Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

kook123

Ðề: Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

Mình thấy khách mua tv lg của sthi mình đag làm hay bị tháng thứ 13 chết màn lắm...nhiu hơn cả tcl... phải làm sao giờ

Có khi nào siêu thị bác bán hàng dỏm hay tân trang không ( bác là nhân viên sale nên ko biết, chỉ có ông chủ và tụi kỹ thuật biết ) ?

Thấy anh em HD Việt Nam chỉ report SS bị hư này nọ mà thôi.

P/S: bác nói tên siêu thị bác là gì để anh em HD Việt Nam tránh mua chỗ đó ra :D

manhtran71

Well-Known Member

Có khi nào siêu thị bác bán hàng dỏm hay tân trang không ( bác là nhân viên sale nên ko biết, chỉ có ông chủ và tụi kỹ thuật biết ) ?

Thấy anh em HD Việt Nam chỉ report SS bị hư này nọ mà thôi.

P/S: bác nói tên siêu thị bác là gì để anh em HD Việt Nam tránh mua chỗ đó ra :D

LG có hàng dỏm, hàng tân trang nữa ah, ghê quá mấy thương hiệu khác không nghe nói vụ này các bác mua LG cẩn thận.

kook123

LG có hàng dỏm, hàng tân trang nữa ah, ghê quá mấy thương hiệu khác không nghe nói vụ này các bác mua LG cẩn thận.

Cái này là siêu thị bán hàng dỏm, liên quan gì LG. Bác vào siêu thị đó mua Sony thì cũng gặp hàng dỏm như vậy ah, có khi còn dỏm hơn ấy chứ :D. KHông tin thì bác cứ thử :D

Theo mình, nên mua hàng ở những nơi có uy tín. Không cần phải lớn, nhỏ cũng được, nhưng cần phải uy tín, chất lượng.

Còn chỗ nào uy tín thì anh em cố gắng tham khảo các bài post trước

manhtran71

Well-Known Member

Cái này là siêu thị bán hàng dỏm, liên quan gì LG. Bác vào siêu thị đó mua Sony thì cũng gặp hàng dỏm như vậy ah, có khi còn dỏm hơn ấy chứ :D. KHông tin thì bác cứ thử :D

Theo mình, nên mua hàng ở những nơi có uy tín. Không cần phải lớn, nhỏ cũng được, nhưng cần phải uy tín, chất lượng.

Còn chỗ nào uy tín thì anh em cố gắng tham khảo các bài post trước
Thôi ông đừng bào chữa cho những phát ngôn ngông cuồng với đầu óc bệnh hoạn nữa, tất cả những SP khi bán ra người mua đều tìm hiểu kỹ cả chế độ bảo hành, thế hàng dỏm đâu ra? Ông có thể post lên đây hình ảnh SP dỏm cho tôi sáng mắt không? Đừng theo kiểu có ai bảo LG hết bảo hành hỏm thì đânhs lận con đen bảo đó là hàng dỏm, LG cũng học theo cách lập luận này của ông thì chết người tiêu dùng
P/s ông có thể hướng dẫn cách phân biệt hàng thiệt và dỏm không?

kook123

Thôi ông đừng bào chữa cho những phát ngôn ngông cuồng với đầu óc bệnh hoạn nữa, tất cả những SP khi bán ra người mua đều tìm hiểu kỹ cả chế độ bảo hành, thế hàng dỏm đâu ra? Ông có thể post lên đây hình ảnh SP dỏm cho tôi sáng mắt không? Đừng theo kiểu có ai bảo LG hết bảo hành hỏm thì đânhs lận con đen bảo đó là hàng dỏm, LG cũng học theo cách lập luận này của ông thì chết người tiêu dùng
P/s ông có thể hướng dẫn cách phân biệt hàng thiệt và dỏm không?

Bác bị lạc đề rồi. Topic liên quan đến sản phẩm SS nhé, bảo hành 2 năm đi nữa vẫn không giúp gì được . LG không có anh em HD nào report topic như thế cả. Bác đừng quơ đũa cả nắm :D

manhtran71

Well-Known Member

Bác bị lạc đề rồi. Topic liên quan đến sản phẩm SS nhé, bảo hành 2 năm đi nữa vẫn không giúp gì được . LG không có anh em HD nào report topic như thế cả. Bác đừng quơ đũa cả nắm :D

Ông đoc lại cm của mình trong topic này có cái nào nhắc tới LG không? Đương nhiên là có và tôi chỉ cm lại những cm đó của ông thôi chứ không hề quơ đũa nhé, đuối lý không nói được hả đenm AE vào à mong có ai bênh vực :)) cũng topic này khi anh em nói về SS sao ông không bảo người ta mua phải hàng dỏm, hàng tân trang nên mua hàng chính hãng để SP tốt hơn, đằng này ông dựa vào topic ông dìm hàng người ta, còn ai nói tới LG thần thánh thì ông phản pháo đủ kiểu. Cm cũng phải có đạo đức bác ạ, cái đó nó quang trọng hơn những thứ khác nhiều.
Bác Hồ có nói: có đức mà không có tài chỉ là kẻ vô dụng, còn như mà có tài không đức là kẻ phá hoại đấy. Vế thứ hai nguy hiểm lắm.

kook123

SS làm thương hiệu tốt quá, em tiết kiệm thời gian, không tìm hiểu kỹ đã xuống tay không chớp mắt. Bài học nào cũng không miễn phí bác ạ. Cũng còn may đó chỉ là 1 em TV.

Nhưng học phí xem ra hơi bị đắt, bác nhỉ :D

P/S: mình tập trung vào chủ đề topic, đừng lan man ngoài lề nhiều quá. Anh em vào topic này để tìm hiểu các vấn đề liên quan đến SS là chính.

vanlinh2905

Well-Known Member

rất có thể thớt đã bị siêu thị lừa mua hàng dỏm vì theo bác kock có siêu thị bán hàng dỏm lg thì mua sony cũng bị nên chắc mua ss cũng bị bán hàng dỏm cmnr

kook123

Mua hàng dỏm thì sao bảo hành được tới 2 lần. Hàng chính hãng 100% của SS đấy, nhân viên bảo hành của SS lên xuống hoài mà có nói gì đâu ???!!!

Uhm từ giờ kook cờ hó mà nói từ lg trog topic này thì vả vào mồm nhé....ngong cuồng nó vừa thôi

vanlinh2905

Well-Known Member

rất có thể thớt đã bị siêu thị lừa mua hàng dỏm vì theo bác kock có siêu thị bán hàng dỏm lg thì mua sony cũng bị nên chắc mua ss cũng bị bán hàng dỏm cmnr
thế con lg bên trên có đc bảo hành ko

Haxen

Well-Known Member

Đề nghị các bác bớt căng thẳng nhé, hàng điện tử thì không thể nói trước được như thế nào. Trường hợp hư Panel liên tục như vậy có thể do tác động cấu thành nên TV mà nguyên nhân gốc của lỗi thì HB có thể chưa tìm ra và nếu xãy ra hư thêm panel lần nữa thì nên bỏ cái TV này vì nếu thay vào nữa thì cũng hư tiếp nếu không tìm được nguyên nhân gốc.
Nếu đã căng thẳng thì nên đóng top này tại đây

meomatto

Active Member

Chán nhở! nhà dùng huỳnh huỵch 3-4 cái TV Hot từng thời kì của Sung 4-5 năm nay mà chưa thấy cái nào hỏng là sao ta? Hay Sung nó biết mình là thành viên của HDVN nên nó ưu đãi bán cho hàng Thật, hàng Tốt nhỉ? Buồn quá là buồn đi mất! Sao mày không hỏng để ông làm Topic cho vi khuẩn Cốc nó khóc mướn Éo gì Lừa Gạt hả Sung ơi là Sung ơi!

traicam

Well-Known Member

Mình dùng 2 chiếc tv Samsung chẳng bị sao cả, chỉ có mỗi điểm là hình ảnh và thiết kế quá đẹp.

tanhms1

Nhưng học phí xem ra hơi bị đắt, bác nhỉ :D

P/S: mình tập trung vào chủ đề topic, đừng lan man ngoài lề nhiều quá. Anh em vào topic này để tìm hiểu các vấn đề liên quan đến SS là chính.

Post lại hiện tượng của em SS :
My Samsung LED SmartTV UA55D7000 rebooting failure - YouTube

Cứ thế cứ thế, bé ơi ngủ ngoan nhé .... tức không biết làm cách nào. :-w

Bác nào có cao kiến chia sẻ giúp em

Sweet-Heart

Active Member

Topic này được lập trên cơ sở là sự thật.
Nếu có gây flame là yếu tố khác chứ bản chất sự thật không gây flame các bác nhé.

Sweet-Heart

Active Member

Các bác ơi, tối qua TV nhà em lại hư nữa rồi.
Bật nó không lên nó chỉ chớp chớp cái chữa Smart TV Samsung thôi.
Chán quá đi.

DigiCity Group

Well-Known Member

Các bác ơi, tối qua TV nhà em lại hư nữa rồi.
Bật nó không lên nó chỉ chớp chớp cái chữa Smart TV Samsung thôi.
Chán quá đi.
Chia buồn cùng bác, đồ điện tử này cũng hên xui 1 phần hãng nào cũng vậy :(( . Chúc bác sớm được giải quyết ổn thoả .

Bên trên