Các bác xem hộ em cái TV sony 40r452a-me6 này có bị hở sáng không ah

damnguyenhung

Ðề: Các bác xem hộ em cái TV sony 40r452a-me6 này có bị hở sáng không ah

Em vừa thử con nhà em rồi, mấy đèn led sáng ở trong viền đó là do khe hở giữa màn hình và viền ngoài tv không kín, ấn màn hình tại chỗ đó vào thì nó hở nhiều hơn, em thấy chẳng sao cả. chắc ko phải hở sáng.

em cũng ra siêu thị thử lại mấy con rồi nó cũng bị một đoạn như thế, ngay cạnh chữ sony, còn hai cái led ở mép trên là do thiết kế kiểu thế. nhưng em thấy ở nhà sáng nhiều hơn so mấy cái ngoai cửa hàng.
Bác chụp ảnh màn hình khi để nền đen có bị sáng như mấy cái ảnh em chụp không, em để ảnh jpg nền đen full hd, nhưng khi chụp điện thoại thì thấy nó như thế, còn nhìn bằng mắt thì đỡ hơn một chút, thử giúp em với nhé

dunghtic

em cũng ra siêu thị thử lại mấy con rồi nó cũng bị một đoạn như thế, ngay cạnh chữ sony, còn hai cái led ở mép trên là do thiết kế kiểu thế. nhưng em thấy ở nhà sáng nhiều hơn so mấy cái ngoai cửa hàng.
Bác chụp ảnh màn hình khi để nền đen có bị sáng như mấy cái ảnh em chụp không, em để ảnh jpg nền đen full hd, nhưng khi chụp điện thoại thì thấy nó như thế, còn nhìn bằng mắt thì đỡ hơn một chút, thử giúp em với nhé

máy nhà em cũng bị như thế, nhưng nhìn thẳng màn hình thì ko thấy ánh sáng đó, em thấy xem hình nền đen thì đen mịn cả màn hình luôn, ko sao cả.

kiennt88

Mình cũng mới mua tivi sony klv-40r452a hôm 26/1/2014, tivi của mình cũng bị tình trạng giống như của bạn damnguyenhung. Bây giờ m đang băn khoan ko biết thế nào do lỗi sản xuất hay làm sao, có ảnh hưởng gì ko? Gọi cho hãng BH có khắc phục đc ko?

tamthanh91

Em chưa đủ bài viết nên diễn đàn chưa cho đăng bài mới, mọi người giúp em vấn đề này với. Nhà em có cái tivi Sony KLV-40R452A. Lúc mua có nghe ông bán tivi nói tivi bên hãng sony ko có chức năng gắn ổ cứng rời để xem phim. Em có thử, tivi có nhận ổ cứng rời nhưng lại ko mở được những phim trong đó. Em lại nghe 1 ông nói là nó chỉ đọc được những usb nhỏ hơn 16gb hay 8gb gì đó. Em thử với usb 4gb thì ok. Có anh lại nói chuyển ổ cứng từ định dạng NTFS sang exFAT hay FAT32 gì đó là tivi đọc được, nhưng em chưa thử, vì FAT32 nó chỉ cop được những phim nhỏ hơn 4gb. Vậy anh chị có cách nào ko giúp em với. Ổ cứng rời của em là Western 500GB. Thanks anh chị!

leducanhctn

Active Member

Em chưa đủ bài viết nên diễn đàn chưa cho đăng bài mới, mọi người giúp em vấn đề này với. Nhà em có cái tivi Sony KLV-40R452A. Lúc mua có nghe ông bán tivi nói tivi bên hãng sony ko có chức năng gắn ổ cứng rời để xem phim. Em có thử, tivi có nhận ổ cứng rời nhưng lại ko mở được những phim trong đó. Em lại nghe 1 ông nói là nó chỉ đọc được những usb nhỏ hơn 16gb hay 8gb gì đó. Em thử với usb 4gb thì ok. Có anh lại nói chuyển ổ cứng từ định dạng NTFS sang exFAT hay FAT32 gì đó là tivi đọc được, nhưng em chưa thử, vì FAT32 nó chỉ cop được những phim nhỏ hơn 4gb. Vậy anh chị có cách nào ko giúp em với. Ổ cứng rời của em là Western 500GB. Thanks anh chị!
Em mới mua hộ ông anh vợ cái này (Sony KLV-40R452A). Cũng chưa test nhiều nhưng cắm USB 32GB format NTFS thấy nhận ngon. Đọc file mkv Paris by night 110 11GB tốt, không gặp vấn đề gì. Em chưa thử film có phụ đề nên chưa biết đọc phụ đề ra sao. Mỗi tội cá nhân em thấy màu sắc, độ nét hơi kém hơn con của em (Em đang dùng Samsung 32EH5000), âm thanh cũng nhỏ và không hay lắm. Tham khảo thấy mọi người nói Sony dòng thấp dùng chán lắm. Không biết các bác thấy sao?

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: Re: Các bác xem hộ em cái TV sony 40r452a-me6 này có bị hở sáng không ah

mọi thứ nhận xét theo hãng cũng chỉ là nhận xét? đã bác nào có trong tay ngẫu nhiên mỗi hãng ít nhất 3 con cũng phá hộp cùng mở, cùng test chưa? tất chỉ là cảm tính thôi.
theo Kinh Nghiệm của em đồ điện tử này may hơn khôn ko nói mạnh đc!
nói các bác đừng cười chứ em cũng là thằng lõi trong ngành công nghệ nhưng em cứ mua đồ công nghệ(TV, Mobile, PC, Laptop) là kiểu gì cũng phải đổi cái thứ 2 mới ok còn cái đầu đập hộp kiểu gì cũng bị lỗi như kiểu thành rớp vậy.
Nhưng người khác nhờ mua , xem hộ.... thì họ cứ nuột là ngay từ phát đầu!

