Choáng với giàn âm thanh 21 tỷ

trungphong3003

Ðề: Choáng với giàn âm thanh 21 tỷ

dàn này mà nghe cái gì
dỡ òm
ai khen hay chứ em chẳng thấy nó hay :D

warhorse

Re: Ðề: Choáng với giàn âm thanh 21 tỷ

dàn này mà nghe cái gì
dỡ òm
ai khen hay chứ em chẳng thấy nó hay :D

Em hôm đó đi nghe cũng không thấy bộ 21 tỷ hay, chắc một phần do phòng rộng, đông người nên hơi loãng. Nhưng hôm đó đi nghe ấn tượng nhất 3 bộ: KHAMA, Tannoy và Dynaudio. Em lại thích nhất bộ Dynaudio đánh với bộ Pre + Pow + CD đèn của hãng T + A trong đó đồ đánh khoảng 1 tỷ và loa trên 500 triệu.

Tốt nhất ko nên nghe dàn này các bác ạ. Nghe xong lại tơ tưởng tới em nó suốt ngày thì mệt ạ :)

lan806

Well-Known Member
Em cẩn thận lắm nhảy tót lên ngồi trên cùng đúng điểm ngọt ngồi nghe hết 1 bài của đĩa than, đợi chú khoai tây chơi hết 1 bài của CD là em chuyển xuống cuối khán phòng nghe xem nó thế nào, quả thực là hay, nó thật đến mức nó chẳng còn lung linh như đèn, mềm mại như lụa nữa,... nói chung là khó tả.
Biết vậy thôi chứ rời khán phòng em chẳng lưu luyến gì vì nó chẳng thuộc phạm vi của em, nếu nó có giá 2,1 tỷ thì cũng chẳng phải phạm vi của em.

lamdep

Member
Em cẩn thận lắm nhảy tót lên ngồi trên cùng đúng điểm ngọt ngồi nghe hết 1 bài của đĩa than, đợi chú khoai tây chơi hết 1 bài của CD là em chuyển xuống cuối khán phòng nghe xem nó thế nào, quả thực là hay, nó thật đến mức nó chẳng còn lung linh như đèn, mềm mại như lụa nữa,... nói chung là khó tả.
Biết vậy thôi chứ rời khán phòng em chẳng lưu luyến gì vì nó chẳng thuộc phạm vi của em, nếu nó có giá 2,1 tỷ thì cũng chẳng phải phạm vi của em.

cụ ơi nghe hay bằng đi xem nhạc classic ở nhà hát lớn ko ạ

B30TT9

Member

Cố cày kiểm 21 củ để chơi HD mãi không đủ nói chi đến 21t. Hic!

lan806

Well-Known Member
cụ ơi nghe hay bằng đi xem nhạc classic ở nhà hát lớn ko ạ

Cụ so sánh thế nó khập khiễng, 1 đống ca sỹ VN nếu hát không có trang âm thì cũng chẳng ra gì, người ta sinh ra thiết bị thu âm ngoài việc lưu giữ thì nó cũng có tác dụng chỉnh cho âm thanh dễ vào tai người nghe nhất, thiết bị tái tạo âm thanh cũng không nằm ngoài việc này.
Còn việc so cái ngọn với cái gốc thì lằng nhằng lắm, sắp tới mùa cưới rồi, mấy em lại đi chụp ảnh cưới, vậy ảnh cưới với mặt thật ngoài đời có khác nhau không,... khác chứ, khác tới độ bố mẹ còn chưa chắc đã nhận ra con đấy ạ.
Đi nghe là giải trí, còn sở hữu lại là việc khác.

lamdep

Member
Cụ so sánh thế nó khập khiễng, 1 đống ca sỹ VN nếu hát không có trang âm thì cũng chẳng ra gì, người ta sinh ra thiết bị thu âm ngoài việc lưu giữ thì nó cũng có tác dụng chỉnh cho âm thanh dễ vào tai người nghe nhất, thiết bị tái tạo âm thanh cũng không nằm ngoài việc này.
Còn việc so cái ngọn với cái gốc thì lằng nhằng lắm, sắp tới mùa cưới rồi, mấy em lại đi chụp ảnh cưới, vậy ảnh cưới với mặt thật ngoài đời có khác nhau không,... khác chứ, khác tới độ bố mẹ còn chưa chắc đã nhận ra con đấy ạ.

ý em hỏi cụ là nó tái tạo như thật ko ạ, cảm ơn cụ đã trả lời

Bác ví dụ hay quá. Em thấy âm thanh thì nhiều bác thích nó chưa bị "photoshop", vì vậy mà có nhiều bác quay về nghe đĩa than với cassette chứ ạ :)

trungphong3003

đôi khi âm thanh cũng ko cần thật đến thế các bác nhỉ???
nếu đi xem hát thật chắc chỉ 8 điểm, còn nghe dàn này thành 10 điễm
hơn cả sự thật

anhkiet1993

Khủng kinh thế nhỉ. Hok biết nghe nó như sao, dàn vài chục triệu nghe đã phê lòi. Cái này mà nghe HKT thì ôi thôi rồi =))

dungoc

Member

Mình cung đi nghe bộ này rồi nói chung không khoái lắm.cảm nhận không hay bằng bộ cung của hoàng hải trình diển cách đây mấy năm ở khách sạn horison cung bản nhạc đấy tiếng đại bác như xé rách loa.còn bộ 21 tỷ tiếng trống của đoạn cuối bị rè rối,mấy bác đứng cạnh cung phàn nàn.

xicklo

Well-Known Member
nghe bộ âm thanh 21 tỷ mà bị choáng thì nghe làm gì nhỉ :-w

trungphong3003

đôi lúc ko phải nhiều tiền thì đã hay nữa đúng ko các bác

dragon82

Active Member

e cũng xem bộ này rồi, nghe thử nhạc giao hưởng nhưng quả thực là chưa nhận ra được giá trị của nó, người ta để giá vậy đôi khi cũng là chiêu PR cho thương hiệu, còn nếu bác nào có nhu cầu mua thât, khéo cầm 5 tỷ đến là người ta cho khuân luôn về rồi \:D/

Bên trên