Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Những Tv chất lượng hình tốt thường kén đọc file qua USB, điển hình là Pana

XBird

LG đọc được mkv nhưng file có dung lượng lớn thì nó cũng bó tay.

lehuytrinh

Well-Known Member
Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Đọc nhiều định dạng thì SS vô đối

binhlc

LG đọc được mkv nhưng file có dung lượng lớn thì nó cũng bó tay.

Bác cho em hỏi bao nhiêu là lớn. Em đọc file phim Robo đại chiến > 10G ok. Còn > 20G thì chưa có điều kiện để thử.

Tiện đây cho em hỏi đã bác nào cắm ổ cứng ngoài 2TB cho LG chưa (Tivi của em là 32LV3730 đang lăn tăn mua 1T hay 2T cắm cho nó)

wild_cat1987

bạn có tìm dòng ti vi samsung đời 2012 đó.nếu có thể bạn đầu tư thêm đầu phát HD nữa thì ok hơn đó

thommydo

Theo mình biết thì các smart TV giờ hầu hết đề hỗ trợ giải mã phim HD nên xem phim HD rất tốt.
Tuy nhiên, càng về sau các phim càng được rip với dung lượng cao hơn (khoảng 10GB/phim trở lên), nên chip xử lý của Tivi ko đảm đương nổi... xem lâu lâu bị giựt và đứng.

Về phụ đề, Tivi đời mới đọc tốt phụ đề .srt. Nhưng nếu Tivi có hỗ trợ 3D thì phụ đề vẫn đọc được nhưng chìm trong phim xem hơi nhứt mắt.

Tóm lại, cố gắng đầu tư thêm 1 đầu phát là có thể giải quyết hết mọi chuyện.

lehuytrinh

Well-Known Member

Khoái câu này
"Tóm lại, cố gắng đầu tư thêm 1 đầu phát là có thể giải quyết hết mọi chuyện. "

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

panasonic 32 đọc được nhiều định dang.ngoài ra ss LED4000,ssLED4003

ss đúng là đọc nhiều định dạng,chỉ có thằng sony là kén,được vài model đọc như con BX450 nhà mình :D

anhtuantc03

Bác dùng con LG 42LS4600 ý, rổ rá bây h khoảng 10 tr nhưng rất là ổn.. em đã dùng và ko có ji để phàn nà cả, đọc đc rất nhiều định dạng, có 3 cổng hdmi, có thể share từ máy tính đến tivi thông qua cổng mạng lan để xem phim.

Hehe1110j

Bác dùng con LG 42LS4600 ý, rổ rá bây h khoảng 10 tr nhưng rất là ổn.. em đã dùng và ko có ji để phàn nà cả, đọc đc rất nhiều định dạng, có 3 cổng hdmi, có thể share từ máy tính đến tivi thông qua cổng mạng lan để xem phim.
E cũng đang dùng con ls4600,bác cho e hỏi con này cắm ổ cứng vào đường usb có xem được phim HD định dạng mkv k ạ? E đang tính chơi HD mà còm gà quá

lehuytrinh

Well-Known Member

Cứ SS mà chén ngon bổ rẻ

Hehe1110j

Re: Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Cứ SS mà chén ngon bổ rẻ

Nhà e đang có 1 con Led 47",dàn bluray 5.1 Sony Bdv-e690 rồi ạ.
Các bác tư vấn giúp e vụ ổ cứng và HD box với,e mua ổ cứng cắm trực tiếp vào dàn 5.1 có được k ạ?

Samsung là ok nhất.

lehuytrinh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Nhà e đang có 1 con Led 47",dàn bluray 5.1 Sony Bdv-e690 rồi ạ.
Các bác tư vấn giúp e vụ ổ cứng và HD box với,e mua ổ cứng cắm trực tiếp vào dàn 5.1 có được k ạ?

Đầu tư thêm khoảng 5t làm em HDP nữa là ổn . Bộ của Bác nó có cổng USB nhưng sợ không nhận HDD dung lượng lớn

Hehe1110j

Re: Ðề: Re: Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Đầu tư thêm khoảng 5t làm em HDP nữa là ổn . Bộ của Bác nó có cổng USB nhưng sợ không nhận HDD dung lượng lớn

Vâng,e gà mới bác chỉ giúp em xem mua loại nào cho hợp lí vs ạ
Cả tv và dàn 5.1 nhà e đếu có cổng usb,e đang tính mua cái ổ cứng và box cắm vào xem được k?
Còn hdp như bác nói,e thấy nhiều loại quá hoa hết cả mắt bác ạ,xin bác chỉ giúp! (Hầu bao e khoảng 5tr)

iphone4

Hay làm em HTPC đi bác, cho nó đầy đủ tính năng ^^

Bên trên