Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Hy vọng nó hay hơn khi bác thay đổi cách đấu nối chứ mỗi CD ko thì mua con này phí quá.

badboybeo

Well-Known Member

Tối qua sau khi ngâm cứu em đã tìm ra nguyên nhân lý do vì sao rồi bác ạ!
Do khi em xử dụng bộ lọc cao nhất trong các bộ lọc của đầu puccini thì entreq chỉ làm kém đi chứ ko hơn,sau đó em cho puccini thực hiện lệnh ở bộ lọc thấp nhất khi đấu entreq vào thì chất lượng âm hình bằng với bộ lọc cao nhất còn chất lượng âm thanh có cải tiến nhưng ko đáng kể.Từ đó em rút ra kết luận phần dac và bộ lọc của đầu puccini nó đã làm đủ các chức năng mà entreq có.
Nhưng bác chủ có biết ko mẹ nó (xin lỗi bác chủ và bác nào có đọc nhé) em vẫn còn sửng sốt khi em thử đấu entreq vào 2 đường out của con amp gryphon khi em thấy dàn nhạc như được đẩy lùi ra sát tường sau loa mặc dủ loa em để cách tường sau gần 3m,còn tiếng hổn hển của ca sĩ nó như phả vào mặt em,thế mới kinh chứ.
Cuối cùng cái được và mất khi đấu entreq vào và ngu ý của em về nguyên lý hoạt động của nó ,em hẹn bác sau;)

Bin-K

Well-Known Member

Dạ, em cũng ko biết bộ của bác thì thế nào, em cũng dùng Pre của Gryphon nhưng em chưa đấu vào output nên cũng ko rõ, tối về em thử phát xem sao, biết đâu lại nâng bộ dàn lên một lever mới. Mà bác đang dùng Pre nào của Gryphon vậy ? Em đang kiếm Goldmund 22s hoặc 22H hành used, giá tốt là em đổi Pre cho đồng bộ.

badboybeo

Well-Known Member

Em ko dùng pre bác ạ! Có lẽ gu của em thích sự sống động ,chứ mượt mà và chau truốt quá em cũng ko thích,giống như lắp entreq vào nó lại tĩnh quá em nghe ko hợp, có lẽ mỗi người một sở thích bác nhỉ8-|.Trước đây em cũng từng thử qua vài cái pre nhưng em thấy ko thể hay bằng khi chơi trực tiếp từ puccini vào thẳng pow gryphon,cái chi tiết cái sống động cái thiên sáng ở cả 3 dải tần của puccini được amp gryphon, ấm, quản lý trầm tốt nó làm cân bằng tất cả,em nghe thấy (hợp tai) nên duy trì đến giờ. Em cũng chưa có điều kiện để thử pre của gryphon ra sao ,em chỉ (nghe nói ) thôi nhé pre của gryphon ko được đánh giá cao do làm dải cao hơi bị tối ,nhân có lý do đấy và quan trọng nhất là hết (lực) rồi nên em bằng lòng (ko phải tạm nhé) với bộ dàn hiện tại với bao nỗ lực công sức bỏ ra em thấy (tạm) mãn nguyện rồi >:D<
Em xin chia xẻ với bác chuyện bên avvn nhé,gato mà,vui lên bác à!

Bin-K

Well-Known Member

Dạ, mỗi người mỗi gu nghe bác ạ, khó nhất là mình làm sao để hài lòng với thiết bị mình đang có. Em lại lọ mọ món phụ kiện tiếp. Mời bác thi thoảng ghé chơi cho em xin tý kinh nghiệm.

Bin-K

Well-Known Member

.

Chân thành cám ơn bác Langthangvn33. Một album hay, chất lượng âm thanh rất tốt. Mong bác có thêm nhiều album nữa cho anh em mê nhạc.

