Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong căn phòng nhỏ của ngôi nhà nhỏ.

leepham

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Bị mất ngũ trầm trọng vì em Lê Quyên này rồi em trai, nghe hoài sao hông thấy chán. Anh thì nhạc nào cũng thích, nhạc hay, hòa âm hay là nghe thôi nhưng em LQ ca cả hai loại nhạc "sến và sang" cá nhân anh thấy đều thích. Gấu nhà anh giờ cũng thích LQ ca bài Để Nhớ Một Thời Ta Đã Yêu, làm anh cũng bị ghiền theo :((

Em cũng vậy cứ gì hay là nghe , a Nghĩa thích nghe Yanni ko :D em thích Yanni cực kì dàn loa của a nghe Yanni chắc phê chết luôn quá . À nghe nói a mới update đồ chơi mới hả :D có show hình gì ko a

tuanaiai

Active Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Anh N update hàng họ mới cho anh em thưởng thức điiiii ;) .Chỉ phê tới mê ~O)

alex75

Member

Wow ! nhìn dàn máy e xin hát bài " làn da nâu " là cái chắc .

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Nhac Stereo 2.0

anh Nghiabienhoa ơi, sao em nghe NQ và TV em vẫn thấy phê hơn, Lệ Quyên hình như hát nhiều luyến láy quá hix... nghe 2 người này song ca cứ như họ đang than thân trách phận :(

Hihi ban đầu nghe cũng thấy Trường Vũ và Như Quỳnh hay hơn, nhưng nghe đươc Lệ Quyên ca cùng một bài được vài lần lại thấy thích giọng hát Lệ Quyên hơn cho dù cách hòa âm không bóng lẩy bắng TV-NQ. Gấu mình nói là TV ca hay nhưng NQ ca đãi quá, vô giọng còn bị khàng khàng, Gấu thích LQ ca bài này hơn, mình nghe lại vài lần rồi cũng đồng ý với Gấu. :p
Mình mới thay mấy dây Interconnect giờ nghe âm thanh thấy được hơn trước tí, mời các bác xem lại hai clips này cho vui.

[video=youtube;K4TGgD2wvaU]http://www.youtube.com/watch?v=K4TGgD2wvaU[/video]

[video=youtube;vs4OLaQ24HY]http://www.youtube.com/watch?v=vs4OLaQ24HY[/video]

tuanaiai

Active Member

Anh N thay có cọng dây RCA mà chất âm thay đổi rất đáng kể, xứng đáng đồng tiền bát gạo quá. Chúc mừng anh trai. Gday.Kaka:x

antilove13

Nhà bác 2 cháu gái thế kia không mua sắm thì để làm j đâu. Sắm nhiệt tình đi bác ơi!!

sonrock

Bộ dàn này xem film thì thần sầu rồi bác ơi :), e cũng tính lúc nào nếu chuyển chỗ ở có khi phải nâng cấp cái TV lên 55-60" giống bác và thay cục sub nữa :), có điều niềm đam mê của e "đầu tư" vào film có lẽ chỉ dừng ở vậy thôi và e cũng vui rồi, niềm đam mê chính là 2 kênh, hihi. có lẽ lúc nào e tạm ổn với bộ 2 kênh và có 1 nơi rộng rãi hơn e sẽ cố gắng có 1 bộ xem film như bác :">

greyscale

Bác Nghĩa, quá mút.

Bác Nghĩa đúng là chịu chơi. Dàn máy quá đã, căn phòng gọn gàng, sạch sẽ. TV thì cũng … ahem … quá đã (wink, wink).

Bác có nghe thử Bluray HD music chưa? Có rồi thì thôi. Nếu chưa thì em xin giới thiệu 1 cuốn. Em không mê nhạc hòa tấu lắm, nhưng mà cuốn “Divertimenti” này thì phải chịu thua. Bác có thể 'preview' và mua bằng link dưới đây. Cái đĩa này mà chơi trên dàn của bác thì bá cháy luôn. Bác muốn mua thì bấm vào “Hybrid SACD + music Blu-ray” (199NOK=$34). Một cuốn khác nữa cũng của 2L the “The Nordic Sound” cũng được lắm.

Cám ơn bác Nghĩa đã chia sẽ với ae. Một ngày mới vui vẻ bác.

TRONDHEIMSOLISTENE - DIVERTIMENTI [2L]
Disc 1: Hybrid SACD
MCH 5.1 DSD
Stereo DSD

Disc 2: Pure Audio Blu-ray
DTS HD MA 192kHz/24bit 5.1
Dolby True HD 192kHz/24bit 5.1
LPCM 192kHz/24bit 5.1
LPCM 192kHz/24bit STEREO
Region: ALL - worldwide

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Wow dàn loa B&W của bác nhìn khủng quá, e thích nhất 2 loa front , hehe
Thanks bác ghé chơi, em cũng giống bác.:)
Dan bac khung qua
Cám ơn bác khen, bộ dàn cũng tạm ổn.

