Có nên chuyển qua SCTV NET không

karacon

Ðề: Có nên chuyển qua SCTV NET không

Nhà mình đang xài SCTV trọn gói 2 dịch vụ (TH + net) 300k cũng được 2-3 tháng và kết quả lả chỉ muốn đi cắt net thôi. Ban ngày net bình thường, từ tối đến 11h đêm là chỉ lướt web, xem film online 1s nó dừng, load cai mail 5mb mà gần nửa tiếng.
Gọi KT xuống 2 lần thì dc vài ngày sau bị lại. Cắt net, giữ lại TH thì đòi bồi thường cả hợp đồng (hơn 1tr). Mạng cùi mà còn câu khách bằng kiểu ràng buộc hợp đồng này nọ.
Mình phải qua hàng xóm câu net FPT xài ké vào buổi tối. Ức chế không tả được. Tưởng xài 1 nhà mạng cho tiện ai dè rước cục tức vào thân :)|:)|:)|

Nhà mình đang xài SCTV trọn gói 2 dịch vụ (TH + net) 300k cũng được 2-3 tháng và kết quả lả chỉ muốn đi cắt net thôi. Ban ngày net bình thường, từ tối đến 11h đêm là chỉ lướt web, xem film online 1s nó dừng, load cai mail 5mb mà gần nửa tiếng.
Gọi KT xuống 2 lần thì dc vài ngày sau bị lại. Cắt net, giữ lại TH thì đòi bồi thường cả hợp đồng (hơn 1tr). Mạng cùi mà còn câu khách bằng kiểu ràng buộc hợp đồng này nọ.
Mình phải qua hàng xóm câu net FPT xài ké vào buổi tối. Ức chế không tả được. Tưởng xài 1 nhà mạng cho tiện ai dè rước cục tức vào thân :)|:)|:)|

bác ở đâu mà có vẻ căng vậy?

mình cũng đang tính chuyển qua trọn gói xài thử, nhưng không biết Net thế nào, lâu rồi xài Media Net quá cùi,

hiện thì ko rõ quận tân bình, khúc bàu cát thế nào? có bác nào ở gần khu đó tư vấn cho em với

cocbaso

Cũng định đk gói gold 1 family nhưng nghe có vẻ net lõm quá (mình hay cắm torrent, đang sd VNPT) :( . Không biết khu vực F.Tân Quý-Q.Tân Phú có khả quan hông ta!!!????

duonghuuphuc

Well-Known Member

Mình thấy SCTVNet ở quận 4 (HCM) xài bình thường mà, xem phim trên HDViet ít đứng lắm !

SnoopyKen

Well-Known Member

bác ở đâu mà có vẻ căng vậy?
bạn pphamhanh511 cho mình hỏi gói Diamond 700.000đ/1 tháng, Internet download server trong nước, max là bao nhiêu KB/s hả bác? Theo e tính thử, cỡ được 1.2MB/s không bác? Em đang đắn đo

minhoangro

mạng SCTV yếu lắm, mưa gió trở trời mà mạng lag dis tùm lum, hàng xóm em sài dc vài tháng là bỏ ngay

wazaru

mình cũng nghĩ vậy,mạng sctv dạo này chán lắm,từ lúc sửa cáp aag tới nay mạng vẫn y chang,ban ngày thì khỏi lên mạng,lên thì chì muốn đập luôn cái máy.lên đc thì ban đêm mới gọi là ổn định.gọi lên văn phòng thì họ nói như kiểu ko biết gì,có mấy a kỵ thuật xuống thì nói mạng bình thường,mình hỏi có bị ảnh hưởng khi sửa cáp aag ko thì mới nói có :|,mình ko hỏi chắc cũng về luôn :|.đc mấy ngày thì có người gọi xuống chỉ sũa mạng,thấy cũng đỡ hơn chút mà vẩn ko vào mạng internet nước ngoài đc.bị từ hơn tháng nay rồi ko làm gì đc.nhân viên kỹ thuật mà xuống chắc cũng coi qua loa như mọi lần nữa quá.cứ kiểu này chắc chuyển qua mạng khác luôn quá.lúc đầu thấy có vẻ ổn,càng về sau chất lượng càng kém quá :|

tính lát đi đăng ký cái sctvnet cho nó kinh tế, nhưng thấy ace chê wa...coi bộ phải chuyển hướng wa

acac

Member

đúng là net SCTV rất tệ, vào các trang web quốc tế thì thôi rồi :S

vthanhnet

Đang dùng SCTV với bà chủ nhà, xem cũng được với số tiền bỏ ra.

