Cần các bác so sánh 2 em Sony 40W550A và LG 42LH50YR

hoangminhngoc55

Ðề: Cần các bác so sánh 2 em Sony 40W550A và LG 42LH50YR

Mình dùng 47LG70YR (FullHD, 100Hz, USB) đấy bạn ah, có ăn đứt LH50YR ko mà bạn kêu rẻ??? Hồi xưa đi mua mình cũng bị lừa giống bạn đó, cửa hàng nó để cái Sony W440 (nhg chỉ có 50Hz) cạnh con LG này rồi bật cùng 1 nguồn cho mình xem, nó chỉnh cho con LG màu rất đẹp và trong (con LG này hum đó chỉ còn 1 con bày mẫu duy nhất, chắc muốn bán tống đi)=> thế là mình lấy LG. Khi mua LCD bạn đừng nên nhìn vào thông số quảng cáo của nó, hãy nhìn bằng mắt thật của mình ấy

Còn cái Motionflow và TruMotion là tên gọi của từng hãng để chỉ tần số quét 100Hz. Cái công nghệ này làm j có hãng nào đem khoe với thiên hạ đâu mà bạn bảo mình phân tích chứ

Bạn đang là SV đúng ko? Bạn cho mình hỏi bạn đã dùng wa bao nhiêu hãng TV rồi mà kết luận nhanh vậy? Bạn đánh giá chất lượng 1 cái TV chỉ wa thông số thôi sao? Nói như bạn thì 1 cái Sony dòng W ko hơn 1 cái SS Seri 6 cùng thông số kỹ thuật ah? Vậy ae trên này ai dùng Sony đều chạy theo thương hiệu sao bạn???

Bạn ở Tỉnh nào vậy mà nghĩ LH70YR hơn LH50YR? Nếu tôi đoán không nhầm bạn không phải học chuyên ngành điện tử.

iSmart

LG 42LH50YR là dòng cao cấp của LG, thằng LG này có mấy cái tệ: hàng phổ thông thì dở tệ mà hàng cao cấp thì ngon tệ :))
Mình đã dùng cả hai con này đáng giá là ngang ngửa nhau nhưng vẫn yêu con Sony hơn chút đỉnh :D

neo8x

Well-Known Member

Bạn ở Tỉnh nào vậy mà nghĩ LH70YR hơn LH50YR? Nếu tôi đoán không nhầm bạn không phải học chuyên ngành điện tử.

Bác đọc kỹ hộ e cái, e ghi rõ ràng là LG70YR chứ có phải LH70YR nhé. Cái LG70YR e dùng là model của 2008 nên chắc chắn ko thể bằng LH50YR của năm 2009 đc. E góp ý với bác chủ topic về chất lượng cái LG của e chứ ko phải chê cái LH50YR đâu ah.
Còn e thì ở HP và tốt nghiệp chuyên ngành CNTT trên HN thôi, nói như bác thì phải học chuyên ngành điện tử và ở TP lớn thì mới đủ trình độ lên đây tư vấn hả bác???

hoangminhngoc55

Nguyên văn bởi neo8x Xem bài viết
Mình dùng 47LG70YR (FullHD, 100Hz, USB) đấy bạn ah, có ăn đứt LH50YR ko mà bạn kêu rẻ??? Hồi xưa đi mua mình cũng bị lừa giống bạn đó, cửa hàng nó để cái Sony W440 (nhg chỉ có 50Hz) cạnh con LG này rồi bật cùng 1 nguồn cho mình xem, nó chỉnh cho con LG màu rất đẹp và trong (con LG này hum đó chỉ còn 1 con bày mẫu duy nhất, chắc muốn bán tống đi)=> thế là mình lấy LG. Khi mua LCD bạn đừng nên nhìn vào thông số quảng cáo của nó, hãy nhìn bằng mắt thật của mình ấy
- Câu nói trên chứng tỏ bạn ở xa các trung tâm thương mại lớn. Khi đi xem thấy đẹp mà về nhà lại thấy hình ảnh mờ và bị artilac => Khổ chủ không biết cân chỉnh màu, độ tương phản .v.v. và không biết rằng nguyên nhân là do nguồn phát kém.

Còn cái Motionflow và TruMotion là tên gọi của từng hãng để chỉ tần số quét 100Hz. Cái công nghệ này làm j có hãng nào đem khoe với thiên hạ đâu mà bạn bảo mình phân tích chứ
- Không biết gì về nó mà phán Motionflow ăn đứt TruMotion

- Đã là Cử nhân CNTT mà trình độ yếu như vậy chứng tỏ học không tốt và kinh nghiệm thực tế còn quá non. Cũng may là bạn chưa tiết lộ tên trường đào tạo không thì làm mất hết uy tin của nhà trường. Và còn may hơn nữa là bạn chưa từng là sinh viên của tôi.

meomatto

Active Member

Thoai các bác ạh, cái của em nó là LG70 mà có phải LH đâu mà đem so với nhau. Vài năm gần đây thì Nhật và Hàn đã rất gần nhau về công nghệ cao rồi nên em nghĩ đồ điện tử ko chênh nhau về chất lượng và độ bền mấy. Cái này thế giới cũng đã mặc nhiên công nhận rồi mình tranh cãi làm gì? Có cái là ở nước mình dc dùng hàng Nhật trước hàng Hàn nên quen thuộc và dành nhiều ưu ái cho nó thôi. 2 thằng này ở cạnh nhau và trình độ người dân rất cao nên tinh thần dân tộc cũng cao lắm lắm nên nó chỉ dùng hàng của nc nó thôi, bất đắc dĩ mới phải dùng hàng ngoại và chịu thuế rất cao---> đồ của những hãng lớn thường thì là tốt so với nhu cầu của ae mình rồi--> yêu ai thì lấy thôi, nghĩ ngợi gì nhièu cho mệt. Hehe:D

neo8x

Well-Known Member

- Đã là Cử nhân CNTT mà trình độ yếu như vậy chứng tỏ học không tốt và kinh nghiệm thực tế còn quá non. Cũng may là bạn chưa tiết lộ tên trường đào tạo không thì làm mất hết uy tin của nhà trường. Và còn may hơn nữa là bạn chưa từng là sinh viên của tôi.

Bác là GV mà ăn nói khinh người vậy, chắc SV của bác toàn phải ng` giỏi nhỉ, e nghe cứ như bệnh thành tích ấy. E học CNTT chuyên về lập trình phần mềm ah, ko liên wan gì đến LCD nên kiến thức e chỉ có vậy thôi ah

E nói thật bác đừng giận, ae trên này phần nhiều ko làm trong ngành IT đâu, chỉ là đam mê HD nên vào tư vấn giúp nhau. Bác là GV CNTT thì nên giúp ae hiểu về công nghệ thì hơn là soi mói nhau như vậy, mất đoàn kết ae lắm

iSmart

Chả có thầy giáo nào nói năng kiểu này ^:)^

leds7

Member

Mình cũng mới ngó qua con 40W550A (Made in Thailand ) tại nhà ông chú, có cảm nhận thế này (so với con Led7000 SamSsung )
- Màu sắc dịu hơn, không choé như SS (ở các chế độ định sẵn standard/movie/dynamic) , tuy nhiên SS mà hạ màu xuống khoảng 40-45/100 thì Sony cũng ngại đấy.
- Màn hình không "trong" như SS. Cũng giống như laptop màn gương không gương mà màn gương vậy.
- Xem truyền hình cáp không nuột bằng SS nhà mình. Cái này cũng hơi khó giải thích vì còn phụ thuộc vào nguồn phát+bộ kích nữa. Nguồn phát ngon+kích ngon ==> hình ảnh tốt cũng là điều dễ hiểu.Tiếc là chưa có cơ hội test HD.
- Thiết kế khá classic, ko đẹp bằng SS
- Phím điều khiển remote hơi bé
- Mình được nghe mọi người khen dòng W của Sony rất nhiều nhưng khi nhìn tận mắt thì hơi buồn. Không chất như mình nghĩ.

Mình chưa có cơ hội ngắm LH50 chứ Lh70 thì ngắm mãi rồi, cũng rất ấn tượng với LH70.Khi nào có xiền sẽ chuyển sang mua LG, đang ngắm tới SL90 LED.

em đang dùng 40W550A quả là tuyệt cú mèo cho HD và sẽ không đổi nữa mà sẽ nâng cấp lên máy chiếu full

lavier

Ở siêu thị nào chả có (Nguyễn Kim, Hoàng Hải, Pico,...). Đa số những người không hiểu biết sâu về s/p thường hay quan tâm đến thương hiệu nên bị chi nhiều tiền hơn cho một s/p tương đương.
Ví dụ:
1/ Hỏi máy giặt lồng ngang nào tốt nhất? Thì 80% người VN sẽ trả lời là Electrolux. Nhưng thực tế thì máy giặt của LG còn hay hơn (đến cả Bác Hồ cũng còn phải công nhận).
2/ Vào Metro cùng ông bạn, ông ấy chọn mua cái máy bơm nước Panasonic. Tôi bảo sao lại mua máy Pana mà không mua máy LG-WILO có tốt hơn không. Ông bạn trả lời:'' Máy Nhật thì phải tốt hơn máy HQ chứ ''. Thế có phải là ''Cà Rốt '' không?
3/ Được ông anh tôi dùng một số s/p như: Tủ lạnh, máy giặt, máy bơm, LCD của LG thấy tốt quá nên đi mua aptomat cũng định mua LG. May mà 'tỉnh đòn' hỏi tôi: Aptomat nên mua loại nào hả chú, dùng LG có ổn không?
- Aptomat phải dùng Hager của Pháp, đừng mua LG hay Panasonic chuối lắm.
Tôi dẫn chứng vài ví dụ để anh em tham khảo. Hãy là người tiêu dùng thông thái, một người sáng suốt không bao giờ bỏ ra nhiều chi phí hơn cho s/p tương đương.

