Dàn hai kênh Marantz và Klipsch – 3 năm nhìn lại một chặng đường

m1984

Member
Ðề: Dàn hai kênh Marantz và Klipsch – 3 năm nhìn lại một chặng đường

Chúc mừng bác chủ có bộ dàn ưng ý. Mình đang chuẩn bị vào con đường giống bác.
Ở nhà có đôi loa Klipsch cổ, đang đặt mua PM7004 và dây loa transprent, dây tín hiệu audioquest G-snake chắc khoảng 3 ngày nữa là về đến nhà.
Đang hồi hộp không biết thế nào,
Vì Klipsch RF62II chưa có nên mình đang đợi, khi có sẽ cố gắng lấy cho đồng bộ.
Nhờ bác chủ và các bác xem mình ghép như kia có hợp lý không?
Cám ơn các bác nhiều.
Chúc mừng bác chuẩn bị tham gia hội Marantz - Klipsch
PM7004 mình từng sử dụng qua, rất tốt trong tầm tiền, lúc quay lại con đường stereo mình củng muốn tìm lại nhưng ko còn hàng nên lấy KI Pearl lite luôn, marantz ghép với Klipsch thì như nhiều bác trên này nhận xét, rất ngọt, mà ko biết bác dùng nguồn phát là gì? Về dây loa ko biết bác mua dây theo mét hay dây hãng, nếu dây mét thì em nghĩ bác nên thử NEOTECH 5001 cũng ngon trong tầm tiền, còn dây hãng thì em nghĩ ko cần thiết vẫn quay lại NEOTECH 5001 tiền dư ra bác nâng cấp dây tín hiệu lên Copper head hay Transparent TLink

sevenforfree

bác chủ thớt m1984 vui lòng PM cho em xin cái số alo được không? nếu bác không phiền em xin phép alo bác để nhờ tư vấn về dòng KL RB này. em đang nhắm RB-61II như của bác hoặc thêm tiền mua RB-81II. phòng em 3.6x4.4m (xấp xỉ 16m2) nên đang muốn hỏi bác nên mua loa nào thì hợp hơn.

tiện đây em cũng đồng ý với bác racingspeed là ampli đèn có vẻ hợp hơn. tham khảo trên VNAV thấy bác Thi Văn trong SG bán amply đèn GX-45 tầm 10tr thì phải. em không thạo lắm, ko biết đó mới chỉ là pre hay là đã ready để chơi rồi. tiếc là em ở HN nên ko giao lưu trực tiếp được với bác.

cảm ơn bác trước

HungdoanhLam

Active Member

bác chủ thớt m1984 vui lòng PM cho em xin cái số alo được không? nếu bác không phiền em xin phép alo bác để nhờ tư vấn về dòng KL RB này. em đang nhắm RB-61II như của bác hoặc thêm tiền mua RB-81II. phòng em 3.6x4.4m (xấp xỉ 16m2) nên đang muốn hỏi bác nên mua loa nào thì hợp hơn.

tiện đây em cũng đồng ý với bác racingspeed là ampli đèn có vẻ hợp hơn. tham khảo trên VNAV thấy bác Thi Văn trong SG bán amply đèn GX-45 tầm 10tr thì phải. em không thạo lắm, ko biết đó mới chỉ là pre hay là đã ready để chơi rồi. tiếc là em ở HN nên ko giao lưu trực tiếp được với bác.

cảm ơn bác trước

Bác cứ nghe thử RB81ii với Marantz PM7003 : bộ này tương đối khá rồi đó.
Pm7003: ngoài HN đang có người rao kìa.

m1984

Member

cảm ơn bác trước
Bác HungdoanhLam tư vấn có lý đấy, nếu dc thì bác lụm em 7003 về, cũng ngang ngửa 7004 mà tiết kiệm dc ít thóc, lấy thóc đó lên RF-62II thì quá đẹp ạ :)

sevenforfree

phòng em nhỏ (16m2), lại là phòng ngủ nên có tủ quần áo to, có kệ tv nên chỉ để được bookshelf thôi. thế nên em mới nhắm như của bác. không biết phòng bác rộng bao nhiêu? nghe có thấy "vừa đủ" không?

m1984

Member

phòng em nhỏ (16m2), lại là phòng ngủ nên có tủ quần áo to, có kệ tv nên chỉ để được bookshelf thôi. thế nên em mới nhắm như của bác. không biết phòng bác rộng bao nhiêu? nghe có thấy "vừa đủ" không?