View attachment 174084

.​

badboybeo

Well-Known Member

Bác đừng có đấu entreq vào :
- Đầu ra tín hiệu của amp pow (em thử qua thấy mất tín hiệu nhiều lắm,nhất là dải cao. Âm lượng phải tăng thêm chứng tỏ làm tăng thêm công suất kéo của amp) cái này nguy hiểm lắm.Dễ tèo sò
-Các đầu cọc của loa(cũng giống trên)
-An toàn nhất cứ 1 đầu ra của entreq thì chỉ cắm 1 thành phần thôi,hãng bảo cắm được 2, nhưng chẳng may thằng nào dò điện (nếu cắm đường grou) thì đi cả cặp.
Em thấy bác nói bác đấu L+R~~~~>Entreq,em thấy ko ổn lắm,theo ý kiến cá nhân thì chỉ nên đấu 1 đường or cả 2 cũng được nhưng mỗi thằng 1 cọc.
Sau 1 đêm em có vài nhận xét về entreq như vậy ,anh em mình vừa đi vừa học hỏi với lại sau này có bác nào đã đang và sắp chơi nếu có đọc tới sẽ đỡ mất tiền lơ ngơ.:))

Bin-K

Well-Known Member

Em đấu L&R của con Pre là do Gryphon nó làm hai kênh là hai module riêng và dùng điện DC do cục nguồn câp riêng nên vấn đề hở điện em nghĩ ko có j phải lo. Bốn cọc cuae Entreq thì em dùng hai cọc cho Mono, một cho Transport &DAC, một em dùng cho Pre và DDC (cả hai đều dùng điện DC). Tất cả các thiết bị trên đều có đường mass nên em đấu vào đó hết, trong tuần này shop về dây bạc RCA nên lúc nào rảnh em lấy thêm hai cọng nữa về đấu cho hai kênh của Pre xem sao. Bác có chơi dây của Entreq ko ? Bên em nó chém 420$ một cọng, hôm rồi lấy hai cọng hết gần ngàn, nếu lấy thêm hai cọng nữa lại ngốn tiếp gần ngàn nữa mà ko biết có cải thiện hơn là chơi đường mass của máy ko nữa.

langthangvn33

Uploader

.

Chân thành cám ơn bác Langthangvn33. Một album hay, chất lượng âm thanh rất tốt. Mong bác có thêm nhiều album nữa cho anh em mê nhạc.

View attachment 174084

.​

thấy bác cung ghu nhạc là em vui ... chỉ có đam mê em mới làm được thôi bác .... cd hay mà còn free nữa đúng không bác ... chúc bác nhiều sức khỏe để tiếp tục sự nghiệp cắm rút ...

Bin-K

Well-Known Member

thấy bác cung ghu nhạc là em vui ... chỉ có đam mê em mới làm được thôi bác .... cd hay mà còn free nữa đúng không bác ... chúc bác nhiều sức khỏe để tiếp tục sự nghiệp cắm rút ...

Nay mai em sẽ burn album này ra CD nghe cho đúng chuẩn, tối qua nghe được một lần thì có điện thoại công việc nên em off dàn máy. Lần đầu tiên em giật mình với chất lượng âm thanh của một album nhạc Việt. Nhạc & lời của album này gần như ko có điểm j để phàn nàn, nhất là ba bài đầu.

Nếu để nói về sự tiếc nuối để album trở thành hoàn hảo hơn thì theo cá nhân em bác để bài thứ nhất xuống vị trí thứ hai sẽ hay hơn. Vì : Nếu là người nghe kỹ tính chút sẽ thấy ngay từ đoạn dạo đầu và trước khi vào lời hai của bài thứ nhất có một chút ... (Tiếng piano và tiếng guitar bị rối - Hay em ko hiểu được chủ ý của tác giả hoà âm phối khí)
....

Em nghe kỹ hơn và sẽ phát biểu cảm nghĩ tiếp. Cám ơn bác rất nhiều..

langthangvn33

Uploader

Nay mai em sẽ burn album này ra CD nghe cho đúng chuẩn, tối qua nghe được một lần thì có điện thoại công việc nên em off dàn máy. Lần đầu tiên em giật mình với chất lượng âm thanh của một album nhạc Việt. Nhạc & lời của album này gần như ko có điểm j để phàn nàn, nhất là ba bài đầu.

