chuyển file phim từ MKV sang MP4?

DaiNguyenSoai

mấy bác cho em hỏi, nếu mình có 1 file phim MKV muốn chuyển thành mp4 được không mấy bác? em có chuyển thử bằng chương trình format factory nhưng không được nó báo lỗi không. bác nào có kinh nghiệm chuyển đổi thì chỉ bảo em với ạ! thank mấy bác nhiều! :((

NKDPro

Active Member
Ðề: chuyển file phim từ MKV sang MP4?

Dùng Fomat Factory là tốt nhất rồi bạn ạ ( bản thân mình từ xưa tới nay đều dùng Fomat Factory ). Bạn muốn chuyển như thế nào ??? Mình sẽ hướng dẫn chi tiết cho bạn ;))

kokekutkit

Active Member

Bạn cũng có thể dùng Splash Pro Ex (down topic Software - Kỹ thuật phần mềm, cũng ở forum này).
Phần này dùng để xem fim rất ngon. Muốn chuyển đổi từ định dạng mkv sang mp4 cũng được nữa. Nhưng mà phải nói trước, nếu phim mkv có ghép mềm phụ đề thì Splash Pro Ex sẽ chuyển sang mp4 không có phụ đề nhé (nó chỉ chuyển định dạng hình ảnh và âm thanh thôi). Cách dùng phần mềm này: bác chịu khó tốn 5 phút mày mò, tự mình tìm ra kết quả thì thấy mới ... sướng được!:). Máy mạnh thì convert nhanh, và ngược lại, cái này thì miễn bàn rồi.
Còn không, bạn có thể dùng Freemake, miễn phí. Chọn các định dạng có sẵn trong phần mềm, rồi click convert thôi. Cực dễ!

DaiNguyenSoai

Dùng Fomat Factory là tốt nhất rồi bạn ạ ( bản thân mình từ xưa tới nay đều dùng Fomat Factory ). Bạn muốn chuyển như thế nào ??? Mình sẽ hướng dẫn chi tiết cho bạn ;))

vậy đa tạ bác trước nha! em muốn chuyển file phim MKV thành mp4 để chép vào đt xem vì không có thời gian ngồi ở nhà xem, chuyển sang nhưng không biết có còn âm thanh của phim không mấy bác với lại phụ đề nữa?
bác hướng dẫn từng bước cho em với! thank bác nhiều ạ!

NKDPro

Active Member

CÁi này thì đơn giản quá. Bạn dùng điện thoại gì thế ?

DaiNguyenSoai

bác chỉ em convert qua mp4 (hướng dẫn từng bước cho em bác nhé) bằng chương trình FORMAT FACTORY ạ.
em đang sử dụng con samsung galaxy cùi s5360 ạ

NKDPro

Active Member

Bạn ơi. Có gì bạn PM số đt của mình là 0904612707 hoặc 01654802297 mình hướng dẫn chi tiết cho bạn nhé.

Máy mình đơ quá đâm ra chụp ảnh đơ đơ khó chịu thật

DaiNguyenSoai

hí hí kinh tế dạo này khó khăn wa bác ah! hây mình nói chuyện wa yahoo cho đở tốn bác nhỉ hihihi (nói vậy thôi chứ trong giờ làm việc em không thể nc đt đc bác ah)
yahoo của em nà: [email protected]

nvqhaiduong

Well-Known Member

hí hí kinh tế dạo này khó khăn wa bác ah! hây mình nói chuyện wa yahoo cho đở tốn bác nhỉ hihihi (nói vậy thôi chứ trong giờ làm việc em không thể nc đt đc bác ah)
yahoo của em nà: [email protected]

Bác chủ hơi bị ngọng đấy, chứ không phải như trong bài của bác nhé!

namkent

Well-Known Member

cái này đơn giản mà, dùng chương trình MkvToMp4 để mux mkv sang mp4, nhưng nếu trong file mkv mà audio là LPCM thì nó sẽ encode lại sang AAC
hầu hết thì nó sẽ mux sang trực tiếp, bạn cũng có thể tự thiết lập để encode lại theo ý mình (crop, resize, upscale, reencode, mux thêm audio,....)
file xuất ra có thể là mp4 hoặc m4v
~> bạn vào đây để down load: MkvToMp4 0.220a - VideoHelp.com Downloads

rusuri

em cũng bị tình trạng như bác chủ. chạy đc 1 lúc rồi chương trình không xuất ra được. bác nào đã sử dụng chương trình FORMAT FACTORY thì chỉ em với, mấy chương trình khác em sử dụng không quen! thank các bác trước ạ

heaven2212

format factory là ok nhất đó ban ơi do bạn chưa tìm hiểu kỹ đó

DaiNguyenSoai

bác biết thì chỉ cho bọn em dùng với, em cầu cứu mấy bác mà bác nói thế thì..................chết em rồi :((

bác biết thì chỉ cho bọn em dùng với, em cầu cứu mấy bác mà bác nói thế thì..................chết em rồi :((
Bác có thể tím cách sử dụng format factory trên mạng mà, có rất nhiều.
Nếu vẫn còn thắc mắc thì chiều về e sẽ hướng dẫn cho bác. Thân!

rusuri

mình chuyển được rồi nhưng gặp phải những vấn đề sau:
1, khi xuất file ra chép vào điện thoại thì âm thanh nó cứ ồ ồ rè rè......không nghe được âm thanh của phim.
2, khi xuất file ra thì phụ đề không đi theo (phụ đề rời, chưa add vào phim đó bác)?

bác biết thì hướng dẫn em khắc phục 2 lỗi trên ạ! thank bác nhiều

1, khi xuất file ra chép vào điện thoại thì âm thanh nó cứ ồ ồ rè rè......không nghe được âm thanh của phim.
2, khi xuất file ra thì phụ đề không đi theo (phụ đề rời, chưa add vào phim đó bác)?

Về vấn đề sub, bác có thể xem hướng dẫn cụ thể và đầy đủ tại đây.
Còn về vấn đề âm thanh, bác kiểm tra với mấy file khác xem như thế nào.

canhsonao

Dùng cái Fomat Factory sao hay lỗi thế toàn 99% thì báo lỗi encode

Bác NKDPro nhiệt tình tốt bụng làm ơn giúp mình với
Muốn convert file film HD cho nhỏ để nhét vào con ipad mà chưa biết làm thế nào
Ra hàng copy 10k/phim xót quá
Chả hiểu họ làm thế nào giảm độ phân giải xuống 1013 x 432, và dung lượng chỉ tầm 1-2G thôi

sub thì bác chỉ cần add sub vào chung trước khi chuyển đổi (trước khi bấm star).

Bên trên