Clip phim hành động kinh ngạc của sinh viên Việt

sunset_309

Well-Known Member
Ðề: Clip phim hành động kinh ngạc của sinh viên Việt

HAY PHẾT BẠN Ạ ,ỦNG HỘ PHÁT ;))

quả thật rất tuyệt nhưng đoạn đầu em thấy chạy nhiều quá.Nếu đoạn chạy đuổi đánh nhau trc khi gặp boss mà đánh như Ong bak 1 của Tony jaa thì quả là tuyệt cú mèo của điện ảnh VN.mấy ông đạo diễn Cảnh sát hình sự gọi = cụ =))

maiyeuem00

qua tuyệt luôn đó bác. các goc quay nhin rất tốt. còn hiệu ưng súng đan thì hơi ảo . nói chung là hay hơn rất nhiều so với mấy ông làm cảnh sát hình sự

thanh_tan

em thấy hơi bị hay nhưng thật là bạo lực qá với quả đâm xuyên bụng sang lưng, bọn trẻ con sau này nhìn thế học tập thế nào cũng đâm vài ông tương tự

noilalam

phim cổ vũ bạo lực đẫm máu.Chắc chắn rằng tụi trẻ đầu xanh đầu đỏ sẽ coi đây như là "sự cổ vũ" hành động cho chúng.Sự ảnh hưởng của phim ảnh rất rõ rệt trong tính cách giới trẻ.Điển hình là phong cách Hàn Quốc với teen. Cho nên, việc các teen dân chơi thấy" hứng thú" với mấy trò bạo lực này là tất yếu. Càng ngày, càng nhiều vụ đâm chém nhau chưa đủ hay sao mà còn phải làm phim về nó nữa.Không được

dongtahdh

xin lưu ý các bạn kĩ xão ko phải là yếu tố quan trọng nhất của một bộ phim, nó chỉ làm tăng tính hấp dẫn cho một bộ phim. điều gì cũng vậy, lạm dụng quá sẽ mất hay đôi khi phản tác dụng.

dongtahdh

thanh niên việt nam mà thế này thì kể cũng buồn.

danvt

Well-Known Member

như theo phim này thì giới trẻ VN toàn là những cao thủ, dao súng, võ thuật thuần thục. ko biết nên mừng hay nên lo

quoctrung

Well-Known Member

[yt]http://www.youtube.com/watch?v=X2Z5d-aNHQg[/yt]​

yeu1nguoi

Ưu điềm là góc quay khá chuẩn...đẹp...nói chung...rất ấn tượng ^0^
P/S : hiệu ứng cháy nổ và đạn bắn rất hay...ko bít làm như thế nào nhỉ ( dùng soft gì ) ??? bạn nào bít chỉ mình với...thanks in advance ^^!

Chỉnh sửa lần cuối:

tapchoiaudio

Hơi ảo 1 chút, nhưng Pro hơn mấy ông làm phim hành động nhà mình

AndrewTu

woohh, Không ngờ sinh viên Việt Nam lại có thể làm dc những điều bất ngờ như thế, thật ko thể tưởng tượng nổi, Tuyệt vời..!!!!!!

tianversion

Dang cap wa .............................................................

mds_mds

Well-Known Member

Sẽ rất tuyệt vời nếu đc đầu tư kinh phí.
Kỹ sảo còn hơi ảo nhưng cũng là vì ko đc đầu tư.
Còn về vấn đề bạo lực thì mình thấy từ trước đến giờ bọn trẻ con nó toàn xem film mỹ, trung quốc, thái lan, nhật bản... cũng toàn film bạo lực máu me be bét, chặt đầu chặt cổ, mổ bụng moi tim... mà cũng chưa thấy tụi nó bắt chước. Thì cớ làm sao xem phim vn nó lại bắt chước chứ. Phim hành động thì phải có máu. Thế nó mới hay.
Rất ủng hộ 4cus movie club.
Nếu như các bạn có sự đầu tư về mặt kinh tế mình nghĩ chắc chắn các bạn sẽ làm ra nhữ bộ film ko kém gì holywood :D :D :D
P/s: Làm film HD càng tốt vì phim HD vn hiếm lắm.

stone

qua tuyet! Hoan ho cac ban nao

ngdhieu

Well-Known Member

Chỉ với 2 cái máy chụp hình Nikon mà quay được những cảnh hành động hay như thế thì quả là tuyệt. Đạo diễn hiểu rõ công việc anh ta phải làm. Ánh sáng tốt.
Cần đầu tư hơn về kịch bản.
Có lẽ các xưởng phim lớn của VN nên mời nhóm này về đạo diễn hộ các cảnh hành động.

bigcat

Member

Tớ chỉ để ý thấy có chị đi đường thấy cảnh mấy thanh niên đuổi nhau mà tủm tỉm cười, như kiểu bọn này chơi đuổi bắt vậy. Nhưng mà phải công nhận là công phu thật, mỗi tội bạo lực, mang súng đạn vào khu tập thể bắn nhau thì hãi hùng thật.

X_MEN3

cũng hồi hộp ra phết nhỉ, vote cho sinh vien sáng tạo, hay hơn mấy ông đạo diễn VN làm phim yêu đương đại gia tào lao.....

saigonlab

Banned

Có bác nào thu nạp đệ tử làm Film không cho em nộp đơn với.

Bên trên