Bộ dàn cùi của NHMOLS (new và có giới thiệu)

buihung

Administrator
Ðề: Bộ dàn cùi của NHMOLS (new và có giới thiệu)

Con soundcard EMU 0404 USB tiếng tốt không bác, giá hàng 2nd tầm bao nhiêu nhỉ?

luciano

Active Member

em nói thiệt, bác admin gì đó ơi! bác sắp xếp lại cho nó gọn gàng chứ nhìn vậy thì.....

Jiro Tran

Member

Ban đêm không cần bật điện quang vì đã có ampli đèn

Khuyến mãi cọng interconnect em vừa mới ship về hôm trước

Dàn của bác locnp nhìn đáng yêu, classical & romantic quá.... :x và em thích nhất là đôi dây interconnect của bác ! :)>-

locnp

Well-Known Member

Dàn của bác locnp nhìn đáng yêu, classical & romantic quá.... :x và em thích nhất là đôi dây interconnect của bác ! :)>-

Thanks bác! Cọng interconnect ship Mỹ về, nhìn bên ngoài nó vui lắm, như hai cọng chỉ quấn lại, chơi tốt với đèn :)

welldone

Well-Known Member

Anh em cứ quăng nhiều vào, mạnh vào....anh Minh cứ lấy loa ra đỡ thoai...haha. Đúng là chỉ có mỗi vozers là hiền thoai...haha

thanhtl

Hiện nay mình có nhu cầu tậu một cái sound card usb 5.1, mình chưa dùng kiểu này bao giờ. Mình muốn hỏi là usb 5.1 ấy nó lấy đủ các kênh âm thanh gốc của phim HD xuất chung qua usb rồi giải mã + tách kênh đưa ra các kênh khác nhau (các lỗ 3.5 mm), hay là nó chỉ lấy âm thanh stereo ra rồi tạo âm thanh 5.1 giả lập (virtual) thôi? nếu nó không giải mã âm thanh gốc mà chỉ tạo 5.1 giả lập từ âm thanh 2 kênh thì mình không mua nữa...

Chỉnh sửa lần cuối:

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Anh em cứ quăng nhiều vào, mạnh vào....anh Minh cứ lấy loa ra đỡ thoai...haha. Đúng là chỉ có mỗi vozers là hiền thoai...haha

Anh M cứ núp đằng sau cái đống loa đó thì anh em quăng cỡ nào cũng chấp tất, ko xi nhê đâu. Hehe.

Mình ghiền BW lắm mà với chẳng tới. Hôm nào xin phép bác cho qua ké cái dàn BW phát (nếu như bác ở trong NAM)

Cảm ơn bác. B&W thì em thuộc dạng nghiện nặng. Công chức nhà nước nghèo, không có tiền nhặt nhạnh thưởng linh tinh để mua thôi bác ạ. Em ở Hà Nội nên bác qua xem cũng khó nhưng mà em nói thật em khoái bộ của em lắm, mặc dù chưa hoàn chỉnh nhưng mà xem phim HD thì thôi rồi. Phê lòi phèo bác ạ. Năm nay cố gắn nhặt nhạnh mua nốt cho đủ bộ hoàn chỉnh nhìn và xem cho nó sướng con mắt đã cái tai. Chào bác và chúc bác năm mới vui vẻ và gặp nhiều may mắn. Chứ đầu năm em thấy bác bị ném đá kinh quá. khớ khớ khớ.

fusin

Chào Bác NHMOLS!

Phải nói là năm mới nhìn dàn mà ... nhớ da diết Bác ạ! Tại sao Bác lại gợi lại hình ảnh một thời xa vắng hào hùng mua sắm thoải mái ... tận hưởng cảm giác cắm- ráp-bật ..... sướng hết biết ... không muốn chia sẻ cùng ai nhỉ. Ôi thời oanh liệt nay còn đâu. Phong cách "chơi" của Bác và cả Bác Locnp ... đang dần đạt đến ------ Đỉnh của Sự nghiệp Audio... Phile rồi đó. Giờ chỉ cần qua Giám Đốc thẩm ... của giới Giám khảo ...thẩm rồi cấp chứng chỉ nữa là ... Gác tay run đùi... thưởng thức thui.

