Cần các bác so sánh 2 em Sony 40W550A và LG 42LH50YR

Chẳng là định ngày mai hoặc cuối tuần đi khênh 1 con về, em đang băn khoăn 2 em này vì giá ~ nhau :). Nhu cầu là xem THC và HD
- Mình thì thấy thích con 42LH50YR nhưng ghét cái bên nhà hàng xóm có con 40V550A ông già sang xem rồi cứ khen Sony đẹp thế ~:>. Mà con 40V đó rẻ hơn nhiều so với con 42LH50YR của LG. Mà đã chơi sony thì phải lên dong W mới có 100Hz :-"
- Theo các bác thì con nào ngon hơn giữa 2 em 42LH50YR VS 40W550A, tư vấn giúp em để mai em khênh về kịp xem SG 25
- Thanks cả nhà

Ðề: Cần các bác so sánh 2 em Sony 40W550A và LG 42LH50YR

Sony chứ còn j nữa, ko phải ân hận đâu ^^

Porsche 911

Người ta chỉ không khen vợ của mình thôi, còn lại những cái gì mà mình có đều khen hết! Em cũng thế! Tuy nhiên, trong trường hợp này, em vẫn cho rằng bác nên chọn Sony hơn!

neo8x

Well-Known Member

e đã từng ân hận khi dùng LG nên phải đẩy đi để xách Sony về. Về chất lượng khi xem THC thì LG khá mờ, Sony hơn hẳn vì có sẵn bộ khuếch đại tín hiệu và hình ảnh thông minh trong máy. Còn xem HD thì Motionflow của Sony ăn đứt TruMotion của LG, tái tạo hình ảnh như rạp luôn

Mình đã từng xem qua em Sony 40W550, phải nói là đẹp từ THC đến HD.
Nếu là mình trong tầm tiền đó mình sẽ chọn Pana plasma 50S10S.

khanhaho

tại sao lại lăn tăn giữa sony và LG? LG làm sao có cửa so sánh với sony? thiển ý....

Thanhks các bác, ngày mai em đi mua rồi. Tính mua 42LH50YR nhưng thấy các bác nói vậy nên cần suy nghĩ lại. Với lại PICO đang KM 1 giàn 503HT gần 5tr :D . Nhưng nhìn con LG 42LH50YR cũng đẹp đấy chứ các bác

betbeo

bác à em thấy bọn PICO và Nguyễn Kim không còn con Sony 40 W550, bác mua được ở đâu chỉ em với, cũng đang có nhu cầu em này. Tiện lăn tăn có bác nào cho ý kiến giữa em LE77 của Sharp với Sony 40 W550 giúp em với.

phuongtv_76

Well-Known Member

Con LED của sharp thì tôi chưa xem nên chưa biết, nhưng tôi đã từng nghiên cứu con LED SS 40B7000 với con Sony 40W550 thì thấy con LED hình ảnh đẹp hơn, và đã lấy con LED rồi
Bác thử ra sthị điện máy cắm 2 con này cùng nguồn phát, cùng chỉnh ở mức standar và cảm nhận thấy con nào hơn thì lấy thôi

huanbuidoan

Theo em bác chủ thớt cứ mua Sony đi,ko ân hận đâu, hình ảnh thì khỏi chê. Đắt sắt ra miếng mà.Bác ra Hoàng Hải mà mua giá 24t5,đừng mua ở Pico đắt lắm,mà bọn này củ chuốil lắm.

hoangminhngoc55

e đã từng ân hận khi dùng LG nên phải đẩy đi để xách Sony về. Về chất lượng khi xem THC thì LG khá mờ, Sony hơn hẳn vì có sẵn bộ khuếch đại tín hiệu và hình ảnh thông minh trong máy. Còn xem HD thì Motionflow của Sony ăn đứt TruMotion của LG, tái tạo hình ảnh như rạp luôn

