Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 HDMI

HTPC Supporter

Hệ thống xem phim đã quá hoàn chỉnh từ lâu. Đợt này có chút kinh phí bỗng dưng nổi máu muốn trang bị 1 hệ thống hát hò cho phòng ăn, tăng vui vẻ cho gia đình
Mục đích:
Hát hò trong phạm vi phòng ăn, khoảng 20m2
Nhỏ gọn
Hình ảnh độ phân giải đẹp (Cả ngày xem TH cáp tín hiệu đã xấu rồi, giờ hát hò hình ảnh cũng phải đẹp đẹp tí nhỉ)
Đa chức năng (Vừa hát Karaoke vừa nghe nhạc ở mức độ phong trào)
Nguồn dữ liệu đa dạng: Đĩa, USB, tích hợp sẵn trong đầu
Ko có dây dợ, đấu nối lằng nhằng
Sau khi tham khảo tư vấn chán chê, mình chọn bộ này và rất hài lòng

Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 HDMI
1/Về Loa
Bose 301 Series V mới 100% hàng Nguyễn Vĩnh Hoàng
là sự lựa chọn của mình. Nhiều bạn nói loa BMB hát hay hơn, nhưng thiết nghĩ nếu vừa Karaoke vừa nghe nhạc phong trào thì Bose 301 xứng đáng hơn. Còn những ý kiến khác về Series III hay Type II của Bose gì đó thì mình ko tán thành lắm vì đồ cũ, rủi ro cao, đồ hát hò gia đình chẳng nhẽ cứ lúc nào cũng tháo ra chọc ngoáy, chỉnh tại nhà hoặc mang đi thợ
Với diện tích phòng này, 1 cặp loa để trên kệ trước mặt là đủ. Nhiều loa hơn sẽ ko phù hợp phòng, công suất cũng ko đủ
2/Về Amply
Sau khi chọn được loa thì
Jarguar PA-303XG hàng Sóng Nhạc là sự lựa chọn hợp lý về Amply. Lý do là với 1 cặp loa Bose 301 này thì Jarguar là thương hiệu phù hợp nhất, công suất cỡ 240W/2Ohm là phù hợp rồi. Còn tại sao chọn Model đời mới thì mình đồng quan điểm với một số bạn là ko nên hoài niệm với huyền thoại 203N làm gì. Nếu thời điểm hiện tại có sản xuất cũng sẽ ko bằng ngày xưa. Đó chính là lý do mình bỏ hàng Kumi để chuyển sang Sóng Nhạc với Model mới nhất
Còn về Digital và Analog thì với phòng nhỏ gia đình, nên chọn Analog để dễ điều chỉnh. Mình giờ thậm chí hướng dẫn qua là bọn trẻ con cấp I đã chỉnh tốt echo, mic rồi.
3/
Về đầu hát Karaoke
Mình yêu cầu khá nhiều tiêu chí cho đầu Karaoke như phải xem được đĩa (để bỏ luôn cái đầu DVD hiện tại) phải có hình ảnh nét, phải xuất cổng HDMI. Tại sao phải ra cổng HDMI vì khi xem đĩa cho trẻ con, có thể tắt Amply và thưởng thức luôn bằng loa của TV rất tiện lợi.
Đầu Karaoke cũng phải hỗ trợ ổ cứng để còn mang ổ đến hãng hoặc trung tâm bh cập nhật bài hát. Mình cũng muốn đầu có thể xem được USB bên ngoài nữa. Tất nhiên cũng phải hỗ trợ cả màn hình cảm ứng sẽ nâng cấp sau này
Loanh quanh 1 hồi phân tích thì chỉ có
Ariang AR3600 HDMI hàng mới 100%
là phù hợp. Với những đầu như VietKTV, VinaKaraoke, vừa ko có ổ DVD, vừa xuất hình giao diện Component. Loại thẳng cổ
4/
Về Micro
Guiness MU-300i hàng Sóng Nhạc mới 100%
Mình yêu cầu Micro không dây vì trong gia đình, dây dợ vướng víu ko tiện cho trẻ con, cũng như các đồ đạc khác. Ngoài ra cứ mỗi lần hát xong phải gập dây lại cũng oải lắm. Ở thị trường VN, Micro ko dây mà mình ưng ý 100% thì lại quá đắt (Sure xịn), do đó mình lựa chọn 1 thương hiệu vừa tầm hơn. Guiness MU-300i là một sự lựa chọn hợp lý trong tầm giá này.

- Địa điểm mua:

Siêu thị là những nơi có hàng hóa đảm bảo chất lượng và nhiều chính sách ưu đãi, khuyến mại tốt. Mình chọn Pico Plaza là đơn vị có đầy đủ các mặt hàng này

- Thông tin hàng hóa:
Mình hoàn toàn tin tưởng vào Pico Plaza, thương hiệu lớn ko thể bán hàng lởm hoặc mất uy tín được. Quản lý ngành hàng điện tử đã cam kết với mình là hàng hóa mới 100%, chính hãng của nhà phân phối tại Việt Nam. Thậm chí có thể đi xin nhà phân phối bản Scan CO, CQ ứng với series của hàng nếu mình yêu cầu. Và mình hoàn toàn tin tưởng vụ này

- Giá cả: Tổng cả bộ (chưa bao gồm các khuyến mại trừ vào giá tầm 27tr), giá y chang trên Website của Pico. Có thể thanh toán 1 lần, hoặc sau khi giao hàng tùy thích.

- Giao hàng: Pico hỗ trợ giao hàng tại nhà trong bán kính 25km thì phải. Nên vô tư, chọn mua xong, về nhà dọn dẹp tủ và ngồi đợi. 30 phút sau có ba người đến giao hàng, lắp đặt và căn chỉnh luôn
Đã có trường hợp phản ánh nhân viên giao hàng tráo hàng nhái, nhưng với Pico thì mình yên tâm vì cả quản lý ngành hàng Karaoke cũng cam kết với mình là ko thể xảy ra chuyện đó với Pico Plaza, nếu khi nhận hàng, kiểm tra có vấn đề gì có thể gửi lại hàng ngay lúc đó, hoặc sau đó kiểm tra cũng có thể gửi lại hàng.
Thực tế khi kiểm tra tại nhà thì toàn bộ hàng đều mới 100%, chính hãng, do nhà nhập khẩu cung cấp có đầy đủ tem bảo hành, toàn bộ trùng series. Đặc biệt là loa Bose 301. Có tem của Nguyễn Vĩnh Hoàng, series của Loa dán ngoài thùng. Series của Loa dán ngoài trùng với series của Loa, với phiếu bảo hành của Nguyễn Vĩnh Hoàng trong hộp và và khi gọi cho Nguyễn Vĩnh Hoàng kiểm tra thì khớp.

- Kết luận:
Nên đề ra các yêu cầu và lựa chọn sản phẩm phù hợp nhất với các yêu cầu của mình
Nên mua ở các siêu thị lớn, đảm bảo chất lượng, nguồn gốc sản phẩm, cũng như có được sự khuyến mãi lớn về giá

Chỉnh sửa lần cuối:

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 H

chúc mừng bác chủ đã có bộ dàn KOK như ý

minhdangkt

Well-Known Member
Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 H

Bài viết chi tiết quá.

Nếu có thể bác chụp cho anh em xem vài ảnh, rồi review chất lượng tổng thể luôn nha

HD_Shop

Re: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 H

Bác hài lòng là được rồi, chứ giá cả em thấy chẳng có gì gọi là ưu đãi :D

các bác cho em hỏi ké tý hình như trước đây california đặt nhà máy sản xuất ở miền nam nhưng bây giờ bỏ của chạy lấy người rồi hay sao ý nhỉ.

HTPC Supporter

Re: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR3600 H

Bác hài lòng là được rồi, chứ giá cả em thấy chẳng có gì gọi là ưu đãi :D
Nếu mua lẻ mỗi nơi 1 chỗ, có thể có giá giảm hơn khoảng 2 triệu.
Tuy nhiên
- Mất công và thời gian: Phải đi lại từng cửa hàng, khảo giá, điện thoại, trình bày, so sánh...vv
-Có cảm giác ko an tâm: Ví dụ các cửa hàng nhỏ có thể lấy hàng đang trưng bày, hàng khách trả lại để nâng cấp để bán cho mình
- Ko tiện lợi để viết hóa đơn đỏ: Mua 1 chỗ có giá trị lớn và lấy hóa đơn đỏ sẽ có cái lợi nhiều hơn là mua lẻ mỗi chỗ 1 thứ rồi viết hóa đơn
- Hỗ trợ sau bán hàng kém: Siêu thị có vấn đề gì thì ra làm to lên, đổi cái mới luôn, khỏi chờ bảo hành. Mua cửa hàng điện máy nhỏ sao thế được.

Nói chung mua sắm ở các địa chỉ lớn là 1 thói quen văn minh. 1,2 triệu để tiết kiệm thời gian, an tâm hơn, sản phẩm an toàn hơn, cũng ko phải là 1 con số chấp nhận được.

ngdhieu

Well-Known Member

Bác chủ có được khuyến mãi thêm 1 cuốn Songlist không ạ? Songlist đi kèm theo máy dùng vài bữa là quăn queo nhìn chán lắm bác ạ.
Em phải mua tới 2 cuốn bọc nhựa (1 cuốn tiếng Việt, 1 cuốn tiếng Anh Hoa) và 1 xấp giấy photo songlist tiếng Anh Hoa.
Riêng các món linh tinh Songlist, pin sạc các loại tốn hơn 1 triệu.

Ðề: Re: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR36

Tuy nhiên
- Mất công và thời gian: Phải đi lại từng cửa hàng, khảo giá, điện thoại, trình bày, so sánh...vv
-Có cảm giác ko an tâm: Ví dụ các cửa hàng nhỏ có thể lấy hàng đang trưng bày, hàng khách trả lại để nâng cấp để bán cho mình
- Ko tiện lợi để viết hóa đơn đỏ: Mua 1 chỗ có giá trị lớn và lấy hóa đơn đỏ sẽ có cái lợi nhiều hơn là mua lẻ mỗi chỗ 1 thứ rồi viết hóa đơn
- Hỗ trợ sau bán hàng kém: Siêu thị có vấn đề gì thì ra làm to lên, đổi cái mới luôn, khỏi chờ bảo hành. Mua cửa hàng điện máy nhỏ sao thế được.

Nói chung mua sắm ở các địa chỉ lớn là 1 thói quen văn minh. 1,2 triệu để tiết kiệm thời gian, an tâm hơn, sản phẩm an toàn hơn, cũng ko phải là 1 con số chấp nhận được.

Bác chủ nói trúng ý em

ngdhieu

Well-Known Member

Em cũng muốn mua tất cả ở một chỗ lắm, nhưng mà lúc em mua mấy món em muốn mua nó không chịu ở một chỗ, thế là em đành phải mua ở 2 chỗ. Hi hi....

ASAP

Well-Known Member
Re: Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR36

Bác chủ có được khuyến mãi thêm 1 cuốn Songlist không ạ? Songlist đi kèm theo máy dùng vài bữa là quăn queo nhìn chán lắm bác ạ.
Em phải mua tới 2 cuốn bọc nhựa (1 cuốn tiếng Việt, 1 cuốn tiếng Anh Hoa) và 1 xấp giấy photo songlist tiếng Anh Hoa.

Phải dùng cuốn bọc nhựa như album vậy mới pro chứ..mình cũng tách ra từng trang bỏ vào bọc nhựa...quá đẹp và dễ lật trang...muốn nhanh nữa thì dùng iPhone hay iPad tìm bài hát cho đầu Arirang.

Anh chủ mua được dàn KOK và hài lòng là OK, giá cả thì đều "có giá của nó" cả.

pettomax

Active Member

dàn của bác là mơ ước của em..hic

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Re: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR36

Tuy nhiên

Quan trọng là bác hài lòng cách phụ vụ của họ là ok rồi , chúc bác có dàn KOK hay để cả nhà cùng vui vào những ngày cuối tuần !!!!

HTPC Supporter

Re: Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang AR36

Phải dùng cuốn bọc nhựa như album vậy mới pro chứ..mình cũng tách ra từng trang bỏ vào bọc nhựa...quá đẹp và dễ lật trang...muốn nhanh nữa thì dùng iPhone hay iPad tìm bài hát cho đầu Arirang.

Anh chủ mua được dàn KOK và hài lòng là OK, giá cả thì đều "có giá của nó" cả.

