Clip phim hành động kinh ngạc của sinh viên Việt

the_giau

Ðề: Clip phim hành động kinh ngạc của sinh viên Việt

Sao em vào link không xem được nhỉ, fix dùm em lại cái link đi mấy bác

hoainam120490

hjj.hay quá.có khi nào.....................

Clip này xem khá hay. Đánh đấm cũng khá hơn nhiều so với mấy phim VN khác. Mỗi tội cái đoạn rượt đuổi trên xe máy hơi buồn cười :)), chạy sát rạt thế mà toàn bắn hụt (thực ra nhiều phim hành động nước ngoài cũng xạo vậy, nhưng ng ta bắn ở cự ly xa hơn thế này nên thôi tạm chấp nhận được).

Chán mấy bác làm cảnh sát hình sự thế không biết, xách dép cho phim này

minhnetlk2009

Nếu nói như các bạn thì chắc ngành điện ảnh Mỹ đã ko có vị thế như bây giờ. Họ còn hơn rất là nhiều so với lip này. Nhưng cái củ yếu ở đây là nội dung của nó hướng về sự vùng dây chống lại cái ác, bảo vệ cái tốt. Những fa hành động chỉ làm cho hiện thực viễn cảnh thêm 1 chút thôi. VN ta hàng ngày trong xã hội thiệt cũng đâm chém nhau mà đầy. Chứ riêng jì fim này.

quangloc

Member

Nếu ko xét đến yếu tố bạo lực thì clip có ý tưởng khá, góc quay chuẩn...

hlinh85

Member

Góc quay rất tốt. Nhưng mà chắc là đạo diễn là dân gamer đối kháng nên xem thấy giống đang chơi game. Đoạn anh mạc áo ba lỗ đen nhảy từ cái bồn nước xuống nếu mà từ trên tầng thì hay hơn. Chứ nhiểu nhảy này mà nhảy từ bồn nước cao có hơn 1 mét xuống thì trông buồn cười lắm :D
Đây là film hành động nên ko nói về nội dung. Về kỹ thuật thì ổn, ăn đứt các phim Việt Nam. Các bác làm film cảnh sát hình sự chắc nên để mấy em này quay và dàn dựng thì hơn.

maiphuoc_177

Hay lắm !!!
Đã được xem các tác phẩm của sinh viên RMIT quay, cũng không kém thế này đâu :)

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: Clip phim hành động kinh ngạc của sinh viên Việt

Góc quay rất tốt. Nhưng mà chắc là đạo diễn là dân gamer đối kháng nên xem thấy giống đang chơi game. Đoạn anh mạc áo ba lỗ đen nhảy từ cái bồn nước xuống nếu mà từ trên tầng thì hay hơn. Chứ nhiểu nhảy này mà nhảy từ bồn nước cao có hơn 1 mét xuống thì trông buồn cười lắm :D
Đây là film hành động nên ko nói về nội dung. Về kỹ thuật thì ổn, ăn đứt các phim Việt Nam. Các bác làm film cảnh sát hình sự chắc nên để mấy em này quay và dàn dựng thì hơn.

Bạn nhầm rồi :D
2 màn đánh boss trong clip mang đậm chất Chung Tử Đơn, boss 1 là Flashpoint, boss 2 là Ngô Kinh trong Sát Phá Lang.

hlinh85

Member

Mình chưa xem phim SPL, chắc là phải down về xem thử mới được :)

ryohunter

Mình xin có vài ý kiến . Mong các bác quăng gạch nhẹ thôi ạ.
1. Kịch bản mình không ý kiến
2. Diễn xuất : nhân vật chính cố gắng thể hiện trạng thấi tâm trạng cho thật chân thực với từng cảnh .Như lúc mơ mà em thấy như là đang bị co giật ấy Khuôn mặt không có biểu lộ gì nhiều khi đang mơ gặp ác mộng . Ngoài việc đổ mồ hôi thì rất tuyệt (chắc bị nhốt trong phòng rồi bị tắt quạt nên nóng wa' dẫy dụa ha=))).
_Nhân vật cầm súng chuy tìm nhân vật chính phải nói em rất rất ấn tượng cầm súng rất chắn và cảnh bước lên cầu thang thì ôi thôi như Swat luôn .Cái nài thì máy chú CSHS Việt nam cần phải xem lại diênc xuất như là Chèo.
_Nhân vật chính gặp Boss phó (anh chàng mặc áo may ô đen) .Lúc hai bên đối mặt nhau chuẩn bị khịt nhau thì nhân vật chỉnh biểu lộ vẻ mặt phải thật khí thế nữa thì người xem sẽ có ấn tượng hơn. Còn lúc khịt nhau thì ô má mà hay thiệt là hay nha. Nên phát huy sao cho thật chân thật tí nữa .Nhưng vì đây là SV nên thế này là hơn ối phim Vn làm rồi .
Thôi buồn ngủ we'. em xin Nhận xét đoạn đầu thế thôi .Mong các bác phi tiêu em nhẹ thôi ạ .Em cũng chỉ là khán giả thôi nhưng rất thích ho he:D
*** Phim rất hay nhưng bạo lực quá .Nên có những bộ phim mang tính nhân văn hơn . Vì giới trẻ việt nam bạo lực quá . Thank các bạn SV. Thank for share. Chúc các bạn có những bộ phim thật là hay thật ý nghĩa , biết đâu tương lai các bạn sẽ là đạo diễn , diễn viên , nhà viết kich bản nổi tiếng làm vinh danh nền điện ảnh việt nam với thế giới chứ không phải là châu á thì quả là tuyệt vời lúc đấy tui sẽ iu tiên người Việt sài hàng Việt đấy:D

xxxno1xxx

Fim thôi mà các bác, e thấy hay va ok

dungnimpe

Những người cứ chê là phim bạo lực thì xin nói thẳng nên ngậm miệng lại thì hơn. nếu mà cứ ở phim mà quy ra đời sống chân thực thì chắc chắn đoạn quay do mấy bạn SV này bạo lực ko thấm vào đâu so với phim HK, Mỹ... Quả thực tôi xem phim này thực sự cảm thấy sửng sốt và có phần xấu hổ cho mấy cái ông làm phim gạo cội nước nhà, chỉ biết tiêu tiền của nhà nước nhưng khi xem xong phim của mấy bố y thì phát ói. tôi nói thực là chắc chắn nhiều đạo diễn gạo cội của VN khi xem phim này chắc xấu hổ mà muốn bỏ nghề. Thế hệ trẻ VN mà tự làm được những đoạn phim như thế này thì chắn chắn điện ảnh nước nhà sau này có chỗ đứng rồi. Còn những kẻ khi mà đã lầm đường lạc lối, mất phương hướng thì có ko xem đoạn này mấy người đó cũng giết người như thượng.
Tóm lại đây là một kiệt tác của phim VN nên những ai mà có ý xem là cổ vũ cho bạo lực thì nên ngậm miệng lại nha.

tencha276

Banned

em ko vao dc youtube. các bác có thể up lên mediafire jup em đc ko?em cũng háo hức xem anh em VN làm phim thế nào.Thanks!

phidiepdan

giống trò đuổi bắt quá!

phidiepdan

võ thuật cũng được đấy, nhưng trông nhân vật như mấy thằng chết trồi ấy!

lequocvan

Active Member

mấy bác đạo diễn mấy film việt nam kỳ này về hưu được rồi. Để cho đàn em nó lên mà phát triển. Chứ cứ giữ ý bảo thủ thì đừng mong điện ảnh việt nam phát triển.

alex2001

Member

xem xong clip này phải công nhận là quá hay so với những thiết bị mà anh em sv tự biên diễn. nhìn lại phim CSHS có mấy màn đuổi nhau đánh võ mà tui thấy hài quá.

yeuemmai135y

Những người cứ chê là phim bạo lực thì xin nói thẳng nên ngậm miệng lại thì hơn. nếu mà cứ ở phim mà quy ra đời sống chân thực thì chắc chắn đoạn quay do mấy bạn SV này bạo lực ko thấm vào đâu so với phim HK, Mỹ... Quả thực tôi xem phim này thực sự cảm thấy sửng sốt và có phần xấu hổ cho mấy cái ông làm phim gạo cội nước nhà, chỉ biết tiêu tiền của nhà nước nhưng khi xem xong phim của mấy bố y thì phát ói. tôi nói thực là chắc chắn nhiều đạo diễn gạo cội của VN khi xem phim này chắc xấu hổ mà muốn bỏ nghề. Thế hệ trẻ VN mà tự làm được những đoạn phim như thế này thì chắn chắn điện ảnh nước nhà sau này có chỗ đứng rồi. Còn những kẻ khi mà đã lầm đường lạc lối, mất phương hướng thì có ko xem đoạn này mấy người đó cũng giết người như thượng.
Tóm lại đây là một kiệt tác của phim VN nên những ai mà có ý xem là cổ vũ cho bạo lực thì nên ngậm miệng lại nha.

bác nói đúng đấy,xem film hành động là phải có bạo lực + máu me vào,nói như mấy bác kia chắc xem mấy bộ của vandame thì lúc vandame bị mấy thằng xấu đánh cho hộc máu mũi thì "xí" "xí" cho tớ lấy khăn ra lau để mấy đứa trẻ trâu xem film ko thấy >-)

Bên trên