê hơn LCD.

tien2302

Quán của bác đông khách chừng 6 tháng nữa là bác múc gấp đôi chứ gì =))

Có đủ xiền em cũng không dám làm như bác vì ... con bé nhà em nó táy máy không chịu được, phá banh cái Kaiboer với cái CDP Luxman em chôm từ bảo tàng ra rồi :((

Hàng thì đầy nhưng bác ấy đang tìm cọng HDMI cho xứng tầm với em 8350 đó bác=)), bác lại làm em nuốt nước bọt nữa rồi :((

cuga

Member

Có đủ xiền em cũng không dám làm như bác vì ... con bé nhà em nó táy máy không chịu được, phá banh cái Kaiboer với cái CDP Luxman em chôm từ bảo tàng ra rồi :((

Tính đặt cọc cho con trai em mà bác nói thế sao em dám ?=))

Hàng thì đầy nhưng bác ấy đang tìm cọng HDMI cho xứng tầm với em 8350 đó bác=)), bác lại làm em nuốt nước bọt nữa rồi :((

Bác Tiến lại trêu em - :">

tien2302

Lang thang trên mạng em thấy có người bán HDMI 1.4 Altona 8m có 2tr, dòm lại từ tháng 7 mới đau :))

Bên trên