Bộ dàn cùi của NHMOLS (new và có giới thiệu)

tnkien

Member
Ðề: Bộ dàn cùi của NHMOLS (new và có giới thiệu)

Em cũng là thành viên hâm mộ anh Minh NHMOLS, dàn em thì chưa được HD nên không dám post bậy bạ sợ mod ban nick, hôm nay thấy anh Minh post nên em cũng hóng hớt theo chứ ko dám múa rìu qua mắt thợ. Anh Minh cho em post ké vài tấm hình xem có giống phong cách không nhé ;)

Toàn cảnh (e kết phong cách chồng lên trên thế này)

Ban đêm không cần bật điện quang vì đã có ampli đèn

Khuyến mãi cọng interconnect em vừa mới ship về hôm trước
Kaka, phong cách IT kiểu này chắc được hơn đó. Nhưng dù sao thì dàn của a Minh vẫn là niềm mơ ước của em. Kakkaka

cineboy

Member

Nói thật với bác là thà bác đừng viết topic -up bài thì hơn

nhìn cứ như là mấy chỗ bán loa đài ở " chợ Giời " , hay mấy topic bên Muare.vn ý

nhôm nhôm..nham nham ..mà chắc chắn là nhìn bố trí kê loa , dây dợ 15 nghìn /1m như vậy nghe đâu có hay

loa 2 kênh mà phải kéo thêm sub biết là " hay" rồi

amly toàn hàng bãi từ thời Ơ-kìa .............. nói chung là " Lẩu Băng Chuyền Kichi Kichi"
Đá Con Mèo với thằng ku sinh viên năm 3 này, có mỗi dàn HD của ku là nhất, đi đâu cũng thấy chê của người khác và đi đâu cũng bị ăn chửi.

NHMOLS

Member

chà, lâu quá chưa gặp cafe với chú Kiên nha. Mấy tấm gỗ chú cho giờ vẫn chiến tốt nè, mấy cái amp chục ký để lên vẫn phè phè đó. hôm nào nhờ chú Kiên qua tư vấn cái kệ gỗ cho pro gọn gọn với thiên hạ nha

Em cũng là thành viên hâm mộ anh Minh NHMOLS, dàn em thì chưa được HD nên không dám post bậy bạ sợ mod ban nick, hôm nay thấy anh Minh post nên em cũng hóng hớt theo chứ ko dám múa rìu qua mắt thợ. Anh Minh cho em post ké vài tấm hình xem có giống phong cách không nhé

chà, bộ của em gọn hơn của anh nhiều nhưng mà em chơi đèn rùi à, Tannoy nữa, lên tai quá rùi

Chỉnh sửa lần cuối:

Cứ cảm thấy thích là ngon rồi . Bác xem lại bộ của mình đi đã loa fr thì bé bằng cái bô bật lên kêu như cầm thìa gõ vào xoong nhôm lại cứ đi chê hết đồ thiên hạ nghĩ cũng hài , dây dợ thì thử tét mù xem tai trâu có phát hiện ra ko .=))

XL ông bẹn nha
loa của tớ tuy nó bé -nhưng nó là " Hi-end của châu Á" nha

còn mấy cái câu dây dợ test mù mà không phát hiện được - cái câu của loại càng ngu nhưng cứ thích tỏ ra mình nguy hiểm

loại như ộng bẹn mới chỉ chỉ có nghe cái cặp " Rang mỡ" thì còn phải đi học nhiều lắm ........................

locnp

Well-Known Member

chà, bộ của em gọn hơn của anh nhiều nhưng mà em chơi đèn rùi à, Tannoy nữa, lên tai quá rùi

em nghe nói tannoy chơi với đèn hạp, em làm 1 lúc 2 cặp :))

Kaka, phong cách IT kiểu này chắc được hơn đó. Nhưng dù sao thì dàn của a Minh vẫn là niềm mơ ước của em. Kakkaka

Cục cưng ơi... bao giờ cho đến tháng Ba... =))

duongvib

Member

XL ông bẹn nha

còn mấy cái câu dây dợ test mù mà không phát hiện được - cái câu của loại càng ngu nhưng cứ thích tỏ ra mình nguy hiểm

loại như ộng bẹn mới chỉ chỉ có nghe cái cặp " Rang mỡ" thì còn phải đi học nhiều lắm ........................