Oái, songlist đi theo máy có 1 quyển thôi.
Mà sao phải dùng songlist làm gì nhỉ?
Đầu Ariang 3600 HDMI này có chức năng chọn bài nhanh. Dùng cái đó bỏ qua Songlisst
Ví dụ bài Tình ơi xin ngủ yên nhé. Chỉ cần bấm nút search, rồi gõ các chữ cái đầu của bài hát là TOX là lập tức nó đã hiện lên bài Tình ơi xin ngủ yên ở dưới đó cho chọn rồi. Rất nhanh

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ariang

Oái, songlist đi theo máy có 1 quyển thôi.
Mà sao phải dùng songlist làm gì nhỉ?
Đầu Ariang 3600 HDMI này có chức năng chọn bài nhanh. Dùng cái đó bỏ qua Songlisst
Ví dụ bài Tình ơi xin ngủ yên nhé. Chỉ cần bấm nút search, rồi gõ các chữ cái đầu của bài hát là TOX là lập tức nó đã hiện lên bài Tình ơi xin ngủ yên ở dưới đó cho chọn rồi. Rất nhanh

hì hì, lúc người ta đang hát bát nhảy vô chọn bài làm rối mắt người ta à?
Song list là để tìm và chọn bài lúc người khác đang hát bác ạ. 2,3 cuốn Songlist dùng khi có nhiều người cùng hát KOK.
Dùng 1 mình thì cần gì? Dùng điện thoại chọn bài cũng còn được, có cả đống app để chọn bài hát HDMI.
Mai mốt khi bác chép VOD đầy cái ổ 2TB trong cái đầu này thì bác còn phải in thêm songlist cho phần bác chép thêm nữa đấy.
Chi phí thấp, hiệu quả cao, dễ sử dụng, đó chính là chức năng của Songlist.
Khi trong đầu chưa biết được mình muốn hát bài gì, ngồi giở từng trang songlist để tìm ngẫu nhiên 1 bài mình biết hát cũng vui lắm bác.

HTPC Supporter

Re: Ðề: Re: Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i + Ari

hì hì, lúc người ta đang hát bát nhảy vô chọn bài làm rối mắt người ta à?
Song list là để tìm và chọn bài lúc người khác đang hát bác ạ. 2,3 cuốn Songlist dùng khi có nhiều người cùng hát KOK.
Dùng 1 mình thì cần gì? Dùng điện thoại chọn bài cũng còn được, có cả đống app để chọn bài hát HDMI.
Mai mốt khi bác chép VOD đầy cái ổ 2TB trong cái đầu này thì bác còn phải in thêm songlist cho phần bác chép thêm nữa đấy.
Chi phí thấp, hiệu quả cao, dễ sử dụng, đó chính là chức năng của Songlist.
Khi trong đầu chưa biết được mình muốn hát bài gì, ngồi giở từng trang songlist để tìm ngẫu nhiên 1 bài mình biết hát cũng vui lắm bác.
Karaoke cho gia đình, nên yếu tố rối mắt khi người khác hát được bỏ qua
anyway thì hát gia đình cũng chỉ cần 1 quyển songlist là đủ rồi

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i +

Karaoke cho gia đình, nên yếu tố rối mắt khi người khác hát được bỏ qua
anyway thì hát gia đình cũng chỉ cần 1 quyển songlist là đủ rồi

À, bác cho em hỏi thêm 1 chuyện nữa là khi bác mua, các bài hát MTV có được tiệm chép sẵn cho bác hay không? Hay khi đem về bác phải chép từ nguồn ngoài vào? Mấy tiệm em hỏi họ bảo không có các file này nên em đã không chọn 3600 HDMI.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đã mua và hài lòng với: Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Guiness MU-300i +

À, bác cho em hỏi thêm 1 chuyện nữa là khi bác mua, các bài hát MTV có được tiệm chép sẵn cho bác hay không? Hay khi đem về bác phải chép từ nguồn ngoài vào? Mấy tiệm em hỏi họ bảo không có các file này nên em đã không chọn 3600 HDMI.

Chỗ khác thì em không biết chớ chỗ em thì họ không chép sẳn , nếu mua thì chép từ nguồn ngoài vào . Nên em không chơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!>:) >:)

mothai

Member

Đang xài công thức Bose 301 Series V + Jarguar PA-303XG + Nosta TKR304V + Mic cùi 500k 1 cặp:
Nhạc hay hình đẹp, chỉ có điều đường mic có vấn đề đã thử cặp míc xịn chưa có huớng giải quyết k biết có phải do amply k!

thinhkappa

Well-Known Member

E thấy bác giống PG quá vì bác toàn nhắc đến Pico , chưa chắc các TTĐM và Siêu Thị có giá tốt hơn các cửa hàng chuyên nghiệp đâu nhé !

Bên trên