Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong căn phòng nhỏ của ngôi nhà nhỏ.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Mấy em B&W 802D này thì em chỉ biết ngắm nhìn thôi hiihi

Thanks bác. Khuya khuya đi ngang em cung ngắm nhìn em nó thấy cũng tê ;)

Em cũng vậy cứ gì hay là nghe , a Nghĩa thích nghe Yanni ko :D em thích Yanni cực kì dàn loa của a nghe Yanni chắc phê chết luôn quá . À nghe nói a mới update đồ chơi mới hả :D có show hình gì ko a

Anh N update hàng họ mới cho anh em thưởng thức điiiii ;) .Chỉ phê tới mê ~O)

Anh cũng mới bắt chước nghe nhạc thôi nên chưa biết Yanni Ko, để kiếm về xem thử. Anh chỉ đổi con XPA-2 bi-amping cho em Center thôi, tiếc cái là hai em XPA-2 nằm đằng sau em RF cho nên hông chụp hình show hàng cho xem vui được.

Wow ! nhìn dàn máy e xin hát bài " làn da nâu " là cái chắc .

Cám ơn bác ghé thăm. Câu này em hiểu chít liền :D hát bài " làn da nâu " là nghĩa gì vây bác ? @-)

Anh N thay có cọng dây RCA mà chất âm thay đổi rất đáng kể, xứng đáng đồng tiền bát gạo quá. Chúc mừng anh trai. Gday.Kaka:x

Công nhận khác biệt nhiều thiệt đó em trai, anh vẫn còn chạy rà cho em Center và hai em rears chưa xong nữa, nửa giờ a hơi bận.

Nhà bác 2 cháu gái thế kia không mua sắm thì để làm j đâu. Sắm nhiệt tình đi bác ơi!!

Còn phải để dành tiền "phấn son" cho em nó sau này nửa chứ bác! :p

Bộ dàn này xem film thì thần sầu rồi bác ơi :), e cũng tính lúc nào nếu chuyển chỗ ở có khi phải nâng cấp cái TV lên 55-60" giống bác và thay cục sub nữa :), có điều niềm đam mê của e "đầu tư" vào film có lẽ chỉ dừng ở vậy thôi và e cũng vui rồi, niềm đam mê chính là 2 kênh, hihi. có lẽ lúc nào e tạm ổn với bộ 2 kênh và có 1 nơi rộng rãi hơn e sẽ cố gắng có 1 bộ xem film như bác :">

Thanks bác, bộ thập cẩm này của em nghe hai kênh em cũng thấy đở ghiền tí. Bác chơi hai kênh phải nói là quỷ khóc luôn rồi, khi nào bác mà hết "bị tẩu" hai kênh, thì em nghĩ bộ xem phim của bác cũng long trời đất lở.

Bác Nghĩa, quá mút.

Bác Nghĩa đúng là chịu chơi. Dàn máy quá đã, căn phòng gọn gàng, sạch sẽ. TV thì cũng … ahem … quá đã (wink, wink).

Bác có nghe thử Bluray HD music chưa? Có rồi thì thôi. Nếu chưa thì em xin giới thiệu 1 cuốn. Em không mê nhạc hòa tấu lắm, nhưng mà cuốn “Divertimenti” này thì phải chịu thua. Bác có thể 'preview' và mua bằng link dưới đây. Cái đĩa này mà chơi trên dàn của bác thì bá cháy luôn. Bác muốn mua thì bấm vào “Hybrid SACD + music Blu-ray” (199NOK=$34). Một cuốn khác nữa cũng của 2L the “The Nordic Sound” cũng được lắm.

Cám ơn bác Nghĩa đã chia sẽ với ae. Một ngày mới vui vẻ bác.

TRONDHEIMSOLISTENE - DIVERTIMENTI [2L]
Disc 1: Hybrid SACD
MCH 5.1 DSD
Stereo DSD

Disc 2: Pure Audio Blu-ray
DTS HD MA 192kHz/24bit 5.1
Dolby True HD 192kHz/24bit 5.1
LPCM 192kHz/24bit 5.1
LPCM 192kHz/24bit STEREO
Region: ALL - worldwide

Thanks bác. Em vô link hông thấy chổ để order, với lại hình như chổ bán ở Norway lận nên cũng oải. Phải chi bác gần nhà em, em mượn coi ké tí. :p

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Em gởi các ACE bài liên khúc em thích từ nhỏ đến già xem cho vui. :)

[video=youtube;d1msGK7ThAE]http://www.youtube.com/watch?v=d1msGK7ThAE[/video]

minhjp

Well-Known Member

Lâu lâu nghe lại Lambada cũng lạ lạ ha anh! 1em thì trắng, 1em thì bánh ít :))

Em gởi các ACE bài liên khúc em thích từ nhỏ đến già xem cho vui. :)

