bộ dàn giải trí của em

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: bộ dàn giải trí của em

hix kinh quá kinh quá, âm thanh gấu xe thì siêu xe. Cho e tò mò tí bác đang tạm trú nước nào đấy ah? chắc bác gốc HN rồi.

sonrock

chúc mừng bác chủ, e chỉ có 1 gợi ý nho nhỏ là bác thay cái cdp thành classe luôn cho nó đồng bộ :), và nếu được thì bác lên dây loa thành valkirie hay vahalla luôn. e đợt trước cũng định lấy cặp 802D về nhưng nhà nhỏ quá nên lại thôi, với lại e bị mấy bác chơi MBL thuốc là chuyển sang dòng loa này thì khỏi phải lo chuyển qua đổi lại từ BW đến Wilson Puppy...hihi. với bộ classe này e nghĩ nếu để phối hay nhất vẫn chỉ là BW thôi. nếu bác chuyển qua những dòng loa khác như Avalon, Marten, Kharma hay...thì e tin bác sẽ lại đổi amp thôi. chúc bác vững mạnh trên con đg đầy đau khổ và tiếp tục chia sẻ cùng ae :-bd

training

Well-Known Member

Thôi thì Sơn chúc bác ấy tẩu luôn như Sơn là ngắn gọn súc tích mà:)) :))

sonrock

:D, e ko tin là bác chủ sẽ tẩu giống e ;;)

duchieubui

hix kinh quá kinh quá, âm thanh gấu xe thì siêu xe. Cho e tò mò tí bác đang tạm trú nước nào đấy ah? chắc bác gốc HN rồi.

Da Em cũng bt thôi mà bác, Em đang tạm trú tại Warszawa-Poland, còn ở VN thì nhà Em ở KHOÁI CHÂU- HƯNG YÊN,từ nhỏ sinh ra và đến giờ Em vẫn ở HƯNG YÊN :)

Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

chúc mừng bác chủ, e chỉ có 1 gợi ý nho nhỏ là bác thay cái cdp thành classe luôn cho nó đồng bộ :), và nếu được thì bác lên dây loa thành valkirie hay vahalla luôn. e đợt trước cũng định lấy cặp 802D về nhưng nhà nhỏ quá nên lại thôi, với lại e bị mấy bác chơi MBL thuốc là chuyển sang dòng loa này thì khỏi phải lo chuyển qua đổi lại từ BW đến Wilson Puppy...hihi. với bộ classe này e nghĩ nếu để phối hay nhất vẫn chỉ là BW thôi. nếu bác chuyển qua những dòng loa khác như Avalon, Marten, Kharma hay...thì e tin bác sẽ lại đổi amp thôi. chúc bác vững mạnh trên con đg đầy đau khổ và tiếp tục chia sẻ cùng ae :-bd

Em chào bác Sơn :) rất cảm ơn bác và anh Em đã dành thời gian chia sẻ,giao lưu cùng Em :) vâng thứ 2 này Em sẽ gọi điện đến đại lý của Hãng đặt mua CDP CLASSE luôn bác ah. còn dây loa thì cá nhân Em nghĩ,nếu có nâng cấp lên valkirie hay vahalla thì tất nhiên rằng chất âm sẽ có sự khác biệt,nhưng sự khác biệt như thế nào và hơn bao nhiêu thì Em nghĩ với " đôi tai'' của Em chắc cũng không cảm nhận được đâu bác ui hihi :-@ , vậy hôm nào Em đến đại lý lây CDP rồi Em bảo người ta phối với dây valkirie và vahalla nghe thử coi bác nhỉ! cảm ơn bác cùng ae rất nhìu1 :)

sonrock

Vâng, theo e nếu đc thì bác nâng luôn cặp mono lên 400 hay 600 luôn ạ :p, vì đằng nào bác cũng thích xe hơn dàn nên nâng 1 mẻ sau này chỉ yên tâm thưởng thức khỏi lo đổi chác nữa :)!

duchieubui

Vâng, theo e nếu đc thì bác nâng luôn cặp mono lên 400 hay 600 luôn ạ :p, vì đằng nào bác cũng thích xe hơn dàn nên nâng 1 mẻ sau này chỉ yên tâm thưởng thức khỏi lo đổi chác nữa :)!

Vâng,nên 400 hoặc 600 thì Em nghĩ xem chút sao,vì có khi lâu lâu Em mới có thể nâng cấp,nên đổi cũng được rồi yên tâm chơi dài dài chút :-" , như ae đang nói đến từ "Tẩu" lúc đầu đọc Em thắc mắc ko hiểu,rồi một lúc sau mới hiểu :) , nhưng Em se ko bị tẩu giống bác đâu, Em chỉ bi tẩu một thứ thôi :) !