--------------------------------
Điều quan trọng nhất là tỷ lệ lỗi trên 1 sản phẩm đó bạn!
Cái khó là test tại cửa hàng! mình toàn copy ảnh kích cỡ 1920x1080p màu đen và trắng ra cửa hàng bắt tắt điện để test hở sáng và điểm chết pixel

ndchieu22

Well-Known Member

Con 40R452 của sony thì ở chỗ cạnh chữ sony con nào cũng bị hở sáng ở đó, đó là do thiết kế của sony gọi là lỗi không đồng nhất ánh sáng.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Em vừa thử con nhà em rồi, mấy đèn led sáng ở trong viền đó là do khe hở giữa màn hình và viền ngoài tv không kín, ấn màn hình tại chỗ đó vào thì nó hở nhiều hơn, em thấy chẳng sao cả. chắc ko phải hở sáng.
Con này hở sáng rồi

kiennt88

Con 40R452 của sony thì ở chỗ cạnh chữ sony con nào cũng bị hở sáng ở đó, đó là do thiết kế của sony gọi là lỗi không đồng nhất ánh sáng.

Thật vậy à, sao hôm trước m ra siêu thị coi lại thì ko thấy con 40R452a hở sáng như vậy. Không lẽ chỉ bị 1 số thôi.

tamthanh91

Em mới mua hộ ông anh vợ cái này (Sony KLV-40R452A). Cũng chưa test nhiều nhưng cắm USB 32GB format NTFS thấy nhận ngon. Đọc file mkv Paris by night 110 11GB tốt, không gặp vấn đề gì. Em chưa thử film có phụ đề nên chưa biết đọc phụ đề ra sao. Mỗi tội cá nhân em thấy màu sắc, độ nét hơi kém hơn con của em (Em đang dùng Samsung 32EH5000), âm thanh cũng nhỏ và không hay lắm. Tham khảo thấy mọi người nói Sony dòng thấp dùng chán lắm. Không biết các bác thấy sao?
hôm nay em ngồi mò 1 lúc cũng được, thì ra khi cắm ổ cứng vào thì mặc định nó chỉ mở nhạc, ảnh, ko có video, mình phải bấm vào nút màu tím trên điều khiển để chuyển qua chế độ phim mới mở được các file film. Nhưng tivi này nó hơi kén, flv mở ko được, còn mp4 thì âm thanh codec gì x264... nó mới chịu. Em mới mở được mấy file mkv và mpg thôi

ndchieu22

Well-Known Member

Thật vậy à, sao hôm trước m ra siêu thị coi lại thì ko thấy con 40R452a hở sáng như vậy. Không lẽ chỉ bị 1 số thôi.

nó chỉ nhìn thấy khi bác đứng từ trên nhìn xuống, bác sẽ thấy ánh sáng của đèn hình, nhưng nói chung bác nhìn ngang tivi xem thì không có vấn đề và cũng không ảnh hưởng mấy khi bác xem

kiennt88

nó chỉ nhìn thấy khi bác đứng từ trên nhìn xuống, bác sẽ thấy ánh sáng của đèn hình, nhưng nói chung bác nhìn ngang tivi xem thì không có vấn đề và cũng không ảnh hưởng mấy khi bác xem
Con nào cũng bị như vậy hả bác.

kiennt88

Mà bác mua tivi này lâu chưa?

NHUANKHOM

Member

sao tivi sony đa số đen thui thế kia,lạ quá

goneboy

Member

Các bác xem hộ em với ah! :)

Lần sau nếu bạn muốn test hở sáng, bạn nên copy 1 hình toàn màu đen vào usb để test sẽ dễ nhận biết hơn. Sự hở sáng của các dòng TV hiện nay chủ yếu là ở các khung viền, TV của bạn toàn đen nên ko sao cả nha bạn.

sistar

em chào các bác ah. em mới tham gia 4r, em thấy các bác hay nói đến vấn đề hở sáng chứ em gà lắm cũng chẳng biết hở sáng là thế nào.em mới mua tv ss 40f5000 đươc 1 tháng rồi mấy hôm trước cũng thử check xem có bị không (theo hướng dẫn của các bác). em copy 1 bức ảnh đen thui vào USB rồi chạy thử thì thấy màn hình TV cũng đen thui chứ không bị loang lổ như hình một số bác đã post. nhưng lại thấy một vấn đề sau:
khi áp sát mặt vào màn hình và nhìn xuống viền bên dưới (3 cạnh còn lại thì khít khìn khịt ah) thì thấy 1 chỗ có ánh sáng (dài khoảng 2cm). ở chỗ đấy thì viền nhựa không khít với màn hình (nhưng là khe rất hẹp thôi ah). Nhưng khi nhìn vuông góc với màn hình thì không thấy gì cả. như thế thì có phải là cũng bị hở sáng không ah. em đang băn khoăn vụ này của em f5000 nhà em quá.các bác giúp em với.còn hình ảnh và âm thanh thì em chưa có gì phải phàn nàn về em nó. em cảm ơn các bác.

luan8629

hình như là ko bị bạn ah

baamboo8

Member

vậy là ok rồi cứ yên tâm xài

Bên trên