Bộ dàn khủng quá bác ơi, nhưng xem màn LED này vẫn thấy nhỏ quá, nếu đc bác cho em con Full HD thì tuyệt hơn nhiều

LED này 60" so với cự li ngồi coi thì cũng vừa tầm rồi đó bác, hông nhỏ lắm. Bộ dàn này cũng đã full HD cho âm thanh và TV.

Tam thuong cha co gi la qua xuat sac

Diễn đàn là nơi để anh em chia sẻ, đóng góp ý kiến cho nhau vì chung một niềm đam mê. Mỗi môt bộ dàn được show hàng trên topic này đều có tâm tư của ae, cái hay riêng của nó, bất kể giá trị. Anh em show hàng lên chia sẻ bô dàn cho dù nhỏ bé hay là tâm cở đến đâu thì mình cũng nên cám ơn, vui vẻ đón nhận và chân thành đóng góp ý kiến xây dựng. :-S
Nhìn muối giờ bác post bài và đánh hông dấu em nghĩ bác cũng ở hải ngoại. :)>-

duchieubui

@ billidatinh

chả biết bác chơi cỡ nào và sự hiểu biết của bác về Audio đến đâu,nhưng qua cách nói của bác tôi thấy bác cũng thường thôiiiiiii :D,nhất là chưa biết gõ telex thì cũng thường thôi :D.mà công nhận là bác cực vô duyên chưa từng có đấy,tự nhiên dzôôô thớt người ta chê bai này lọ,xin lỗi vì Mình đã nói thẳng vào mặt bác nhá :D

tuanaiai

Active Member

@ billidatinh

Em tặng bác 1 câu thế này "Món chơi tao nhã này không dành cho những ai có tiền mà thiếu niềm đam mê". Xin bác đừng bức xúc.:)|

manhthang

Huyền Thoại

Về âm thanh thì dàn của bác Nghĩa là nhất rồi :D đứng dưới góc nhìn của audiophile thì không còn gì phải chê.
Nhưng đứng dưới góc nhìn của cinemaphile thì em phải "chê" 1 chút là cái TV chưa tương xướng với dàn âm thanh. Theo quan điểm của em thì đầu tư HT phải cân bằng giữa nghe và nhìn, thậm chí em còn coi trọng phần nhìn hơn.

Về âm thanh thì dàn của bác Nghĩa là nhất rồi :D đứng dưới góc nhìn của audiophile thì không còn gì phải chê.
Nhưng đứng dưới góc nhìn của cinemaphile thì em phải "chê" 1 chút là cái TV chưa tương xướng với dàn âm thanh. Theo quan điểm của em thì đầu tư HT phải cân bằng giữa nghe và nhìn, thậm chí em còn coi trọng phần nhìn hơn.
he he , em cùng quan điểm vơí Mod Manhthang :D , đề nghị bác N đổi nhà và xây dựng một phòng chiếu phim thật hoành tráng để cân xứng với dàn nghe nhạc khủng bố của bác N , em cũng thuộc tín đồ ghiền coi phim nên đề nghị bác N xây dựng phòng coi phim để dàn máy có cơ hội trình diễn hết khả năng vốn có của mình :)>-

chihuahua

Member

uh , nhà bác N hơi khiêm tốn một chút, move qua VA có basement , sắm cái single house chơi là tuyệt, sẵn tiện cho em ghé qua thăm đồ chơi của bác luôn,

hutieumytho

Nếu là mình thì mình xoay ngược bộ dàn lại. Bass có lẻ sẻ dể chịu hơn, thứ hai là sẻ chơi máy chiếu được, thứ ba là làm ổ điện riêng cho bộ dàn được.

tuanaiai

Active Member

Nếu là mình thì mình xoay ngược bộ dàn lại. Bass có lẻ sẻ dể chịu hơn, thứ hai là sẻ chơi máy chiếu được, thứ ba là làm ổ điện riêng cho bộ dàn được.

Xoay ngược xoay ngang biết đâu đụng phong thủy sao bác. Dàn bác N có cục lọc điện monster cung cấp cho toàn hệ thống rồi mà bác, khổ thân ông anh hỏng thích chơi máy chiếu, chắc máy góp ý này anh N chơi luôn cái Sony Projector gấu cho phê /:)

tuanaiai

Active Member

uh , nhà bác N hơi khiêm tốn một chút, move qua VA có basement , sắm cái single house chơi là tuyệt, sẵn tiện cho em ghé qua thăm đồ chơi của bác luôn,

Em thì ao ước được qua nhà bác N giao lưu làm ly cafe cùng bác N mà chắc cả đời không thành hiện thực, ông anh này thì chỉ máu đồ chơi của anh N thôi à. Kaka bùn.

pink87

bác Nghĩa tính thữ coi đầu tư hết nhiêu zô dàn này zạ

wat_fuk

Em ko hiểu sao bác lại treo bàn thờ ông địa lủng lẳng vậy ? Xét về phong thủy thì có vẻ ko đc bác ạ. Vài lời góp ý ! thân ^^

nuiphusi

Member

OMG. Quả dàn HT 3D này của bác mà chiếu Avengers thì trời long đất lở đấy bác ạ. Em xin tâm phục khẩu phục.:)

Bên trên