cR - chỉ số mới trên HDvietnam.com

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BéGái

Ðề: Gold - chỉ số mới trên HDvietnam.com

Em thấy thị trường HD tại Việt Nam có lớn mạnh được như hiện nay là nhờ định dạng matroska, ai chơi phim HD cũng đều quá quen thuộc với định dạng mkv. Nói đến mkv là nghĩ ngay đến phim HD... lậu :))

Vì vậy theo em lấy luôn mkv làm đơn vị, vừa gọn, vừa kỹ thuật, vừa đặc trưng cho dân chơi HD. Bác nào đồng ý xin vote cho em nhé.

my_name_is_nak

Nếu Chip muốn đặt một cái tên hay thì trước hết mình nghĩ phải giải thích sơ "gold" ở đây là cái gì, để làm cái gì, giá trị ra sao và làm thế nào để có "gold". Khi mà chưa hiểu nó là cái gì và bản chất như thế nào thì không thể đặt tên được. Giờ cứ mò mẫm đưa ra các đơn vi đo lường khác như các bạn trên đã đưa ra thì chẳng đâu vào đâu. Tạm thời chỉ thấy gold hoặc các đơn vị liên quan tới tiền như bạc, đồng, xu, coin là hợp lý.

rock_coi84

Mình xin đề cử : gọi là " PING nó thể hiện sự phản hồi . Bạn làm đúng làm tốt , đóng góp thì bạn sẽ có thành quả nhận lại . Nó cũng thể hiện sự kết nối

sunset_309

Well-Known Member

còn e thì thấy vật lưu trữ bất ly thân của ace HD là trên ổ cứng HDD -> đề xuất tên gọi là HDD - đồng HD ( cũng như VND - đồng Việt Nam ;)) ) đây sẽ là 1 loại tiền của HDVN ,cũng có các mệnh giá như 100GB , 200GB ,500GB cho đến 1 TB ,2TB như của tiền việt :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tienthanhbk

Well-Known Member

Mình xin đề cử : gọi là " PING nó thể hiện sự phản hồi . Bạn làm đúng làm tốt , đóng góp thì bạn sẽ có thành quả nhận lại . Nó cũng thể hiện sự kết nối

Bác này có vẻ làm bên Viễn thông VNPT, nên thích dùng từ chuyên môn nhỉ.

Ping đúng địa chỉ nhưng chưa chắc có phản hồi bác ơi nếu nó là unidirection hoặc trường hợp black-list, ACL chẳng hạn :D .

Nếu làm đúng làm tốt cũng chưa chắc nhận được Gold, bên cạnh đó tiêu chí lấy được Gold còn chưa có thì bây giờ chúng ta cũng nên hiểu là Làm sai làm bừa cũng sẽ có Gold :D

maiyeuem00

HDDM đi các bác
HD = HD rồi nhé
DM = Đam mê . diamond
HDD = Dung lượng , sự lưu trữ , tích lũy
M = Money
thấy hay và có ý nghĩa thì vote cho em cái :D

thoaimedic

Member

Em xin đề xuất gọi là chỉ số HDgold đi, tiếng Anh cũng không sao vì tên trang web "diễn đàn hdvietnam" cũng đã có tiếng Anh rồi (HD). Thời kỳ hội nhập mà! Em được 1000 HDgold không? hi hi

s2c2t

E vẫn chưa hiểu tác dụng của Gold là dư lào nên thấy vẫn dùng Gold là hợp lí nhất.
Các bác đặt tên buồn cười wá, nghe a Chip nói đặt tên dễ liên tưởng tới HD là các bác cứ phăm phăm đặt tên rồi moi ra hai chữ H và D.
Nghĩ thoáng hơn tí đi ạ.:D

tusontay

Huyền Thoại

Diễn đàn này giờ không còn của riêng bác Chip và các Mod nữa rồi mà là của anh em hd từ Móng Cái đổ dài đến Mũi Cà Mau nên dù có muốn đặt tên gì đi nữa thì nó cũng phải phù hợp với anh em tất cả vùng miền và chẳng phải anh em nào cũng có thể gỏ hoặc nhớ được từ tiếng Anh đâu nhe
Mình bị loại ra roài!Hay miền núi thì ko đc chơi HD nhỉ?

ProSkyR

Well-Known Member

Diễn đàn này giờ không còn của riêng bác Chip và các Mod nữa rồi mà là của anh em hd từ Móng Cái đổ dài đến Mũi Cà Mau nên dù có muốn đặt tên gì đi nữa thì nó cũng phải phù hợp với anh em tất cả vùng miền và chẳng phải anh em nào cũng có thể gỏ hoặc nhớ được từ tiếng Anh đâu nhe

Em xin spam tí : Theo em đặt tên Lúa là hợp nhất , giống em mổi lần vô quán đều nói : anh mới bán được mấy giạ lúa nên mới có tiền vô quán ( mà thú thật em cũng hông biết 1 giạ là mấy ký nữa )

Ý bạn là tham gia diễn đàn công nghệ, 1 từ TA ví dụ như từ gold không nhớ nổi à ??

dragonlee

Well-Known Member

Từ những mục đích này:
- tạo phương tiện trao đổi giữa các thành viên và thành viên với BQT trong các hoạt động vui chơi giải trí, đóng góp phong trào...
- khuyến khích truy cập và online trên HDvietnam.com
- khuyến khích các thành viên đóng góp cho diễn đàn
- tạo nguồn thu nhằm bổ sung vào quỹ phát triển diễn đàn.
- Ưu tiêu các tên gọi liên quan đến chuyên môn của diễn đàn, nếu gợi nhớ đến khái niệm tài sản, vốn liếng được thì càng tốt.

Thì ngoài từ Gold vốn cũ thì chỉ có thể thay Bitrate (Những từ dài quá không tính các bác nhé )
Bitrate hiểu theo nghĩa chuyên môn là độ phân giải, bitrate càng cao thì chất lượng càng cao, tương tự với sự đóng góp của thành viên cũng thế ( thành viên đóng góp cho diễn đàn càng nhiều thì được ví gần như là chuyên viên cao cấp vậy :) ).
Từ đó suy ra ===> bác Chip thưởng nhanh cho em 1000 bitrate đầu tiên đi thôi :D

phungnguyen

Em thì đơn giản đề xuất chữ "Points" đọc vào là hiểu liền, khỏi suy nghĩ sâu xa ....

Xin đề cử từ "Hiệu Quả" hoặc "Cống Hiến". Một chỉ số đánh giá khả năng đóng góp cho forum ^^

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Nghĩ đi, nghĩ lại vẫn chưa thấy có từ nào hay hơn GOLD, hay dùng từ ĐIỂM của tiếng Việt mà sang tiếng Anh là Point, nó cũng tối giản mà dễ hiểu. Mọi thứ rồi cũng tính theo điểm mà hoặc là HDindex (chỉ số HD) giống như thị trường chứng khoán vậy như bạn cuctruong đã đề xuất.

Theo tôi thì đặt là THÓC cho nó liên tưởng đến ấm no và tiền

ngaydoclap

Em hỏi ngu ngơ tẹo HD là viết tắt của cái gì ?
Chỉ số Gold này dùng vào việc cụ thể như thế nào ? Cách dùng ra sao ? Lợi ích trực tiếp tác động tới nick của các thành viên khi có tí Gold là gì ?

namnam97

1 số thứ : -EXP kinh nghiệm
-Point điểm thưởng
-HDD xem hdd ai có dung lượng lớn hơn để phân cấp member
-Tiền tài , Danh vọng .....

VAN_LOC

Well-Known Member

Sao không là " VDS " nhỉ . Chỉ số TK có được . Sự quy đổi là do BQT Vd : 1 VDS = 10 hay 100 hoặc 1000 chẳng hạn .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên