Bộ nghe nhạc và xem phim còi 2014

pioneer700

Ðề: Bộ nghe nhạc và xem phim còi 2014

ghế để vậy xem 1 mình bác nằm còn người khác xem xoay mỏi cộ :))

Có sao đâu nhỉ! Nếu sợ mỏi cổ thì em nằm rồi cho ... người khác nằm lên trên thì vãn không bị mỏi đâu!!!=P~

---------- Post added 22-02-2014 at 16:46 ----------

EM hận đời vì không đc như bác. nhìn chỉ biết nhỏ dãi

Phải cố gắng lên chứ sao lại hận hả bác? Tích lũy dần rồi cũng được mà!

islandvt

Banned

Có sao đâu nhỉ! Nếu sợ mỏi cổ thì em nằm rồi cho ... người khác nằm lên trên thì vãn không bị mỏi đâu!!!=P~

---------- Post added 22-02-2014 at 16:46 ----------

Phải cố gắng lên chứ sao lại hận hả bác? Tích lũy dần rồi cũng được mà!

Vãi với câu trả lời của bác =))
Với lại nữa là 4 cái loa con bác để nó trên cao zậy ? Ko để nó thấp thấp ngang tai thì rõ hơn ko nà

pioneer700

Vãi với câu trả lời của bác =))
Với lại nữa là 4 cái loa con bác để nó trên cao zậy ? Ko để nó thấp thấp ngang tai thì rõ hơn ko nà

Sao lại vãi nhỉ? Em thực thà, có sao nói vậy mà!:D
Đã tham khảo ý kiến của các bác trên diễn đàn, nhiều bác khuyên là để vậy được rồi, chỉ còn 2 cái loa surr trên nóc tủ thì ... chịu!:))

islandvt

Banned

Sao lại vãi nhỉ? Em thực thà, có sao nói vậy mà!:D
Đã tham khảo ý kiến của các bác trên diễn đàn, nhiều bác khuyên là để vậy được rồi, chỉ còn 2 cái loa surr trên nóc tủ thì ... chịu!:))

Để cao quá thì âm thanh đến tai sao rõ dc bác nhỉ ? Hoặc là bác để trên cao như thế nhưng mà chĩa loa xuống hay hơn ko? Có điều kiện thì đừng nên để 2 loa chĩa thằng vào nhau làm nó cộng hưởng tần số gì đó nhỉ ;))

pioneer700

Để cao quá thì âm thanh đến tai sao rõ dc bác nhỉ ? Hoặc là bác để trên cao như thế nhưng mà chĩa loa xuống hay hơn ko? Có điều kiện thì đừng nên để 2 loa chĩa thằng vào nhau làm nó cộng hưởng tần số gì đó nhỉ ;))

Cũng biết thế nhưng khó bố trí vì không gian chỉ có vậy bác ah!
Chắc bác bảo 2 loa Surr chĩa vào nhau đúng ko nhỉ? Cũng không hẳn chĩa vào nhau, vì cả 2 loa này khi phát ra âm thanh đến chỗ gần gặp nhau thì sẽ bị một vật cản lại: Đôi tai của người nghe bác ah!:D

islandvt

Banned

Cũng biết thế nhưng khó bố trí vì không gian chỉ có vậy bác ah!
Chắc bác bảo 2 loa Surr chĩa vào nhau đúng ko nhỉ? Cũng không hẳn chĩa vào nhau, vì cả 2 loa này khi phát ra âm thanh đến chỗ gần gặp nhau thì sẽ bị một vật cản lại: Đôi tai của người nghe bác ah!:D

Em cũng không hiểu còn khoảng 1m nữa cái đầu mới ngang với loa, zậy sao mà đôi tai người nghe cản lại :))

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em cũng không hiểu còn khoảng 1m nữa cái đầu mới ngang với loa, zậy sao mà đôi tai người nghe cản lại :))

E nghĩ cũng hơi khó thật b ah. Xuống thấp như vậy sợ đi lại sẽ vướng b ah... Phòng khách mà b...

pioneer700

Bác xem phải hình ... cũ rồi ạ, sau khi bố trí lại nó dư lày cơ mà bác (trang 8):

Em đã bố trí lại 2 loa Front theo như các bác góp ý, tuy nhiên còn 4 loa Surround chưa biết bố trí đã đúng chưa, mong các bác góp ý chỉ bảo thêm với.
Cảm nhận sau khi tách 2 loa Front ra xa thì âm thanh rõ ràng, tách bạch hơn, không bí như hôm trước!
Hình ảnh đây:

View attachment 143613

P/S: 2 loa trên tường là Surround, 2 loa trên nóc tủ là Surround back!

hunghdvt

Member

Bác chủ có cặp Pioneer hoành tráng quá. Con này hồi trước bác mua bao nhhiêu thế? Nghe nhạc gì thì phù hợp? Quả Sansui của bác có chịu nổi nhiệt của em nó không?

pioneer700

Bác chủ có cặp Pioneer hoành tráng quá. Con này hồi trước bác mua bao nhhiêu thế? Nghe nhạc gì thì phù hợp? Quả Sansui của bác có chịu nổi nhiệt của em nó không?

Pioneer CS 88A, mua hồi đầu năm 2012, giá ....2X củ, Con Sansui của em thoải mái kéo ý chứ: Chưa bao h em để quá 10h đâu bác, chỉ để tầm 8-9h đã thấy ầm ĩ rồi. Bộ này chuyên trị nhạc vàng đó bác, dòng nhạc vàng sau năm 1975 - 1990, em đang ủ mưu làm thêm 1 quả đầu băng cối nữa nhưng đang e ngại gấu nhà nên từ từ đã ...

hunghdvt

Member

Chà con loa này coi vậy mà mắc dzữ ta? Bộ nghe nhạc của bác coi như ok lắm rồi. Thik wa' đi. EM cũng thik những dòng nhạc nhẹ, như Lê quyên, Quang lê, Quang dũng, tuấn Vũ, giao linh .... Em này chắc là niềm mơ ước rồi.
Nhưng sao dàn xem phim bác ko chơi dàn rời? Dễ thay đổi sau này

pioneer700

Chà con loa này coi vậy mà mắc dzữ ta? Bộ nghe nhạc của bác coi như ok lắm rồi. Thik wa' đi. EM cũng thik những dòng nhạc nhẹ, như Lê quyên, Quang lê, Quang dũng, tuấn Vũ, giao linh .... Em này chắc là niềm mơ ước rồi.
Nhưng sao dàn xem phim bác ko chơi dàn rời? Dễ thay đổi sau này

Nhu cầu nghe nhạc là chủ yếu (em có khoảng >2.000 đĩa CD rùi:D), còn xem phim chỉ là phụ nên ko nhất thiết phải dùng hàng rời!

islandvt

Banned

Bác xem phải hình ... cũ rồi ạ, sau khi bố trí lại nó dư lày cơ mà bác (trang 8):

Vậy là đúng rùi bác, mà con theo em góp ý với cái loa surround nhỏ trên cao của bác thì dời cái thùng để ông địa ra chút chừa khoảng trống vừa kẹp cái loa nhỏ vào, hở chân 1 chút cũng ko sao dùng keo 2 mặt cố định lại là ok nó sẽ chắc muk :)

Bên trên