Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Chúc mừng bác có bộ dàn ngon nhé
Bác dời tivi qua bên fải ổ cắm cho nó tuơng xứng với dàn và center , và đi dây nhợ lại cho gọn đi bác , gom dây lại và quấn dây hoa vải cho nó đẹp. trên 4R có chỉ đó
Loa của Đức nhìn gấu quá . mà nó chỉ có 2 cọc loa thôi đúng là hàng chất , với cái loa bass nó như vậy thì cục sub bác phải to hơn và bằng nó thì mới có cửa nghe được sub , còn ngược lai thì thôi........

Bác đang để âm thanh sai rồi , trên i18d thì dts thì avr dts hoặc dts +neo6 chứ . Mà đang chiến Master sao hok cho nó chiến Master mà để dts uổng thế bác .
Vài dòng góp ý bác............ :)

Cám ơn góp ý của bác.... TV lệch 1 bên vì lúc mua chưa tính vụ dàn HT này.... vả lại em đang tính rinh 42 inch 3D nên chưa sửa lại TV SOny 32 inch này...

Vụ đi dây, em sẽ đi gọn lại cho gọn gàng....

Vụ chỉnh DTS hay Master thì chỉnh trên AVR Denon 1612 hay Imax i18D hả bác ?

NghiaBienHoa

Well-Known Member

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Cám ơn góp ý của bác.... TV lệch 1 bên vì lúc mua chưa tính vụ dàn HT này.... vả lại em đang tính rinh 42 inch 3D nên chưa sửa lại TV SOny 32 inch này...

Vụ đi dây, em sẽ đi gọn lại cho gọn gàng....

Vụ chỉnh DTS hay Master thì chỉnh trên AVR Denon 1612 hay Imax i18D hả bác ?

Trên i18d thì bác chọn cài đặt audio có phần nào để là HD audio đó , còn avr thì chọn nút audio bấm vài lần nó sẽ đến dts hd master là nó .
Nhưng chú ý i18d nếu FW thg 7/12 sẽ hok chơi được âm thanh TRueHD , phim Trans3 và Asia70 NGỦ :(
bác phải xuống lại FW thg 6/12 thì nghe nói ok

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Trên i18d thì bác chọn cài đặt audio có phần nào để là HD audio đó , còn avr thì chọn nút dst bấm vài lần nó sẽ đến dts hd master là nó .
Nhưng chú ý i18d nếu FW thg 7/12 sẽ hok chơi được âm thanh TRueHD , phim Trans3 và Asia70 NGỦ :(
bác phải xuống lại FW thg 6/12 thì nghe nói ok

Cám ơn bác em sẽ xem lại phần này.... hôm đầu ở Imax i18d để setting âm thanh là file RAW nên không nghe được mp3 nên đành phải chuyển thành LPCM...

Ðề: Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Bác chủ chưa bóc tem tivy nữa , dù sao cũng chúc mừng bác có bộ dàn máy rất tốt .

tamrom4436

Ðề: Re: Ðề: Bộ Home Theater nhẹ tiền của em

Bác cho cảm nhận về bộ loa 5.0 Quadral Quintas 6000 đi. cũng đang nghía bộ loa và AVR Denon 1612 trên của Trương Nghĩa nhưng chưa biết xem phim thế nào, nghe nhạc lossless ra sao? Nhờ các bác cho ý kiến.

Hai Scm

Active Member

Bác cho cảm nhận về bộ loa 5.0 Quadral Quintas 6000 đi. cũng đang nghía bộ loa và AVR Denon 1612 trên của Trương Nghĩa nhưng chưa biết xem phim thế nào, nghe nhạc lossless ra sao? Nhờ các bác cho ý kiến.

Nói chung là nghe nhạc 2 kênh và xem phim đều tốt.... trước khi rinh bộ này em đã nghe qua JBL và Jamo đánh với 1612.... Jamo thì âm trầm rất mạnh nhưng âm thanh không trong trẻo bằng Quadral.

trong bài ở trang 1 em cũng có nói đó... nói chung cảm giác là rất phê dù chưa bao giờ mở hết công suất AVR... Âm lượng cao nhất của 1612 là +18 mà nghe nhạc lossless em chỉ dám để đến -25 thôi, còn phim thì -20 là đã ầm ầm lắm rồi...

Cá nhân em thì thích âm thanh trong trẻo và tiếng bass dầy và chắc, em Quintas 6000 này có cặp Front chơi nhạc 2 kênh cũng quá ngon... em đã thử từ nhạc Tây Boyz 2 Men với bài End of the Road tiếng bass đánh chắc tay và đầm, rồi cho qua Santana chơi hòa tấu, rồi bài Bird Song của Kenny G cũng phê vãi....hi hi.
Qua đến nhạc vàng Đàm Vĩnh Hưng - Dạ khúc cho tình nhân 2 với bài Thành phố buồn, Đà Lạt Hoàng Hôn thì thôi rồi ngọt lịm đê mê....

Còn âm thanh 5.0 cho nhạc Blue ray và phim thì tiếng rõ ràng, trong, tiếng người nói, tiếng hát, tiếng xé gió của ô tô và máy bay, đạn, cung tên thì rất rõ và mang cảm giác cinema ngon..

Hai Scm

Active Member

Bác cứ đến tham khảo thực tế đi bác, bác mang ổ cứng gắn ngoài chép mấy bài lossless, và phim blue ray ưng ý để đem đến các nơi nghe và cảm nhận....
Em đã từng đến JBL showroom ở đường 3/2 (gần Maximark) nghe loa JBL hình như ES80 thì phải.
rồi nghe bộ Quintas 6000 đánh với Denon 1912 ở Saigon HD
cũng tham khảo luôn bộ Jamo đánh với Yamaha AVR ở phimHDgiare.com đường Truong Quyền q10
và khi nghe Quintas 6000 + Denon 1612 thấy hợp về tiền và âm thanh tốt thì em múc liền.... hihi

Hai Scm

Active Member
hix, them qua anh em oi. Dan nay ban nhiu vay

Dàn này không mắc lắm đâu bác....

AVR Denon 1612 giá 7.3tr
Bộ loa Quadral Quintas 6000 giá 12.39tr
Dây loa đi khoảng 1.2tr
Đầu Imax mua giá 3.1tr
3 súng HDD luôn phim là 8tr
TV 32 inch Sony 32EX310 + kệ hồi đó mua 8tr

Đến giờ cũng đã hơn 40 củ rồi.... à mà nhờ bác Trương Nghĩa có giá tốt nên cũng save được chút chút

dungnoob

Member

Bro lên cái kệ cho đẹp dàn, để vậy mất giá trị cái dàn này quá, coi vậy chứ 1 đống dây đi lại cho đẹp cũng khá mệt :D, loa chuyên nghe nhạc không hát KOK được, coi chừng đứt đó, vì loa chép làm = kim loại dễ đứt lắm, loa bro tầm giá này chắc hát KOK được, vì là loa dòng bình dân

Hai Scm

Active Member

Bro lên cái kệ cho đẹp dàn, để vậy mất giá trị cái dàn này quá, coi vậy chứ 1 đống dây đi lại cho đẹp cũng khá mệt :D, loa chuyên nghe nhạc không hát KOK được, coi chừng đứt đó, vì loa chép làm = kim loại dễ đứt lắm, loa bro tầm giá này chắc hát KOK được, vì là loa dòng bình dân

Cám ơn bác... em cũng có ý định giống bác sắm cái kệ để các món ăn chơi lên cho đẹp và gọn...

tamrom4436

cám ơn bác Hai Scm đã cho cảm nhận chi tiết về bộ loa. nghe thích wa.có điều kiện xin giao lưu với bác nghe thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hai Scm

Active Member

cám ơn bác Hai Scm đã cho cảm nhận chi tiết về bộ loa. nghe thích wa.có điều kiện xin giao lưu với bác nghe thử. nhìn vào Case sắp dựng Desktop: Intel Xeon e3-1230 v2, Mobo: Gigabyte Snipper; 3*4GBDDR3 1600Mhz, VGA card HD8850, LG 42LM7600........ của bác khủng thiệt:-O

Ước mơ thôi bác ạ....

tamrom4436

em cũng nghiện game offline nên cấu hình pc cũng là niềm mơ ước bên cạnh HD. khổ nổi không đủ thóc để đeo đuổi cả hai....
thấy rồi nha...vỏ pc của em y thinh của bác.hihihi

Hai Scm

Active Member

em cũng nghiện game offline nên cấu hình pc cũng là niềm mơ ước bên cạnh HD. khổ nổi không đủ thóc để đeo đuổi cả hai....
thấy rồi nha...vỏ pc của em y thinh của bác.hihihi

Hàng case Roland đó bác, hình thức ok em xài hơn 4 năm rồi mà vẫn ngon lành..... Bây giờ 10 củ cũng có cái case chiến game ngon rồi bác.... tính ra vẫn nhẹ tiền hơn cái vụ HT (Home Theater), nhưng mà đúng là HT = Hết Tiền như bác NghiaBienHoa ký tên HD-HT là Hao điện, hết tiền.. :)) :))..... vụ HT này làm em hết tiền sắm case PC rồi, đành chờ sang năm gom thóc tiếp vậy....

Ha ha... nhìn bác bố trí surround vui quá, thế này coi phim thì cứ gọi là tuyệt nhể, đạn bắn thì cứ gọi là bác nhảy khỏi giường luôn đấy chứ.

Bên trên