Các bác xem hộ em cái TV sony 40r452a-me6 này có bị hở sáng không ah

luan8629

Ðề: Các bác xem hộ em cái TV sony 40r452a-me6 này có bị hở sáng không ah

về e cũng sẽ test thử con LG nhà e xem sao , nhưng nghe nói LG là hay bị hở sáng lắm hả các bác

ThanhtrangHTKT

Active Member

về e cũng sẽ test thử con LG nhà e xem sao , nhưng nghe nói LG là hay bị hở sáng lắm hả các bác
Test làm gì bác ơi! Lỡ nó hở thật thì tâm lý người xem sẽ luôn nghĩ cái màn bị lỗi thì phim mất cả hay! Thà bác test lúc mua thì em ủng hộ! :D

tieger

em cũng mua 1 con sony 40r452A trước tết em đang xem = truyền hình cáp,và VNPT Smart box nhưng thấy chất lượng ảnh của con này chán quá màu sắc nhợt nhạt và ảnh nhòa khi cảnh chuyển động,em o quận ba đình có cụ nào dùng con này ở khu vực đó cho em qua xem ,nếu con của em có vấn đề thì gọi bh ,em đang sợ hay dòng thấp lên ảnh nó xấu thế.thank

ThanhtrangHTKT

Active Member

em cũng mua 1 con sony 40r452A trước tết em đang xem = truyền hình cáp,và VNPT Smart box nhưng thấy chất lượng ảnh của con này chán quá màu sắc nhợt nhạt và ảnh nhòa khi cảnh chuyển động,em o quận ba đình có cụ nào dùng con này ở khu vực đó cho em qua xem ,nếu con của em có vấn đề thì gọi bh ,em đang sợ hay dòng thấp lên ảnh nó xấu thế.thank
Bác xem lại nguồn phát thế nào? có gì thì gọi BH họ tới xem sao! mà con này tần số quét chỉ 50hz nên hình ảnh không mượt mà lắm! Sony thì em chỉ khoái dòng trung, cao cấp! còn dòng thấp, phổ thông thì em sẽ chọn hãng khác!

E cũng mới lụm nó hôm nay...
Test 3 màu trắng.đen.đỏ ko bị điểm chết
Xem cáp thì hơi xấu
Usb hình,nhạc,phim hd 720 ok
Màu trắng đen rất tốt
Test màu đen ,bình thường thì y như tắt tivi vậy,nhưng buối tối tắt đèn thì lại thấy nguyên màn hình sáng mờ .có ai bị như vậy ko,mình thì nghĩ đó là ánh sáng phát sáng tivi
Nói chung củng chấp nhận được 40in giá 7tr850

sistar

E cũng mới lụm nó hôm nay...
Test 3 màu trắng.đen.đỏ ko bị điểm chết
Xem cáp thì hơi xấu
Usb hình,nhạc,phim hd 720 ok
Màu trắng đen rất tốt
Test màu đen ,bình thường thì y như tắt tivi vậy,nhưng buối tối tắt đèn thì lại thấy nguyên màn hình sáng mờ .có ai bị như vậy ko,mình thì nghĩ đó là ánh sáng phát sáng tivi
Nói chung củng chấp nhận được 40in giá 7tr850

buổi tối tắt đèn đi màn hình nó sáng mờ là đúng rồi bác. Làm sao mà nó đen như tắt tv được. Thế là bình thường mà

Vậy là ok.còn test thời gian sử dụng nữa là lụm,anh nào biết chỉ e luôn đi,tìm hoài chưa thấy,có thấy mà ko biết nút display ở đâu

vihuynh_bg

40r452a và 40r452a-me6 là 1 à các bác ?...cùng là led nền hay loại j ?...

Bên trên