Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng TV Samsung

shinam

Member
Chào các bác. Số là em bị nghiền game và từ lâu đã có ước mơ có cái màn hình to để chơi cho đã. Mà khổ cái màn vi tính thì không đủ to với lại đắt mà màn tivi thì sợ input lag cao. Tình hình là sau một hồi tìm hiểu + tham khảo trên rting thì em đã quyết định sắm con TV Samsung 40JU6600 gần khoảng 15 củ về để chơi game và hiện tại là đang đắm đuối với em nó.

Mới hốt về nên chỉ mới thử Need for Speed bản Most Wanted với đánh vài trận LOL, chất lượng màu sắc, hình ảnh, chi tiết khi up lên 4k phải nói là không chê vào đâu được, mỗi tội là FPS chỉ tầm 40 nhưng với em như thế là đủ mượt rồi. Bữa trước em thấy có bác nào trên group game offline có bày cách chỉnh các option trên con này để tăng FPS mà em tìm lại không thấy, sẽ cố mò lại để chia sẻ với các bác.

Bác nào dùng TV để chơi game giống em thì vào thảo luận nhé!

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng TV Samsung

Ủa bác kết nối thế nào để chơi game trên TV vậy bác?

Need for Speed bản Most Wanted có phải là bản 2012 không bác? Sao bác không chơi BF cho thích ;)) lái máy bay phê lòi

nsnhd

Well-Known Member

Bác chủ dùng VGA nào với em JU6600, có cổng HDMI 2.0 ko ?

Gì chứ mình thấy chơi game bằng màn hình TV có sướng thật nhưng không biết chất lượng hình ảnh như thế nào nhỉ?

lechungtin

Member

Cái gì hông biết chứ cái TV mới của SamSung này mình thây hình ảnh vô cùng đẹp luôn nhé, bữa qua nhà thằng bạn thấy nó đánh LOL mà phê lòi luôn

tuki

Member

Màn hình này chơi game đua xe là tuyệt vời luôn đó mấy bác, nhưng giá cũng hơi cao, phải lo gom lúa tậu em nó nhanh nhanh

hanhpham

Member

Chào các bác. Số là em bị nghiền game và từ lâu đã có ước mơ có cái màn hình to để chơi cho đã. Mà khổ cái màn vi tính thì không đủ to với lại đắt mà màn tivi thì sợ input lag cao. Tình hình là sau một hồi tìm hiểu + tham khảo trên rting thì em đã quyết định sắm con TV Samsung 40JU6600 gần khoảng 15 củ về để chơi game và hiện tại là đang đắm đuối với em nó.

Mới hốt về nên chỉ mới thử Need for Speed bản Most Wanted với đánh vài trận LOL, chất lượng màu sắc, hình ảnh, chi tiết khi up lên 4k phải nói là không chê vào đâu được, mỗi tội là FPS chỉ tầm 40 nhưng với em như thế là đủ mượt rồi. Bữa trước em thấy có bác nào trên group game offline có bày cách chỉnh các option trên con này để tăng FPS mà em tìm lại không thấy, sẽ cố mò lại để chia sẻ với các bác.

Wow! màn hình này mà chơi fifa là hết sậy con bà bẩy luôn nha mấy thím ơi.Sam Sung quá đỉnh khi cho ra mắt màn hình TV này

leesin

Member

Chơi game trên 1 chiếc TV màn hình rộng ơi là rộng là mơ ước củ tớ bao nhiêu lâu nay, hứa lá sẽ nghiêng cứu em này sớm sớm.Sau đó múc 1 em về:3

Các bác thấy cấu hình máy chơi có yếu quá không? Vì cũng thích chơi Liên Minh, sợ FPS nó có 40 thì game 3D ra sao nhỉ?

a1234

Member

Các bác thấy cấu hình máy chơi có yếu quá không? Vì cũng thích chơi Liên Minh, sợ FPS nó có 40 thì game 3D ra sao nhỉ?

Với em này như vậy là mượt lắm rồi bạn, Chơi game rất ổn và hình ảnh cho đến màu sắc rất chất lượng trên từng centimet luôn

anhlahero

Member

TV siêu sắc nét đến từng chi tiết luôn.Xem phim, chơi game cũng đã rồi chứ nói gì đến làm việc khác

anhlahero

Member

Thấy cái này ok đó cậu Tốc độ truy cập công nhận rằng rất nhanh chóng mà thao tác lại gọn lẹ.Không chập chạm như 1 số màn hình TV trc đây mình đã từng sài qua

ngayvathang

Member

Nghe đã quá, cũng muốn đua đòi theo với người ta chứ nhận thấy màn hình TV này quá tuyệt vời rồi.

HoangDuy96

Member

Chơi game cũng ngon mà xem phim cũng đã, mình chắc luôn, bạn nào sài thử 1 lần mà khoái trí cươi khì khì ra mà coi

Bimm

Member

Con chíp mạnh mẽ là ưu điểm cho màn hình TV có thể truy cập nhanh chóng mấy ứng dụng cùng chung 1 lúc các tác vụ nặng nề

gì chứ tớ thấy chơi game ngon thì em này quá ngon rồi, ai cùng sợ thích muốn được chơi game màn hình bự bự là mua em này quá chuẩn luôn

jenny12

Kết nối không hề phức tạp nha các bác, chẳng cần dây nhợ chi cho vướng víu, nhanh chóng và lại an toàn

Bigsize

Member

Màn hình này nhìn nó đẹp ghê, lại có thể xoay 360 độ là quá ngon luôn.Giá cũng mềm so với các công nghệ bây giờ.

Bên trên