[video=youtube;d1msGK7ThAE]http://www.youtube.com/watch?v=d1msGK7ThAE[/video]
hi hi , cho anh hỏi nhỏ nha , vợ chồng em ngồi xem khúc ca nhạc này lại thêm có ánh đèn mờ mờ ảo ảo rồi 2 vợ chồng có tức cảnh sinh tình cùng nhau đứng dậy nhảy lả lướt vài đường như 2 cô ca sỹ và các vũ công trong clip nhạc đang hát kg vậy ?:p:D

duchieubui

hi hi , cho anh hỏi nhỏ nha , vợ chồng em ngồi xem khúc ca nhạc này lại thêm có ánh đèn mờ mờ ảo ảo rồi 2 vợ chồng có tức cảnh sinh tình cùng nhau đứng dậy nhảy lả lướt vài đường như 2 cô ca sỹ và các vũ công trong clip nhạc đang hát kg vậy ?:p:D

Bác Nghĩa hãy trả lời thật đi, Có hay không Cóooooooo? :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Về âm thanh thì dàn của bác Nghĩa là nhất rồi :D đứng dưới góc nhìn của audiophile thì không còn gì phải chê.
Nhưng đứng dưới góc nhìn của cinemaphile thì em phải "chê" 1 chút là cái TV chưa tương xướng với dàn âm thanh. Theo quan điểm của em thì đầu tư HT phải cân bằng giữa nghe và nhìn, thậm chí em còn coi trọng phần nhìn hơn.

Cám ơn bác ghé qua và đã khen tặng, dàn em là dàng tổng hợp, em cũng mới biết nghe nhạc thôi chưa hẳn là dân audiophile đâu bác, bác khen làm em mắc cở quá :">
Em nghĩ Bác góp ý cái phần nhìn của em vì hông phải chơi màn chiếu, hay là TV còn nhỏ quá vậy bác ? Thật ra khi em múc em TV này thì cũng đã nghĩ đến chuyện màn chiếu giống như các bác vậy vì cũng ngang tầm tiền nhưng do hoàn cảnh, không gian và nhu cầu cho nên em hông làm. Hiện em đang ở căn nhà nhỏ, nội bộ dàn này thôi là đã chiếm nguyên một gốc nhà rồi, giờ mà gắn thêm bộ màn chiếu thì rởm rà, nhìn vô hông hợp nhãn. Và phần lớn gia đình em xem TV là chính, mỗi sáng dậy là Mẹ em đã mở TV cho đứa con gái 3 tuổi của em coi hoạt hình rồi để TV đó cho có tiếng nói trong nhà mặc dù hông ai coi, chỉ tắc khi bé đi ngũ, nói chung một ngày TV nhà em hoạt động hơn 9 tiếng đồng hồ. Để em canh coi chừng nào có TV 3D HD to to cở gần bằng màn chiếu em cố gắng múc về coi cho nó tương xứng, cho nó tê. Cám ơn bác góp ý. (*)(*)(*)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

he he , em cùng quan điểm vơí Mod Manhthang :D , đề nghị bác N đổi nhà và xây dựng một phòng chiếu phim thật hoành tráng để cân xứng với dàn nghe nhạc khủng bố của bác N , em cũng thuộc tín đồ ghiền coi phim nên đề nghị bác N xây dựng phòng coi phim để dàn máy có cơ hội trình diễn hết khả năng vốn có của mình :)>-

Hihi anh trai ghẹo em út hoài, nhà em nhỏ phòng ngủ còn hông có, sao có phòng chiếu được. Ở khu em đang ở nếu muốn có cái nhà có phòng chiếu thì chắc em phải cày hết mình thêm vài chục năm nửa quá. 8-|

NghiaBienHoa

Well-Known Member

uh , nhà bác N hơi khiêm tốn một chút, move qua VA có basement , sắm cái single house chơi là tuyệt, sẵn tiện cho em ghé qua thăm đồ chơi của bác luôn,

X_X Bác khơi dậy nổi đau của em, nhà bên này mà có nhà hầm thì quả thiệt vui quá. Bác có dịp qua Cali chơi cho em biết ae mình giao lưu, hông say hông về...mà ai say chưa biết ;)

X_X Bác khơi dậy nổi đau của em, nhà bên này mà có nhà hầm thì quả thiệt vui quá. Bác có dịp qua Cali chơi cho em biết ae mình giao lưu, hông say hông về...mà ai say chưa biết ;)

Đào hầm đi bác ,e củng muốn có nhà riêng chơi mà k có đây,làm phiền ng khác quài lúc ầm ầm mất hứng :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nếu là mình thì mình xoay ngược bộ dàn lại. Bass có lẻ sẻ dể chịu hơn, thứ hai là sẻ chơi máy chiếu được, thứ ba là làm ổ điện riêng cho bộ dàn được.