Nếu để nói về sự tiếc nuối để album trở thành hoàn hảo hơn thì theo cá nhân em bác để bài thứ nhất xuống vị trí thứ hai sẽ hay hơn. Vì : Nếu là người nghe kỹ tính chút sẽ thấy ngay từ đoạn dạo đầu và trước khi vào lời hai của bài thứ nhất có một chút ... (Tiếng piano và tiếng guitar bị rối - Hay em ko hiểu được chủ ý của tác giả hoà âm phối khí)
....

Em nghe kỹ hơn và sẽ phát biểu cảm nghĩ tiếp. Cám ơn bác rất nhiều..

bác down về xong có thể đảo trật tự hay thêm bài vào hay bỏ bớt đi ....

cái chính là em đã chia sẽ 01 CD hay , do chính công sức em sưu tầm và cover CD nữa ...

sau đó là mang lại cảm xúc cho người nghe , ồ nhạc Vn cũng hay vậy ... ngoài ra những người có dàn âm thanh tốt sẽ phát huy khả năng dàn nghe nhạc của họ ....

chỉ bấy nhiêu là em vui rồi , hạnh phúc đơn giản bác nhỉ ...

Bin-K

Well-Known Member

bác down về xong có thể đảo trật tự hay thêm bài vào hay bỏ bớt đi ....

cái chính là em đã chia sẽ 01 CD hay , do chính công sức em sưu tầm và cover CD nữa ...

sau đó là mang lại cảm xúc cho người nghe , ồ nhạc Vn cũng hay vậy ... ngoài ra những người có dàn âm thanh tốt sẽ phát huy khả năng dàn nghe nhạc của họ ....

chỉ bấy nhiêu là em vui rồi , hạnh phúc đơn giản bác nhỉ ...

Dạ, đôi khi hạnh phúc có được từ những điều rất giản đơn trong cuộc sống. Nhạc nước ngoài thì en có nhiều và chủ yếu nghe nhạc nước ngoài nhưng cảm xúc nó mang lại ko bao giờ có như khi mình nghe nhạc Việt. Tiếc cái là nhạc Việt mình chất lượng thu âm, đầu tư vào nó còn đơn giản sơ sài quá. Gấu em đã mấy lần nói "Sao cùng là nhạc, cùng công việc hòa âm phối khí, trình diễn của ca sĩ và thu âm, edit của phòng thu ... mà sao anh Ba Tàu làm hay vậy anh ? - Nghe nhạc DTS của Ba Tàu bả phát biểu vậy.

Nhạc Việt thì rất hay, mãi mãi ko bao giờ người Việt bỏ nhạc Việt nhưng chất lượng cứ mãi đì đẹt thì cũng chỉ để phục vụ giới trẻ, những người nghe dễ tính, đại chúng chứ để đi vào phòng nghe của những người ký tính một chút thì cần nhiều những album như của bác.

Chúc bác sức khỏe, nhiều niềm vui để em lại được nghe tiếp những Collection nhạc Việt.

badboybeo

Well-Known Member

Bên đấy có điều kiện bác thử nghiên cứu qua con tripoint troy xem thế nào bác ,tiếc quá hiện giờ trong nước chưa có shop nào ăn hàng này về cả,em thấy dân chơi thế giới nó đánh giá cao con này ghê!

langthangvn33

Uploader

Dạ, đôi khi hạnh phúc có được từ những điều rất giản đơn trong cuộc sống. Nhạc nước ngoài thì en có nhiều và chủ yếu nghe nhạc nước ngoài nhưng cảm xúc nó mang lại ko bao giờ có như khi mình nghe nhạc Việt. Tiếc cái là nhạc Việt mình chất lượng thu âm, đầu tư vào nó còn đơn giản sơ sài quá. Gấu em đã mấy lần nói "Sao cùng là nhạc, cùng công việc hòa âm phối khí, trình diễn của ca sĩ và thu âm, edit của phòng thu ... mà sao anh Ba Tàu làm hay vậy anh ? - Nghe nhạc DTS của Ba Tàu bả phát biểu vậy.

Nhạc Việt thì rất hay, mãi mãi ko bao giờ người Việt bỏ nhạc Việt nhưng chất lượng cứ mãi đì đẹt thì cũng chỉ để phục vụ giới trẻ, những người nghe dễ tính, đại chúng chứ để đi vào phòng nghe của những người ký tính một chút thì cần nhiều những album như của bác.

