Dàn còi tỉnh lẻ đã nâng cấp 3D, xin các bác chém cho em mau tiến bộ...

cinemax

Member
Ðề: Dàn còi tỉnh lẻ đã nâng cấp 3D, xin các bác chém cho em mau tiến bộ...

Nhìn đã thế $-)
Em nhìn vao chả biết chém gì cả, vì sắc màu làm hoa cả mắt lên roài.
Nói chung quả của Bác là cũng thuộc cấp ngon hơn bổ rẻ rồi đấy.
Chúc mừng nhé.
p/s: Bác nói Tỉnh lẻ thế là Tỉnh nào :D

Do mẹ con nhà gấu thích hoa lá cành nên em phải chiều, không gấu cào chết...hi hi. Thank bác! Em ở Ninh Thuận, tỉnh nhỏ nhất nhì nước mình rồi ạ...:-h

cinemax

Member

Chúc mừng bác nhé, hình như cái TV treo hơi cao :D

Bác tinh ý ghê! Do giá treo cũ em treo con Toshiba 55XL700T thì vừa, chuyển qua em Sam sung 60D8000, kết cấu bắt lỗ khác nên bị cao lên thế. Em ngại khoan đục lại quá, bụi bay trùm lum...Cũng may, ghế em nó bật ra nằm xem nên lại không phải ngước cổ...Thank bác nhiều! :-h

mds_mds

Well-Known Member

Chất lượng thì khỏi phải bàn. Chỉ có 3 điều e thấy: 1 làTV treo hơi bị cao mà ghế thì thấp nên phải nhìn ngước. Nếu nằm thì được nhưng xem phim mà nằm thì ngủ quên ngay.
2 là 1 cái loa sur back lại đặt vào giữa chứ ko đặt bên góc phòng --> 2 người ngồi bên ghế đôi nghe bị thiếu hiệu ứng khi chơi 7.1
3 là kỹ thuật chụp ảnh của bác quá tồi. :D

cinemax

Member

Bác chơi hàng dữ quá, center JBL của bác nhìn gấu quá bác review một chut cho anh em biết, Sub cung thuộc hàng lớn tiện thể bác cho anh em biết luôn.
TV này bác xem 3D tha hồ sướng luôn Em chỉ giống một cái duy nhất đó là remote máy lạnh thôi... chúc bác thưởng thức hết công suất nhe. Bác để tấm gì trên con Sub vậy bác, có chức năng gì không hay chỉ để đồ thôi

Dạ cám ơn bác khen!
Em để miếng đá lên cái Sub vừa giảm run, vừa tận dụng để đồ đó bác...
Con JBL LS center này em đổi cũng được vài tháng. Tiếng thoại theo cảm nhận của em rõ và trong...Tuy nhiên, xem vậy mà không hơn em center cũ DIY dùng 02 loa Foxtex FE 204 Full ranger đâu ạ! Chỉ được cái đẹp zai hơn thôi...hi hi:D
Em Sub Velodyne cũng nhờ mấy ACE tư vấn em mua, khi xem phim tiếng trầm sâu, mạnh mẽ, dứt khoát nhưng khi nghe nhạc (chỉ Thúy Nga) tiếng còn khô (co lẽ chưa hết thời gian chạy rà)...Vài dòng gửi bác. Thank bác ghé thăm! :-bd

cinemax

Member

Chất lượng thì khỏi phải bàn. Chỉ có 3 điều e thấy: 1 làTV treo hơi bị cao mà ghế thì thấp nên phải nhìn ngước. Nếu nằm thì được nhưng xem phim mà nằm thì ngủ quên ngay.
2 là 1 cái loa sur back lại đặt vào giữa chứ ko đặt bên góc phòng --> 2 người ngồi bên ghế đôi nghe bị thiếu hiệu ứng khi chơi 7.1

Em có trình bày vụ tivi cao ở trên rồi ạ (ghế em nằm được và em rất khó ngủ)...hic hic
02 em Surr back em cũng sắp xếp theo các bác trên này đó ạ! Nếu để ra 02 góc thì vướn cửa bác ơi, phòng bé quá...
Còn vụ chụp hình thì một phần do máy em tệ và đa phần là do em tệ...hi hi

cinemax

Member

Em có trình bày vụ tivi cao ở trên rồi ạ (ghế em nằm được và em rất khó ngủ)...hic hic
02 em Surr back em cũng học cách sắp xếp theo các bác trên này đó ạ! Nếu để ra 02 góc thì vướn cửa bác ơi, phòng bé quá... b-(
Còn vụ chụp hình thì một phần do máy em tệ và đa phần là do em tệ... hi hi :">

Mừng bác chủ lên đời, con SS ok khong bác chủ, thiệt hại mấy nhát thế? Chả là em đang quyết tâm lên con máy chiếu, và cũng phân vân em này. Hihi!

cinemax

Member

thế vài bữa nữa bác lại phải làm quả nâng cấp lên tập 2.0 à!

