cR - chỉ số mới trên HDvietnam.com

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Cách đây 2 tuần, anh em đã nhìn thấy chỉ số này khi đăng nhập vào HDvietnam, một số anh em đã lập topic thắc mắc.

"Gold" - chỉ số tạm gọi trên HDvietnam là 1 dự án của BQT nhằm các mục đích sau:

- tạo phương tiện trao đổi giữa các thành viên và thành viên với BQT trong các hoạt động vui chơi giải trí, đóng góp phong trào...

- khuyến khích truy cập và online trên HDvietnam.com

- khuyến khích các thành viên đóng góp cho diễn đàn

- tạo nguồn thu nhằm bổ sung vào quỹ phát triển diễn đàn.

Để thực hiện được các mục tiêu trên, BQT sẽ công bố một bảng tiêu chí cụ thể trong thời gian sắp tới, theo đó anh em sẽ hiểu giá trị của gold, cách tăng gold và các hoạt động tiêu dùng gold.

Trong thời gian thử nghiệm sắp tới, anh em sẽ thấy số gold của mình bắt đầu thay đổi, hãy chuẩn bị tâm lý cho điều này ;)

BQT sẽ luôn có những hoạt động tạo điều kiện cho anh em tăng kho tàng của mình, hãy theo dõi và đừng bỏ lỡ.

Sự kiện đầu tiên: cơ hội có 1000 gold đầu tiên:
============================

BQT chưa ưng ý với cách gọi của chỉ số này, vì vậy anh em nào đề xuất được 1 tên hay hơn thay thế cho "gold" sẽ lãnh giải 1000 gold đầu tiên của HDvietnam.com.

Ưu tiêu các tên gọi liên quan đến chuyên môn của diễn đàn, nếu gợi nhớ đến khái niệm tài sản, vốn liếng được thì càng tốt.

Cuộc thi sẽ kết thúc đến khi BQT vừa ý với đề cử nào đó của thành viên.

============================

Kết quả của cuộc thi: thành viên training đã đoạt giải nhất với đề cử đơn vị thay thế gold là cr (credits). Hệ thống gold theo đó đã được thay thế bằng hệ thống cr.

Chỉnh sửa lần cuối:

cong_chua_tuyet

Ðề: Gold - chỉ số mới trên HDvietnam.com

có yêu cầu từ này bắt buộc là ngôn ngữ "english" không anh Chip?hay dùng tiếng Việt cũng ok

namnam97

Vì đây là diễn đàn HD ,nên em nghĩ chọn chỉ số này liên quan đến HD 1 chút : ví dụ gọi là "P" (ăn theo 720p ,1080p) hoặc là I.
P có thể hiểu là Point ,là Possession...

dragonlee

Well-Known Member

Hay là bác Chip chọn bitrate cho nó HD.

đi, vừa có nghĩa là HD, vừa là Đồng, giống như VNĐ vậy đó.

hieuhadong

Bác Chip xem xét từ " TÀI CHÍNH " xem sao. e thấy nó gắn liền với mỗi thành viên trên diễn đàn khi bắt đầu cho dự án đồng thời nó cũng là điều kiện cần để các thành viên bắt đầu cho các hoạt động.

sawyer8x

Member

Hay là mình gọi là "Vừng" đi cho nó việt nam mà ko mất ý nghĩa tài sản, vốn liếng lại vừa dí dỏm nôm na là tiền mặt để trao đổi nữa. Từ này được anh em HDDN tận dụng tối đa. keke

anbinhdo

Well-Known Member

Bây giờ em mới hiểu Gold là gì roài, Bác Chip chưa gì đã có 1,000 Gold roài chia cho em một nữa đi :D , roài có gì Em trả lại sau khi có Gold :)

earl_grey

Well-Known Member

"Bit-rate" là một chỉ số, vì vậy nếu dùng thì phải dùng đơn vị của nó (Kbps, Mbps...) :D

Em xin đề xuất 2 phương án, là:

1. Pixel
2. DPI (dots-per-inch) - vừa có Đồng, vừa có P, vừa có I :D

bazokadance

em thấy để là bitrate là hay đó ! để mấy cái như gold hay có dính dáng đến tiền nghe mang tính chất tiền quá !

saibon

Active Member

Em xin đề xuất : HDD -> HD đồng, giống với VND. Ngoài ra có thể hiểu HDD là ổ cứng. Anh Chip có thể có thêm nhiều đơn vị, ví dụ HDD: 1000 thì bác chip có thể để HDD: 1TB (em qui ước 1 gold=1GB) :D

ProSkyR

Well-Known Member

Thích từ gold hơn :D

gaffer

Mình hưởng ứng 1 ý trong bài của bác earl_grey, nên đặt đơn vị là "Mê" (viết đúng từ này luôn nhé các bác")
"Mê" có nghĩa là Megabyte, cũng có nghĩa là Milion (triệu), và có cả nghĩa là Đam mê như slogan của diễn đàn :))

MTAM

Member

Em đề xuất dùng từ "độ phân giải"

oldfriend

Moderator
Em đề cử ký hiệu W (oát).
1. Làm đơn vị tiền tệ mới trên diễn đàn âm thanh
2. Đơn giản, ngắn gọn, đầy hàm ý (bạn có bao nhiu oát trên HDvietnam, tớ có 1000W, đủ xài chưa, he he)
3. Liên quan đến HDvietnam
Cường độ âm thanh là lượng năng lượng được sóng âm truyền đi trong một đơn vị thời gian qua một đơn vị diện tích đặt vuông góc với phương truyền âm. Đơn vị cường độ âm là oát trên mét vuông (kí hiệu : W/m2).

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên