cR - chỉ số mới trên HDvietnam.com

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Keither

Member
Ðề: cr - chỉ số mới trên HDvietnam.com

mình đồng ý với các bạn ở trên thà để chữ Credits còn hay để chữ cr
nhìn xấu quá

thanks

kitdai

mình thấy để chữ GOLD vẫn hay hơn là để chữ CR vì khi viết tắt thế kia thì ai nghĩ là CREDITS đâu mà người ta sẽ không hiểu là cái gì nữa cơ khi mình mới vào cũng thấy không hiểu là cái gì có một vài ý kiến đóng góp

tkltmt

Well-Known Member

Nếu đưa ra bình chọn mình nghĩ chữ GOLD sẽ thắng

Tieubaocaca

Active Member

mãi em mới biết cr có nghĩ là Credits :D vì chả thấy nó liên quan gì cả.

Em khoái từ bitrate....:D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Trước lạ sau quen thôi mà anh em. BQT sẽ có chú giải cụ thể cho đơn vị cR một cách trực quan và dễ dàng vào ngày mai. Các cách tăng cR sẽ được hướng dẫn cụ thể trong thời gian sắp tới.

TR0JAN

Cái chữ Credits có nhiều kỷ niệm với bác Chip nên xem ra hơi khó thuyết phục :D
Cách giải quyết dân chủ nhất là đưa ra vài cái tên trong đó không có Gold để mọi người Vote hoặc giữ nguyên cái tên là cr như hiện tại rồi tặng 500 cr cho tất cả những thành viên đã tham gia ý kiến rồi đóng topic lại :D

P/s Khả năng những người post bài trong topic này nhận được 500 cr là cực sáng mặc dù chưa biết nó để làm gì :D

kitdai

Ðề: cR - chỉ số mới trên HDvietnam.com

Người ta bảo nhập gia tùy tục mà các bác, chủ nhân đã quyết định rồi mà các bác cứ bàn ra ... Topic này chỉ để tham khảo thôi mà :D
Cho dù là gold hay credits, ... thì mình nhắm kiếm 1cR cũng chua rồi, dù sao cũng "Thanks".

mình nghĩ rằng bác CHIP lập ra cái topic này để mọi người đóng góp ý kiến nếu đa số đồng ý với một ý kiến thì chắc bác CHIP cũng không thể thay đổi được mặc dù chủ nhân đã quyết mà không có công đóng góp của anh em thì bác CHIP có chơi một mình ah có vài ý kiến đóng góp

tusontay

Huyền Thoại

Hay là chữ dBP đi bác Chip. còn thay đôi đc quyết định ko nhỉ?Đây là 1 diễn đàn về nghe nhìn trong đó:
dB: Decibel nghiã là đơn vị đo tần số âm thanh
P: Pixcel hình ảnh thì thường dùng Pixel làm đơn vị đo

namnam97

cR là được rồi , cờ rít ti an nô RÔ NAN ĐÔ là đẹp rồi mà ,phấn đấu được 7 thôi là đẹp :)) Pichichi là cái chắc ,hehe

training

Well-Known Member

He he lắm ý kiến nhỉ? Chắc mọi ng ghen tị với 1000 cR của mình đây mà :))

training

Well-Known Member

Thực ra em đề xuất credits vì em thấy nó có rất nhiều ý nghĩa: tín chỉ, học phần, tín dụng.... Muốn hiểu gì thì hiểu
Xuân lên thế nào nó lại gợi lại những kỉ niệm của các sáng lập viên của 4rum.

VAN_LOC

Well-Known Member

Đã quyết rồi bàn chi nữa vậy .
@Bác Chip cho mình 1cR nhé , để lấy hên . Chừng nào áp dụng vậy bác Chip .

phungnguyen

Sory BQT nhé, nhiều người biểu tình rầm rầm phản đối quá mà chẳng thấy động tĩnh gì là sao nhỉ, chữ "cR" viết tắt thì cũng phải dể hiểu và có cái hồn, đằng này nó vô duyên và phản cảm thế kia mà vẫn nằm ì ra đó là sao nhỉ, đề nghị 1 lần nữa là cho mọi người bình chọn nhé, nếu số đông đồng ý thì chọn, chứ cộng đồng mạng là vì tập thể nhưng đằng này đại đa số đều ko thích chữ "cR" này mà BQT vẫn dửng dưng là sao ...? nhiều từ ("lúa", "lạc", "gold", "vàng", "vừng", "points", "HD", ....) hay thế kia cớ sao lại ko cho bình chọn bỏ phiếu?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Lấy tên nào rồi cũng có một số người phản đối các bác ạ. Trong việc đặt tên này, em đại diện cho BQT ra quyết định, theo đó cần quyết đoán và tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình. Vấn đề này em đã nghĩ chín, mong các bác ủng hộ.

OK

Vậy thì cứ cR vậy . Thêm 1 nét văn hóa riêng của HDvietnam .

Với các menber cũ hoặc đang tìm hiểu và thảo luận tất cả đều biết cR là gì . Menber mới thì thấy là lạ và bắt đầu tìm hiểu .

Cũng hay :D

Nói thật với bác chip đừng buồn . Chữ cR đó bác đi hỏi 100 người mới 100 người lắc đầu không hiểu ý nghĩa của nó là gì , và mục đích gắn chữ cR vô nick của anh em trong diễn đàn là gì , tuy nhiên bác là chủ xị rồi bác quyết thì em theo thôi

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thì mục đích của em cũng là để tìm 1 đơn vị ngắn gọn, có ý nghĩa và độc đáo cho HDvietnam. Đã là thành viên của HDvietnam thì nhanh chóng biết cR nghĩa là gì thôi, cũng giống như mọi người đều biết HD nghĩa là gì. Sẽ có balloon help cho cR, các bác đừng lo.

ffv

Active Member

Tôi ủng hộ. Trước lạ sau quen thôi mà các bác.

anhtoan101

Well-Known Member
Re: Ðề: cR - chỉ số mới trên HDvietnam.com

He he lắm ý kiến nhỉ? Chắc mọi ng ghen tị với 1000 cR của mình đây mà :))

Thực ra em đề xuất credits vì em thấy nó có rất nhiều ý nghĩa: tín chỉ, học phần, tín dụng.... Muốn hiểu gì thì hiểu
Xuân lên thế nào nó lại gợi lại những kỉ niệm của các sáng lập viên của 4rum.

Lấy tên nào rồi cũng có một số người phản đối các bác ạ. Trong việc đặt tên này, em đại diện cho BQT ra quyết định, theo đó cần quyết đoán và tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình. Vấn đề này em đã nghĩ chín, mong các bác ủng hộ.

Thì mục đích của em cũng là để tìm 1 đơn vị ngắn gọn, có ý nghĩa và độc đáo cho HDvietnam. Đã là thành viên của HDvietnam thì nhanh chóng biết cR nghĩa là gì thôi, cũng giống như mọi người đều biết HD nghĩa là gì. Sẽ có balloon help cho cR, các bác đừng lo.

Lần này thì đa số thua thiểu số rồi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên