CẢNH BÁO LƯU Ý KHI MUA POPCORN C300 TẠI HDZONE VÀ HÀNG DO FPT BẢO HÀNH

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dragon_black76

Ðề: CẢNH BÁO LƯU Ý KHI MUA POPCORN C300 TẠI HDZONE VÀ HÀNG DO FPT BẢO HÀNH

Tình hình sáng nay ngày 05/03/2012 Bên chuyển phát nhanh gọi điện giao hàng. 9 giờ sáng nhận hàng, 11h30 trưa đi làm về tranh thủ bóc ra kiểm tra thử.Và cũng không quên là ghi lại clip từ khi mở để khi bật lên test. Đang mở hộp để test thì bác Sơn Bên FPT gọi điện hỏi tình hình.
Kết quả kiểm tra test như sau:
- Máy bật lên vào thấy ổ cứng đi kèm máy đã nhận.các ứng dụng chạy mướt.thử chạy 1 số phim thấy ổn.
- Tắt máy, thay ổ cứng khác vào (1 ổ seagate 1.5tb, và 1 ổ 2 Tb, ổ mọi hôm nó không nhận) bật lên thấy đã nhận HDD. thử film thấy chạy tốt.
Thử đi thử lại 2 lần đều ok không thấy có hiện tương không nhận ổ cứng nữa.
Trong quá trình thử chỉ có thấy hiện tượng 1 số file ISO bluray khi play thì khởi động lại HDP.(Các file này trước chạy bình thường) do vậy để tối về check lại thêm.
Tóm lại. Máy giờ đã nhận và thấy ổn. tuy nhiên được bao lâu thì còn nhờ trời.và máy bị gì và lỗi do đâu thì đến giờ cũng chả biết. Rất cảm ơn anh chị em trong diễn đàn thời gian qua đã quan tâm động viên đến khổ chủ.
Trân trọng cảm ơn.

arionred

Member
Phù, vậy là ok rồi, cần hdd để thử nữa không để tớ vác 20 cái 2TB nữa đến thử. ;;)
Vụ play BD iso thử check lại phiên bản firmware hiện thời xem sao.

vu264

Tình hình sáng nay ngày 05/03/2012 Bên chuyển phát nhanh gọi điện giao hàng. 9 giờ sáng nhận hàng, 11h30 trưa đi làm về tranh thủ bóc ra kiểm tra thử.Và cũng không quên là ghi lại clip từ khi mở để khi bật lên test. Đang mở hộp để test thì bác Sơn Bên FPT gọi điện hỏi tình hình.
- Máy bật lên vào thấy ổ cứng đi kèm máy đã nhận.các ứng dụng chạy mướt.thử chạy 1 số phim thấy ổn.
- Tắt máy, thay ổ cứng khác vào (1 ổ seagate 1.5tb, và 1 ổ 2 Tb, ổ mọi hôm nó không nhận) bật lên thấy đã nhận HDD. thử film thấy chạy tốt.
Trong quá trình thử chỉ có thấy hiện tượng 1 số file ISO bluray khi play thì khởi động lại HDP.(Các file này trước chạy bình thường) do vậy để tối về check lại thêm.
Tóm lại. Máy giờ đã nhận và thấy ổn. tuy nhiên được bao lâu thì còn nhờ trời.và máy bị gì và lỗi do đâu thì đến giờ cũng chả biết. Rất cảm ơn anh chị em trong diễn đàn thời gian qua đã quan tâm động viên đến khổ chủ.
Trân trọng cảm ơn.

Chúc mừng bác nha!

kforhai

Member

xong rồi trời quang mây tạnh rồi....

meocon

Well-Known Member

Sau cơn mưa trời lại sáng rùi ...

genzo1984

Well-Known Member

chúc mừng bác chủ nhé, hy vọng lần này HDP sẽ chạy tốt
có thông tin j thì báo anh em biết nhé

DAIYOU

Active Member

Hy vọng bác chủ test kỹ xem tình trạng ok chưa ,nếu đã hài lòng ,đề nghị bác viết lại 1 bài khác rõ hơn về chế độ bảo hành này để anh em sắp tới có nhu cầu mua sản phẩm nay không bị hoang mang và cửa hàng cũng như nhà phân phối không bị tai tiếng ,vì đó cũng là sự cố trong mua bán mà thôi.

Chúc bác chủ có hàng ngon nhé!

tdhbk

Hy vọng bác chủ test kỹ xem tình trạng ok chưa ,nếu đã hài lòng ,đề nghị bác viết lại 1 bài khác rõ hơn về chế độ bảo hành này để anh em sắp tới có nhu cầu mua sản phẩm nay không bị hoang mang và cửa hàng cũng như nhà phân phối không bị tai tiếng ,vì đó cũng là sự cố trong mua bán mà thôi.

Chúc bác chủ có hàng ngon nhé!

Cùng quan điểm với bác, cũng chỉ là sự cố không mong đợi của các bên. Bác nhận hàng lại thấy ổn thì cũng nên có 1 bài để Mod có thể close Topic tại đây ạ.
Chúc bác vui!

scoobido

Hy vọng mọi chuyện được giải quyết ổn thỏa và con hàng của bác chủ sẽ sống với bác đến lúc bác có tình với một em khác. Nhưng quan điểm cá nhân em thôi nhé, thấy cái vụ bỏ tiền ra mua hàng mới mà bây giờ phải sử dụng hàng sửa đi sửa lại thì .. chắc bác chủ hiểu rõ nhất. Hy vọng là anh em bán hàng sau này gặp những trường hợp như thế này, 1 phát đổi luôn, đỡ lằng nhằng, mất uy tín và cơ hội kinh doanh.

phidiepdan

Re: Ðề: CẢNH BÁO LƯU Ý KHI MUA POPCORN C300 TẠI HDZONE VÀ HÀNG DO FPT BẢO HÀNH

Trân trọng cảm ơn.

Chúc mừng bác chủ! Lần sau mua HTPC chơi dễ xử lý, mà lại được nhiều việc :D

phuochalan

Well-Known Member
vụ này coi bộ ổn thoả rồi đấy các bác ạ. Các hãng nên làm ăn uy tín

genzo1984

Well-Known Member

đợi vài ngày bác chủ báo tình hình như thế nào. mà em nghĩ chắc là ổn rồi

hdd-hdp

Nói chung tại FPT cả thôi, HDzone chỉ là trạm trung chuyển, trách nhiệm cũng đã làm hết rồi còn gì?!
Hy vọng bác chủ thoát nợ quả này mà dùng ổn định! hi

PCH_VN

Ðề: Re: CẢNH BÁO LƯU Ý KHI MUA POPCORN C300 TẠI HDZONE VÀ HÀNG DO FPT BẢO HÀNH

Nói chung tại FPT cả thôi, HDzone chỉ là trạm trung chuyển, trách nhiệm cũng đã làm hết rồi còn gì?!
Hy vọng bác chủ thoát nợ quả này mà dùng ổn định! hi

Xin lỗi, bác nên phát ngôn cho chuẩn nhé, đừng có phán kiểu: thích nói gì thì nói để gây những thông tin sai lệch!
Trân trọng!

angle

Active Member
Ðề: Re: CẢNH BÁO LƯU Ý KHI MUA POPCORN C300 TẠI HDZONE VÀ HÀNG DO FPT BẢO HÀNH

Xin lỗi, bác nên phát ngôn cho chuẩn nhé, đừng có phán kiểu: thích nói gì thì nói để gây những thông tin sai lệch!
Trân trọng!

Vậy bác giải quyết cho bác chủ và phương án giải quyết sao rồi bác.

_Any_

lót dép để hóng tình hình

tdhbk

Mấy bác vào comment mà chẳng chịu đọc gì nhỉ?

DAIYOU

Active Member

Mấy bác vào comment mà chẳng chịu đọc gì nhỉ?

Thế bác có đọc gì không?Có theo dõi từ trang 1 không?

Vụ này chờ bác chủ xác định lại 1 lần nữa ,ok là nhờ Mod đóng luôn lại để tránh gây hiểu lầm cho nhau.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên