Bộ dàn HD lẩu thập cẩm mới tham gia, nhờ các bác tư vấn hoàn thiện

Ðề: Bộ dàn HD lẩu thập cẩm mới tham gia, nhờ các bác tư vấn hoàn thiện

mấy cái tủ gỗ vân đẹp quá =D>

leepham

Well-Known Member

Phòng bé chơi 5.1 là đc rồi . Bác chiu khó đầu tư vụ tiêu tán âm khéo tí chắc cũng ổn

fanbose

chú mừng bác có bộ dàn đẹp

mjnh

Member

Giá của bộ này ko biết bao nhiêu hả bác chủ,chúc mừng bác.

Transformer

Member

Cặp FH bác treo lên tường rồi hướng mặt loa xuống vị trí ngồi nghe.
Phòng em cũng bằng diện tích phòng của bác nhưng ko đc nhiều đồ như thế. Phòng nhỏ bác chơi 7.2 thì âm bị dội khá nhiều, bác làm mấy tấm mút trứng dán xung quanh phòng đi bác. Cái tủ bên trái em nghĩ bác nên để ở phòng khác sẽ hợp lý hơn đó bác :)

lebac123

Loa to, mở nhỏ chắc chắn không đã
còn mở to thì ù rền chắc luôn
Phí của giời, xin gấu phòng to hơn đi bác ei
:)

Đang xin quota, nhưng món đồ âm thanh thì được, món phòng chác phải tính bằng năm.
Mở to cũng không dội lắm, chỉ mở con SUB to thì tiếng mới dội, rung nhà.

lebac123

Theo em bác cứ làm thêm cái âm ly 2 kênh nghe nó sướng hơn nhiều.

Cũng đang nghiên cứ âm ly 2 kênh, nhưng cho hỏi cái Reciver làm pre out được không vì mình thấy nó có preout

taixin

Active Member

Mình có vài lời gửi bác chủ nhé
phòng bạn có dàn âm thanh khủng ,,, mình nhẩm tính hơn 200 củ nhé ,,,
mình góp ý thẳn với bạn nhé ,,, phòng mình thuộc loại nhỏ nhất trong hdvietnam rùi ,,, nên set up 1 năm gần 5 lần thay đổi phòng không nhiều thì ít cũng có kinh nghiệm ,,,
Đầu tiên bạn xác định xem có đổi ra phòng lớn không hay để dành phòng này chỉ xem phim ,,,
gặp mình là dọn sạch sẽ mấy cái bàn trong phòng bạn ra hết đi luôn cả bộ salon ,,,
thứ 1 nếu để bộ salon bạn đặt 1 cái kệ kiếng ngang tầm 1m ... cao khoảng 60 ,,, để được 4 cái avr hoặc amply gấu chịu lực rất cao giá tầm 2 chai đổ lại ,,, bạn đặt cái center rc 64 ii lên là quá đẹp tivi thì bạn treo lên là tuyệt vời ,,, màn chiếu thì bạn ra ngoài mua thì người ta sẽ lại set up cho là quá good máy chiếu thì treo lên phía sau giống như anh em là tuyệt vời ,,
p/s ,,, bạn đã dự định lên luôn center sao lại mua em monitor Audio làm gì , và Loa Surround Monitor Audio RX5. sao không làm đồng bộ klipsch luôn vừa đẹp về phần nhìn và chất về nghe nữa
riêng về avr nếu như mình thì bạn ráng chút làm pre pow là con denon 4520 này chết ngắt ,,, không biết bạn có dự định nghe lossless bằng denon không nếu không chuyển qua 2 kênh thì đây là giải pháp tạm thời thì ok
giá con denon 4520 này mắc quá tầm này bác làm con yamaha 3010 khoảng dưới 30 còn lại 20 làm cái amply 2 kênh marants 14sw hoặc làm con Accuphase 302 cũng đánh khá hay trong tầm giá ... hoặc làm con yamaha 3067 còn tiền dồn hết vào con marants 11s2 là hết thuốc hàng xài rùi ,,, nhà mình ở quận 4 nếu rảnh chạy xuống xem mình set cái dàn khá gọn so với phòng mình ,,, vài lời góp ý chút bác vui ,,, dàn bác set up mà đúng chuẩn thì là dàn khá khủng trên diễn dàn đấy chút vui nhé ,,, thân

thinhsve

Well-Known Member

Dàn Bác khủng quá, Pre Out của AVR + Pow nghe Stereo cũng không thể bằng Ampli 2 kênh được.
Bác lên con Center RC64 II là tuyệt vời. Chúc mừng Bác chủ.

do_long_khach

Well-Known Member

Nói ra sợ bác mất hứng, trừ phi bác sắp có phòng mới cỡ 20m2 trở lên, còn ko thì bác nên bán hết đồ đi (trừ cái TV) và đầu tư lại từ đầu theo hướng (1) vừa vừa tiền cho phim, dùng loa cỡ nhỏ thôi, phòng 12m2 thì loa to kích thước và to tiền cũng ko tăng hiệu quả mà ko khéo còn ngược lại, (2) nhiều tiền cho bộ 2 kênh nghe nhạc, phòng nhỏ mua loa bookshelf chất chơi chút của Proac, Dynaudio, Totem... Như vậy sẽ hợp lý, hiệu quả, và thẩm mỹ hơn.

baamboo8

Member

bộ dàn của bác thì gấu và đẹp nhưng diện tích phòng thì nhỏ quá không phát huy được sức mạnh của bộ dàn

2_lit_chua_di

Đồng ý là lẩu nhà bác chủ nhiều thịt hơn nước dùng. Em cũng dùng loa klipsch, nhưng là dòng thấp (Synergy F-3 và RC-52II) nhưng thiếu loa surround. Bác cho e ý kiến về cặp RS-52II của bác được không? Cảm ơn bác nhiều.

thanhdenn

Phòng của bác coi JAV hay Xart với gấu thì ....chẹp chẹp. mua thêm cái ghế "tantra" nữa. Bác setup xong sớm thì up anh em coi với nha.

lebac123

Mình có vài lời gửi bác chủ nhé
phòng bạn có dàn âm thanh khủng ,,, mình nhẩm tính hơn 200 củ nhé ,,,
mình góp ý thẳn với bạn nhé ,,, phòng mình thuộc loại nhỏ nhất trong hdvietnam rùi ,,, nên set up 1 năm gần 5 lần thay đổi phòng không nhiều thì ít cũng có kinh nghiệm ,,,
Đầu tiên bạn xác định xem có đổi ra phòng lớn không hay để dành phòng này chỉ xem phim ,,,
gặp mình là dọn sạch sẽ mấy cái bàn trong phòng bạn ra hết đi luôn cả bộ salon ,,,
thứ 1 nếu để bộ salon bạn đặt 1 cái kệ kiếng ngang tầm 1m ... cao khoảng 60 ,,, để được 4 cái avr hoặc amply gấu chịu lực rất cao giá tầm 2 chai đổ lại ,,, bạn đặt cái center rc 64 ii lên là quá đẹp tivi thì bạn treo lên là tuyệt vời ,,, màn chiếu thì bạn ra ngoài mua thì người ta sẽ lại set up cho là quá good máy chiếu thì treo lên phía sau giống như anh em là tuyệt vời ,,
p/s ,,, bạn đã dự định lên luôn center sao lại mua em monitor Audio làm gì , và Loa Surround Monitor Audio RX5. sao không làm đồng bộ klipsch luôn vừa đẹp về phần nhìn và chất về nghe nữa
riêng về avr nếu như mình thì bạn ráng chút làm pre pow là con denon 4520 này chết ngắt ,,, không biết bạn có dự định nghe lossless bằng denon không nếu không chuyển qua 2 kênh thì đây là giải pháp tạm thời thì ok
giá con denon 4520 này mắc quá tầm này bác làm con yamaha 3010 khoảng dưới 30 còn lại 20 làm cái amply 2 kênh marants 14sw hoặc làm con Accuphase 302 cũng đánh khá hay trong tầm giá ... hoặc làm con yamaha 3067 còn tiền dồn hết vào con marants 11s2 là hết thuốc hàng xài rùi ,,, nhà mình ở quận 4 nếu rảnh chạy xuống xem mình set cái dàn khá gọn so với phòng mình ,,, vài lời góp ý chút bác vui ,,, dàn bác set up mà đúng chuẩn thì là dàn khá khủng trên diễn dàn đấy chút vui nhé ,,, thân

Cảm ơn bác đã góp ý, đang làm lại phòng theo ý các bác đây.
Loa lộn xộn là do mình chơi con Monitor audio trước sau đó sắm thêm Klipsch, dần sẽ chuyển sang hết klipsch.
Xác định la phòng xem phim, còn nghe nhạc mình sẽ sắm thêm bộ Audio riêng. Nghe nhạc chắc chơi loa cổ nhe nhạc vàng thôi.
À nhưng mà thấy con klipsch này nghe dân ca và nhạc dân tộc thì cực sướng.

lebac123

Đồng ý là lẩu nhà bác chủ nhiều thịt hơn nước dùng. Em cũng dùng loa klipsch, nhưng là dòng thấp (Synergy F-3 và RC-52II) nhưng thiếu loa surround. Bác cho e ý kiến về cặp RS-52II của bác được không? Cảm ơn bác nhiều.

Thì đúng như tiêu đề mà, lẩu thập cẩm, dần sẽ thanh lý bớt để chuyển thành Klipsch,
Con đa kênh này tới 11 loa lận, nhiều kiểu loa quá nên cũng tốn. Surrund đó nghe ổn.

lebac123

Thêm một số hình ảnh sau khi hiệu chỉnh.

Surround bacck vẫn thiếu 2 con loa surrond nữa

Loa trước

Máy chiếu

Vị tí máy chiếu sau khi chỉnh

taixin

Active Member

bác đầu tư loa nghe nhạc vàng chi nữa trong khi bác sở hữu em rf7 ii nghe nhạc vàng cũng tê lắm rùi ,,, ráng kiếm con amply gấu cho nó là bác nghe phê rùi máy chiếu và tivi của bác hàng đỉnh rùi đấy mật thư cho mình giá cả hai em này nhé hehe

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Không thấy hình ảnh chiếc tivi Plasma VT60 của bác, bác show mấy bức hình để anh em còn cảm nhận, bác chưa mua màn chiếu à, sao lại chiếu lên tường nhà thế kia.

mrThanh1809

Active Member

bác chủ chơi chiếu lên trên tường luôn hả :D,tường này mình có sơn bạc gì ko vậy bác

Bên trên