Em cám ơn bác góp ý, mấy điều đó em có nghĩ qua nhưng hông được vì nếu xoay qua thì sẻ ngồi ở đâu, nhà em có buôn bán, đụng chạm ba vụ phong thủy em hông dám. Ổ điện thì khi tui em mua nhà, nhà đang xây tụi em order làm riêng hai đường điện ở đàng sau dàn HT cho nên cũng an tâm vụ điện phần nào.*-:)

Xoay ngược xoay ngang biết đâu đụng phong thủy sao bác. Dàn bác N có cục lọc điện monster cung cấp cho toàn hệ thống rồi mà bác, khổ thân ông anh hỏng thích chơi máy chiếu, chắc máy góp ý này anh N chơi luôn cái Sony Projector gấu cho phê /:)

Dàn anh sài hai cục lọc điện Monster lận đó em. Anh chia ra đều,cục Monster Signature HTPS 7000 anh sài cho TV, em Processor Anthem, một em XPA-1, một em XPA-2, một em Fathom và cấm vô dòng điện nguồn riêng, còn cục Monster HTPS 7000MKII anh sài cho một em XPA-1, một em XPA-2, em Oppo, em Fathom và sài điện nguồn từ ổ cấm khác.
Còn về màn chiếu chắc phải đợi khi nào có cơ hội sắm nhà to hơn tí rồi mới nghĩ đến, anh rất mê em Sony VPL-VW1000 ES projector nhưng chắc chỉ là mơ ước thôi.[-O<

bác Nghĩa tính thữ coi đầu tư hết nhiêu zô dàn này zạ

Thanks bác ghé chơi. Ôi niềm đau chôn dấu của em, X_X em hông dám nghĩ đến nữa nên hông tính nổi, nói ra sợ Gấu thấy là em xong hàng. b-([-O<

toduhuy88

Active Member

Dàn nay kinh khủng quá !!!

ninoninaxx

Well-Known Member

xin lỗi bác em chịu ko nỗi

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Em ko hiểu sao bác lại treo bàn thờ ông địa lủng lẳng vậy ? Xét về phong thủy thì có vẻ ko đc bác ạ. Vài lời góp ý ! thân ^^

Ba Ông đó là ba Ông Thần Tài em được người thân tặng mổi lần về VN đấy bác, em làm cái kệ thờ ba Ông đàng hoàng đấy chứ, em quí nhất ba Ông này đấy. Cám ơn bác ghé chơi và đóng góp chân tình.

OMG. Quả dàn HT 3D này của bác mà chiếu Avengers thì trời long đất lở đấy bác ạ. Em xin tâm phục khẩu phục.:)

Thanks bác ghé qua. Bác khen quá coi chừng hàng xóm em nó giật mình, bửa giờ em cho họ uống thuốc mê :) Chúc bác vui.

tuanaiai

Active Member

Ba Ông đó là ba Ông Thần Tài em được người thân tặng mổi lần về VN đấy bác, em làm cái kệ thờ ba Ông đàng hoàng đấy chứ, em quí nhất ba Ông này đấy. Cám ơn bác ghé chơi và đóng góp chân tình.

Thanks bác ghé qua. Bác khen quá coi chừng hàng xóm em nó giật mình, bửa giờ em cho họ uống thuốc mê :) Chúc bác vui.

Anh trai hôm nay ngủ trễ chắc thao thức mơ mộng gì đây...G9.

minhjp

Well-Known Member

Có nguời chuẩn bị show hàng rùi kìa anh :)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Hàng lần này show lên hơi bị dữ đó anh trí, anh N đang lấn sân tiếp con đường Stereo. kaka

Lấn sân gì đâu em, chỉ làm cái clip audiophile nhạc của em cho cho vui vậy mà. Mời em và các bác chém hết mình cho vui

Mời các ACE xem khúc nhạc này cho vui, em sài bằng USB vô Oppo93 hông có DAC :(

[video=youtube;WufqH65_8XM]http://www.youtube.com/watch?v=WufqH65_8XM[/video]

BaMoon

Lấn sân gì đâu em, chỉ làm cái clip audiophile nhạc của em cho cho vui vậy mà. Mời em và các bác chém hết mình cho vui

Mời các ACE xem khúc nhạc này cho vui, em sài bằng USB vô Oppo93 hông có DAC :(

[video=youtube;WufqH65_8XM]http://www.youtube.com/watch?v=WufqH65_8XM[/video]

Thank bác, đúng bài hát em rất thích :D

p.s: À, còn bộ dàn của bác thì không phải thích nữa mà là ... Mê :D

sir_hoangnam

Bác chủ cho em hỏi ngoài lề chút ạ: Chả là em tính làm 1 em pow để xem film có CS lớn chút nhưng lại lăn tăn giữa Parasound + B&K + Outlaw so với Emotiva, liệu mấy con pơ 5ch Emotiva có ổn ko ạ? độ động và CS? em thấy giá mấy con kia rất cao trong khi hàng Emotiva giá khá mềm.
Chắc bác cũng biết Pow thì quan trọng nhất là bộ nguồn, mấy thằng kia toàn sài nguồn khủng và một số dòng do hãng ATI OEM (thằng này rất nổi tiếng bên usa về nguồn), trong khi EMotiva xài nguồn có CS bé hơn (thường <= 1.2kva) và ko biết hàng nào OEM
Mong hổi âm của bác, thanks.

Bên trên