Phòng em ko nhỏ mà là quá nhỏ chưa đến 8m2 bác ạ :), RB61 với em là quá đủ, em từng ngắm đến 81 nhưng e trung âm sẽ ko tốt bằng 61 do màng loa lớn

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Em nghe nói chất âm của Marantz/Klipsch rất hay, năm trước em cũng có bộ Marantz's Pre/Pow nghe nhạc cũng tê lắm.
Nay em cũng tưng tưng cắm múc thử CDP Marantz với bộ dàn tổng hợp của em. Em có quay clip chia sè và góp vui cùng các bác để giao lưu, bác cho chút cảm nhận, thanks.

[video=youtube;RfQI5RJ9c-0]http://www.youtube.com/watch?v=RfQI5RJ9c-0[/video]

m1984

Member

Cảm ơn bác Nghĩa chia sẽ, nghe qua youtube mà cũng rất hay rồi, nghe trực tiếp chắc còn phê nữa :)

sevenforfree

Phòng em ko nhỏ mà là quá nhỏ chưa đến 8m2 bác ạ :), RB61 với em là quá đủ, em từng ngắm đến 81 nhưng e trung âm sẽ ko tốt bằng 61 do màng loa lớn

ấy, phòng bé thế mà bác chơi con amp hiện tại thì hơi "mạnh" quá không? em thấy review nó bảo là rb-81ii ngon hơn rb-61ii "toàn diện" mà, he he. mà phòng bé nhưng bác vẫn chịu khó sắm sửa ha

sevenforfree

Em nghe nói chất âm của Marantz/Klipsch rất hay, năm trước em cũng có bộ Marantz's Pre/Pow nghe nhạc cũng tê lắm.
Nay em cũng tưng tưng cắm múc thử CDP Marantz với bộ dàn tổng hợp của em. Em có quay clip chia sè và góp vui cùng các bác để giao lưu, bác cho chút cảm nhận, thanks.

[video=youtube;RfQI5RJ9c-0]http://www.youtube.com/watch?v=RfQI5RJ9c-0[/video]

bác Nghĩa dùng smart tv à? nhìn hay nhỉ. hôm nào bác làm 1 video hoàn chỉnh về bộ dàn cho anh em mở mang tầm mắt nhỉ

Cảm ơn bác Nghĩa chia sẽ, nghe qua youtube mà cũng rất hay rồi, nghe trực tiếp chắc còn phê nữa :)

hè hè, em nghe bằng con laptop còi nên lại ước mơ ra tận nơi nghe thử

NghiaBienHoa

Well-Known Member

anh cũng đang phân vân giữa MARANTZ SA-15S2 LIMITED SACD/CD PLAYER at Music DirectVincent Audio - CD-S7 - Hybrid CD Player w/DAC-Audio Advisor mà vẫn chưa quyết được , anh đang nghiêng về cdp Vincent hơn vì có thêm tí đèn :) vừa có thể làm DAC luôn nữa lại muốn gom thóc lúa lên đời loa :p.
ps: có con này ngon đang gỉam gía nhiều nè em , MARANTZ SA-7S1 REFERENCE SACD CD PLAYER **B-STOCK** at Music Direct anh mà đủ khả năng anh múc liền , con này được nhiều người khen lắm đó , hay em chơi cdp đèn luôn đi :)

Em đang cắm múc em Marantz SA-15S2 nè anh trai, em khoái em nó vì có digital in để sài DAC. Marantz CDP nghe nhạc hơi bị tê, hông biết em SA-7S1 nghe ra sao! Em nôn đến cuối tuần sau quá. ;;)

bác Nghĩa dùng smart tv à? nhìn hay nhỉ. hôm nào bác làm 1 video hoàn chỉnh về bộ dàn cho anh em mở mang tầm mắt nhỉ.

hè hè, em nghe bằng con laptop còi nên lại ước mơ ra tận nơi nghe thử

Cám ơn bác chủ và bác sevenforfree đã khen, hôm qua em vui quá vì có một người em quen ở HDVN có dịp du lịch qua Mỹ ghé nhà em giao lưu, vì thời gian có ít nên bác ấy nghe vài bài nhạc và đoạn phim rồi dzọt về VN rồi. Các bác nếu co dịp thì ghé em giao lưu cho vui, em ham vui lắm.

