Có nên chuyển qua SCTV NET không

Ðề: Có nên chuyển qua SCTV NET không

Xin cho hỏi khu vực đống đa hà nội bao giờ thì được sử dụng mạng Internet SCTV? Nhà mình lắp đầu thu SCTV nay định lắp thêm Internet SCTV. Hiện tại thì nhà mình đang sử dụng Internet của FPT gói Mega You 6Mbps Download và 674 Kbps Upload, giá 275k/ tháng. Còn thấy bảo gói của SCTV Download 4Mbps và Upload 1,2Mbps. Các bác bảo có nên đổi sang Internet của SCTV ko?
Gói cước SCTV gold 1 bác cần nè. Giá 300k nhé
-Truyền hình KTS HD ( 01 đầu thu HD + 2 TVP)
- Sử dụng Internet trọn gói tốc độ 4Mbps/1,2Mbps
- Được cấp account TV24 miễn phí.
Bác gọi số 04.62565777 quản lý bên đống đa đó hoặc 19001878 để tư vấn thêm nhé.

Tốc độ chậm thì 4M cũng là quá đủ. Tớ kg có nhu cầu nhiều hơn.

Cần nhất là sự ổn định thì 3 năm trước tớ không thấy ổn định nên đã bỏ.

Có vẻ như bạn có nhiều kinh nghiệm tốt với SCTV. Liệu có thể hỏi bạn dc kg?

Câu hỏi:
1. Chất lượng khu vực quận 2: An Phú, Thảo Điền
2. Nếu ở chung cư có theo chính sách gói như bạn nói không? Hay phải theo chính sách của chủ chung cư
3. Chất lượng cable xem SD tạm dc có nghĩa là vào internet cũng tốt chứ?
1. Khu vực Quận 2 AN Phú thì tín hiệu tương đối ổn, nhưng có 1 số khu vực đường dây kém, tín hiệu net gần như chìm luôn. Thảo Điền thì OK không vấn đề gì bạn ạ.
2. Chính sách chung cư bạn phải cho mình biết là chung cư nào để mình hỏi xem sao. Nếu bên SCTV lắp thì tín hiệu OK, còn bên chung cư lắp thì rất loằng ngoằng vì bên nào lắp bên đấy bảo trì, mà bên chung cư lại phụ thuộc vào đường truyền SCTV :D
3. Thường thì tín hiệu cap tốt thì tín hiệu Net tốt, nhưng những trường hợp đi dây âm tường thì không biết đâu đc
Nếu có nhu cầu bạn gọi số 19001878 để lắp đặt. Nếu chung cư của bạn do SCTV lắp đặt và bảo trì thì không có ji phải nghĩ, chính sách giá cước sẽ rất OK

lhlan

Active Member

1. Khu vực Quận 2 AN Phú thì tín hiệu tương đối ổn, nhưng có 1 số khu vực đường dây kém, tín hiệu net gần như chìm luôn. Thảo Điền thì OK không vấn đề gì bạn ạ.
2. Chính sách chung cư bạn phải cho mình biết là chung cư nào để mình hỏi xem sao. Nếu bên SCTV lắp thì tín hiệu OK, còn bên chung cư lắp thì rất loằng ngoằng vì bên nào lắp bên đấy bảo trì, mà bên chung cư lại phụ thuộc vào đường truyền SCTV :D
3. Thường thì tín hiệu cap tốt thì tín hiệu Net tốt, nhưng những trường hợp đi dây âm tường thì không biết đâu đc
Nếu có nhu cầu bạn gọi số 19001878 để lắp đặt. Nếu chung cư của bạn do SCTV lắp đặt và bảo trì thì không có ji phải nghĩ, chính sách giá cước sẽ rất OK

Cám ơn bác.

Tớ ở Vista An Phú. Đã gọi điện trước khi bác trả lời và được em tổng đài thong báo: chưa có SCTV Net.

Done deal - cắt luôn cả SCTV Cab vì kg có nhu cầu dùng nữa - mỗi tháng hơn 100k cho tín hiệu SD của 1 cái tivi duy nhất.

Chúc mừng năm mới!

thongktnl

Member

Xin cho hỏi khu vực đống đa hà nội bao giờ thì được sử dụng mạng Internet SCTV? Nhà mình lắp đầu thu SCTV nay định lắp thêm Internet SCTV. Hiện tại thì nhà mình đang sử dụng Internet của FPT gói Mega You 6Mbps Download và 674 Kbps Upload, giá 275k/ tháng. Còn thấy bảo gói của SCTV Download 4Mbps và Upload 1,2Mbps. Các bác bảo có nên đổi sang Internet của SCTV ko?

Mình ở khu vực Hoàng Liệt, vừa lắp SCTV được 1 tháng. nói chung là dùng ok, nét và cáp chung 1 đường truyền, vào nhà thì đường cáp đấu vào 1 modem chuyên dụng của họ. 300k/tháng cho cả cáp HD và net 4M là quá ok, chưa kể mình còn share cho 2 nhà khác dùng chung (được phép chứ ko trộm nhé). nói chung tốc độ thì ko đc như 4M của các mạng khác, nhưng với nhưng với nhu cầu va giá tiền như vậy là ok

duchieumath

vài năm trước em cũng dùng SCTV. chất lượng kém nên em bỏ. không biết bây giờ có tốt hơn không.

vài năm trước em cũng dùng SCTV. chất lượng kém nên em bỏ. không biết bây giờ có tốt hơn không.
Vài năm trước hệ thống SCTV chưa được đồng bộ, nên tín hiệu hay bị rớt. Hiện tại SCTV đang thay thế thiết bị trên toàn khu vực HCM, và lắp thiết bị mới cho các chi nhánh đang triển khai. Nên tín hiệu cái thiện lên nhiều rồi bạn

duonghuuphuc

Well-Known Member

Mới đăng ký và 13/1 bên sctv xuống lắp gói Gold Family 1, đợi bữa giờ mới lắp được vì bên sctv nói là đang nâng cấp tín hiệu intrenet nên ko có lắp mới :)