TDLifes

Hôm qua 15/4/2014, mình cũng vừa mới lắp gói Gold 1. Để xem đánh giá thử kinh tế có đi đôi với chất lượng không:
Vì mới được 1 ngày nên mình cho các bạn biết thông tin hiện tại thế này:
- Ban đêm cảm thấy nếu mở nhiều trang cùng lúc thì hơi lag (vd: facebook, phim3s.net, zing.vn). Mình xem phim3s.net thì có bị đứng load, xem Youtube thì mình chọn 720HD bình thường, không lag.
- Sáng bảnh ra, để treo máy down phim ở phim3s.net thì thấy IDM ổn định ở 530 -> hơn 600kbps 1 chút. thấy cũng ổn
Từ hôm qua tới giờ thử speedtest.net buổi sáng & buổi tối thì download ở mức 4,5Mb, Upload ở mức 1,1Mb
Vẫn còn lo lắng, thằng bạn mình làm bên SCTV, "hỏi thật tình có nên lắp ko?" thì nó nói: có khu vực trung tâm của mình thì cơ sở hạ tầng ổn nên xài ko lo, còn khu vực dân cư ngoại ô, xài nhiều hơn nên ban đêm sẽ hơi chậm hơn.
p/s: SCTV cũng đang cạnh tranh với Viettel, vì sắp tới Viettel cũng triển khai truyền hình cáp, nên sợ bị đè đầu, "tiên hạ thủ vi cường", củng cố cơ sở hạ tầng net để có thể cạnh tranh. Hy vọng tương lai gần sẽ là 1 lựa chọn hợp lý cho nhu cầu sử dụng "tiết kiệm"
Đó là thông tin mình có được, mong các bạn chia sẽ thêm. (mình chỉ là dân công sở bình thường thôi, ko phải PR của ai cả)

greenhope

Member

Bạn có thể ping giùm mình đến IP 124.150.157.30 thử xem latency bao nhiêu không, đang tính xài chung cáp TV lẫn Internet nhưng sợ chơi game lag thôi.

gaconzzz

Mất cáp thì mất net, mất net thì mất cáp. Ngày đẹp trời nào đó mất cái rụp có mà ngồi khóc à. Tốt nhất là cáp 1 ông, net 1 ông, điện thoại một ông. Mất cái này còn có cái kia xem, trừ khi mất điện...

quyenps

Không biết bác ở quận nào, e ở quận HBT, lắp sctv gold1 trọn gói , 3 ngày đầu thì tốc độ như quảng cáo, sau đó thì ... lag với giật. Sau 2 lần gọi kỹ thuật đến sửa thì Down ok nhưng Up lên vẫn lẹt đẹt 11-20kb, yahoomail thì up chập chờn là nó out...Em làm việc qua mail nhiều nên điên đầu mỗi lần up gửi, chẳng biết phải làm sao nữa, chắc dùng hết tiền 3 tháng đóng trước e chuyển sang bọn khác, net riêng, tv riêng cho nó lành.
Đây là "tên lửa vn" bay đây ạ
Còn đây là test speed

swimboy99999

Cũng đang phân vân chuyển sang FPT đây, SCTV coi ko đc phim online Hd ,~.~

duyspkthcm

bác có Tài khoản xem ti vi trực tuyến miễn phí trên TV24 Xem TV mien phi chat luong cao không, bán cho mình với,
Hôm qua 15/4/2014, mình cũng vừa mới lắp gói Gold 1. Để xem đánh giá thử kinh tế có đi đôi với chất lượng không:
Vì mới được 1 ngày nên mình cho các bạn biết thông tin hiện tại thế này:
- Ban đêm cảm thấy nếu mở nhiều trang cùng lúc thì hơi lag (vd: facebook, phim3s.net, zing.vn). Mình xem phim3s.net thì có bị đứng load, xem Youtube thì mình chọn 720HD bình thường, không lag.
- Sáng bảnh ra, để treo máy down phim ở phim3s.net thì thấy IDM ổn định ở 530 -> hơn 600kbps 1 chút. thấy cũng ổn
Từ hôm qua tới giờ thử speedtest.net buổi sáng & buổi tối thì download ở mức 4,5Mb, Upload ở mức 1,1Mb
Vẫn còn lo lắng, thằng bạn mình làm bên SCTV, "hỏi thật tình có nên lắp ko?" thì nó nói: có khu vực trung tâm của mình thì cơ sở hạ tầng ổn nên xài ko lo, còn khu vực dân cư ngoại ô, xài nhiều hơn nên ban đêm sẽ hơi chậm hơn.
p/s: SCTV cũng đang cạnh tranh với Viettel, vì sắp tới Viettel cũng triển khai truyền hình cáp, nên sợ bị đè đầu, "tiên hạ thủ vi cường", củng cố cơ sở hạ tầng net để có thể cạnh tranh. Hy vọng tương lai gần sẽ là 1 lựa chọn hợp lý cho nhu cầu sử dụng "tiết kiệm"
Đó là thông tin mình có được, mong các bạn chia sẽ thêm. (mình chỉ là dân công sở bình thường thôi, ko phải PR của ai cả)

caoboicodon2010

mấy bác ở HN thì xài SCTVnet lởm là phải rồi vì SCTV ban đầu hoạt động ở TPHCM, sau này mới chuyển lên HN, cơ sở hạ tầng sao đáp ứng kịp

còn mình muốn hỏi mấy bạn xài SCTVnet 4mbs ở TPHCM chất lượng thế nào ?

Bên trên