bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!!!!!

huntman

mình mới mua dàn karaoke như trên. về nhà hát không ra sao hết. các bác cho hỏi:
+mua thêm suf voi mixer nữa mới hay hả các bác
+nếu mua thì nên mua loại nào ạ

baodom

Active Member
Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!

Bác hát cảm giác ra sao, để ae còn tư vấn cho bác nữa mà mic bác sử dụng là mic gì

huntman

Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!

lúc mà mình mua thì được tặng 2 cái mic cua ariang loai có dây. do mic hay sao hả bác

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!

lúc mà mình mua thì được tặng 2 cái mic cua ariang loai có dây. do mic hay sao hả bác

2 mic đó bác ca dở là đúng rồi, đầu tư mic khác thôi bác có thể tham khảo mic AKG D660S

Zor

Re: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!

Nhiều khi do bác không biết chỉnh âm nữa, dàn xịn cách mấy không biết chỉnh âm vẫn dở !

dracula_loveyou

Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!

oh, em đang định mua bộ karaoke 10tr mà bác này bộ này còn ko ra gì, ko biết có nên mua ko đây :(

gacon_vn

Active Member

Bác chỉnh ko tốt thì sẽ có cảm giác lời và nhạc rời rạc mỗi nơi 1 nẻo, cứ bình tĩnh căn chỉnh đừng vội mua hay đổi gì cả. Về căn bản cứ để mọi nút trên Amply về 12h (trừ volume) sau đó chỉnh dần dần Echo và delay.

chobobo

Member

Bác mua hàng dịn ko đó :))

karaokelamcon

Bộ này mà hát KOK thì có thợ chuyên nghiệp chỉnh cũng khó hay.
Nó thiếu trầm của sub. thiếu bass ( bose 301 kém bass, nó chỉ có trung hơi to thôi). Mixcro thì là loại khuyến mãi thì tất nhiên ko hơn 100k/c( khó hát hay với loại này).
để khắc phục cho vấn đề ca hát thì đầu tiên bạn bỏ mixcro ra, cho nhạc chạy để dành cho nghe nhạc đã.khi chỉnh tương đối hay rồi thì mua cái mixcro tương đối cho gia đình( shupu 959 hàng cty loại 1 cũng được). khi bạn ch hát thì cứ cho tất cả dòng echo về 12h hết.còn nhạc và núm tổng thì khoảng 9h.sau đo cảm nhận và chỉnh thêm các núm khác để tốt hơn.Nhưng dù sao khi khắc phục thì nên đầu tư cái sub loại 1000w. đánh tầm 9h để lấy thêm bass với độ ấm của phòng luôn.

rytomje

Member

Bộ này mà hát KOK thì có thợ chuyên nghiệp chỉnh cũng khó hay.
Nó thiếu trầm của sub. thiếu bass ( bose 301 kém bass, nó chỉ có trung hơi to thôi). Mixcro thì là loại khuyến mãi thì tất nhiên ko hơn 100k/c( khó hát hay với loại này).
để khắc phục cho vấn đề ca hát thì đầu tiên bạn bỏ mixcro ra, cho nhạc chạy để dành cho nghe nhạc đã.khi chỉnh tương đối hay rồi thì mua cái mixcro tương đối cho gia đình( shupu 959 hàng cty loại 1 cũng được). khi bạn ch hát thì cứ cho tất cả dòng echo về 12h hết.còn nhạc và núm tổng thì khoảng 9h.sau đo cảm nhận và chỉnh thêm các núm khác để tốt hơn.Nhưng dù sao khi khắc phục thì nên đầu tư cái sub loại 1000w. đánh tầm 9h để lấy thêm bass với độ ấm của phòng luôn.
đang tính mua bose mà nghe bác phán chắc phải tham khảo thêm đã

Transformer

Member
Re: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!

Bose 301 em thường thấy đi vs AMP Jaguar 203n, bác xem nhà bạn bè có ai có amp jaguar 203 ko thì bác xách sang test.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!!!!!

Bác mua hàng dịn ko đó :))

6.9tr 1 cặp RM10 đúng không tuấn anh .nghe khác ngay

mình mới mua dàn karaoke như trên. về nhà hát không ra sao hết. các bác cho hỏi:

bác chủ PARAMAX 999XP nặng 12.5kg cục nguồn nặng 7kg .nghe nhạc chán phần míc thì có nút chống hú hí đỡ tý . em đã dùng qua nó .hàng này lắp ráp tại thuận an bình dương .nếu bác mua con 888xp thì còn hay hơn

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

oh, em đang định mua bộ karaoke 10tr mà bác này bộ này còn ko ra gì, ko biết có nên mua ko đây :(

nếu bác định mua ampeli PARAMAX để KOK theo em .chuyển qua choi JARGURA .nếu mua Paramax thì mua con 666XP hoặc 888XP mua 999xp là hối hận .mấy đồ này em chả lạ gì .em mua thẳng tử trong ra giá bèo nhèo .không chát chúa như bên ngoài họ bán ,vẫn BH 2 năm .đôi khi còn BH lâu hơn .BH với thằng này dễ mà quen ai đó .mang vào đổi là bình thường

dòng ampeli PARAMAX nghe nhạc và KOK hay nhất chỉ có con 999N nhưng bây giờ không SX nữa .nó chạy 8 sò nặng 10kg nghe nhạc hay ,hát hò chất âm chấp nhận dc không kém JARGURA .nghe nhạc hay trong tầm giá

ngdhieu

Well-Known Member

Đầu tư thêm 2.200.000đ nữa hát sẽ hay.
1. 200.000đ cho 1 bạn rành chỉnh hệ thống KOK đến chỉnh máy.
2. 2.000.000đ đi đăng ký học thanh nhạc.

Hát KOK không hay thì 90% là do người hát. Dàn máy chỉ 10% thôi.

music_bienhoa

Active Member

Chào bác em đang dùng Bose 301V + JARGUAR 203 Digital + Mic Shenhenser es835e + Arriang 3600 Relux, em cảm nhận cũng rất hay và bạn bè của em cũng khen là hay.
Lâu lâu em cũng phải lấy 1 cái mic của Arriang tặng để hát 2 míc mà thấy cũng được. vì vậy bác xem cân chỉnh lại cho đúng với lại con paramax của bác em cũng không biết có hay không nữa?

Đầu tư thêm 2.200.000đ nữa hát sẽ hay.
1. 200.000đ cho 1 bạn rành chỉnh hệ thống KOK đến chỉnh máy.
2. 2.000.000đ đi đăng ký học thanh nhạc.

Hát KOK không hay thì 90% là do người hát. Dàn máy chỉ 10% thôi.

Bác này phán như thánh:D

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Chào bác em đang dùng Bose 301V + JARGUAR 203 Digital + Mic Shenhenser es835e + Arriang 3600 Relux, em cảm nhận cũng rất hay và bạn bè của em cũng khen là hay.
Lâu lâu em cũng phải lấy 1 cái mic của Arriang tặng để hát 2 míc mà thấy cũng được. vì vậy bác xem cân chỉnh lại cho đúng với lại con paramax của bác em cũng không biết có hay không nữa?
bộ của bác là niềm mơ ước những ai chơi KOK gia đình .thêm cục Sub nữa là đủ

rytomje

Member
Ðề: Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!!!!!

bộ của bác là niềm mơ ước những ai chơi KOK gia đình .thêm cục Sub nữa là đủ
Phòng mình 16m2 chơi cặp bose 301V + AMPLY JARGUAR SUHYOUNG PA-604D + AR 3600S (tặng mic 3.6B) thì hát và nghe nhạc có hay không bác.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: bose 301 v+ amli paramax 99xp+đầu ariang 36k hát không ra gì các bác giúp mình với!!

Phòng mình 16m2 chơi cặp bose 301V + AMPLY JARGUAR SUHYOUNG PA-604D + AR 3600S (tặng mic 3.6B) thì hát và nghe nhạc có hay không bác.
về mic Fre thì em không rõ .nhưng bộ của bác quá ngon rồi .301 tiếng thì hay nhưng tiếng bass không lực bằng RM10II cùng tầm giá .em đã Test thử 2 em này .thử chung 1 phòng thấy R10ii bass sâu hơn .em thử phòng 25m .phòng của bác 16m em nghĩ vừa đủ ,nếu chọn để hát em vẫn chọn bose và sub

Bên trên