Hi vọng là đúng với những gì quảng cáo :D

trungmt3

nếu bác thích gọn nhẹ nhà ít dây thì nên lắp sctv net còn nếu muốn mạng nhanh thì nên chọn VNPT

SnoopyKen

Well-Known Member

Cũng đang có ý định xài gói 200k.
SCTV BASIC
- Truyền hình cáp Analog (1TVC + 2 TVP).
- Sử dụng Internet trọn gói tốc độ 2.5Mbps.
- Được cấp account wifi công cộng miễn phí (tại TP.HCM)
- Được cấp account TV24 miễn phí.
Ko biết có ai đang dùng gói này ko? Tốc độ thực tế có đc 2Mbps ko mọi người.

Mình đang muốn thắc mắc, mong Anh Em giúp mình. Cảm ơn Anh Em nhiều. :D Tình hình là cậu mình đang dùng 3G ở Hóc Môn, giờ giá 3G đã quá cao. Mình định gắn net SCTV cho cậu (hiện đang thuê bao cáp của nó rồi), dùng gói Basic như bạn vothanhhaict. Thì không biết tốc độ 2.5Mbps max speed là bao nhiêu?. Cậu mình chỉ đọc báo + phim online thôi. Chứ không download, upload gì cả.

P/S: Mà TVC, TVP là gì vậy AE. Híc, mình gà mấy cái này quá. ^^

nicholassua

truờng hợp mình dùng SCTV Net hon 2 năm
moi chuyển sang trọn gói với HD, giá cuoc hết sức phải chăng va hầu như chua bao h rớt mạng cả

SnoopyKen

Well-Known Member

truờng hợp mình dùng SCTV Net hon 2 năm
moi chuyển sang trọn gói với HD, giá cuoc hết sức phải chăng va hầu như chua bao h rớt mạng cả

Mình đang dùng trọn gói BASIC như trên. 2.5Mbps max down là 360KB/s. Không biết gói net cao nhất 10Mbps không biết download max là bao nhiêu bạn nhỉ? Mình tính theo lý thuyết, nhân chia thử [10 x 360KB : 2.5] chỉ được 1.4MB/s ^.^ Mình dùng thử gói Basic này, nếu ổn định 1-2 tháng đầu, mình sẽ quyết định gắn luôn gói Diamond, nên hơi thắc mắc tốc độ download 10Mbps của nó.

manhhung306

Mình đang muốn thắc mắc, mong Anh Em giúp mình. Cảm ơn Anh Em nhiều. :D Tình hình là cậu mình đang dùng 3G ở Hóc Môn, giờ giá 3G đã quá cao. Mình định gắn net SCTV cho cậu (hiện đang thuê bao cáp của nó rồi), dùng gói Basic như bạn vothanhhaict. Thì không biết tốc độ 2.5Mbps max speed là bao nhiêu?. Cậu mình chỉ đọc báo + phim online thôi. Chứ không download, upload gì cả.

P/S: Mà TVC, TVP là gì vậy AE. Híc, mình gà mấy cái này quá. ^^

Mình ở CC quận 1 sử dụng gói basic cũng chưa bao giờ bị rất mạng, đọc báo và coi phim online thấy cũng oke, thỉnh thoảng mạng cũng hơi chậm nhưng biết chọn trang web tốt để coi phim nên thấy chấp nhận được. Thử speedtest thì tốc độ cao nhất cũng chỉ là 2.6Mbps, trong khi đó mạng Viettel test được 4 Mbps (gói 3Mbps). Còn Cậu bạn ở Hóc môn thì theo mình nên sử dụng mạng khác hoặc hỏi thăm 1 số nhà sử dụng dịch vụ này ở đó xem sao
TVC, TVP là TV chính và TV phụ đó bạn

SnoopyKen

Well-Known Member

Mình ở CC quận 1 sử dụng gói basic cũng chưa bao giờ bị rất mạng, đọc báo và coi phim online thấy cũng oke, thỉnh thoảng mạng cũng hơi chậm nhưng biết chọn trang web tốt để coi phim nên thấy chấp nhận được. Thử speedtest thì tốc độ cao nhất cũng chỉ là 2.6Mbps, trong khi đó mạng Viettel test được 4 Mbps (gói 3Mbps). Còn Cậu bạn ở Hóc môn thì theo mình nên sử dụng mạng khác hoặc hỏi thăm 1 số nhà sử dụng dịch vụ này ở đó xem sao
TVC, TVP là TV chính và TV phụ đó bạn
Cảm ơn anh bạn đã góp ý. Mình đã gắn thêm mạng chung với SCTV cho cậu luôn rồi, cũng BASIC y như bro, ít khi rớt mạng.

Không biết anh bạn đã dùng gói cước này bao lâu rồi? Công việc mình online thường xuyên, rớt cái bịch.. là mệt. Nên vẫn đang tham khảo từ Anh Em, nếu ok, tháng 5 này mình hết hợp đồng cáp FPT, sẽ dùng chung cáp net với SCTV luôn.

Quanba

Khuyên bạn đừng sử dụng sctv quảng cáo hay nhưng chất lượng kém lắm lắp nét nên dùng fpt lắp hd nên dùng vtvcab

duonghuuphuc

Well-Known Member

chất lượng quan trọng nhưng phù hợp với kinh tế vẫn quan trọng hơn :)

Bên trên