Bác này thiếu kiềm chế quá, nói thật đôi S520 là hi-end đối với bác chứ đôi này dành cho những người mới chơi hoặc để ở phòng phụ thôi bác ạ

bth8888

Member

XL ông bẹn nha

Trước hết em xin lỗi các bác trên diễn đàn là tết rồi ăn hơi nhiều bánh chưng nên ngứa mồm chút nữa .

- Chú này đã nguy hiểm còn tỏ ra ngu , cặp " Hi-end của châu Á" của chú chẳng qua mấy nhà phân phối nó tung hê lên để lùa gà vào chuồng mà thôi . Cái mà chú goi là amly toàn hàng bãi từ thời Ơ-kìa .............. nói chung là " Lẩu Băng Chuyền Kichi Kichi" có nhiều thứ mà bán cả bộ lông vịt của chú đi cũng ko đủ để mua đâu . Còn về phần anh anh nghĩ mình già rồi nên học hành cũng chậm ko giỏi nhanh như chú được có điều chú nên học thêm cách tôn trọng người khác .

tuanha1310

Nói thật với bác là thà bác đừng viết topic -up bài thì hơn

nhìn cứ như là mấy chỗ bán loa đài ở " chợ Giời " , hay mấy topic bên Muare.vn ý

nhôm nhôm..nham nham ..mà chắc chắn là nhìn bố trí kê loa , dây dợ 15 nghìn /1m như vậy nghe đâu có hay

loa 2 kênh mà phải kéo thêm sub biết là " hay" rồi

amly toàn hàng bãi từ thời Ơ-kìa .............. nói chung là " Lẩu Băng Chuyền Kichi Kichi"

Nói thật một câu cho nó nhanh. Không phải ai cũng có ba cái thứ mà chú gọi là hi-end kia. Nhưng ít ra người ta mở mồm ra không bị người khác gọi là "sủa" như chú!

Giỏi để người ta nể
Dốt để người ta thương
Dở ông dở thằng để người ta ghét!

Chơi âm thanh mà không hiểu được cái gì gọi là "đam mê". Chỉ biết nhìn đồ đọc giá tiền thì sủa ở đâu cũng bị khinh thôi

tnkien

Member

Dạo này em rảnh lắm anh, lúc nào rảnh hú em. Hehehe, bỏ nghề lâu rùi, mà anh nhờ đóng kệ nên ngứa nghề lại. Cần gì hú em, em nhờ thằng bạn em nó làm cho.

@ Lộc già dạo này lên tai dữ lắm, mắt sáng tai tinh. kkaka

tnkien

Member

Nói thật một câu cho nó nhanh. Không phải ai cũng có ba cái thứ mà chú gọi là hi-end kia. Nhưng ít ra người ta mở mồm ra không bị người khác gọi là "sủa" như chú!

Giỏi để người ta nể
Dốt để người ta thương
Dở ông dở thằng để người ta ghét!

Chơi âm thanh mà không hiểu được cái gì gọi là "đam mê". Chỉ biết nhìn đồ đọc giá tiền thì sủa ở đâu cũng bị khinh thôi

Quá chí lý! Học hỏi học hỏi

NHMOLS

Member

XL ông bẹn nha

bạn này phát ngôn nên tôn trọng người khác chứ. Loa ai hay hơn loa ai thì cái đó NHMOLS chẳng quan tâm vì NHMOLS nghe chứ đâu có so sánh. Còn bạn quăng cục gạch thì NHMOLS cũng chụp thui chứ đâu có ném lại, sợ trúng nhầm cái HI END châu Á kia thì há chẳng phải bán cả kho loa nhà cũng chẳng đền nổi. Nhưng khi người khác góp ý thì bạn cũng nên tiếp thu thân thiện, chứ đã là dân chơi AUDIO thì chí ít, cái TẦM không nói tới chứ cái TÂM cũng nên có chứ.

mà tiện tay thì gõ lun là cặp HI END Châu Á kia ngày xưa NHMOLS cũng có một cặp đó, mà tai chưa HIEND nên đành chia tay rùi

thanhtl

Bạn locnp có chiếc Trinitron 21' phẳng tuyệt đối còn mới quá :)>-, nhà mình còn một cái, nhưng là loại siêu phẳng màu lông chuột.
Thành ra hàng ngày xem thời sự với phim truyền hình rất tiện.

locnp

Well-Known Member

Bạn locnp có chiếc Trinitron 21' phẳng tuyệt đối còn mới quá :)>-, nhà mình còn một cái, nhưng là loại siêu phẳng màu lông chuột.
Thành ra hàng ngày xem thời sự với phim truyền hình rất tiện.