Chúc bác sức khỏe, nhiều niềm vui để em lại được nghe tiếp những Collection nhạc Việt.

bx em nghiện thời trang và mỹ phẫm Hàn , bác ở bên đó sướng nhỉ ...

thanks bác em cũng chúc bác sức khỏe để giới thiệu đến anh em nhiều phối ghép hay ...

Bin-K

Well-Known Member

Bên đấy có điều kiện bác thử nghiên cứu qua con tripoint troy xem thế nào bác ,tiếc quá hiện giờ trong nước chưa có shop nào ăn hàng này về cả,em thấy dân chơi thế giới nó đánh giá cao con này ghê!

G.morning bác. Tripoint Troy em chưa dùng nhưng cũng đã nghe qua mấy lần ở bộ dàn của bác đối tác bên Nhật và anh bạn ở Nauy dùng Tripoint Sign GB. Về hình thức và thiết kế vỏ + cọc nối + dây nối thì Tripoint ăn đứt Entreq, còn về tác dụng tác hại thì em cũng đã được nghe Troy Sign đấu với Atlantic Telus thì thấy nó cũng vậy vậy bác ạ, trong khi giá thằng Troy Sign thì cao hơn Atlantic kha khá nên khi chơi em chọn Entreq và chắc cũng ko chơi Ground box của Tripoint, nếu muốn thử chắc em thử cục lọc điện của Tripoint cho phần nguồn chứ nếu lấy lọc kha khá của Entreq bên em đang bán tầm gần 7000$ con Challenger Powerus thấy cao quá.

bx em nghiện thời trang và mỹ phẫm Hàn , bác ở bên đó sướng nhỉ ...

thanks bác em cũng chúc bác sức khỏe để giới thiệu đến anh em nhiều phối ghép hay ...

Dạ, càng nghe album tuyển chọn của bác càng thấy hay, nhạc đã hay chất lượng lại tốt nữa nên mấy hôm nay cứ mở HTPC lên là phải nghe album đó một hai lần, nhất là mấy bài do Xuân Phú + Vũ Khanh + Trần Thái Hòa hát. Hy vọng bác có thêm album số 6 tuyển chọn những giọng ca nữ - Em rất thích giọng nữ hát chỉ với Guitar hoặc Piano, nghe kiểu vậy mới thấy hết được chats giọng của ca sĩ.

Quá khủng........

Chúc các bác một ngày mới tràn đầy năng lượng. Em nghe thêm album nữa rồi đi làm.

Bin-K

Well-Known Member

Buồn buồn em đang ngồi ngâm kíu em này để cấp nguồn riêng cho USB board & DDC. Ko biết đã có bác nào dùng chưa. Nếu ok chắc em design một bộ case cho hợp với em này cho giống như hai thớt Sotm luôn :D . Giá em này đang rơi vào khoảng ngót ngét ngàn Ô ba ma mà ko biết có cải thiện được nhiều ko nữa nên đang lăn tăn.

Face em nó đây.

View attachment 175088

Mông em nó.

View attachment 175089

Ruột gan em nó.

View attachment 175090

Chỉ số các vòng của em nó.

View attachment 175091

Cấp cho hai em này.

View attachment 175092

View attachment 175094

traicam

Well-Known Member

Sao bác không để luôn giá cho mỗi thiết bị để mọi người tham khảo, anh em đỡ phải mất công tìm kiếm giá cho từng thiết bị.

Bin-K

Well-Known Member

Sao bác không để luôn giá cho mỗi thiết bị để mọi người tham khảo, anh em đỡ phải mất công tìm kiếm giá cho từng thiết bị.

Thiết bị nào bác ? Dàn máy thì mỗi nơi bán mỗi giá, đưa lên anh em hiểu lầm mất hay còn mấy phụ tùng phụ kiện cho cục HTPC của em thì bên topic ráp HTPC có đủ cả rồi mà.

Chúc bác một ngày làm việc hiệu quả.

Bên trên