@sevenforfree: Em rất ít dùng Smart TV lắm chỉ vì mấy clips trước bị dội hình em ngồi khoe cặp "cẵng cụt" nên em lấy Smart TV làm hình phong chê em đang ngồi "chở thời" :-$

m1984

Member

ấy, phòng bé thế mà bác chơi con amp hiện tại thì hơi "mạnh" quá không? em thấy review nó bảo là rb-81ii ngon hơn rb-61ii "toàn diện" mà, he he. mà phòng bé nhưng bác vẫn chịu khó sắm sửa ha
Cũng vì đam mê thôi bác ạ, mấy lần hạ quyết tâm phải có phòng to đã rồi mới đến amply nhưng cứ ngứa ngáy tay chân :). Em cũng từng muốn lên RB81, nên có tìm hiểu ở các diễn đàn nước ngoài, theo em biết thì 81 hơn 61 ờ woofer và thùng to hơn, nếu so sánh kĩ thì thấy tỉ lệ thể tích thùng/đường kính woofer RB61 lại nhỉnh hơn, và có 1 số ý kiến là woofer lớn dẫn đến mid/hign-bass thể hiện ko đạt và vấn đề nữa là phòng em nhỏ ko biết có xuống thêm dc vài Hz nữa ko :)
Em đang cắm múc em Marantz SA-15S2 nè anh trai, em khoái em nó vì có digital in để sài DAC. Marantz CDP nghe nhạc hơi bị tê, hông biết em SA-7S1 nghe ra sao! Em nôn đến cuối tuần sau quá. ;;)

Cám ơn bác chủ và bác sevenforfree đã khen, hôm qua em vui quá vì có một người em quen ở HDVN có dịp du lịch qua Mỹ ghé nhà em giao lưu, vì thời gian có ít nên bác ấy nghe vài bài nhạc và đoạn phim rồi dzọt về VN rồi. Các bác nếu co dịp thì ghé em giao lưu cho vui, em ham vui lắm.

@sevenforfree: Em rất ít dùng Smart TV lắm chỉ vì mấy clips trước bị dội hình em ngồi khoe cặp "cẵng cụt" nên em lấy Smart TV làm hình phong chê em đang ngồi "chở thời" :-$
He he, hôm qua đến giờ em cứ nghiên cứu đi nghiên cứu lại hai chủ đề bác Nghĩa xem ở Biên Hòa có chung cư nào giống hình của bác, em cũng đón bác ko ờ VN vì nhìn hình em ko thấy có nét nào ở VN cả :)

hê hê , quả kg hổ danh " dân chơi đất Cali " thích thì chiều , em làm anh vừa ganh tỵ xen lẫn bái phục đó nha ^:)^:-bd:D

minhxenon

Member

Marantz với Klipsch hợp hả bả, e đang ngắm nghía, nhà e có Klip RF 82 đánh với Pi 1121K nghe cũng tạm đươc

m1984

Member

Marantz với Klipsch hợp hả bả, e đang ngắm nghía, nhà e có Klip RF 82 đánh với Pi 1121K nghe cũng tạm đươc

Rất hợp bác ạ, nhưng tùy thể loại nữa ạ :)

VuMinhThu

Member

Loa Klipsch RF62II có khác nhiều với RB81II không bạn nhỉ?

HungdoanhLam

Active Member

Mình chơi cùng lúc cả RB81III và RF82II, thấy không chênh gì lắm! Chơi với ampli Creek5350 Evo!
Nên cuối cùng dùng RB81II thôi! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

m1984

Member

Loa Klipsch RF62II có khác nhiều với RB81II không bạn nhỉ?
khác nhiều chứ bác, trung âm và bass :), theo em nếu đã đầu tư thì nên lên RF62 luôn, ko thì RB61 là dc rồi nếu phòng nhò và nhu cầu ko cần bass nhiều

ducluan74

Member

cảm ơn bác trước

Phòng bác 16m2 thì nên chơi RF62II. Phòng của em cũng khoảng 16m2, em đang chơi RF62II với CDP MR SA7003, Amp MR PM7004 nghe thấy ổn đó bác!

morato

Cùng thói quen chơi nhạc lossless như bác chủ cơ mà xiền chưa đủ để rước chú Marantz NA-7004

Bên trên