Về máy bơm thì tôi công nhận WILO tốt hơn Panasonic. Nhưng bảo máy giặt LG tốt hơn Electrolux thì quả thật là tôi bó tay^:)^ , LG không có cửa nào so với máy giặt với Electrolux đâu.

hoangminhngoc55

Về máy bơm thì tôi công nhận WILO tốt hơn Panasonic. Nhưng bảo máy giặt LG tốt hơn Electrolux thì quả thật là tôi bó tay^:)^ , LG không có cửa nào so với máy giặt với Electrolux đâu.

Cứ để 2 máy giặt cạnh nhau thi đấu là biết ngay. Máy giặt Electrolux chỉ xếp ngang với máy tầm trung của LG (Sử dụng động cơ gián tiếp chạy qua hộp số). Còn ở tầm cao thì LG trội hơn với động cơ dẫn động trực tiếp (chạy êm hơn hẳn, tiêu thụ điện năng ít hơn, thời gian bảo hành 10 năm). Và còn hơn thế nữa với máy giặt LG hơi nước thì vô đối. Trong tháng vừa rồi tôi có đi mua hộ 2 máy giặt hộ 2 ông bạn và đều lấy LG (Direct Drive). Khi cho ông bạn tôi xem thử 2 máy giặt Elec và LG thi đấu thì nhận xét là Elex quá lạc hậu, chạy ồn. Về bảng điều khiển điện tử thì Elex cũng hay bị lỗi.
Ngay cả Bác Hồ cũng phải công nhận điều đó. Muốn mua máy giặt có cả sấy mà chỉ có khoảng 13 tr thì chỉ mua được Elextrolux chứ không thể mua được LG (muốn yêu em LG thì phải bỏ ra trên 20 chai).
Bản thân tôi và một số bè bạn cũng đã từng sử dụng Máy giặt, tủ lạnh Electrolux (Vì nhà tôi nhìn sang đường là Showroom Elextrolux HN) nhưng gần đây cũng đã nâng cấp lên LG cả rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

kh04

Direc Drive có trên Elex từ lâu rồi. Về máy giặt, LG khó so được với Elex tại các siêu thị ở châu Âu, cả về đẳng cấp, giá tiền lẫn chất lượng.

Cứ để 2 máy giặt cạnh nhau thi đấu là biết ngay. Máy giặt Electrolux chỉ xếp ngang với máy tầm trung của LG (Sử dụng động cơ gián tiếp chạy qua hộp số). Còn ở tầm cao thì LG trội hơn với động cơ dẫn động trực tiếp (chạy êm hơn hẳn, tiêu thụ điện năng ít hơn, thời gian bảo hành 10 năm). Và còn hơn thế nữa với máy giặt LG hơi nước thì vô đối. Trong tháng vừa rồi tôi có đi mua hộ 2 máy giặt hộ 2 ông bạn và đều lấy LG (Direct Drive). Khi cho ông bạn tôi xem thử 2 máy giặt Elec và LG thi đấu thì nhận xét là Elex quá lạc hậu, chạy ồn. Về bảng điều khiển điện tử thì Elex cũng hay bị lỗi.
Ngay cả Bác Hồ cũng phải công nhận điều đó. Muốn mua máy giặt có cả sấy mà chỉ có khoảng 13 tr thì chỉ mua được Elextrolux chứ không thể mua được LG (muốn yêu em LG thì phải bỏ ra trên 20 chai).
Bản thân tôi và một số bè bạn cũng đã từng sử dụng Máy giặt, tủ lạnh Electrolux (Vì nhà tôi nhìn sang đường là Showroom Elextrolux HN) nhưng gần đây cũng đã nâng cấp lên LG cả rồi.

Đang thảo luận TV mà các bác chuyển sang chủ đề máy giặt ^^ theo tôi thì LG chưa đủ tuổi để so với Elextrolux về phân khúc máy giặt, thương hiệu của Elex được khẳng định từ lâu rồi

meomatto

Active Member

Cái này thì chưa chắc đâu à! Elec có tủ lạnh thì siêu nhưng máy giặt thì cun gx chỉ ngang như những hãng khác thôi, mà dùng động cơ biến tần truyền động trực tiếp lồng ngang như LG thì Elec cũng chưa hơn dc đâu. Mà thôi, chuyển về chủ đề HD đê!

Bên trên