TV này mình cũng mới mua được vài năm, mấy con này thì xem thời sự với phim truyền hình rất ngon, âm thanh nổi ;)

osiric

Well-Known Member

Nhìn nhà bác giống chỗ bán loa quá

XL ông bẹn nha

Bác này hơi bị dở hơi đấy :

Ngay từ đầu bác chủ đã để 1 câu to tướng là : Do sở thích Nối và Ghép .

Vả lại bác tự nhận là chơi cặp loa Hi-end : Cặp loa Hi-end của bác đi với canh phòng khách 3 em của bác thì cũng bằng thừa .

P/s : Không biết ở đời bác thế nào ? Tuy nhiên cách ăn nói của bác thì Hơi bị Kiêu Ngạo và Khinh người đấy .

Cũng 1 câu CM : Bác nói vui đi 1 tý sẽ đơn giản vẫn đề hơn

Vả lại mọi người vô trong cái diễn đàn HDVN này mục đích để học hỏi lẫn nhau . Chứ không phải vô đây khinh bác người này người kia đâu nhe bác

<<<< CM như vầy không được ư :D

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member

Mỗi người có một cách chơi, góp ý thì cũng nhẹ nhàng thôi các bác, đừng vì cái tôi của mình không thích thì đạp đổ hết tất cả cái mà người khác đang có!!!

NHMOLS

Member

Mỗi người có một cách chơi, góp ý thì cũng nhẹ nhàng thôi các bác, đừng vì cái tôi của mình không thích thì đạp đổ hết tất cả cái mà người khác đang có!!!

tai lên mà comment cũng lên lun hả em :)

Cặp loa Hi-end của bác đi với canh phòng khách 3 em của bác thì cũng bằng thừa

Phòng này là phòng gì vậy bạn?

Yeah, ai qua nghe thấy được cặp nào, hốt nóng tại chỗ lun

tnkien

Member

Mới đầu năm mà anh Minh bị quăng đá nhiều quá. Hichic,

Mà mấy bác này cũng lạ nhỉ? Bác chủ thớt chơi thế nào và sở thích ra sao thì các bác commen làm gì. Nó có là phòng bán đồ hay là phòng nghe nhạc thì cũng là phòng của chủ thớt và bác ấy thích là ok. Loa nào mà chẳng nghe được, hợp với người này nhưng không hợp với người kia cũng là lẽ thường. Chê bôi làm gì "vô duyên quá". Ngay như bộ HD của em đây toàn B&W mấy trục triệu (tất nhiên cũng chẳng bằng ai) mua Loa xong hết tiền không có tiền mua dây Loa Surround ngon nên vẫn dùng dây 10k/m dùng tạm có sao đâu, vẫn nghe được và quan trọng làm em vẫn thấy ok good. Bác chủ thớt có sở thích nối ghép lằng nhằng đó là việc của bác ấy. Quan trọng là bác ấy Hạnh phúc và phê với bộ của mình. Thế là ngon rồi bác chủ thớt ạ. Chúc mừng cho đam mê của bác thành hiện thực.

NHMOLS

Member

Mà mấy bác này cũng lạ nhỉ? Bác chủ thớt chơi thế nào và sở thích ra sao thì các bác commen làm gì. Nó có là phòng bán đồ hay là phòng nghe nhạc thì cũng là phòng của chủ thớt và bác ấy thích là ok. Loa nào mà chẳng nghe được, hợp với người này nhưng không hợp với người kia cũng là lẽ thường. Chê bôi làm gì "vô duyên quá". Ngay như bộ HD của em đây toàn B&W mấy trục triệu (tất nhiên cũng chẳng bằng ai) mua Loa xong hết tiền không có tiền mua dây Loa Surround ngon nên vẫn dùng dây 10k/m dùng tạm có sao đâu, vẫn nghe được và quan trọng làm em vẫn thấy ok good. Bác chủ thớt có sở thích nối ghép lằng nhằng đó là việc của bác ấy. Quan trọng là bác ấy Hạnh phúc và phê với bộ của mình. Thế là ngon rồi bác chủ thớt ạ. Chúc mừng cho đam mê của bác thành hiện thực.

Mình ghiền BW lắm mà với chẳng tới. Hôm nào xin phép bác cho qua ké cái dàn BW phát (nếu như bác ở trong NAM)

Mới đầu năm mà anh Minh bị quăng đá nhiều quá. Hichic,

còn không biết vào chụp phụ anh nữa á

Bên trên