Bộ HT mới sau khi có hướng đi mới

phuong210876

Ðề: Bộ HT mới sau khi có hướng đi mới

bác Phương kiếm con power Rotel 990BX ở đâu? em đang tìm mà chưa có, ngoài HP còn hàng không bác để em mầm 1 con về kéo đôi BW683 (đánh monoblock hay nhưng tốn kém quá).

làm 2 con 970BX = một con 980BX < 990BX

vậy mần hai con 970BX về oánh mono block không hơn sao. Có khi lại hay hơn 990BX chứ nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

ngoibet

Member

Thank Beginer đã nhắc nhở nhưng pác hiểu sai ý mình.

Thực ra mình nghe bằng cái ti của mình còn nghe từ nhiều người khác nói và những người k thực sự ngồi nghe cảm nhận lâu trong không gian của riêng mình thì khó chuẩn xác lắm. chằng thằng sx nào nó ngu bán cái card mấy triệu đ và lại có những thằng dở hơi cứ cắm đầu vào mua trong khi đí giá trị của nó = 1 CDP loại tốt cả.

Cái đấy không nghe được đâu Sếp ơi!
Em ủng hộ quan điểm là nghe cho mình, do mình. Em nghĩ là mình thích là được. Quan niệm CDP tốt cũng đúng nhưng mấy ông nghe sành điệu lại phải Analogue. Thế thì dài tập lắm, bác nhỉ?

phuong210876

Cái đấy không nghe được đâu Sếp ơi!
Em ủng hộ quan điểm là nghe cho mình, do mình. Em nghĩ là mình thích là được. Quan niệm CDP tốt cũng đúng nhưng mấy ông nghe sành điệu lại phải Analogue. Thế thì dài tập lắm, bác nhỉ?
Ặc ặc cái ấy đúng chỉ sờ thui> xin bổ xung thêm là CDP càng nặng càng tốt, nhiều DA càng tốt "thực tế chip này không đắt"; mà trong khi đó mấy ông khoai tây nhẹ hều mà nghe ổn......... không tin cứ bịt mắt mấy ông PRO từ ngoài cửa vào cho nghe lossless có khi vẫn tưởng teac 25x chứ lại không à

HD Beginner

Ai cũng có quan điểm xem phim như bác chủ thì chắc các bộ surround của các hãng ế chỏng ế chơ quá.

phuong210876

Ai cũng có quan điểm xem phim như bác chủ thì chắc các bộ surround của các hãng ế chỏng ế chơ quá.

Bác Chỉ được cái nói đúng. "nói vậy thôi phú quý mới sinh lễ nghĩa em mà nhiều súng đạn thì còn lâu em mới chơi z5500"

HD Beginner

Phú quý sinh lễ nghĩa, bác chỉ nói đúng.

Em mà có được thời gian ngồi riêng mình nghe đi nghe lại vài bản nhạc xì te re ô mà mình thích thì thế nào em cũng đầu tư bộ 2 kênh cho ra hồn bác ạ.

Tiếc là thời gian rỗi của em là cùng với gia đình người lớn trẻ con nên em bật phim cho cả nhà cùng vui.

Thôi thì mình vì mọi người trước bác ạ

phuong210876

Phú quý sinh lễ nghĩa, bác chỉ nói đúng.

Tiếc là thời gian rỗi của em là cùng với gia đình người lớn trẻ con nên em bật phim cho cả nhà cùng vui.
Thôi thì mình vì mọi người trước bác ạ

Thực ra nếu cho vợ và trẻ con xem thì chỉ cần bộ âm thanh Sound max là quá good rồi, chỉ mấy cái ông đàn ông nhà mình mới cầu kỳ thế nọ thế chai

ngoibet

Member

Thực ra nếu cho vợ và trẻ con xem thì chỉ cần bộ âm thanh Sound max là quá good rồi, chỉ mấy cái ông đàn ông nhà mình mới cầu kỳ thế nọ thế chai

Bác duy ý trí rồi, trên này có nhiều chị em phết đó nha!
Em chỉ đồng ý là cũng có nhiều người bị cám dỗ số đông và mua sắm đồ để bày - em là one of them!

Tuonghap

Member

1. Quan điểm thay đổi
a Xem phim thì ít nghe nhạc thì nhiều, loa xem phim chỉ cần đơn giản đáp ứng tiêu chí; rẻ; gọn, nhỏ; nhẹ là ổn.
- Nguồn phát HTPC : Case, nguồn Cooler master; Main ASUS PQ5 Pro Turbo, E 7400; Ram 4G; VGA ASUS GTS250; 2 HDD 1.5t+1HDD 500G - LCD 47
- Vì nghe nhạc là chính lên đầu tư nghe nhạc lossless bằng card ONKYO SE 200 PCI
- Loa Z5500 công nhận con này SUB xem phim ghê gớm thật. loa vệ tinh thì cho cảm nhận hiệu ứng tốt tất nhiên không bằng dân dụng. so với dân dụng cỏ trước đây của mình đạt điểm 7/10
b. Nghe 2ch => món này nghe thường xuyên lên sẽ được chọn lọc cẩn thận hơn tạm thời như sau:
- Pre + Pow: Rotel 990BX con này sài điện khủng hoảng luôn. mỗi lần bật mà đèn tuýt nó cứ nháy cái
- CD : Sony 338ESD "kiếm CD rotel 990bx nhưng chưa có cho nguyên bộ"
- Loa Celestion SL6s "Bookself nhưng âm thanh rất người lớn, dải cao dịu, trung âm tách bạch, trường âm tộng đầy nhạc tính =>cực tốt, Bass chắc gọn cảm nhận riêng mình"

tạm thời hài lòng
Chúc mừng bác Phượng có hướng mới.
Hình như Pre là 960 chứ.

Bác Chỉ được cái nói đúng. "nói vậy thôi phú quý mới sinh lễ nghĩa em mà nhiều súng đạn thì còn lâu em mới chơi z5500"

Cái lày gọi nà "Phú Quý Giật Lùi" bác ạ.^:)^
Bác mà ít đạn à.

Mountain

Member

- Cái hòm sub z5500 bác dấu chỗ nào nhỉ? Nhìn mãi không ra luôn.
- Làm bộ karaoke nữa cho nó hoành tá tràng đi bác.

onggia

Well-Known Member

Có kế hoạch 2 kênh gì mới chưa bác tiết lộ chút đi :D

luciano

Active Member

nghe danh đội celestion này lâu, thiên hạ bốc lên mây, nên giờ kiếm đôi này nghe khó quá, muốn được thưởng thức ghê,

ôi máu 2 kênh em lại trỗi dậy rồi ạ!!!bác chủ bữa nào chú ý vào dây nhợ đi, nguồn phát tốt, bảo đảm bác chả thèm chơi lossless đâu.:))

phuong210876

Chơi cho vui sắm cho đủ bộ, thực ra tai trâu mình nghe lossless với CD thời điểm này chẳng khác nhau. lên vẫn lấy máy tính làm nguồn phát chính do CSDL bài hát máy tính quá nhiều và quá tiện.

Loa sub để sau màn hình LCD lỗ thông hơi của sub chổng ngược lên trời vì không thể để đúng như của nó được. để đúng nó oánh Pow phi ra ngoài lun

phuong210876

Chúc mừng bác Phượng có hướng mới.
Hình như Pre là 960 chứ..
Chính xác là Pre 960 nhưng toàn chơi Direct lên không quan trọng đến Pre lắm. thực ra Pre chỉ là chuyển CDP hoặc AUX để nghe lossless mà thôi nói chung nghe HTPC và CDP thấy như nhau => tai mình trâu rùi.

Cũng muốn mua Pre990 và CDP 990 cho đủ bộ nhưng hàng hiếm khó tìm.

quanghaiphong

Well-Known Member

nghe danh đội celestion này lâu, thiên hạ bốc lên mây, nên giờ kiếm đôi này nghe khó quá, muốn được thưởng thức ghê,

ôi máu 2 kênh em lại trỗi dậy rồi ạ!!!bác chủ bữa nào chú ý vào dây nhợ đi, nguồn phát tốt, bảo đảm bác chả thèm chơi lossless đâu.:))

-bác mà nghe đôi rẻ rách của em thì còn chết nữa ....bala

phuong210876

Dây em sài dây 99.999% đồng nguyên chất hàng USA của Bác Bàn Chải Nhỏ tặng... dây rợ khác cũng ổn. Bác rảnh ghé qua em nghe thử xem thiên hạ phét lác thế nào về dòng Celestion SL xem sao

Tuonghap

Member

Chính xác là Pre 960 nhưng toàn chơi Direct lên không quan trọng đến Pre lắm. thực ra Pre chỉ là chuyển CDP hoặc AUX để nghe lossless mà thôi nói chung nghe HTPC và CDP thấy như nhau => tai mình trâu rùi.

Cũng muốn mua Pre990 và CDP 990 cho đủ bộ nhưng hàng hiếm khó tìm.

Hình như nhầm chỗ này.

Bên trên