Em không và chưa bao giờ có điều kiện được sở hữu nhiều cặp loa như Bác để cần nghe nhạc gì bật -cắm loa đó! nên giờ Em chỉ sắm tạm vài cái HP cũng cắm rút cho đã ghiền Bác ạ! ......thật ra nhà không dây... phòng trống hoắc thì cảm giác Audio chưa bao giờ tràn ngập cảm xúc cả! Dù Bác là người mới chơi ...hay là đã có thời gian nghiện cũng vậy! ... khi lim dim mà không thấy đám dây nhợ phía sau ... thì đố còn can đảm ... mà nghĩ tiếp chuyện nâng cấp. Có lẽ cảm giác này nói ra đây Anh Em trên diễn đàn sẽ cười ... nhưng thôi thật thế thú nhận thế ..... cái gọi là phòng "thẩm âm" hàng ngày Em test tist Music cũng chỉ có vậy... phong trần và bụi bậm là thế nhưng có lẽ cái sướng từ nơi "lùm xùm" ấy đã và đang là nơi thư giản tuyệt vời nhất mà Em đã chọn.

Nói nhiều không bằng cứ thực tế các Bác nhể!

Ngày xưa ấy Em từng bày biện phòng thế này! mà tận hưởng thú Phile​

Giờ thì rút xuống hầm ... bãi xe mà tiếp tục cái nghiệp còi ... thưởng thức Audio Xương xương ...(không còn thịt đâu mà Phile).​

Nói thay lời kết .... cảm giác hưởng thụ Audio chuẩn nhất và cũng là Pro nhất .... là Loa gì Chức năng đó ... kể cả loa Vài trăm ngàn $ thì cũng không tìm ra được 1 đôi loa thể hiện hết chất của mười mấy dòng nhạc trên thế giới này. Vậy thì hãy sắm thật nhiều sẽ cho chất thật nhiều ...quan trọng hơn là ta có tiền tiêu....

Chỉnh sửa lần cuối:

dr_thanh

Thanks bác! Cọng interconnect ship Mỹ về, nhìn bên ngoài nó vui lắm, như hai cọng chỉ quấn lại, chơi tốt với đèn :)

cọng đó nhỏ mà có võ,chi tiết,bass gon,hay hơn tầm tiền bác lộc nhỉ?:">

NHMOLS

Member

Hiện nay mình có nhu cầu tậu một cái sound card usb 5.1, mình chưa dùng kiểu này bao giờ. Mình muốn hỏi là usb 5.1 ấy nó lấy đủ các kênh âm thanh gốc của phim HD xuất chung qua usb rồi giải mã + tách kênh đưa ra các kênh khác nhau (các lỗ 3.5 mm), hay là nó chỉ lấy âm thanh stereo ra rồi tạo âm thanh 5.1 giả lập (virtual) thôi? nếu nó không giải mã âm thanh gốc mà chỉ tạo 5.1 giả lập từ âm thanh 2 kênh thì mình không mua nữa...

card sound usb 5.1 là của creative. khi bạn cắm vào PC thì nó như cái soundcard gắn trong vậy thui và data sẽ được giải mã bởi nó và cho ra ba đường analog chứ không phải giả lập đâu

NHMOLS

Member

Cảm ơn bác. B&W thì em thuộc dạng nghiện nặng. Công chức nhà nước nghèo, không có tiền nhặt nhạnh thưởng linh tinh để mua thôi bác ạ. Em ở Hà Nội nên bác qua xem cũng khó nhưng mà em nói thật em khoái bộ của em lắm, mặc dù chưa hoàn chỉnh nhưng mà xem phim HD thì thôi rồi. Phê lòi phèo bác ạ. Năm nay cố gắn nhặt nhạnh mua nốt cho đủ bộ hoàn chỉnh nhìn và xem cho nó sướng con mắt đã cái tai. Chào bác và chúc bác năm mới vui vẻ và gặp nhiều may mắn. Chứ đầu năm em thấy bác bị ném đá kinh quá. khớ khớ khớ.

hi hi hi lúc post bài này lên thì mình cũng dư biết là sẽ bị ném rùi vì phong cách của mình chẳng giống ai rùi

Chào Bác NHMOLS!

Phải nói là năm mới nhìn dàn mà ... nhớ da diết Bác ạ! Tại sao Bác lại gợi lại hình ảnh một thời xa vắng hào hùng mua sắm thoải mái ... tận hưởng cảm giác cắm- ráp-bật ..... sướng hết biết ... không muốn chia sẻ cùng ai nhỉ. Ôi thời oanh liệt nay còn đâu. Phong cách "chơi" của Bác và cả Bác Locnp ... đang dần đạt đến ------ Đỉnh của Sự nghiệp Audio... Phile rồi đó. Giờ chỉ cần qua Giám Đốc thẩm ... của giới Giám khảo ...thẩm rồi cấp chứng chỉ nữa là ... Gác tay run đùi... thưởng thức thui.