Em đọc nhầm thành tivi dùng kính thụ động...Tivi không dùng kính mà tầm 60-65 em không kham nổi đâu ạ!!! hic hic $-)$-)

AIKIBI

Từ lúc bác chủ nâng lên 3D thì "trình chụp hình" của bác cũng được nâng lên 1 tầm cao mới tương đương như fim 3D mà không dùng kính ( hình ảnh cứ mờ mờ ảo ảo, rung rung nhòe nhoẹt )
Nói bác chủ đừng chém em chứ em dị ứng với những hình ảnh nhòe nhẹt kiểu đó, bác chăm chút cho bộ dàn của mình nhiều như vậy thì cũng nên chăm chút thêm 1 ít cho cái thớt của bác, có điều kiện thì bác chụp lại để anh em ngắm nghía bình luận mà đỡ bị ngứa mắt.

cinemax

Member

Mừng bác chủ lên đời, con SS ok khong bác chủ, thiệt hại mấy nhát thế? Chả là em đang quyết tâm lên con máy chiếu, và cũng phân vân em này. Hihi!

Giá thì các bác biết cả rồi, cho em bí mật tí. Tối nay em mới nhận được ổ cứng, do Shop cơn bão số phải chép phim gửi ra sau, nên chưa thử được. Coi đĩa thì cũng không hơn gì con Toshiba cũ của em, được cái màng hình lớn hơn tí. Coi cáp thì bình thường. Đợi thử hiệu ứng 3D rồi em trình các bác...:D
Em này khan hàng rồi đó bác, nếu quyết thì bác phải nhanh lên...chúc bác kiếm được em ưng ý! =D>

cinemax

Member
Ðề: Re: Dàn còi tỉnh lẻ đã nâng cấp 3D, xin các bác chém cho em mau tiến bộ...

Từ lúc bác chủ nâng lên 3D thì "trình chụp hình" của bác cũng được nâng lên 1 tầm cao mới tương đương như fim 3D mà không dùng kính ( hình ảnh cứ mờ mờ ảo ảo, rung rung nhòe nhoẹt )
Nói bác chủ đừng chém em chứ em dị ứng với những hình ảnh nhòe nhẹt kiểu đó, bác chăm chút cho bộ dàn của mình nhiều như vậy thì cũng nên chăm chút thêm 1 ít cho cái thớt của bác, có điều kiện thì bác chụp lại để anh em ngắm nghía bình luận mà đỡ bị ngứa mắt.

Dạ có dịp em sẽ chụp lại thử...:D

fostina

Well-Known Member

02 em Surr back em cũng sắp xếp theo các bác trên này đó ạ! Nếu để ra 02 góc thì vướn cửa bác ơi, phòng bé quá...
Còn vụ chụp hình thì một phần do máy em tệ và đa phần là do em tệ...hi hi

Sao bác không để loa surround cao lên một chút, chuẩn THX tư vấn nên treo cao hơn đầu người xem khoảng 80cm, không biết bác có thử chưa? bác để ngang tai chắc nghe phê hơn đó.

trời ........ngất
bác có thể kê chi tiết chi phí phần âm thanh, mua ở đâu để mai e còn sắm sung đi vào ngân hàng ạ

Khủng quá.Nhìn lại dàn mình thấy bùn thật.Chúc mừng bác có dàn ngon nha :D

cinemax

Member

trời ........ngất
bác có thể kê chi tiết chi phí phần âm thanh, mua ở đâu để mai e còn sắm sung đi vào ngân hàng ạ

Giá cả bác có thể tham khảo lại topit cũ của em : "Dàn còi tỉnh lẻ xin các bác nhẹ tay..", em cũng không biết giờ còn bán không, vì nhiều mode cũ rồi bác à! Hầu như em mua của các bác trên diễn đàn "Mạng nghe nhìn Việt Nam". Bác tham khảo nhé!

H 9999

Active Member

rất ngon nhưng cái kệ kê đồ hơi gấu ! chúc mừng bác chủ !

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

3 ghế xem của bác là ghế gì thế bác??giá bao nhiêu cho em xin thông tin với

cinemax

Member

3 ghế xem của bác là ghế gì thế bác??giá bao nhiêu cho em xin thông tin với

Ghế Sofa mua ở shop nội thất ở tỉnh em. 03 cái thiệt hại 17tr, bác mua ở Sài Gòn chắc rẻ hơn đấy ạ! :-"

buithaihai

Active Member

Góp ý với bạn:
1. Tivi bạn để quá cao. Với chiều cao của ghế thì tivi phải hạ xuống ít nhất là 25-30cm nữa (tầm mép trên của tiêu âm).

2. Giá để DVD của bạn có vẻ không ổn cho lắm, vì để sau ghế thì việc chọn và lấy DVD hơi khó.

3. Kệ để dàn cao và không được đẹp cho lắm. Bạn nên đặt kệ thấp thôi (tầm 40-45cm, cao hơn loa sub là được) và rộng ra (ít nhất bằng phần tường sơn vàng).

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên