Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

SAMSUNG đi bác. e đang dùng con ES5600 Ok lắm. 1080p khoảng 10Gb chạy ầm ầm luôn. giải mã DTS luôn nữa chứ

SamSung là phù hợp với nhu cầu của bác chủ đấy. TV lành dễ connect ko rối mà công nghệ cũng tốt rồi.

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Samsung là ok nhất,mình đang dùng D4000 chạy hết các định dạng phổ thông mkv,mp3,mp4,avi,vob,kể cả file m2ts cũng chiến luôn,hỗ trợ phụ đề rời chẳng kém gì hd player

Muoi_hd360sg

Em đang sài con SS thấy cũng hỗ trợ USB nhiều định dạng. Nhưng nếu bác đầu tư để sem phim wa USB thì không nên vì TV hỗ trợ kém bác làm thêm cái đầu HD thì ngon hơn Dòng Tyco T8 giá cả cũng rẻ mà bền bác tham khảo thử.

VIDIASHOP

Bạn nên thêm ít tiền rồi mua loại 42 inch, 32 thì nhỏ quá, không phù hợp nhu cầu xem phim HD 720 hoặc 1080 px của bạn đâu.
Samsung xem phim hình ảnh và âm thanh khá ok, giá cả cũng phù hợp.

trannguyenhien

Active Member
Hai năm trước Em mua con TCL 32" mới thử thì thấy nó chiến tốt các loại phim và giải mã DTS ngon lành trong khi đó con 42LM 5800 thì lại không làm được;).

Ðề: Re: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Em đang sài con SS thấy cũng hỗ trợ USB nhiều định dạng. Nhưng nếu bác đầu tư để sem phim wa USB thì không nên vì TV hỗ trợ kém bác làm thêm cái đầu HD thì ngon hơn Dòng Tyco T8 giá cả cũng rẻ mà bền bác tham khảo thử.
Bác này nói đúng rồi....
Xem phim về lâu về dài nên mua thêm đầu phát HD để xem phim thì chuyên nghiệp hơn.

huytnic90

Ðề: Cho em hỏi về TV HD có khả năng đọc được nhiều file phim , đặc biệt là mkv ?

Tivi Samsung là chuẩn nhất đó bác. Hình ảnh thì kém hơn Sony

hd360

Active Member

TV cũng cơ bản đọc đc các chuẩn rồi nhưng để hỗ trợ đầy đủ các định dạng thì đầu HD vẫn ok hơn. Vì vậy nên cân nhắc múc thêm con đầu bình dân bro nhé.

Toietmoi

Well-Known Member
Để xem phim HD thì nên dùng 40" trở lên, dùng 32" sau này bác sẽ hối hận. Sony giờ hỗ trợ qua USB ngon làm lắm, nhà em dùng ổ 2 TB mà vẫn mượt mà, khỏi tốn tiền mua HDP.

ascent2011

đúng đấy, sony đời 2013 bây h hỗ trợ hầu hết các dịnh dạng rồi, nhưng khi file mkv mà có phần audio 5.1 là báo lỗi đó:D

Bên trên