Bộ giàn HT Polk audio đầu tay + KOK

lascetis

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Bộ giàn HT Polk audio đầu tay + KOK

coi phim và nghe nhạc mạnh thì ok lắm bác nhưng nhạc nhẹ thì ... sao em thấy chưa phê cho lắm , chắc chuẩn bị tốn thêm tiền hi hi

Nói chung mình đã thích thì sớm hay muộn thôi bác ạ. Mà tiền không quan trọng mà quan trọng là bao nhiêu tiền :D

namld

Ðề: Bộ giàn HT Polk audio đầu tay + KOK

Tổng chi phí trừ Tivi là bao nhiêu thế bác :)

TCH

Member

Lần Đầu Chơi HT , có Gì Nhờ các bác đóng góp ý Kiến thêm Cho , thanks

Thiết Bị :
Tivi Samsung 60'' series F7100
Avr Onkyo tx-nr828
Loa Polk rti a7 + csi a6 + fxi â6 + Bmb 450 (của Usa , dùng Làm Hight front cho ht và 2 chanel cho kok luôn , 450W )
Kok Hanet hd10
Yamaha mgcx Mixer + yamaha subwoofer 315
American Audio Power (1000W)
Ps3 (dùng Làm blueray player )

P/s : giờ Em còn 1 vướng mắc đó là con Pc để ở phòng ngủ mà Avr để phòng khách , cả 2 đều kết nối internet , có cách nào để Play phim từ Pc đến avr mà ko cần cáp hdmi ko vì khoảng cách xa wa đi dây mất công nữa , bác nào có cao kiến hay biết link nào cho em xin với , bữa giờ ráp xong mà chưa play dc bộ phim nào hết , thanks all

Có giải pháp cho bạn, nhưng thật ra cũng cần 1 chút dây chỉ khoảng 1m thôi. Bạn dùng bộ phát phim không dây (giá khá mắc nhé) như cái trong link này chẳng hạn StreamEZ Wireless HDMI Streaming Kit- SWP700 | Warpia
Bạn lấy cục Adapter nhỏ cắm vào cổng HDMI trên Laptop của bạn, còn cục lớn bạn để gần Receiver rồi nối dây HDMI từ cổng HDMI cục lớn đến HDMI in của Receiver. Hồi xưa mình có bán cái này rồi, chất lượng hình ảnh rất tốt. Riêng âm thanh thì lúc đó mình chưa test bằng loa xịn nên chưa biết nó hay dở chính xác thế nào, nhưng chí ít là phần âm thanh cũng ok.
Còn công nghệ WiDi của Intel chỉ có trên CPU Core i đời 2 trở đi (Sandy Bridge ấy), một số dòng Core i3 không có.

chepphim3d

Đến phải tậu quả này thôi, Có gì nhờ AE tư vấn :)

cobr

Member

Em dang xài Asus O'play HDR stream films từ computer vô AVR rất tốt.

Bác chủ cho e hỏi hơi cá nhân một tý. Cảm nhận của bác khi chơi polk như thế nào ah. Vì e cũng là fan của polk nhưng chưa có đủ điện kiện chơi. Hiện Tại e đang chơi dàn infinity, e định chơi qua polk nhưng mà chưa có điều kiện để nghe trọn bộ xem phim dc. Chỉ chơi và nghe polk hai kênh thôi. Thank bác

chuongzzz

Member
Bác chủ cho e hỏi hơi cá nhân một tý. Cảm nhận của bác khi chơi polk như thế nào ah. Vì e cũng là fan của polk nhưng chưa có đủ điện kiện chơi. Hiện Tại e đang chơi dàn infinity, e định chơi qua polk nhưng mà chưa có điều kiện để nghe trọn bộ xem phim dc. Chỉ chơi và nghe polk hai kênh thôi. Thank bác

Cá nhân em đánh giá bộ polk này là OK , riêng về AVR onkyo này em ưng ý nhất , lúc đầu mua cũng hơi lo , sợ về ko hay thì .... vì cũng hơn $2000 obama cho bộ giàn này mà . Lúc trước em cũng có xuống Bestbuy (ở US) nghe thử bộ giàn Infinity nhưng ko nhớ rõ model nào thấy ko bằng bộ Polk này đâu ạ , tuy nhiên mỗi người mỗi ý mỗi cảm nhận khác nhau nên bác cứ tham khảo thêm cho chắc . Riêng em thì ... bộ này đáng đồng tiền bác gạo hehe

chuongzzz

Member
Re: Ðề: Bộ giàn HT Polk audio đầu tay + KOK

Em dang xài Asus O'play HDR stream films từ computer vô AVR rất tốt.

khỏang cách giữa PC và Avr la bao nhiu vậy bác ? con này thấy amazon để giá cũng cao quá , những $387.90 obama lận thêm chút tiền ráp luôn cái HTPC để ngay sát Avr thấy hay hơn bác ơi

vubang

Active Member

Bác đi dây xấu không đỡ nổi.

Bác che dây tivi bằng cái j mà đẹp thế? Nhờ bác hướng dẫn để tôi có thể học tập?????

chuongzzz

Member
Re: Ðề: Bộ giàn HT Polk audio đầu tay + KOK

Bác che dây tivi bằng cái j mà đẹp thế? Nhờ bác hướng dẫn để tôi có thể học tập?????
đó là 1 cái hộp nhỏ ốp vô tường để che dây điện tivi và dây HDMI từ AVR lên tivi , xong em lấy sơn để sơn trùng với màu tường thôi bác ạ , đúng ra em đi âm tường nhưng ... lười quá nên gắn nó cho nhanh heh e

sangnguyen8

Chủ thớt tư vấn giùm mình 1 tí, mình dùng onkyo 616. polk audio 7.1 đủ bộ mới nhất. nhưng test soundround sound 7.1 thì ko ra dc. đấu dây mình đấu đúng rồi, nhưng không biết có phải do đường HDMI hay laptop ko hỗ trợ soundround ko nữa. Mog bác tư vấn giùm

Bên trên