Bạn đã dùng thử LG-LH50YR rồi và thấy ảnh mờ à, hay là model rẻ tiền của LG thấy mờ. Em LH50 này chỉ nể Sony Z chứ W thì không hơn được nó, tôi đã thử So sánh kỹ em LH50 thấy chất lượng hình ảnh khá ấn tượng đấy chứ, ảnh trong và mượt.
Bạn có thể phân tích và so sánh 2 công nghệ Motionflow và Trumotion để anh em trên diễn đàn mở rộng tầm mắt?
Cảm ơn!

herohut

Member

bác hỏi thế này kiểu gì mà đồng loạt hô SONY SONY. (toàn tín đồ hàng Nhật mà lỵ)
trong khi xem xét một cách công bằng chất lượng SONY chã hơn mấy hãng kia mấy để mà phải bỏ ra một khoản tiền đắt hơn nhiều cho cùng một thông số kỹ thuật

leds7

Member

em mới ngắm LH70 đã thấy phê rồi, hôm nào có cơ hội ngắm luôn LH50 xem sao. Mà em thấy ở siêu thị ít bày LH50 lắm. Bác nào biết LH50 show ở chỗ nào chỉ cho em với.

Bạn đã dùng thử LG-LH50YR rồi và thấy ảnh mờ à, hay là model rẻ tiền của LG thấy mờ. Em LH50 này chỉ nể Sony Z chứ W thì không hơn được nó, tôi đã thử So sánh kỹ em LH50 thấy chất lượng hình ảnh khá ấn tượng đấy chứ, ảnh trong và mượt.
Bạn có thể phân tích và so sánh 2 công nghệ Motionflow và Trumotion để anh em trên diễn đàn mở rộng tầm mắt?
Cảm ơn!

chuẩn. Hnay em ôm LG 42LH50YR về rồi, đúng là so sánh 2 con thì LG LH50 nhìn phê hơn. Bác nào ko tin cứ đi tham khảo kỹ đi. Sony đc thương hiệu thôi LG LH50 thì khác đó
- Bác nào tư vấn em con sound card có cổng Optical phát. Đang loay hoay đây
- Thanks cả nhà

hoangminhngoc55

Ở siêu thị nào chả có (Nguyễn Kim, Hoàng Hải, Pico,...). Đa số những người không hiểu biết sâu về s/p thường hay quan tâm đến thương hiệu nên bị chi nhiều tiền hơn cho một s/p tương đương.
Ví dụ:
1/ Hỏi máy giặt lồng ngang nào tốt nhất? Thì 80% người VN sẽ trả lời là Electrolux. Nhưng thực tế thì máy giặt của LG còn hay hơn (đến cả Bác Hồ cũng còn phải công nhận).
2/ Vào Metro cùng ông bạn, ông ấy chọn mua cái máy bơm nước Panasonic. Tôi bảo sao lại mua máy Pana mà không mua máy LG-WILO có tốt hơn không. Ông bạn trả lời:'' Máy Nhật thì phải tốt hơn máy HQ chứ ''. Thế có phải là ''Cà Rốt '' không?
3/ Được ông anh tôi dùng một số s/p như: Tủ lạnh, máy giặt, máy bơm, LCD của LG thấy tốt quá nên đi mua aptomat cũng định mua LG. May mà 'tỉnh đòn' hỏi tôi: Aptomat nên mua loại nào hả chú, dùng LG có ổn không?
- Aptomat phải dùng Hager của Pháp, đừng mua LG hay Panasonic chuối lắm.
Tôi dẫn chứng vài ví dụ để anh em tham khảo. Hãy là người tiêu dùng thông thái, một người sáng suốt không bao giờ bỏ ra nhiều chi phí hơn cho s/p tương đương.

neo8x

Well-Known Member

Cảm ơn!

Mình dùng 47LG70YR (FullHD, 100Hz, USB) đấy bạn ah, có ăn đứt LH50YR ko mà bạn kêu rẻ??? Hồi xưa đi mua mình cũng bị lừa giống bạn đó, cửa hàng nó để cái Sony W440 (nhg chỉ có 50Hz) cạnh con LG này rồi bật cùng 1 nguồn cho mình xem, nó chỉnh cho con LG màu rất đẹp và trong (con LG này hum đó chỉ còn 1 con bày mẫu duy nhất, chắc muốn bán tống đi)=> thế là mình lấy LG. Khi mua LCD bạn đừng nên nhìn vào thông số quảng cáo của nó, hãy nhìn bằng mắt thật của mình ấy

Còn cái Motionflow và TruMotion là tên gọi của từng hãng để chỉ tần số quét 100Hz. Cái công nghệ này làm j có hãng nào đem khoe với thiên hạ đâu mà bạn bảo mình phân tích chứ

trong khi xem xét một cách công bằng chất lượng SONY chã hơn mấy hãng kia mấy để mà phải bỏ ra một khoản tiền đắt hơn nhiều cho cùng một thông số kỹ thuật

Bạn đang là SV đúng ko? Bạn cho mình hỏi bạn đã dùng wa bao nhiêu hãng TV rồi mà kết luận nhanh vậy? Bạn đánh giá chất lượng 1 cái TV chỉ wa thông số thôi sao? Nói như bạn thì 1 cái Sony dòng W ko hơn 1 cái SS Seri 6 cùng thông số kỹ thuật ah? Vậy ae trên này ai dùng Sony đều chạy theo thương hiệu sao bạn???

hktvn

Member

bác hỏi thế này kiểu gì mà đồng loạt hô SONY SONY. (toàn tín đồ hàng Nhật mà lỵ)

Hic, nói như bác này thì thiếu cơ sở quá. Tớ không phải fan Sony vì thực tế là tớ chưa có dịp xài TV LCD nhưng sắp tới đây tớ sẽ mua một cái. Sau vài tuần khảo sát chán chê trên web, ngoài các siêu thị điện máy, các cửa hàng điện tử, ngoài ra còn tìm đọc các bài viết trong và ngoài nước về công nghệ TV LCD, các bài tranh luận hay nhờ tư vấn của anh em trên diễn đàn này. Cuối cùng, tớ đã quyết định chọn TV Sony dòng V, sắp tới sẽ rước em về, vì sao bác biết ko, về màu sắc, hình ảnh, độ bền... nó vẫn vượt trội hơn so với TV các dòng khác và tớ nghĩ đó cũng là lý do mà vì sao giá của TV Sony luôn ở mức cao so với các dòng khác. Rõ ràng đâu chỉ có thương hiệu, mà chất lượng của Sony cũng đã được khẳng định từ bao nhiêu năm nay rồi.

meomatto

Active Member

Em thì chả biết các bác thế nào chứ theo em biết thì trong danh sách Top 10 HDTV thông dụng nhất 2009 của Cnet thì chả có cái nào mang tên Sony cả. Đến cả Top 5 Best Picture HDTV 2009 cũng theo Cnet thì vẫn ko có tên của Sony mới đểu chứ. Toàn Pana với cả Samsung thôi, có 1 con Kuro nữa. LG, Sharp, To, Sony thì chưa có em nào sất. Chắc phải 2010 mới có mặt.
Các bác cứ yên tâm là bây giờ LCD của Sony cũng chả hơn dc ai nhiều đâu, giá lại còn đắt vãi chưởng nên thị phần mất nhiều lắm rồi, CRT và LCD là 2 phạm trù khác hẳn nhau đấy ạ!

herohut

Member

@neo8x+hktvn: Mấy đồng chí nhìn nhận một cách công bằng hơn đi. Sony W 40ich ko có con nào dưới 20tr. Samsung LA650B 19tr đẹp hơn mấy em Sony dưới 20tr là cái chắc. Hàng Sony tốt và đẹp thì ai cũng công nhận. Nhưng mà Sony tốt không có nghĩa là những hãng khác kém chất lượng. Sony có BraviaEngine thì Samsung có CrystalEngine, LG có LG engine chất lượng hình ảnh không hơn kém nhau là mấy đâu. Về độ bên thì không phải bàn nhiều: cái màn Samsung SyncMaster 15inch mình mua secondhand đến giờ dùng qua mấy đời sinh viên mà đã hỏng hóc gì đâu huống chi là cái HDTV đời mới =))

Bên trên