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác làm luôn con Sub Vel DD plus cho nó xứng tầm với bộ dàn của bác :D

duchieubui

Bác làm luôn con Sub Vel DD plus cho nó xứng tầm với bộ dàn của bác :D

Vâng bác àh. Em thấy con XP đánh thường lắm,Em đang muốn lấy DB1,phòng khách nhà Em rộng 38m, các bác xem thế nào giúp Em với, với lại nhà Em chỗ nghe nhạc và xem phim là phòng khách,chứ ko phải phòng riêng,nên chẳng được tiêu chuẩn nào về nghe va nhìn cả :p í ẹ!

sonrock

Hihi, vậy đươc thì tốt quá. E nói vui là classe + bw chứ thực ra đây chỉ là phối ghép có thể nói là tốt nhất cho loa của BW bác ạ, chứ amp của classe cũng gấu v đánh đc nh loại loa lắm. Bác nâng amp từ bjo thì sau đổi loa tùy tình hình sẽ đổi amp hay ko đổi. Nhưng loa bw cũng là 1 dòng rất ăn cs, bác nâng lên e đảm bảo tiếng sẽ hay lên nh đấy, loa sẽ đc điều khiển nhẹ nhàng tinh tế hơn, bass sẽ sâu v chắc gọn hơn khi cùng ở 1 mức âm lượng :)! Bác nên thay luôn cả dây tín hiệu cho đồng bộ với dây loa nếu nâng cấp nhé!

leepham

Well-Known Member

Dàn gấu + xe đẹp :p e ngưỡng mộ bác thật . À nghe bác nói sinh ra và sống ở nước ngoài từ nhỏ vậy mà tiếng Việt bác chuẩn quá :D
Chắc ở nhà nói chuyện với nhau bằng tiếng Việt thôi phải ko bác

duchieubui

Hihi, vậy đươc thì tốt quá. E nói vui là classe + bw chứ thực ra đây chỉ là phối ghép có thể nói là tốt nhất cho loa của BW bác ạ, chứ amp của classe cũng gấu v đánh đc nh loại loa lắm. Bác nâng amp từ bjo thì sau đổi loa tùy tình hình sẽ đổi amp hay ko đổi. Nhưng loa bw cũng là 1 dòng rất ăn cs, bác nâng lên e đảm bảo tiếng sẽ hay lên nh đấy, loa sẽ đc điều khiển nhẹ nhàng tinh tế hơn, bass sẽ sâu v chắc gọn hơn khi cùng ở 1 mức âm lượng :)! Bác nên thay luôn cả dây tín hiệu cho đồng bộ với dây loa nếu nâng cấp nhé!

Vâng Em sẽ tiếp thu ý kiến của bác và tiến hành thật nhanh một lần nữa Em rất cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình cho Em :)

duchieubui

Dàn gấu + xe đẹp :p e ngưỡng mộ bác thật . À nghe bác nói sinh ra và sống ở nước ngoài từ nhỏ vậy mà tiếng Việt bác chuẩn quá :D
Chắc ở nhà nói chuyện với nhau bằng tiếng Việt thôi phải ko bác

Dạ không Em sinh ra và lớn lên o tỉnh Hưng Yên giáp với Hà Tây mà gần đây đã sáp nhập thành HN rùi đó, Em qua bên này làm ăn từ năm 1998 thôi mà :) Cảm ơn bác đã trò chuyện cùng Em!

anv_68

Chết thật, em mới dại dột đầu tư bộ dàn Hifi mới hơn $2,000 thôi.Nghe thì cũng tạm tạm, đang say sưa với chiến thắng một chút. Bác show bộ dàn của Bác thiệt là giết em rồi. Lại tiếp tục không hài lòng và mơ giấc mơ không có thật.
Nhin bộ dàn của Bác ngưỡng mộ qúa.

duchieubui

Chết thật, em mới dại dột đầu tư bộ dàn Hifi mới hơn $2,000 thôi.Nghe thì cũng tạm tạm, đang say sưa với chiến thắng một chút. Bác show bộ dàn của Bác thiệt là giết em rồi. Lại tiếp tục không hài lòng và mơ giấc mơ không có thật.
Nhin bộ dàn của Bác ngưỡng mộ qúa.

Chỉ tại cái bác Sonrock đầu độc Em vào con đương mấp mô đầy dẫy ổ gà,ổ vịt,thậm chí cả ổ Voi luôn :D tuy gian nan nhưng mà kể cũng sướng cái "màng nhĩ" các bác ạh :p , Bác ANV cứ nói vậy chứ quan trọng nhất vẫn là đam mê,chỉ cần bác đam mê thì dần dần Bác nâng cấp dần rồi sẽ hơn cả Em và bác Sơn thôi mà :) . Cảm ơn bác đã có thiện cảm với mấy thứ đồ của Em ạh! :)

sonrock

:D, dạ xin bác đừng lôi e vào vì e ko có đầu độc ai hết á :p. các bác thích rồi nghiện loa đài xong cứ đổ tại là bốc thuốc nhà e :))

Bên trên