Choáng với giàn âm thanh 21 tỷ

loiruot

Well-Known Member
Nếu các bác đã nghe rồi mà vẫn nói không xứng 21 tỷ thì em đành chịu. Chứ nếu chưa nghe, các bác cứ thử đến nghe xem vì sao nó lại 21 tỷ.

Từ một người đang nghe dàn cỏ như em mà phập 1 cái nghe dàn này thì có khi dàn cỏ của em nó hát nhạc vàng hay hơn gấp mấy lần:)), nói chung em không hình dung nỗi nó 21 tỷ, không quan tâm tới khả năng tái tạo âm như thế nào. Chắc người sở hữu được cặp này không phải chỉ để nghe, để nhìn mà còn dùng cho mục đích khác nữa kiểu như là chủ doanh nghiệp cần phải đi B&W, Rollroyce hay đại loại thế. EM nghĩ vậy.

taitrau2012

Từ một người đang nghe dàn cỏ như em mà phập 1 cái nghe dàn này thì có khi dàn cỏ của em nó hát nhạc vàng hay hơn gấp mấy lần:)), nói chung em không hình dung nỗi nó 21 tỷ, không quan tâm tới khả năng tái tạo âm như thế nào. Chắc người sở hữu được cặp này không phải chỉ để nghe, để nhìn mà còn dùng cho mục đích khác nữa kiểu như là chủ doanh nghiệp cần phải đi B&W, Rollroyce hay đại loại thế. EM nghĩ vậy.
Em thì cảm nhận thế này: Đi xem trình diễn về, nghe lại bộ cùi bắp của mình chẳng khác nào vừa đi xem hoa hậu về nhìn thấy mụ vợ già ở nhà. Nhưng thôi, vợ là của mềnh, hoa hậu là của thằng mịa khỉ nào em không biết. Tuy vậy nhìn hoa hậu vẫn thèm

loiruot

Well-Known Member
Em thì cảm nhận thế này: Đi xem trình diễn về, nghe lại bộ cùi bắp của mình chẳng khác nào vừa đi xem hoa hậu về nhìn thấy mụ vợ già ở nhà. Nhưng thôi, vợ là của mềnh, hoa hậu là của thằng mịa khỉ nào em không biết. Tuy vậy nhìn hoa hậu vẫn thèm
Nhìn thì thèm nhưng sỡ hữu rồi thì chán ngay bác ui thế nên cứ đồ cỏ mà chơi cho lành!!!

hddpro

ở đâu thế nhỉ nhìn mà phê kinh nhưng giá tiền làm được ối việc

trungphong3003

Ðề: Choáng với giàn âm thanh 21 tỷ

em nghĩ 100 người thì 99 người chọn 21ty
em nghĩ âm thanh hay cũng có 1 mức nào đó chứ ko thể nào hay hơn khi có dc 21ty
nói về độ sướng cũng thế có 21ty thì dc sướng nhiều thứ, đã nhiều chỗ ,vui nhiều điều hơn là dùng 21ty chỉ sướng và đã mỗi cái lỗ tai
hihihi
mà em thấy các bác chơi hàng đỉnh thì thích nghe nhac nhẹ nhàng, chứ ko biết em nó đánh nhạc dance dữ cỡ nào nhĩ.Thật sự thì chưa thấy luôn á
ko biết mấy dàn này nghe nhạc dance nó ra sao ta???

mostmusic

Member
đã đi nghe e ấy trình diễn về. quả thực rất phê nhưng không biết có xứng đáng với 21 tỷ không. hic

Hihi, đi về em mới thấy tầm em nghe chỉ vài trăm triệu trở xuống thôi vì toàn nghe nhạc tình cảm hải ngoại, audiophile và nhạc không lời. Bộ vài tỷ phải nghe nhạc cổ diển mới được.

Em đặc biệt không thích mấy cái monoblock như cái hòm sắt ấy, trông chẳng đẹp gì :)

Nghĩ bỏ ra vài tỷ thuê mấy e về hát cũng được rất nhiều lấn hihi

trungphong3003

mấy em này chế độ bảo hành ko biết bao nhiêu năm nhĩ các bác ???
thấp thấp chút cỡ như mấy em B&W 802 803 gì đó ko biết bảo hảnh đc chục năm ko ta???

mostmusic

Member
đúng là nghe được giao hưởng thì phải tầm tương đối thật. chưa đi nghe thì thấy tự sướng ở nhà là được, nghe xong bây giờ mới phát hiện ra được nhiều vấn đề. không có tiền thì phải chịu thôi.

ongancha

Member

Trình diễn dàn 21 tỷ mà để mấy cái tấm tiêu âm trông tạm bợ kêu vè vè, giảm sự sang trọng.
Khi nghe Ray Charles thì không sao nhưng khi chuyển nhạc đồng quê thì cứ " Vè vè " .

chauphuchuy

haizzz, có trúng số cặp 10 cũng mơ nỗi cái dàn này

ldphuong21

Em ấn tượng với màn trình diễn của Shop bày đồ của Linn và Eventus audio của Ý. Set up đơn giản mà nghe rất sang trọng và tinh tế. Đặc biệt với bộ đầu bảng của Linn....Nhưng giá cả bộ chắc cũng tầm tiền tỷ.

trankanhhung

Well-Known Member

em cũng có đến xem và nghe! cảm nhận của em là chất âm thì rất tuyệt hình thức rất hoành tráng nhưng giá tiền thì em không hiểu nó có đáng tới mức đó không? tính hỏi mua mà nhà em nhỏ muốn nghe để loa ngoài sân rồi ngồi trong nhà nghe? thôi em nghe loa phường treo cột điện đầu ngõ là đươc rồi...để tiền làm việc khác..:D

pnlam

21 tỷ, không biết nghe Chế Linh có hay ko:))

Rosalie1411

Well-Known Member

Đừng nói 21 tỷ, 21 triệu cho 1 bộ giàn cũng là mơ ước của rất nhiều người đấy?

lamdep

Member
21 tỷ phải đặt ở Nhà hát lớn Hà nội nghe mới sướng nhỉ, lần sau đề nghị tổ chức show ở đây :))

Bên trên