Em không và chưa bao giờ có điều kiện được sở hữu nhiều cặp loa như Bác để cần nghe nhạc gì bật -cắm loa đó! nên giờ Em chỉ sắm tạm vài cái HP cũng cắm rút cho đã ghiền Bác ạ! ......thật ra nhà không dây... phòng trống hoắc thì cảm giác Audio chưa bao giờ tràn ngập cảm xúc cả! Dù Bác là người mới chơi ...hay là đã có thời gian nghiện cũng vậy! ... khi lim dim mà không thấy đám dây nhợ phía sau ... thì đố còn can đảm ... mà nghĩ tiếp chuyện nâng cấp. Có lẽ cảm giác này nói ra đây Anh Em trên diễn đàn sẽ cười ... nhưng thôi thật thế thú nhận thế ..... cái gọi là phòng "thẩm âm" hàng ngày Em test tist Music cũng chỉ có vậy... phong trần và bụi bậm là thế nhưng có lẽ cái sướng từ nơi "lùm xùm" ấy đã và đang là nơi thư giản tuyệt vời nhất mà Em đã chọn.

Nói nhiều không bằng cứ thực tế các Bác nhể!

Nói thay lời kết .... cảm giác hưởng thụ Audio chuẩn nhất và cũng là Pro nhất .... là Loa gì Chức năng đó ... kể cả loa Vài trăm ngàn $ thì cũng không tìm ra được 1 đôi loa thể hiện hết chất của mười mấy dòng nhạc trên thế giới này. Vậy thì hãy sắm thật nhiều sẽ cho chất thật nhiều ...quan trọng hơn là ta có tiền tiêu....

Đúng, đây chính là cái gu của NHMOLS. thông thường, chơi cho đúng chơi thì chỉ cần hai bộ cho dữ là ổn, bán quách hết đống trên kia và tập trung mua hai bộ, một stereo và một theater và sắp xếp cho gọn là yên bề sổ sách. Nhưng cái gu của NHMOLS thiêng về cả cái SƯU TẬP & TÌM HIỂU nữa. Có nghĩa, loa đài nghe không thiếu nhưng thấy cái nào mới, lạ, độc, đẹp là phải mua cho bằng được và cuối cùng, hệ quả là cái đống phìa trên nhưng ít khi bán ra lại hihihi nhưng thực chất, mỗi lần hưởng thụ cái cảm giác âm thanh thì cũng như anh em thôi, là nghe nhạc thì hai kênh còn xem phim thì đa kênh vậy và hệ thống trên vẫn đáp ứng tốt chứ không phải NHMOLS chất đống đó rùi mỗi lần mở là cả đống

tnkien

Member

cọng đó nhỏ mà có võ,chi tiết,bass gon,hay hơn tầm tiền bác lộc nhỉ?:">

Em đề nghị bác này, chuyên tâm vào món stereo. Có món nào mới, hú anh em qua nghe ké. Đừng có bu vào HD rồi quên món sở trường làm anh em mất mối. Kkakakaka

HDUNG

Well-Known Member

Em tính ném vài cục mà các Bác chọi hết đá rồi nên ...thôi !:D

NHMOLS

Member

Em tính ném vài cục mà các Bác chọi hết đá rồi nên ...thôi !:D

hahaha, bao chọi hết đó anh ui, em search từng nick bên 5s rùi em chọi lại thì hậu quả còn thê thảm hơn là chọi bên đây đó ạ

luciano

Active Member

em nghĩ anh em góp ý k phải là k có lý! nhưng mà bác đã chơi theo cách của mình thì thật đúng là "phong cách NHMOLS :))

davidhand

Moderator

Cũng là một phong cách chơi để thỏa mãn niềm đam mê của mình, cái thú mày mò tự khám phá đôi khi đem lại hiệu quả rất cao, e thích phong cách của bác chủ đấy!

training

Well-Known Member

Yeah, ai qua nghe thấy được cặp nào, hốt nóng tại chỗ lun
He he, bác nhớ nha, em qua nhà bác hóng hớt rồi hốt thiệt đó :))
Nhưng công nhận nhìn đống dây nhợ của bác mà em choáng quá :(

P/s: chả hiểu sao mình ghét mấy thằng cậy chút tiền mà lên mặt ngạo đời chê người khác thế (tựa tựa như PV), xem lại mấy bộ của chú sonrock hoặc bác Fusin đi đã rồi hãy tinh tướng.

Bên trên